CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Mua hay đặt nhẫn cưới ở đâu thì đẹp và giá vừa phải?(SG)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 99.2K Lượt đọc
  • 231 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,077 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Các chị tư vấn cho e với,mua hay là đặt ạ?và mua hay đặt ở đâu?
    Các chị có biết trang web nào có các mẫu nhẫn cưới đẹp không ạ?
    Em đã lượn lờ qua vài chỗ người wen,rùi PNJ,rùi vào Tax...mà thấy không ấn tượng.Giá cả thì cũng same same nhau.
    Em tham lắm,mún đẹp mà rẻ thôi,hehe,khoảng <10 triệu thôi.
    Giúp em với!Thanks các chị!:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• JAL
    • 11 năm
    • 3,186 Bài viết

• 3,459 Được cảm ơn

Vàng nó có giá hết rồi, giả công cũng vậy, xê xích nhau chút đỉnh không đáng là bao. Hàng này muốn vừa rẻ, vừa đẹp khó hơn lên trời em à.

Tiêu chí của chị : chất lượng và mẫu mã.

Hàng đeo cả đời (hổng biết chắc) nên chọn hàng chất lượng. Nhiều tiệm tư nhân giá rẻ hơn 1 chút họ làm vàng không đủ tuổi.
    Lại cũng hàng đeo cả đời, đẹp chỉ là 1 cách tương đối. Chọn kiểu cách ít lỗi mốt, dễ dàng bảo trì, tiện dụng

Nhiều người thích modern gắn hột xoàn nhí, tấm gì gì đó. Chị nói thật hột xoàn tấm chả chiếu là bao, giá họ bán cho mình thì đắt, mình có lấy ra quăng vô ai đó, nó hổng thèm lượm còn chửi mình:Laughing:. Lại là tấm chỉ dùng keo dán, bong ra hồi nào hổng hay, làm mất đẹp cái nhẫn. Đi gắn hạt khác thì vừa tốn công, vừa tốn xiền.

Suy nghĩ kỹ nha. Em thích nhẫn kiểu đẹp đeo cho "soang" thì chọn kiểu hay hay đeo cặp với nhẫn cưới cũng dễ thương mà hay hay.
    • 1,077 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

cám ơn chị nhé,e cũng theo tiêu chí của chị thui.E định gắn 1 hột thôi chị ah,còn nhẫn nam thì a ấy k thích hột.e thấy xu hướng giờ cũng chọn nhẫn kiểu làm nhẫn cưới,mà 2 chiếc k hoàn toàn giống nhau,cũng hay hay.Góp ý cho e với các chị ơi!
    • 6,000 Bài viết

• 21,863 Được cảm ơn

Kim cương tượng trưng cho tình yêu vĩnh cửu nên nhẫn cưới hay có gắm kc là vì thế. Vả lại bây giờ mình có điều kiện hơn ông bà xưa nên nhẫn thường gắn đá. Chứ nếu đua đòi thì có thể mua hột cỡ 4ly nước thấp thấp cũng tầm 6,7tr thôi. Mẹ Suuny thích gì cứ làm theo cho thỏa chí. chị cứ đến CAO mà đặt, PNJ nhiều cửa hàng có mẫu cũng đẹp lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,077 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Kim cương tượng trưng cho tình yêu vĩnh cửu nên nhẫn cưới hay có gắm kc là vì thế. Vả lại bây giờ mình có điều kiện hơn ông bà xưa nên nhẫn thường gắn đá. Chứ nếu đua đòi thì có thể mua hột cỡ 4ly nước thấp thấp cũng tầm 6,7tr thôi. Mẹ Suuny thích gì cứ làm theo cho thỏa chí. chị cứ đến CAO mà đặt, PNJ nhiều cửa hàng có mẫu cũng đẹp lắm.
    :Rose::Rose::Rose:thanks chị,mà CAO là ơ đâu ạ?em đi coi vài cặp thấy đc đc giá cả vàng và hột lun là >12 tr..hehe..mà mỗi cái là k thích,nhìn kiểu thấy bình thường wa.PNJ lại càng k chị ah,ít kiểu và mắc nữa.
    • 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình mới cưới hồi tháng 12, tòan bộ nữ trang và nhẫn cưới mình đều mua và đặt ở tiệm vàng Ngọc Thẫm ( đối diện chợ Vườn chuối - Nguyễn Đình Chiểu). Ở đây kiểu ko nhiều nhưng bạn có thể làm theo mẫu của bạn sưu tầm được vì giá tiền công rất rẻ mà dịch vụ tốt. Mình có khắc tên vào nhẫn luôn, néu có hư hao gì trong quá trình sử dụng đều được phục vụ chu đáo.Lần đó mình đặt vàng trắng có đính 2 hột kim cương 2 ly thôi, giá là 3tr/cặp. Ban đầu định làm vàng Ý nhưng sau đó lại thôi, vàng ý đẹp hơn nhưng chỉ đắt hơn chút xíu thôi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 861 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

hihi tháng trước e cũng lùng khắp nơi xem nhẫn. em tiêu chí có hạt cho tay nó sáng, chồng em nhất định k thích có hạt..mà đi xem thì toàn nhg nơi có đôi nhẫn: vợ có hạt thì chồng có hạt, ko có thì ko có tất, lâu lâu tìm đc 1 đôi vợ có hạt, chồng ko có thì nhìn nó chẳng hài hoà chút nào...tưởng đơn giản thế mà cũng vất đấy nàng ạ:Sigh:. Thế là tớ lên mạng chon Google gõ : rings...tìm mẫu và đi đánh:Battin ey:. Thực ra công nghệ và tay nghề VN k bằng các loại nhẫn nhập đâu nhg tớ đã xđ trước nên khi lấy nhẫn thì tớ thấy cũng ưng, hợp ý mình về kiểu dáng, chỗ quen nên tuổi vàng cũng yên tâm, còn độ tinh xảo là chấp nhận được. Chúc nàng sớm tìm được đôi nhẫn ưng ý trong ngày vui nhé.:Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,077 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nndt Xem bài viết
    Mình mới cưới hồi tháng 12, tòan bộ nữ trang và nhẫn cưới mình đều mua và đặt ở tiệm vàng Ngọc Thẫm ( đối diện chợ Vườn chuối - Nguyễn Đình Chiểu). Ở đây kiểu ko nhiều nhưng bạn có thể làm theo mẫu của bạn sưu tầm được vì giá tiền công rất rẻ mà dịch vụ tốt. Mình có khắc tên vào nhẫn luôn, néu có hư hao gì trong quá trình sử dụng đều được phục vụ chu đáo.Lần đó mình đặt vàng trắng có đính 2 hột kim cương 2 ly thôi, giá là 3tr/cặp. Ban đầu định làm vàng Ý nhưng sau đó lại thôi, vàng ý đẹp hơn nhưng chỉ đắt hơn chút xíu thôi.
    oh rẻ thế hả chị?hihi..e đi rùi toàn là gần chục triệu vì cái nhẫn nào cũng dày cộm mà kim cương thì..Em cũng có cảm nhận như chị.Nhưng vàng ở đó có chất lượng k ạ?Em thấy bạn e làm 1 cặp có 4tr mà cũng ok,nhưng chỉ sợ chất lượng vàng thôi.em sẽ ghé đấy thử xem thế nào,cám ơn chị nhé!
    • 1,077 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

:Rose:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi danchi Xem bài viết
    hihi tháng trước e cũng lùng khắp nơi xem nhẫn. em tiêu chí có hạt cho tay nó sáng, chồng em nhất định k thích có hạt..mà đi xem thì toàn nhg nơi có đôi nhẫn: vợ có hạt thì chồng có hạt, ko có thì ko có tất, lâu lâu tìm đc 1 đôi vợ có hạt, chồng ko có thì nhìn nó chẳng hài hoà chút nào...tưởng đơn giản thế mà cũng vất đấy nàng ạ:Sigh:. Thế là tớ lên mạng chon Google gõ : rings...tìm mẫu và đi đánh:Battin ey:. Thực ra công nghệ và tay nghề VN k bằng các loại nhẫn nhập đâu nhg tớ đã xđ trước nên khi lấy nhẫn thì tớ thấy cũng ưng, hợp ý mình về kiểu dáng, chỗ quen nên tuổi vàng cũng yên tâm, còn độ tinh xảo là chấp nhận được. Chúc nàng sớm tìm được đôi nhẫn ưng ý trong ngày vui nhé.:Smiling:
    hihi..mình y chang vậy đó,anh ấy k thix có hạt,vì bảo đeo vào nó kỳ kỳ và thix cái nhẫn nó to to,trong khi mấy cái nhẫn to anh thix thì cái nhẫn của mình lại cũng to và thô..hix..khổ wa!thôi chắc mình tìm kiểu rùi đi đặt vậy,thanks bạn rất nhìu nha!hihi..thix nhất là vào wtt hỏi gì cũng đc các mẹ thông thái giải đáp tận tình.
    Yêu mọi người quá,tặng mọi người này.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose:
    • 187 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ơ mình đang tìm 1 cặp tầm giá từ 3 - 5tr mà có hột nhé, chồng kg hột, cám ơn bạn nhé, mình sẻ tham khảo tiệm này, có bạn nào có kinh nghiêm, chia sẽ mình chút ít với
    • 290 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Rẻ vậy hả chị. E có bít tiệm này, hôm qua đi coi, nhưng mà tối rồi nên họ đóng cửa, chiều nay phải tranh thủ đi sớm tí mới đc. Mình chọn mẫu của hok rồi nhờ họ khắc tên lên đc phải hok chị.
    Trả mặt bằng, thanh lý Đồ dùng - đồ chơi cho bé yêu
    http://zaodich.com/forum/f2758/tra-m...ho-be-1778056/
    • 187 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi [C]andy Xem bài viết
    Rẻ vậy hả chị. E có bít tiệm này, hôm qua đi coi, nhưng mà tối rồi nên họ đóng cửa, chiều nay phải tranh thủ đi sớm tí mới đc. Mình chọn mẫu của hok rồi nhờ họ khắc tên lên đc phải hok chị.
    đang quan tâm, và đợi tin C]andy ne, có gì về chia sẽ với mình với, mình cũng định ra đấy đặt, vì kinh tế eo hẹp, nên chỉ chọn 1 cặp tầm từ 3 đến 5tr thôi, mà bon chen vo PNJ đắt quá,
    • 161 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

tiệm Ngọc Thẫm kỉu ít lắm..mà thật sự thì hok đẹp đâu..giá cũng bình thường như mí tiệm khác thui...

Mình vote cho PNJ...Nhẫn cưới của mình là đặt ở PNJ Tân Định, các mẹ đến tham khảo thử xem...Anh Vũ ở PNJ Tân Định là ng làm nhẫn cho mình đó..và mình rất hài lòng..mình thik kỉu gì..hột cỡ nào cứ nói với anh ấy....
    • 187 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mooniukem Xem bài viết
    tiệm Ngọc Thẫm kỉu ít lắm..mà thật sự thì hok đẹp đâu..giá cũng bình thường như mí tiệm khác thui...

Mình vote cho PNJ...Nhẫn cưới của mình là đặt ở PNJ Tân Định, các mẹ đến tham khảo thử xem...Anh Vũ ở PNJ Tân Định là ng làm nhẫn cho mình đó..và mình rất hài lòng..mình thik kỉu gì..hột cỡ nào cứ nói với anh ấy....
    ơ thế có đắt lắm không mẹ nhỉ???
    • 66 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mua pnj là tốt rồi bạn ơi vì nó là thương hiệu nổi tiếng nên chất lượng sẽ an toàn hơn :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 187 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

up
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

VC tôi mua nhẫn cưới ở PNJ trên đường HBT, 1 cặp có hột luôn (khoảng 2 li) giá 4,1tr cũng khá đẹp bạn thử tới đó xem. Ngoài ra, chế độ bảo hành của PNJ cũng tốt đó bạn. Nếu cặp nhẫn của bạn bị trầy xước hay bạn cảm thấy bị xỉn màu của vàng, bạn sẽ được đánh bóng lại miễn phí. Sau này, nếu các bạn có nhu cầu đổi cặp nhẫn khác, họ cũng sẽ mua lại với giá khoảng 80% giá ban đầu. Chúc bạn tìm được cặp nhẫn cưới ưng ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi muỗi; 14/04/2009 vào lúc 01:09 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 187 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muỗi Xem bài viết
    VC tôi mua nhẫn cưới ở PNJ trên đường HBT, 1 cặp có hột luôn (khoảng 2 li) giá 4,1tr cũng khá đẹp bạn thử tới đó xem. Ngoài ra, chế độ bảo hành của PNJ cũng tốt đó bạn. Nếu cặp nhẫn của bạn bị trầy xước hay bạn cảm thấy bị xỉn màu của vàng, bạn sẽ được đánh bóng lại miễn phí. Sau này, nếu các bạn có nhu cầu đổi cặp nhẫn khác, họ cũng sẽ mua lại với giá khoảng 80% giá ban đầu. Chúc bạn tìm được cặp nhẫn cưới ưng ý.
    hôm qua đi hỏi rùi? 1 cặp hột khoảng 2 li giá 7.8tr, đắt thế?? kg có cặp nào 4.1tr bác ạh:Crying:
    • 161 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

M vẫn thấy có giá như chipchip muốn đó..Chip thử xuống gặp thẳng mấy anh thợ hỏi thử xem , anh thợ làm nhẫn cho M tên là Vũ (PNJ Tân Định ) đó chipchip..
    • 187 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mooniukem Xem bài viết
    M vẫn thấy có giá như chipchip muốn đó..Chip thử xuống gặp thẳng mấy anh thợ hỏi thử xem , anh thợ làm nhẫn cho M tên là Vũ (PNJ Tân Định ) đó chipchip..
    có mẹ nào biết số DT của anh Vũ thợ PNJ kg giúp mình với, mình đi hỏi mà nhân vien PNJ nói anh V về rùi