CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Mùa chụp ảnh cưới - Cẩn thận khi chọn Moza

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không biết đã có ai đến chụp ảnh cưới hoặc chọn dịch vụ của Ảnh viện Áo cưới Moza *Tuệ Tĩnh* hay không, còn riêng đối với tôi thì tôi vô cùng thất vọng khi đến Moza. tôi chưa từng thấy một chỗ nào lại có dịch vụ chăm sóc khách hàng tồi tệ đến thảm hại như các nhân viên ở Moza.
    Thái độ coi thường khách hàng, làm tôi cảm thấy mình bị xúc phạm nặng nề.
    Thiết nghĩ, dịch vụ bây giờ rất nhiều, và chúng ta có rất nhiều lựa chọn chứ không phải độc quyền. Moza chỉ là một trong rất nhiều những cửa hàng Ảnh viện Áo cưới ở HN.
    Đọc trên Forum thấy rất nhiều ý kiến chê trách thái độ của nhânviên Moza.
    Đã bạn nào chụp ảnh cưới ở Moza(Tuệ Tĩnh) chưa cho mình hỏi với?
    Nên tôi quyết định viết bài này để khuyên những bạn nào đang chuẩn bị chụp ảnh cưới thì nên cẩn thận.
    Tôi nghĩ rằng, khi đã coi thường khách hàng thì chất lượng dịch vụ không thể nào tốt được.
    Tôi đã chọn cho mình được 1 studio chụp ảnh cưới khác rất chuyên nghiệp, và dịch vụ làm cho tôi cảm thấy hài lòng. Tôi thấy có rất nhiều Ảnh viện Áo cưới họ làm việc rất chuyên nghiệp và chất lượng rất tốt: VD: Quang Dinh, Quynh Anh, Melia....chưa chắc Moza đã có chất lượng bằng họ...!!!
    Mong các nhà quản lý của Moza hãy để ý đến các nhân viên của mình, để không còn những nhân viên coi thường khách hàng như vậy, để có thể cạnh tranh được với các Ảnh viện Áo cưới khác.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ktldesign; 13/07/2009 vào lúc 11:12 PM. Lý do: thêm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 409 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em cũng thấy moza, altamoza, thanh hang, hong kong nói chung là những studio nào có tiếng 1 tý là y như rằng làm ăn vớ vẩn cứ như lừa đảo ý, ảnh chụp thì cứng đờ nhân viên thì kênh kiệu nói chung là chán toàn tập. Ở VN hay thế cứ có thương hiệu 1 tý là lại làm ăn dẩm zít noí 1 đằng làm 1 nẻo quá bằng lừa tiền ng` ta, chứ như ở nc ngoài thì thương hiệu là biểu tượng sống còn nên các dịch vụ đi kèm luôn luôn dc cải thiện tốt hơn. Bạn thân của em vừa chụp bộ ảnh của moza, mất hơn chục triệu đến lúc lên xem maket chán chả buồn lấy 10 cái thì đến 6,7 cái tư thế giống giống nhau, bảo nó sửa chỗ nọ chỗ kia ko hợp ý mình thì nó thái độ ko muốn sửa, mình làm căng lên thì nó đồng ý sửa đến lúc lấy album thì vẫn nguyên xi, tức quá chửi cho 1 trận định ko lấy ảnh nhưng gấp quá ko có t/g chụp lại nên đành fải cầm về. Nói chung mọi ng` nên cân nhắc kỹ trc khi chụp ở những chỗ này, mình fải bỏ tiền ra mua thương hiệu của nó nhưng đáng tiếc là thương hiệu rởm, vừa mất tiền vừa ôm 1 cục tức vào ng` làm ngày vui trở nên k trọn vẹn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 136 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

thế có chị nào chụp ở Thu Huong ở Cửa Nam k?em đang phân vân ớ đấy và camnangcuoi ở Thái Hà có chị nào chụp rồi cho em xin chút kn với.Em cám ơn các chị nhiều.Ah em chỉ chụp ảnh tầm tiền là 5-6tr tôi(cả trong nhà lẫn ngoài trời).
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

uh tôi cũng đồng ý với bạn về vệc này. thương hiệu áo cưới moza thời gian đầu đúng là làm rất tốt nhưng mà càng về sau lại càng chán và luôn làm cho khách hàng thất vọng một cách mà chỉ người nào bị rồi thì mới biết. tôi nhận thấy ở Moza họ làm thương hiệu rất giỏi lúc đầu có rất nhiều những thợ giỏi nhưng càng về sau nhưng thợ giỏi này tách ra hoặc không làm cho moza nữa nhưng tiếng của họ vẫn còn đó nên khách hàng như tôi đây vẫn phi vào :Sad: hồi trước vợ tôi tưởng ở Moza có kendy Thái nên đã chụp ở đó nhưng ai dè anh Thái nghỉ lâu rồi :Sad: tôi có một người bạn có làm ở Moza nói là hiện nay ông chủ của Moza cũng không thiết tha gì với áo cưới cả nên đã chuyển xang kinh doanh một số ngành nghề khác thế nên các bạn hãy cân nhắc trước khi lựa chọn nhé. chúc các bạn hạnh phúc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình lại có cái nhìn khác, mình vừa chụp ở đó, thái độ nhân viên cũng tốt,thấy ko xấu như các bạn nói, nói chung là thấy cũng ổn, hay cũng tùy người thôi nhỉ ?
    • 154 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đứa bạn mình cưới cũng chọn Moza Tuệ Tĩnh. Hôm cưới đến trang điểm thì được trang điểm 15ph, làm tóc đúng 15ph, kiểu tóc thì về nhà được mấy tiếng thì chẳng còn j mấy nhìn như bị sét đánh phải gọi thợ làm đầu gần nhà đến sửa lại (làm kiểu xoăn vểnh ạ)- chắc do trả gần hết tiền dịch vụ rồi nên bị đối xử thế! Đến trang điểm sáng sớm tầm 6h NV khó chịu ra mặt, quàu quạu... Tớ sắp cưới cũng cạch Moza luôn!
    • 239 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luuhienlinh Xem bài viết
    Mình lại có cái nhìn khác, mình vừa chụp ở đó, thái độ nhân viên cũng tốt,thấy ko xấu như các bạn nói, nói chung là thấy cũng ổn, hay cũng tùy người thôi nhỉ ?
    Minh cung giong nang nay, to thay dich vu o Moza duoc day chu,may e nhan vien thai do rat tot ma,cu gan den ngay trang diem an hoi, hay len chon vay cac e y deu goi dien cho minh rat can than, hay so minh may man..:Smiling:
    • 362 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình đã xử dụng dịch vụ ở Thu Hường, ko phải quảng cáo đâu nhưng đội ngũ nhân viên cực nhiệt tình. Cho tớ đổi váy thôi rồi. Trang điểm đẹp thì ngoài chị chủ ra còn có chị Thơm và chị Giang, trang điểm nhẹ nhàng, đẹp. Còn chị Thương trang điểm hơi đậm. Hôm cưới chị Thơm trang điểm cho tớ, ai cũng khen lắm (khen thật chứ ko khen giả vờ đâu).Còn về Moza, em gái tớ và vợ của mấy anh cùng phòng tớ đều chọn Moza ở Bà Triệu, có chị gì làm tóc đẹp cực luôn. Còn ở Tuệ Tĩnh thì đúng là ko chấp nhận được.</p>
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nhimyeu_2008; 03/12/2009 vào lúc 09:32 AM.
    À, ru hời, ơi hời ru... Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng. Mấy nắng sớm chiều mưa ròng. Chín tháng so chín năm, gian khó tính khôn cùng. À, ru hời, ơi hời ru...:Battin ey:
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em đang định đi chụp ảnh cưới ở moza đây nghe các chị em nói vậy lại băn khoăn
    Shop THÁI: chuyên THỜI TRANG - MỸ PHẨM - PHỤ KIỆN THÁI LAN:
    - Điện thoại: 0937 898 895 (em tên Hà)
    - Yahoo & email: sanphamthailan - sanphamthailan@gmail.com
    - Địa chỉ: Số 28 - ngõ 1 - Phố Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội
    Máy hấp tóc cá nhân tiện lợi, hiệu quả, tiết kiệm thời gian và tiền bạc
    • 68 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taaraanarak Xem bài viết
    em đang định đi chụp ảnh cưới ở moza đây nghe các chị em nói vậy lại băn khoăn
    Up lên để tham khảo
    • 271 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Moza nghe thương hiệu cũng có mà, sao lại bị chê nhiều thế cả nhà nhỉ@@
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình chưa bao h chụp cưới ở đó, cũng sắp cưới nhưng chưa chọn thế nào
    • 271 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungntai Xem bài viết
    mình chưa bao h chụp cưới ở đó, cũng sắp cưới nhưng chưa chọn thế nào
    Bạn nên tham khảo trong hai topic này: Chụp ảnh cưới ở VIVIAN - Xã Đàn - HN (Chia sẻ kinh nghiệm - Tầng 2)
    Và đây: Chọn Studio chụp ảnh cưới ở Hà Nội
    • 18 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Vivian được nhắc đến nhiều nhỉ. Mình còn biết Moza và Vivian vửa mở thêm cơ sở mới ở Xã Đàn nữa. Cạnh tranh thế này thì chị em ta được lợi hihi. Ở Xã Đàn rất nhiều Studio nhé. Bạn nào sắp cưới thì lượn qua một vồng mà tham khảo. Kinh nghiệm tham khảo trên mạng và các diễn đàn thì mình thấy Moza đang bị chê nhiều, Vivian được nhắc đến nhiều (khen chê có hết nhưng khen nhiều hơn vì thái độ phục vụ rất tuyệt vời), Thanh Nga có thương hiệu nhưng bị chìm (có phần PR thái quá do dựa vào sự ảnh hưởng của bà chủ), Thanh Hằng hướng đến váy quá nhiều mà quên mất ảnh,... Juliet mập mờ, tư vấn tốt nhưng khâu chụp và làm ảnh bị chê,... Thôi nói vậy thôi không lịa bị kêu là ném đá . Mình cũng đã comment trên topic kinh nghiệm rồi nhé: bạn có thể tham khảo tại đây nữa nè:
    Giúp em, chụp ảnh cưới trọn gói ở VIVIAN hay VIPSTAR ???
    Chụp ảnh cưới ở Moza hay Juliet?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeucuocsong86; 24/02/2013 vào lúc 11:31 AM.
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeucuocsong86 Xem bài viết
    Vivian được nhắc đến nhiều nhỉ. Mình còn biết Moza và Vivian vửa mở thêm cơ sở mới ở Xã Đàn nữa. Cạnh tranh thế này thì chị em ta được lợi hihi. Ở Xã Đàn rất nhiều Studio nhé. Bạn nào sắp cưới thì lượn qua một vồng mà tham khảo. Kinh nghiệm tham khảo trên mạng và các diễn đàn thì mình thấy Moza đang bị chê nhiều, Vivian được nhắc đến nhiều (khen chê có hết nhưng khen nhiều hơn vì thái độ phục vụ rất tuyệt vời), Thanh Nga có thương hiệu nhưng bị chìm (có phần PR thái quá do dựa vào sự ảnh hưởng của bà chủ), Thanh Hằng hướng đến váy quá nhiều mà quên mất ảnh,... Juliet mập mờ, tư vấn tốt nhưng khâu chụp và làm ảnh bị chê,... Thôi nói vậy thôi không lịa bị kêu là ném đá . Mình cũng đã comment trên topic kinh nghiệm rồi nhé: bạn có thể tham khảo tại đây nữa nè:
    Giúp em, chụp ảnh cưới trọn gói ở VIVIAN hay VIPSTAR ???
    Chụp ảnh cưới ở Moza hay Juliet?
    Ao cuoi o vivian nhu the nao ban?
    • 18 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

vietkhi86 ơi cũng sn 86 hả. Hihi. ???
    • 18 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_moon Xem bài viết
    Ao cuoi o vivian nhu the nao ban?
    Mình tham khảo rồi. Có nhiều loại lắm. Thấy mấy chị trên topic bảo họ có xưởng váy thì phải. Trang phục chụp cũng có 1 số loại kiểu như váy búp bê ý. Chất lượng váy khá đẹp, quan trọng là họ cho chọn thoải mái. Bạn cũng có thể mang mẫu đến may cũng được. Lời khuyên là nếu bạn đăng ký thì thử váy trước rồi từ từ hãy chọn, đợi đến khi họ ra đợt mới gần ngày chụp(cưới) mình có nhiều lựa chọn hơn. Về váy mặc cưới thì mình thấy hầu như Studio nào cũng vậy, họ cập nhật nhanh lắm, mẫu mới nào ra hầu như là có hết. Mình cứ thoải mái mà chọn thôi.
    • 70 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitxinh36 Xem bài viết
    Em cũng thấy moza, altamoza, thanh hang, hong kong nói chung là những studio nào có tiếng 1 tý là y như rằng làm ăn vớ vẩn cứ như lừa đảo ý, ảnh chụp thì cứng đờ nhân viên thì kênh kiệu nói chung là chán toàn tập. Ở VN hay thế cứ có thương hiệu 1 tý là lại làm ăn dẩm zít noí 1 đằng làm 1 nẻo quá bằng lừa tiền ng` ta, chứ như ở nc ngoài thì thương hiệu là biểu tượng sống còn nên các dịch vụ đi kèm luôn luôn dc cải thiện tốt hơn. Bạn thân của em vừa chụp bộ ảnh của moza, mất hơn chục triệu đến lúc lên xem maket chán chả buồn lấy 10 cái thì đến 6,7 cái tư thế giống giống nhau, bảo nó sửa chỗ nọ chỗ kia ko hợp ý mình thì nó thái độ ko muốn sửa, mình làm căng lên thì nó đồng ý sửa đến lúc lấy album thì vẫn nguyên xi, tức quá chửi cho 1 trận định ko lấy ảnh nhưng gấp quá ko có t/g chụp lại nên đành fải cầm về. Nói chung mọi ng` nên cân nhắc kỹ trc khi chụp ở những chỗ này, mình fải bỏ tiền ra mua thương hiệu của nó nhưng đáng tiếc là thương hiệu rởm, vừa mất tiền vừa ôm 1 cục tức vào ng` làm ngày vui trở nên k trọn vẹn.
    Chia buồn với bạn nàng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gacapnach; 01/03/2013 vào lúc 07:12 PM.
    • 18 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tội cho bạn mitxinh36 quá. Mình thấy nhiều người có ý kiến tốt về Moza ở thái độ phục vụ lắm đó. Có lẽ hôm đó họ bận quá nên hơi bị vô tâm thôi. Ảnh viện nào cũng có lúc này lúc khác mà. Nếu mà mình đang bận cứ có ai nói gì thì thường dễ nổi nóng là phải thôi. Tuy nhiên đến mức tỏ thái độ ngược lại và còn không sửa thì quá đáng quá. Cần phải góp ý để họ thay đổi ngay.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy trên Trầu cau. các bạn ý có phản hồ tích cực về vivian lắm. bạn nào có nhu cầu thì vào đó tham khảo xem
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2