CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Kinh nghiệm mua đồ cưới chợ Tân Bình _HCM (new)

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 346K Lượt đọc
  • 1.41K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 162 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ Sg ơi, em sắp tèn ten ten ten. Nghe nói chợ Tân Bình bán nhiều đồ cưới lém, từ áo cưới, vest, áo dài, mấn... vừa đa dạng mẫu mã vừa rẻ. Sao em đi chợ Tân Bình hoài mà chỉ thấy khu bán quần jean thui, chả thấy chỗ bán đồ cưới, k biết mắt mũi tèm nhem hay sao í. Nó nằm ở đâu hả các chị? À, nếu có thể cho em xin vài địa chỉ uy tín mà các chị từng "trải nghiệm" và giá cả một vài thứ đồ cưới được k ạ? Đa tạ nhiều lắm lắm:Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi về kinh nghiệm mua đồ chơi cho bé < 1tuổi,

Mình định mua cho bé nhà mình ít đồ chơi treo trên Lương Văn Can nhưng trên đó nhiều hàng quá và cũng không biết họ có nói thách không? Có mẹ nào mua trên đó rồi chỉ cho mình chút kinh nghiệm với hoặc mẹ nào có đồ chơi con không đùng nữa bán lại cho mình cũng được.

• Sữa Thụy Sỹ - đỉnh cao chất lượng châu Âu

“Đó là đất nước đáng sống nhất thế giới!” Thụy Sỹ là đất nước mà hầu như mọi mặt cuộc sống đều...

• Kinh nghiệm mua đồ chơi cho bé?

Các mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm mua đồ chơi cho bé nhé nhất là trong giai đoạn các bé bắt đầu nhận thức, thích cầm, nắm mọi vật bé nhà em cũng đang trong giai đoạn này, bé đang chuẩn bị mọc răng nên cái j đưa là bé cũng cho vào miệng để cắn hết

• 10 câu hỏi trước hôn nhân của một cô gái 25

Bước qua tuổi 25 đã bắt đầu lo rồi, yêu ai cũng không dám yêu hồn nhiên giống ngày trước nữa, đã...

• 10 bức ảnh khiến bạn muốn lập gia đình

Mình dù đã có chồng và 2 con rồi nhưng nhìn bộ ảnh này vẫn thích. Xem xong thấy lòng nhẹ nhàng,...

• 5,997 Bài viết

• 21,854 Được cảm ơn

Bạn ra chợ TB hỏi khu đồ cưới là người ta chỉ cho.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hay đi ngang qua chợ Tân Bình, thấy tiệm áo cưới rất nhiều xung quanh chợ, đi đau cũng gặp
    Về mẫu mã thì đa số là áo màu (xanh đỏ tím vàng... đủ cả). Tha hồ cho bạn chọn.
    • 652 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Giá ở đây cực rẻ!
    • 1,607 Bài viết

• 3,073 Được cảm ơn

Bạn cứ hỏi khu bán áo cưới Soare là người ta chỉ cho, nhiều mẫu lém đó, giá cả cũng rẻ. thực ra có một số tiệm áo cưới cũng tới đó lấy về để cho thuê. À nếu bạn còn nhiều thời gian thì bạn cũng có thể đặt người ta may cho sẽ vừa vặn với bạn hơn. Mình, cách đây 5 năm cũng ra đó đặt một cái soare màu trắng đẹp phết, mà cũng rẻ. Không bít bây giờ có lên giá không, hồi đó mình đặt chỉ khoảng 800k, trong khi cái áo tương tự như thế mua trong tiệm ở đường 3/2 là 1,7T.
    Chúc bạn có được ngày cưới hạnh phúc và rực rỡ!!:Angel:
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,405 Bài viết

• 4,654 Được cảm ơn

Rẻ nhưng không sắc sảo lắm đâu. Nếu bạn không phải là người kỹ tính thì có thể chấp nhận được. Bạn có thể đặt người ta may áo theo số đo của mình cho vừa vặn. Hoặc mua áo cho phụ dâu ở đây cũng được, lên hình khá đẹp, hehe.
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn nào biết giá áo cưới cụ thì thì up lên cho mọi người tham khảo với,mình nghe nói chợ tân bình đó nói thách lắm.với lại có rất nhiều tiệm không biết tiệm nào đồ đẹp, đi vô mà cứ lượn hết từ tiệm này đến tiệm kia thì mất thời gian lắm. bạn nào đã từng mua ở đó thì chỉ dùm tiệm nào bán áo đẹp dùm luôn nha. tớ đang định mua 1 cái kiểu trơn, tớ không thích loại mà mang vô nó phồng lên 1 cục, vì tớ không cao lắm, kiểu xuông sẽ giúp tôn giáng mình cao hơn. Các bạn góp y gìm mình với nhé./.
    thanks các bạn nhiều./.
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

MÌnh cũng từng mua 1 cái soire, giá 600k, mình thấy cũng được(tất nhiên là ko đẹp bàng hàng may or hàng nhập khẩu rồi, nhưng vẫn vừa dặn nhé, người ta giới thiệu mình tới tiệm may áo cưới để sửa lại cho vừa với mình, hoàn toàn miễn phí), vừa chụp hình quay phim và đãi tiệc luôn, tiết kiệm được 1 khoảng kha khá đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ban nao biet tiem ao cuoi nao o cho tan binh dep gioi thieu dum minh voi.thanks cac ban
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các bạn từng có kinh nghiệm mua áo cưới chia sẻ kinh nghiệm tiệm may, bán áo cưới dẹp tại chợ tân bình với
    • 234 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stop Xem bài viết
    Giá ở đây cực rẻ!
    Rẻ nhưng nhiều sạp ở đây cũng nói giá trên trời dưới đất lắm chị ạ. Phải liệu trả giá đấy :Smiling:
    • 1,406 Bài viết

• 2,773 Được cảm ơn

Em cũng vừa có dịp ra đó. Em nói thật áo cưới ở TB rất lòe loẹt, lỗi mốt. Nhưng nếu chịu khó chọn thì cũng có thể mua được cái ưng ý và tiết kiệm được 1 khoản kha khá. Mẹ nào dư dả chút đỉnh thì nên may là hơn. Em thấy may áo cưới giờ tầm 2tr5 là có 1 cái xinh xắn để mặc đãi khách rồi. Sau này có thể thanh lí lại.
    • 2,208 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

áo cưới ở chợ TB đa dạng hóa luôn, giá nào củng có, tùy vào vãi, cách trang trí, và kiểu dáng của nó.
    mình bất ngờ khi có những cái chỉ giá 160k. nhưng nhìn củng rất dễ thương, mặc vào củng đẹp phết, lúc mình đi lấy đồ cưới ở đó, thì mình tham khảo giá từ 160k-1.200k. tiền nào của đó thôi mà. nhưng nghững cái tầm 450k trở lên thì rất là đẹp.
    ở đây mình trả giá ko được nhiều, cao lắm là 50k/1 cái. nhưng sau khi tính tiền tổng thì mình lại bớt tiếp.
    có đây có dịnh vụ đặt may theo số đo, mẫu mã, và mình tự lựa chọn vãi luôn. nên khi ra sản phẩm cho riêng mình, theo ý thích của mình thì rất ok.
    Anh và Em, 2 trái tim ,nhưng cùng 1 nhịp đập !
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

me_nhoc _li oi cho mình hỏi tí kinh nghiệm mua đồ cưới với?
    1 cái áo mình chỉ có thể bót khoảng 50k thôi àh?sao mình nghe các bạn khác nói ở đó nói thách lắm mà sao bớt dược ít thế?áo giá cỡ 1triệu thì trông có được không bạn?chất liệu vải áo cưới thì loại này là mắc nhất,các loại vải khác thì sao? nếu mình đật may thì bao lâu mới lấy được? mà ở đó may có uy tín ko me nhoc li?
    nhờ me_nhoc_li tư vấn dùm mình với?thanks me_nhoc_li nhiều nha./.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Only you; 14/07/2009 vào lúc 07:29 AM. Lý do: trích nhầm
    • 331 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình mới mua cho em chồng hôm chủ nhật vừa rồi, áo soiree mau kem trắng, kết hạt rất sang theo hoa văn cổ điển, bé em mình rất thích. Nói giá 1t2, mình trả 1t, cũng đi xa mới dc gọi lại bán vì chưa mở hàng nên bán luôn!!???

Nói chung mình đi xem áo cưới trong các studio cũng cùng loại như ở chợ, mà tiền mua còn rẻ hơn thuê nữa.

Đúng là nhiều tiệm và nhiều chủng loại, mẫu mã, bạn nên đi cùng với 1 người biết chọn đồ, có kinh nghiệm 1 chút sẽ chọn được đồ đẹp.
    Hồi đám cưới mình cũng mua 2 áo ở đây hết 1t5 cho 2 áo nhé, bi giờ bé em chồng mượn mặc lại, thành ra nó có tới 4 áo luôn.

Chú rể cũng mua dc 2 bộ vest hết 750k, mặc đẹp, thời trang, quá rẻ!!!
    • 188 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mình có đi chợ Tân Bình xem thử ùi, có chị làm wedding planner chỉ cho tiệm Hồng Hạnh ở đó. Tiệm Hồng Hạnh là tiệm đôi nên cũng dễ thấy lắm. Có điều mình thấy áo ở đây hơi cũ cũ sao đó, hỏi giá áo trong tủ thì nói 1tr6/cái, mình bỏ đi lun, heheh.

Sau đó cũng ở cái đường áo cưới đó, mình quẹo vào cái lối đi nhỏ nhỏ (ngách lun hay sao ấy) cũng ở trong chợ, thì thấy có wá chòi tiệm áo cưới, có tiệm áo sang lắm nha, mà mình hok vô hỏi tại vì mình hok tính mua.

Lần thứ 2 thì mình dắt theo ax để mua vest cho ảnh, mà ảnh hok thix cái nào hết vì kiểu nhìn cũ rồi nên quê lắm. Cuối cùng mình dắt ảnh đi may lun, đến tiệm may Đài Cát ở Điện Biên Phủ (cũng do tham khảo trên net mới biết), may cả bộ cả công cả vải mất 1tr1 thôi. Khi tới thấy cái ông nghệ sỹ kịch gì đó đang đặt may áo, quên tên ổng rùi, ổng đặt 1 lần 6-7 cái lun, nhìn choáng. Ở đây nhiều nghệ sỹ tới may áo sơ mi với vest lắm, mà giả thì rẻ thế.
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Lâu quá không thấy ai vô topic nì chia sẻ kinh nghiệm nhỉ?tớ đang có nhu cầu mua áo cưới chợ tân bình, các bạn nào đã mua ở đốch tớ xin chút kinh nghiệm với.
    tớ Nghe nói loaị vải titan hiện giờ là chất liệu may áo cưới mắc nhất, nếu mua áo cưới ở chợ tân bình với chất liệu titan thì bao nhiêu 1 cái, vải xatin, vải voan nữa…ai có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với.thanks các bạn nhiều./.
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

sao ko ai tham gia gop y vay ta
    • 1,044 Bài viết

• 695 Được cảm ơn

Mấy nơi mà nghệ sĩ may, mình đừng nên đến may. Vì họ mặc có một lần nên cần rẻ là chính. Áo vest CR chịu khó đầu tư một tý, vì còn mặc vào dịp khác mà.
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tuyetmuaha oi, ban đã bao giờ mua áo cưới hợ tân bình chưa? Chia sẻ cho mình chút ýkiến đi