• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.53K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 259 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi với. em chuẩn bị đám hỏi, nghe người ta nói là áo dài cô dâu không được để nhà chồng mua, nhà chồng thấy vì kiêng kỵ gì đó. nhưng em đã lỡ đi mua với mẹ chồng áo dài cưới hỏi luôn rồi. có sao không ta. các chị nào có kinh nghiệm cho em biết với. em cám ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Coi như chưa nghe thấy cái vụ kiêng cữ kia đi em. Chị chưa nghe thấy thế bao giờ,
    Mà em thân thiết với mẹ chồng thế (đi mua áo dài hỏi) thì chắc sau này cũng dễ có tình cảm tốt đẹp thôi, khỏi lo đi em. Chúc em ngày cưới hạnh phúc
    Con vit no keu the nao ha con? Cap cap cap!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 259 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

em cám ơn chị, tại người bạn của em nói làm em lo quá. hix. Sắp đám cưới rồi nên cái gì cũng lo lắng hết, đêm nào cũng cầu nguyện. hihi. không biết ngày xưa mấy chị có giống tâm trạng của em bây giờ không nhỉ?
    • 1,929 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Em ơi mẹ chồng mua cho áo dài ăn hỏi rồi còn sợ kiêng cữ gì nữa. Em mà không mặc trong hôm ăn hỏi thì mới có rắc rối lớn với em đấy hiii. Cố gắng trước ngày cưới đừng nên lo lắng quá rồi để ảnh hưởng đến ngày vui em ạ cứ vui vẻ lên. Hồi chị cưới mẹ chồng chị chi tiền hết từ mua áo dài ăn hỏi đến áo cưới hiii không sao hết.
    • 142 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Đám hỏi xong, nhớ kể lại để mọi người chia vui với em nhé! Chúc em hạnh phúc!
    • 64 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadalat Xem bài viết
    Các chị ơi, cho em hỏi với. em chuẩn bị đám hỏi, nghe người ta nói là áo dài cô dâu không được để nhà chồng mua, nhà chồng thấy vì kiêng kỵ gì đó. nhưng em đã lỡ đi mua với mẹ chồng áo dài cưới hỏi luôn rồi. có sao không ta. các chị nào có kinh nghiệm cho em biết với. em cám ơn.
    oh ho. Cứ yên tâm, không kiêng cữ gì hết. Miễn sao sống có hiếu với cha mẹ và thương yêu chồng con là được rồi.
    :Smiling:" Sống để yêu " ... " Yêu để xxx " ... " xxx để có baby " ... " có baby để đọc WTT "

:LoveStruc::Angel::Smiling::Smiling::Angel::Smilin g::Angel::Smiling::Angel::Smiling::LoveStruc:
    • 259 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

hihi, em cám ơn các chị nhiều lắm. tháng sau em đám hỏi rồi. tự nhiên sắp đến ngày cưới hỏi em thấy lo lắng khủng khiếp. ngày xưa chắc là các chị cũng có cùng tâm trạng như em bây giờ nhỉ? lo ghê. em đang dưỡng da và tập thể dục để chuẩn bị cho đám hỏi và đàm cưới. ngày đám hỏi thì ngoài việc ra mắt họ hàng thì em có cần làm gì nữa không các chị?:Sigh:
    • 1,490 Bài viết

• 7,813 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình chưa hề nghe nói đến vụ kiêng này đấy bạn ah, mình cũng đang chuẩn bị cho đám cưới nè. He he, yên tâm đi nhé, đừng quá lo lắng mà làm cô dâu lại mất xinh đấy.
    • 2,133 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Em cũng chuẩn bị đám cưới, em dáng người tròn trịa lém nên không muốn thuê soare mặc.Em muốn đặt may 1 cái áo cưới ( dạng như đầm dạ hội cũng được).Có chị nào biết nhà may nào may đẹp thì chỉ cho em biết nha, hixx nhưng giá tiền mềm mềm chút thì tốt quá :0. Em cám ơn các chị trước.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có nghe nói gì vụ này đâu nhỉ? :Sigh:

Thôi thì ko biết ko có tội. Ba cái chuyện này, bạn quên đi cho đỡ mệt tâm.

Chúc hai bạn hạnh phúc!:Battin ey:
    • 259 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Bạn ơi, mình chưa hề nghe nói đến vụ kiêng này đấy bạn ah, mình cũng đang chuẩn bị cho đám cưới nè. He he, yên tâm đi nhé, đừng quá lo lắng mà làm cô dâu lại mất xinh đấy.
    vậy là chị cũng sắp cưới rồi ạh? chúc mừng chị nhé. Chúc hai vợ chồng trăm năm hạnh phúc.
    • 259 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Unbreakable Xem bài viết
    Em cũng chuẩn bị đám cưới, em dáng người tròn trịa lém nên không muốn thuê soare mặc.Em muốn đặt may 1 cái áo cưới ( dạng như đầm dạ hội cũng được).Có chị nào biết nhà may nào may đẹp thì chỉ cho em biết nha, hixx nhưng giá tiền mềm mềm chút thì tốt quá :0. Em cám ơn các chị trước.
    nếu chọ ở sài gòn thì đến nhà may hồng phú ở 150/2 lý chính thắng, em cũng đáng tính đến chỗ này để may soiree nè. chúc chị hạnh phúc nhé.
    • 259 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

đám hỏi thành công tốt đẹp.còn hơn một tháng nữa là đám cưới,. em cám ơn các chị đã chia sẻ kinh nghiệm với em. mọi người thật là tốt.
    • 890 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

em cũng không nghe cái vụ kiêng cữ này.muh ngưỡng mộ chị thật đó.được đi mua áo dài cưới với cả mẹ chồng nữa...hihi....em cũng sắp đám hỏi, nhưng em chưa chuẩn bị gì hết áhh...vì nhà em đang xây....chờ xây xong thì mới lo chạy ạhh
    • 259 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LuuHang Xem bài viết
    em cũng không nghe cái vụ kiêng cữ này.muh ngưỡng mộ chị thật đó.được đi mua áo dài cưới với cả mẹ chồng nữa...hihi....em cũng sắp đám hỏi, nhưng em chưa chuẩn bị gì hết áhh...vì nhà em đang xây....chờ xây xong thì mới lo chạy ạhh
    hihii, mẹ chồng em tuyệt vời lắm chị ah, thương con dâu như con gái, bởi vậy em thương mẹ chồng lắm.
    tháng mấy chị đám hỏi? em chúc chị hạnh phúc nhé
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chưa nghe thấy vụ này bao giờ, không phải lo mấy cái linh tinh ấy đâu bạn ạ
    • 353 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

vậy là bạn đã nhận rất nhiều lời khuyên,hãy an tâm vì mẹ chồng đã đi mua áo cùng thì bạn là người mai mắn lắm rồi.hihi hãy chờ mà đón nhận hạnh phúc nha!
    Con là tất cả
    • 1,454 Bài viết

• 2,619 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melion2 Xem bài viết
    vậy là bạn đã nhận rất nhiều lời khuyên,hãy an tâm vì mẹ chồng đã đi mua áo cùng thì bạn là người mai mắn lắm rồi.hihi hãy chờ mà đón nhận hạnh phúc nha!
    Chị chủ top hiện giờ đang rất hạnh phúc với 1 người chồng tuyệt vời, 1 bé con mũm mĩm sắp tròn 2 tuổi, 1 mẹ chồng cực tốt và 2 cô em chồng dễ thương. Chị Hoa ơi, em chúc anh chị 1 năm mới thật nhiều may mắn, an lành nhé ^_^ ... Chúc cho Bella hay ăn chóng lớn ... Cuối năm em bận quá nên cũng ko nói chuyện được với ba Đạt, ko biết gia đình nhỏ của ba Đạt dạo này như thế nào ^_^ ... Vô tình gặp được chị trên đây, vui quá ^_^
    • 353 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juvexinh Xem bài viết
    Chị chủ top hiện giờ đang rất hạnh phúc với 1 người chồng tuyệt vời, 1 bé con mũm mĩm sắp tròn 2 tuổi, 1 mẹ chồng cực tốt và 2 cô em chồng dễ thương. Chị Hoa ơi, em chúc anh chị 1 năm mới thật nhiều may mắn, an lành nhé ^_^ ... Chúc cho Bella hay ăn chóng lớn ... Cuối năm em bận quá nên cũng ko nói chuyện được với ba Đạt, ko biết gia đình nhỏ của ba Đạt dạo này như thế nào ^_^ ... Vô tình gặp được chị trên đây, vui quá ^_^
    nàng ấy thật là hạnh phúc và nàng ấy xứng đáng được như vậy.
    Con là tất cả
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 259 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juvexinh Xem bài viết
    Em là Thuỷ Đúng không? chị cám ơn lời chúc của em nhiều nhé, Anh chị chúc em năm mới nhiều thành công và hạnh phúc nhé em. em có dự tính khi nào có baby chưa? có gì thì báo tin vui cho anh chị biết với nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi melion2 Xem bài viết
    nàng ấy thật là hạnh phúc và nàng ấy xứng đáng được như vậy.
    Cám ơn mẹ Melion2. chúc mẹ mau chóng tìm được chú rồng con.
    YÊU CON TỪ KHI CON CÒN TRONG TRỨNG NƯỚC
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2