Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Kinh nghiệm chuẩn bị đám hỏi, đám cưới ở Đà Nẵng (Phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 82.7K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 1,088 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zuna1 Xem bài viết
    :Sad::Sad:mấy chị oi!!!!!!!!!!!!!!!!!! em sắp cưới roài, nhưng chưa biết chụp ảnh cưới ngoại cảnh ở tiệm nào rẻ mà chất lương ok cả , mấy chị chỉ giúp em với( cả hai đều mới đi làm nên kinh phí hơi eo hẹp)
    Mình thấy a Quang này chụp cũng đẹp nhưng ít sáng tạo,giá vừa phải .bạn tham khảo thêm http://nguyenquangphoto.com/
    Mình thấy bên Ngọc Dung chụp chỉ quanh phía trước UBND thôi ,mọi thứ họ lo hết thì 1 ablum 7tr5
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 962 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

:Sad::Sad:mấy chị oi!!!!!!!!!!!!!!!!!! em sắp cưới roài, nhưng chưa biết chụp ảnh cưới ngoại cảnh ở tiệm nào rẻ mà chất lương ok cả , mấy chị chỉ giúp em với( cả hai đều mới đi làm nên kinh phí hơi eo hẹp)
    Bạn ghé tiệm H.Triều ở đường Nguyễn Chí Thanh-sau lưng trường Phan Chu Trinh- thử xem... ở đây có chụp phòng sự cưới nữa, nhìn rất hay!

• 168 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

ở ngọc dung chất lượng sao chị ! em nghe nói phan gia khánh ok ! nhưng giá cả ko bít có mắc quá ko

• 168 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

chất lương sao ha chị ngày 22/3 AL em cưới roài mà chừ mới xem được ngày

• Vyy
    • 4 năm
    • 988 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

chất lương sao ha chị ngày 22/3 AL em cưới roài mà chừ mới xem được ngày
    Ơ, bạn này cưới cùng ngày với chị phuongtinh

• 1,088 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

ở ngọc dung chất lượng sao chị ! em nghe nói phan gia khánh ok ! nhưng giá cả ko bít có mắc quá ko
    chú Gia Khánh thì tay nghề chụp OK rồi những có điều chú ấy chụp theo ablum mẫu chứ khi có trẻ trung đâu e.

• 1,088 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vyy Xem bài viết
    Ơ, bạn này cưới cùng ngày với chị phuongtinh
    uh,ngày ni chị thấy nhiều người cưới lắm đó VY.nên đi thuê xe cũng đuối lắm đây...hichic

• Vyy
    • 4 năm
    • 988 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Bạn ơi, giá cả thì vô chừng lắm và cũng tùy theo yêu cầu của bạn nữa. Tốt nhất là bạn tới từng tiệm để tham khảo các album họ từng chụp và nói sơ về mong muốn bộ hình cưới như thế nào thì họ sẽ làm giá cho bạn. Giá album ảnh cưới sẽ phụ thuộc vào những yếu tố sau :

1. Ngoại cảnh / Studio
    2. Số lượng tờ ( 10-15-20)
    3. Kích cỡ album
    4. Nội thành - ngoại thành
    5. Địa điểm chụp ( 3-5-7 ...)
    6. Số váy - áo dài - vest
    7. Yếu tố đặc biệt : Chụp hoàng hôn - bình minh - chụp ban đêm - phụ kiện đi kèm ( cún - ngựa, thuyền, bồ câu hoặc các địa điểm có thu phí như Công viên, resort, cà phê...)

Về phong cách chụp, mình có một vài nhận xét với các tiệm như sau:
    1. Cát Tường : Trang điểm và trang phục rất đẹp, khi chụp lên thì thần thái của cô dâu - chú rể rất đẹp và tràn đầy hạnh phúc. Cái này rất quan trọng vì 1 bộ ảnh cưới đôi khi không cần quá đẹp, chỉ cần nó thấy rõ sự rạng rỡ trong tình yêu của CD-CR. Vì vậy mà trọng tâm của bộ ảnh Cát Tường chụp là CD- CR, ít đầu tư về góc ảnh hoặc cảnh đẹp. Giải pháp chọn Cát Tường thì thường bộ ảnh ko cần chỉnh sửa nhiều và bố cục ổn. Giá từ 4tr8 đến 8 triệu 1 bộ ngoại cảnh trong nội thành ĐN, 10-20 tờ.

2. Phan Gia Khánh: Địa điểm PGK hay chụp nhất là Biển Đông và đường Bạch Đằng. Ảnh của GGK thường mộc mạc, tự nhiên, váy đơn giản nhưng rất đẹp. Khung cảnh cũng thơ mộng ( cỏ lau - cây xanh ) và các cô dâu nếu hay xem bìa báo Mực tím - Áo trắng hồi xưa thì tin rằng PGK sẽ chụp đẹp như vậy. Nhưng nhìn 100 bộ thì ý tưởng trùng lặp hết, nhìn hơi đơn điệu và có phần hơi già. Váy cưới đẹp, nhưng trang điểm mình ko thích. Nhìn nó đơn giản quá, không lộng lẫy giống một CD. Giá ảnh của PGK mềm hơn CT một chút thôi, nhưng nếu đi xa thì có lẽ là đắt hơn.

• Vyy
    • 4 năm
    • 988 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

3. Ngọc Dung: Ngọc Dung chuyên về chụp Chân dung và ảnh Gia đình, theo dạng studio nên trang điểm và công nghệ pts mình đánh giá là hơi quá đà. Ảnh cưới ở ND mình có xem vài bộ, và thực sự ko có cái nào ấn tượng với mình hết. Tuy nhiên ND chụp ảnh truyền thống thì ổn, mình book ở đó chụp đám hỏi cho mình và giá tiền cũng rất phải chăng. Gia đình mình cũng hay chụp ở ND và chụp ảnh gia đình dạng studio thôi.

4. Quang freelance : Là anh Quang mà chị phuongtinh vừa giới thiệu cho bạn đó. Ở diễn đàn mình cũng có mexunghe từng chụp ảnh cưới của anh Quang. Feelback là ảnh chụp ok, nhưng không sáng tạo và thường bố cục không ổn. trên kia có website nên bạn cứ tham khảo nhé. Giá là 8tr/ buổi và chỉ giao file, không in ra album

5. NuWedding - AnhTuanTamLam: Bạn này chụp hình rất đẹp. Đầu tư về góc ảnh và mỗi tấm là một sản phẩm độc đáo khác nhau, không tấm nào trùng tấm nào. Vì vậy mà giá khá chát. 10 triệu/ buổi. Tùy theo ý tưởng nữa giá sẽ khác

==> Túm lại là mình hơi cầu toàn, nên mình chọn những tiệm trên để review vì họ cũng có uy tín trong chụp ảnh cưới hỏi ở ĐN. Một thông tin nữa là CD nào đãi tiệc ở Phì Lũ hoặc Golden Phoenix thì nếu thuê váy cưới ở Cát Tường sẽ được giảm 5%, chụp ảnh sẽ được giảm thêm nhiều nữa. Mình đãi ở PL3 nên book service của Cát tường luôn.

Hihi, chiều nay cuối năm rảnh rỗi nên viết hơi dài. Nhưng các ý kiến trên cũng là ý kiến chủ quan của riêng bản thân mình thôi. Mình thì muốn lễ cưới của mình đơn giản nhưng đầy đủ thủ tục sao cho 2 bên gia đình vui vẻ, còn về ảnh cưới hay váy áo mình chỉ làm trong khả năng của mình, không muốn tốn quá nhiều cho 1 lần rồi cất luôn. Hehe, mình khoái sắm giường tủ bàn ghế trong nhà mới hơn á ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 168 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

cảm ơn mấy chị nhiều nha em sẽ đi tìm hiểu, ah mấy chị ơi , mẹ em có cho 2 trieu để may áo dài cưới nhưng em lại ko biết may ở đâu , nói thật là tụi em mới ra trường, mới đi làm hà, nên toàn bộ kinh phí đám cưới 2 bên lo cho hết, vì vậy em rất ngại trong việc tiêu pha, tính để từ từ cưới nhưng nội xã nội em đều yếu lắm rồi