CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Khám SK tiền hôn nhân + Tiêm ngừa vắc xin trước khi cưới.....

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 668 Trả lời

31 Người đang theo dõi

• 890 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauisus Xem bài viết
    ơ sao hôm trước mình vào Pasteur cũng hỏi về tiêm ngừa trước khi kết hôn thì bác sĩ cho tiêm mũi Sởi - Quai bị - Rubella ngay mà chẳng cần xét nghiệm gì (mũi này giá 135k), hẹn 1 tháng sau đến tiêm tiếp mũi cúm. Viêm gan B thì mình tiêm từ trước rồi. Còn Thủy đậu mình bảo mình bị rồi thế là bác sĩ k cho tiêm luôn
    uhm..chị cũng có hòi thì chỉ cần tiêm 1 mũi Sởi - Quai bị - Rubella ngay mà chẳng cần xét nghiệm gì (mũi này giá 135k), còn sau đó thì tiêm mũi cúm.....đâu cần xét nghiệm gì..
    • 182 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tớ tháng 2 này cưới rùi nhưng ý định cuôí năm nay khoảng tháng 8 âm thì bắt đâù thả vây giờ tớ tiêm các mũi có kịp ko nhỉ?
    Ký đê có xiền đấy:Smiling:
    • 486 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuyenchi294 Xem bài viết
    Tớ tháng 2 này cưới rùi nhưng ý định cuôí năm nay khoảng tháng 8 âm thì bắt đâù thả vây giờ tớ tiêm các mũi có kịp ko nhỉ?
    Tớ nghĩ là vẫn thoải mái bạn ạ. Tiêm Rubella, Thủy đậu, Cúm thì chỉ cần tiêm trước 3 tháng mà mình định mang bầu. Còn viêm gan B thì tớ ko rõ lắm. Bạn hỏi bác sĩ xem sao.
    :Rose: Một bông hồng có gai :Battin ey:
    • 122 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

M vừa mới đi tiêm ngừa ở Pasteur về, bs tư vấn tiêm những mũi sau:
    - siêu vi B
    - trái rạ (nếu chưa bị): tiêm 2 liều, cách nhau 1 tháng, 340k hoặc 390k/mũi
    - Quai bị - Sởi - Rubella: 120k - 135k/ mũi
    - Cúm: tiêm và nhắc lại mỗi năm; 170k - 200k/ mũi
    - HPV: từ 9 - 26 tuổi, tốt nhất là chưa QH, nhưng nếu rồi thì tiêm cũng hok sao, chỉ là tác dụng ít hơn 1 chút. Loại 1tr2/mũi thì ngừa UTCTC 70% và mào gà; loại 720k/mũi thì ngừa UTCTC 80% nhưng ko ngừa cái kia, tiêm 3 mũi, liều 2 cách liều đầu 1-2 tháng, liều 3 cách liều đầu 6 tháng

Ở Pastuer có bảng giá sẵn lun đó bạn. Nhưng đừng đi th7 nhaz, đông lắm. bạn m đi ngày thường nói vắng và nhanh hơn nhiều áh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,028 Bài viết

• 8,185 Được cảm ơn

Hi, cảm ơn nàng nhiều nha
    Mình không phải tiêm viêm gan B, chỉ phải thuyết phục hắn đi thôi; mấy vụ này bọn chúng lười lắm.
    Vụ này mình phải quyết liệt mới được
    • 3,042 Bài viết

• 3,369 Được cảm ơn

Ơ! Cho em hỏi, hồi bé em tiêm Thuỷ đậu rôì thì giờ có phải tiêm lại ko các chị nhỉ?
    Cách tạo chữ ký

--31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 890 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

tiêm Quai bị - Sởi - Rubella thì kô cần thử máu trước phải kô, siêu vi B thì mới phải test máu và sau khi tiêm siêu vi B thì 1 năm sau mình mới có Baby được, đúng kô? Hằng thì tháng 6 này cưới, nên giờ tính tiêm để cưới về là có Baby lun.hix
    • 45 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em tháng 9 này cưới và cũng đã kịp tiêm HPV lần 1 vào tháng 1, mới tiêm xong lần 2 vào hôm qua, lần 3 đến tháng 7 mới nhắc lại nên em tính tháng 4+5+6 tiêm hết Trái rạ, Quai bị + sởi + rubella, và cúm nữa. Vậy trong 3 tháng đó em có tiêm hết đc ko vậy các chị, hay là cũng ko cần gấp lắm cứ rải rải ra để ko ảnh hưởng đến sức khỏe ạ ^^
    • 862 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Vaccin sởi + quai bị+ rubella là vaccin sống giảm hoạt lực cần phải chú ý khi tiêm nếu k sẽ ảnh hưởng SK. M tiêm cái này xong bị chậm kinh và sức đề kháng giảm sút đi rất nhiều. Đợt đó, m bị ho gần 2 tháng mới khỏi. Kèm theo bị dị ứng viêm da cơ địa, nghĩ lại vẫn sợ. Bạn nào tiêm vaccin này thì cẩn thận theo dõi SK nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 171 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

hic, gia đình mình muốn mình sinh con trong năm nay mà chưa tiêm phòng được gì đây. Chắc mai phải rủ ax đi thôi, nhưng như cả nhà tư vấn thì không kịp trong năm nay rùi, hic.
    • 890 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunganh12122005 Xem bài viết
    Vaccin sởi + quai bị+ rubella là vaccin sống giảm hoạt lực cần phải chú ý khi tiêm nếu k sẽ ảnh hưởng SK. M tiêm cái này xong bị chậm kinh và sức đề kháng giảm sút đi rất nhiều. Đợt đó, m bị ho gần 2 tháng mới khỏi. Kèm theo bị dị ứng viêm da cơ địa, nghĩ lại vẫn sợ. Bạn nào tiêm vaccin này thì cẩn thận theo dõi SK nhé.
    thật kô em.....sao chị họ of chị tiêm muh chả thấy gì cả
    • 388 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

có mẹ nào ở hải phòng không chỉ cho em chỗ tiêm mấy thứ văcxin này với? em tiêm vacxin viêm gan B từ nhỏ nên bây giờ muốn tìm cơ sở y tế nào có uy tín chut để làm xét nghiệm trước khi tiêm. em chỉ còn hơn 3 tháng nữa là kết hôn nên rất gấp rồi. rất mong tin các mẹ chỉ giáo. em xin cảm ơn.
    • 81 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LuuHang Xem bài viết
    tiêm Quai bị - Sởi - Rubella thì kô cần thử máu trước phải kô, siêu vi B thì mới phải test máu và sau khi tiêm siêu vi B thì 1 năm sau mình mới có Baby được, đúng kô? Hằng thì tháng 6 này cưới, nên giờ tính tiêm để cưới về là có Baby lun.hix
    Tiêm Rubella vẫn phải thử máu trước đó chị! Em đã thử máu ở Pasteur và kết quả Rubella dương tính (em đã từng bị rubella) nên không cần phải tiêm nữa. Dù có bác sĩ nói là vẫn phải tiêm ngừa, nhưng bác sĩ ở Pasteur nói em không cần phải tiêm nữa và miễn nhiễm suốt đời luôn, hihihi... Thôi, khám ở đâu thì nghe ở đó vậy vì bây giờ em có muốn ở Pasteur cũng không tiêm cho em nữa.

Xét nghiệm tiền hôn nhân thì ở Pasteur yêu cầu em xét nghiệm HIV, viêm gan B và Rubella. Ông xã em thì HIV và viêm gan B.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chuyennhatoi; 28/02/2011 vào lúc 11:12 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 890 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

thanks chuyennhatoi nhé em..để cuối tuần này chị đi thử máu xem thế nào.tiêm rubella rùi thì 3 tháng sau mới được có baby nhỉ
    • 31 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình đã đến xem rồi, tầng 3 trước cô bảo đã cho thuê rồi cơ mà?
    Bạn hỏi xem tầng 3 giảm giá 3,5 tr và lắp bình nóng lạnh xem cô có đồng ý ko nhé
    Thanks bạn
    • 86 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny3007 Xem bài viết
    M vừa mới đi tiêm ngừa ở Pasteur về, bs tư vấn tiêm những mũi sau:
    - siêu vi B
    - trái rạ (nếu chưa bị): tiêm 2 liều, cách nhau 1 tháng, 340k hoặc 390k/mũi
    - Quai bị - Sởi - Rubella: 120k - 135k/ mũi
    - Cúm: tiêm và nhắc lại mỗi năm; 170k - 200k/ mũi
    - HPV: từ 9 - 26 tuổi, tốt nhất là chưa QH, nhưng nếu rồi thì tiêm cũng hok sao, chỉ là tác dụng ít hơn 1 chút. Loại 1tr2/mũi thì ngừa UTCTC 70% và mào gà; loại 720k/mũi thì ngừa UTCTC 80% nhưng ko ngừa cái kia, tiêm 3 mũi, liều 2 cách liều đầu 1-2 tháng, liều 3 cách liều đầu 6 tháng

Ở Pastuer có bảng giá sẵn lun đó bạn. Nhưng đừng đi th7 nhaz, đông lắm. bạn m đi ngày thường nói vắng và nhanh hơn nhiều áh.
    Jenny ơi, cho mình hỏi chút. chích ngừa UTCTC có phải xét nghiệm j k bạn? Mình định đến Pâster chích nè nhưng cứ hồi hộp hok bít họ có khám phụ khoa gì trước khi chích k nữa. Mình chưa khám bao giờ nên ngại lắm. Jenny chích UTCTC với mũi rubella - sởi - quai bị lun 1 lần chung nhau được hả? Hay bác sĩ khuyên chích cái này xong 1 tgian mới chích cái kia hở Jenny?
    • 122 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Cattuong ui, nếu như m chưa/mới lập gia đình thì hok phải khám phụ khoa trước khi chích UTCTC đâu cattuong ơi. Nhỏ bạn mình lập gia đình hơn 1 năm tới thì bsi~ bảo khám, nhưng m tới bảo sắp cưới thôi thì bsi~ bảo là ko cần, mặc dù m hỏi 2 lần đó (vì nhỏ bạn nói là khám ah). hihi. Nên m chỉ chích thôi, hok có khám.
    M chích UTCTC riêng áh, còn muốn chích mấy cái kia thì đợi 1 time nữa (nên chích trong khoảng giữa các mũi tiêm UTCTC). Mình chích mũi 1 ngày 24/2; mũi 2 24/3 và mũi 3 24/8 thì nên chích mí cái kia trong khoảng giữa đó, lúc nào cũng đc.
    Mà m nghĩ dù sao m cũng nên đi khám phụ khoa áh, hjz. m cũng chưa khám báo giờ hít
    • 86 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

k phải xét nghiệm hay khám j trc thì mình an tâm hơn rùi. Cũng phải đi khám phụ khoa nhưng chắc đợi cưới xong, có chồng rùi đi khám quá. hi hi. Lúc đó đỡ ngại hơn. Trc mắt đi chích ngừa UTCTC trc đã. Cám ơn Jenny vì đã trả lời mình nhiệt tình nha!
    • 24 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lotus758 Xem bài viết
    Muốn cưới xong có bầu liền để đẻ con cho đúng năm tốt mà kiểu này chắc bất khả thi rồi. Vì mình trước vậy. :Laughing:
    Mình cũng thế, chắc là phải tạm hoãn kế hoạch vì tương lai con em chúng ta vậy.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 285 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

huhu mình định sáng t2 đi tiêm phòng rubella thì tối chủ nhật tự dưng bị phát bịnh luôn . Không bít rubella bị rồi sau này có bị nữa không, không bít có phải đi tiêm phòng nữa không vì nghe nói xét nghiệm máu có kháng thể thì không phải tiêm?

14/07: CD 49mm; DMDG:0.95mm; 11w5d