Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Khám SK tiền hôn nhân + Tiêm ngừa vắc xin trước khi cưới.....

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 125K Lượt đọc
  • 668 Trả lời

30 Người đang theo dõi

• 90 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lotus758 Xem bài viết
    Thế tổng cộng tốn khoảng bao nhiêu tiền ợ? Trong thời gian tiêm đó, 6 tháng ko được có thai, nhưng mà vẫn quan hệ bt được chứ phải ko? Mình ko rõ lắm... Ai biết vô giải đáp nha.. :Rose: Tặng hoa...
    quan hệ thì vẫn bình thường bạn ạ.mình chỉ kiêng ko nên có thai thui.mình ko rõ tiêm hết tất cả hết bao nhiu nhưng hôm mình vào làm xet nghiệm để tiêm 2 mũi Rubella và viêm gan siêu vi B thì hết 360k.còn mũi tiêm ngừa ung thư cổ tử cung thì có 2 loại:1 loại chỉ tiêm 2 mũi giá 1 triệu 2,loại tiêm 3mui thì giá là 820k.:Smiling:.các mũi khác thì mình chưa tiêm nên chưa bít.hìhi.mà vì sức khỏe con em chúng ta thì phải cố gắng thui àh:Battin ey:

• 272 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Ở số 4 phố Sơn Tây có tiêm đấy bạn. Tiêm Thuỷ đậu - 380k, Rube -130K, B - 180k, Cu'm - 200k. Nhưng mình chưa tiêm, ngại đi quá, haizz
    Báo tuổi trẻ có viết thêm, Tiêm ngừa Ung thư Cổ tử cung ( HPV) có 2 loại: Vác xin nhị giá fon`g ngừa 2 loại HPV 16 và 18, tiêm 3 lần (0,1,6 tháng) or vácxin tứ giá - ngừa 4 loại HPV 6, 11, 16 và 18, tiêm 3 liều (0,2,6 tháng)
    Tác dụng phụ: đau tại chỗ tiêm, chóng mặt, xây xẩm, buồn nôn.
    Khuyến cáo tiêm ở độ tuổi 9 -26. Thời điểm hiệu quả nhất là trước khi có QHTD. K có xét nghiệm HPV trước tiêm ngừa.
    Ko khuyến cáo tiêm cho PN trên 26tuoi, 1 số nước/TG vẫn áp dụng cho > 26 tuổi. Hiệu quả thế nào chưa được chứng minh rõ ràng. Cho dù tiêm hay ko, việc khám phụ khoa định kỳ và xét nghiệm tầm soát ung thư Cổ tử cung là cần thiết.
    Các nàng suy nghĩ nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Toong_Teng; 08/01/2011 vào lúc 12:05 PM.

• 129 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy781987 Xem bài viết
    hôm trước mình cũng lên Paster để tiêm ngừa này bạn.:Smiling:nếu cuối năm 2011 bạn cứoi thì bây jo nên đi thử máu và tiêm ngừa là vừa đấy bạn.vì để tiêm đủ tất cả các mũi mất đến 6 tháng lận,trong thời gian tiêm ngừa thì ko dc có thai đâu.bạn phải tiêm các mũi như sau:
    1/ 3 mũi Rubella(bạn phải tiến hành xét nghiệm máu trc khi tiêm),đây là mũi cần thiết vì phụ nữ mang thai rất dễ mắc bệnh này.nếu mắc phải thì con sinh ra bị dị tật:Sad:
    2/ 3 mũi ngừa ung thư cổ tử cung.
    3/ 3 mũi ngừa viêm gan siêu vi B (phải xét nghiệm máu trước khi tiêm)
    4/ 2mui ngừa thủy đậu(trái rạ) mũi này có thể bạn đã dc tiêm lúc nhỏ rồi.hỏi kĩ ba mẹ:Smiling:
    5/ 1 mũi ngừa bệnh cúm (mũi này nếu bạn lo xa thì tiêm cũng dc,ko thì cũng ko sao nhé)
    đó là 5 loại vacxin bạn cần tiêm trước khi có e bé ấy.Thân:Smiling:
    ơ sao hôm trước mình vào Pasteur cũng hỏi về tiêm ngừa trước khi kết hôn thì bác sĩ cho tiêm mũi Sởi - Quai bị - Rubella ngay mà chẳng cần xét nghiệm gì (mũi này giá 135k), hẹn 1 tháng sau đến tiêm tiếp mũi cúm. Viêm gan B thì mình tiêm từ trước rồi. Còn Thủy đậu mình bảo mình bị rồi thế là bác sĩ k cho tiêm luôn

• 587 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

hic hic...ko biết e tiêm những gì rồi nữa cơ..
    mẹ em mất gần 2 năm rồi..ko biết hỏi bố có biết ko nữa

Bố mẹ yêu KHOAI - SẮN nhà mình nhất quả đất đấy...

• 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

đã yêu nhau còn sợ lây bệnh ah có gì chết chung có sao đâu:Laughing:

• 1,276 Bài viết

• 2,798 Được cảm ơn

Muốn cưới xong có bầu liền để đẻ con cho đúng năm tốt mà kiểu này chắc bất khả thi rồi. Vì mình trước vậy. :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

e cũng đang thắc mắc vụ này lắm lắm, vào đây lót dép ngồi nghe các chị chỉ giáo:Smiling:

• 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

minh dc 28w rui dang muon tiem UV nhung ko bjt tiem o dau thi tot, nghe cac me noi la 135 Lo Duc tiem sach se ma cac co y ta lai nhiet tinh , me nao c sdt o do ko cho minh voi???

• 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình mới đi tiêm ở 70 Nguyễn Chí Thanh. Tiêm phòng cúm 230k, bác sĩ hẹn 1 tuần sau quay lại tiêm phòng Rubella, chả bắt xét nghiệm j hết. Tiêm xong các mũi nên để 4-6 tháng sau hãy có em bé, không thì dễ ảnh hưởng đến em bé lắm

• 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy781987 Xem bài viết
    quan hệ thì vẫn bình thường bạn ạ.mình chỉ kiêng ko nên có thai thui.mình ko rõ tiêm hết tất cả hết bao nhiu nhưng hôm mình vào làm xet nghiệm để tiêm 2 mũi Rubella và viêm gan siêu vi B thì hết 360k.còn mũi tiêm ngừa ung thư cổ tử cung thì có 2 loại:1 loại chỉ tiêm 2 mũi giá 1 triệu 2,loại tiêm 3mui thì giá là 820k.:Smiling:.các mũi khác thì mình chưa tiêm nên chưa bít.hìhi.mà vì sức khỏe con em chúng ta thì phải cố gắng thui àh:Battin ey:
    Mình đang tiêm ngừa ung thư cổ tử cung nè. Loại nào cũng 3 mũi hết í (mình chích loại 1tr2, ngừa được nhiều chủng hơn loại 800).