• 1 Lượt chia sẻ
  • 388K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi, tư vấn dùm em với. Vì e có đặt 01 bó hoa cầm tay (Hồng + cát tường), định sử dụng cho nguyên ngày cưới hôm đó luôn (rước dâu buổi sáng và tiệc buổi chiều). Nhưng ở tiệm người ta nói là không đảm bảo hoa tươi được nguyên ngày đâu. Nên e định buổi sáng chỉ cầm vài hoa đơn giản thôi, nhưng không biết là hoa gì và có tiệm nào ở khu quận 4 hay quận 7 đẹp mà giá vừa phải ko? Các chị tư vấn dùm em với nhé.
    Em cám ơn nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 bức ảnh khiến bạn muốn lập gia đình

Mình dù đã có chồng và 2 con rồi nhưng nhìn bộ ảnh này vẫn thích. Xem xong thấy lòng nhẹ nhàng,...

• Có nên dùng hoa lụa làm hoa cầm tay hôm đám cưới?

Có mem nào dùng hoa cưới cầm tay bằng lụa chưa vậy? Mình thấy hoa lụa giờ cũng rất đẹp (dù vẫn không thật và đẹp được như hoa tươi) nên đang có ý định dùng làm hoa cưới. Nhưng khi nói với mọi người thì bị phản đối dữ quá :( hoa tươi nếu không cắm xốp thì tươi lâu được, mà cắm xốp thì lại nhanh rơi...

• Cuckoo - đồng hành cùng phụ nữ hiện đại

Cuộc sống hiện đại đòi hỏi người phụ nữ đóng nhiều “vai” cùng lúc trong 1 ngày. Vừa phải lo cho gia...

• Chồng có thể xấu, nhưng không thể không biết kiếm tiền!

Hôm nọ đọc bài viết "Vợ có thể xấu, nhưng không thể không biết nấu ăn", tôi cũng có nhiều suy nghĩ...

• Hoa cầm tay ngày cưới (tầng 2)

Mình mở hàng tầng 2 topic Hoa cầm tay ngày cưới nha. Decor đám cưới trắng Màu trắng làm nên một đám cưới cổ điển, mang hương hướng của sự ngây thơ, tinh khiết. Bởi có lẽ màu trắng sẽ làm cho cảm giác thư thái, nhẹ nhàng, cảm giác của tình yêu trong trẻo và hạnh phúc ngập tràn. Màu trắng kéo...

• 96 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuthu1902 Xem bài viết
    Các chị ơi, tư vấn dùm em với. Vì e có đặt 01 bó hoa cầm tay (Hồng + cát tường), định sử dụng cho nguyên ngày cưới hôm đó luôn (rước dâu buổi sáng và tiệc buổi chiều). Nhưng ở tiệm người ta nói là không đảm bảo hoa tươi được nguyên ngày đâu. Nên e định buổi sáng chỉ cầm vài hoa đơn giản thôi, nhưng không biết là hoa gì và có tiệm nào ở khu quận 4 hay quận 7 đẹp mà giá vừa phải ko? Các chị tư vấn dùm em với nhé.
    Em cám ơn nhiều.
    Mình vừa mới cưới xong, mình dùng hoa cầm tay cô dâu là hoa Lan trắng. Mình thấy nó rất bền, từ sáng đến tối về (kể cả đến ngày hôm sau) vẫn còn rất tươi. Lúc đầu mình cũng thích hoa hồng nhưng nghe chị bán hoa bảo là hoa hồng thì ko tươi lâu đâu. Bạn cứ đặt hoa lan đi, yên tâm tới chiều tối luôn. Mình ko ở TP HCM nên ko biết cửa hàng hoa nào, nếu bạn mà ở HN mình sẽ giới thiệu cho hàng hoa mình vừa làm (vừa rẻ vừa đẹp, ai cũng khen)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trangDT_HN; 09/03/2009 vào lúc 09:38 AM.
    • 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn chị Trang nhiều, chị có thể cho em xem qua mẫu hoa đó được ko, vì e xem có hợp với áo dài + áo cưới không để còn bắt chước ^^. Em cám ơn trước nhé.
    • 218 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Chị ơi,
    Em thấy hoa cầm tay ngày cưới thường là hoa lan hoặc hồng là đẹp nhất. Hôm trước một chị bạn em cưới cũng cầm hoa lan trắng kết theo kiểu suối rất đẹp, sang trọng và tươi lâu nữa. Chị có thể tham khảo một số tiệm hoa để biết thêm giá cả. Nghe mọi người nói có thể chọn ở khu bán hoa dọc chợ Bến Thành, chợ Hồ Thị Kỷ bên quận 10. Em có biết một shop hoa chuyên bán hoa lan không nhớ địa chỉ trên đường Thủ Khoa Huân đi từ phía Nguyễn Du xuống nằm bên tay phải. Ở quận 7 thì em thấy có một shop hoa góc Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Thị Thập cũng rất ok. Ngoài ra em cũng thấy một shop hoa tên Tuyết Mai ở 261-263 Khánh Hội, Q4. Chị đến những địa điểm trên khảo sát xem sao nha. Chúc chị tìm được chỗ kết hoa ưng ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Jessnguyen; 11/03/2009 vào lúc 01:20 PM.
    • 861 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangDT_HN Xem bài viết
    Mình vừa mới cưới xong, mình dùng hoa cầm tay cô dâu là hoa Lan trắng. Mình thấy nó rất bền, từ sáng đến tối về (kể cả đến ngày hôm sau) vẫn còn rất tươi. Lúc đầu mình cũng thích hoa hồng nhưng nghe chị bán hoa bảo là hoa hồng thì ko tươi lâu đâu. Bạn cứ đặt hoa lan đi, yên tâm tới chiều tối luôn. Mình ko ở TP HCM nên ko biết cửa hàng hoa nào, nếu bạn mà ở HN mình sẽ giới thiệu cho hàng hoa mình vừa làm (vừa rẻ vừa đẹp, ai cũng khen)
    ấy cho tớ địa chỉ ở HN được ko? tớ cũng muốn tham khảo.:Smiling:
    • 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cám ơn các bạn nhiều, mình sẽ tham khảo những địa chỉ đó.
    • 64 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sao em không đặt 2 bó cho đẹp? Tuy 1 bó thì sẽ tiết kiệm được chi phí nhưng khi chụp hình buổi sáng và cả chiều mà 1 bó thì thấy đơn điệu quá. Đặt 2 bó thay đổi thì sẽ thấy đẹp hơn, về em còn cắm được thêm mấy nàgy nữa cơ mà. Theo chị thì e đặt 1 bó hoa hồng buổi sáng và hoa lys (k biết viết có đúng k?) cầm lúc đãi tiệc sẽ rất đẹp.
    • 79 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em cám ơn nhiều.
    Em thử tham khảo mẩu này xem. Trước đây chị cũng nhờ bạn làm theo mẩu hoa này: Lan trắng + hồng + Cát Tường. Hoa để cả ngày vẫn tươi nguyên nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tutinvaongaymai; 12/03/2009 vào lúc 04:00 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,573 Bài viết

• 866 Được cảm ơn

Mẫu hoa này dễ thương quá! Để sáng -> chiều hoa ko héo, nhưng có đk thì làm 2 bó cho đẹp.
    • 79 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thêm một số mẩu hoa, để bạn có thể tham khảo và chọn lựa. Những mẫu này tương đối đơn giản, hoa dễ tìm. Bạn có thể tự làm cũng được. Hoặc in ra nhờ tiệm làm theo mẫu

Mẫu 1: Cúc - Hồng

Mẫu 2: Hoa cẩm Tú cầu (để chụp hình đẹp, nhưng rất mau héo nha)

Hoa đồng tiền + Thạch thảo + Cỏ Lan Chi (bó này mình tự làm nè, cực kỳ dễ làm, Hihi... mình học ở nhà VH phụ nữ cô giáo hướng dẫn đó)

Hoa hồng trắng + hoa dại (hoặc cúc, thạch thảo, chuỗi ngọc ...) rất đơn giản

Hoa Cẩm Chướng Hồng + Trắng + lá Lan Chi : cái này để được lâu nha bạn, chắc 2 ngày cũng kô héo đâu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tutinvaongaymai; 12/03/2009 vào lúc 04:44 PM.
    • 4,254 Bài viết

• 6,337 Được cảm ơn

Em cám ơn nhiều.
    Theo mình thì bạn nên lựa chọn dùng Địa lan vì nó có ưu điểm là giữ được rất lâu. :Rose:
    • 6,000 Bài viết

• 21,863 Được cảm ơn

Em xin góp vài kiểu xinh xinh.
    • 6,000 Bài viết

• 21,863 Được cảm ơn

sao em ko post duoc? hic hic
    • 6,000 Bài viết

• 21,863 Được cảm ơn

Mấy loại hoa này đều rất lâu tàn mà lại dễ tìm ở VN nữa, cách bó cũng ko cầu kì lắm.

Chỉnh sửa lần cuối bởi hoatamxuando; 13/03/2009 vào lúc 11:25 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Nhà mình làm hoa tươi mấy chục năm nay. Theo kinh nghiệm của mình thì đúng là hồng thì không bền. Bền nhất là hoa ly và phong lan bạn ạ. Hoa ly lại có mùi thơm dễ chịu nữa. Bạn nên đặt 2 loại hoa này. Đảm bảo đẹp từ sáng đến tối. Nếu không có điều kiện không cần đến 2 bó đâu bạn ạ. Tốn kém lắm mà đám cưới bao thứ cần phải lo.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,044 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Nếu tự mình bó thì thú vị lắm mà chẳng có lại rẻ hơn shop nhiều .:Smiling:
    • 218 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Các chị ơi,
    Em có một số mẫu hoa cưới nhìn rất xinh gửi lên cho các chị xem nè. Mọi người cùng xem và chọn cho mình bó hoa ưng ý nhất nha.

Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Jessnguyen; 17/03/2009 vào lúc 11:40 AM.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em muốn mua độ 2 chục cành lay ơn trắng trong tuần này. Các chị có biết ở đâu bán không, chỉ cho em với? Gần nhà em chỉ thấy có lay ơn hồng phấn với đỏ thôi. Em cần gấp lắm. Cám ơn các chị nhiều
    • 525 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

5giờ sáng bạn lên quảng bá có rất nhiều loại hoa
    CON YÊU CỦA MẸ ,CON HÃY VỀ NHÀ ĐI CON BỐ MẸ MONG CON LẮM RỒI ,TIỂU HỔ NGOAN CỦA MẸ
    • 139 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Em thấy hoa ly (calla) làm hoa cưới nhìn hay ghê, google ra mấy kiểu nhìn phê quá, mai mốt em cưới em cũng đặt hoa này để cầm ^____^