CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

(HN) Chụp ảnh ngoại cảnh đám cưới

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 260K Lượt đọc
  • 1.45K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 182 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em rất thích chụp ảnh cưới ngoại cảnh cho tự nhiên và ko sợ lỗi mốt. Nhưng chụp trong studio thì max quá (toàn khoảng 4tr) vượt quá budget của em. ở đây có mẹ nào đã chụp ảnh ngoài trời đẹp mà vẫn hạt dẻ chỉ cho em với..... Em cám ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 933 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trước mình cũng chụp ảnh ngoại cảnh đấy, chụp trên Morza khi thuê áo cưới rồi mượn họ áo cưới ra ngoài chụp.Mình thuê taxi đi một vòng Vườn hồng, LB, VMiếu rồi lên biệt thự Tây Hồ chụp mất mấy tiếng( Tù 10h - 4h chiều), oải lắm.Mình có người quen nên đi cùng cũng thoaí mái còn có ảnh cô dâu chú rể ăn trưa nữa hihihi.Hồi đó vào chụp mất phí là 100K, bây giờ thì ko rõ.
    Chúc bạn có những bức ảnh đẹp và một đám cưới thật hạnh phúc nha!
    • 4,700 Bài viết

• 5,195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 10102006
    Em rất thích chụp ảnh cưới ngoại cảnh cho tự nhiên và ko sợ lỗi mốt. Nhưng chụp trong studio thì max quá (toàn khoảng 4tr) vượt quá budget của em. ở đây có mẹ nào đã chụp ảnh ngoài trời đẹp mà vẫn hạt dẻ chỉ cho em với..... Em cám ơn các mẹ nhiều.
    Híc, tớ chỉ túm đc mấy câu: mệt, mệt , mệt và mắc
    • 349 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cách hay nhất là nhờ một người anh em họ trong nhà chụp bằng máy KTS. Nếu người nào có thẳm mỹ một tý thì tuyệt vời. Bạn có thể chụp nhiều kiểu và chọn những tấm thật ưng ý làm album. Tuy nhiên, bạn cần phải tìm người trang điểm và phụ giúp thay trang phục đi theo cả ngày. Nhớ chuẩn bị cả đồ ăn nữa vì sẽ khá mệt. . Quan trọng nhất là dặn người chụp hình chịu khó quan sát và bấm máy với những khoảnh khắc không ngờ. Bạn sẽ có những tấm hình tuyệt vời đấy. Chúc may mắn
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm một ngày để yêu thương
    • 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trời chụp gì mà mất những 1 ngày luôn à , em chụp có một buổi á , mà chụp ở Huế lại rẻ nữa chứ kg đến 4000k như mẹ nó đâu. nếu thế tớ chụp được 2 anbum cơ á.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 184 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hôm nọ mình có gửi ảnh của mình chụp dã ngoại khu Mỹ Đình cho bạn nào trên wtt rồi đấy.

Ở đó giá cả hợp lý, ảnh thì khỏi chê

3.5tr gồm 1 album ảnh to + 1 ảnh 70x90 + VCD.

Theo mình biết thì rẻ nhất HN đấy.

Nhà anh chị đó lại nhiệt tình, chu đáo. Đi theo mình ngoài trời có đến 4 người.
    • 544 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Bạn nhắn tin hỏi Tường Nghi ấy,bạn ấy chụp đẹp phết.Bạn ấy có topic bên "làm đẹp" thì phải,hỏi về áo cưới
    meNghé: 0913 02 58 03, nick yahoo: hao_hao05
    • 7,731 Bài viết

• 1,766 Được cảm ơn

Nếu bạn ở SG thì ghé Cao Trí ở Phạm văn Hai xem thử. Mình thấy ở đó chụp cũng đẹp lắm, vừa ngoai cảnh, vừ chụp ở studio. Khoang 3tr.
    Nếu cụp ngoai cảnh thì nên đi sớm vì trang điểm làm tóc mất 2 tiếng, trễ quá nắng lắm.
    • 182 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meNghé
    Bạn nhắn tin hỏi Tường Nghi ấy,bạn ấy chụp đẹp phết.Bạn ấy có topic bên "làm đẹp" thì phải,hỏi về áo cưới
    MẸ Nghé ơi em tìm chị Tường Nghi trong danh sách thành viên ma ko được. Giúp em với. Chúc Nghé của chị mau ăn chóng lớn
    • 182 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

MẸ Nghé ơi em tìm chị Tường Nghi trong danh sách thành viên ma ko được. Giúp em với. Chúc Nghé của chị mau ăn chóng lớn
    • 903 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Carling
    Hôm nọ mình có gửi ảnh của mình chụp dã ngoại khu Mỹ Đình cho bạn nào trên wtt rồi đấy.

Ở đó giá cả hợp lý, ảnh thì khỏi chê

3.5tr gồm 1 album ảnh to + 1 ảnh 70x90 + VCD.

Theo mình biết thì rẻ nhất HN đấy.

Nhà anh chị đó lại nhiệt tình, chu đáo. Đi theo mình ngoài trời có đến 4 người.
    Tiếc quá nhể, thế mà mình không biết
    • 763 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Đợi cuối năm nay đi chụp lại cũng được V ơi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Creamcheese
    Tiếc quá nhể, thế mà mình không biết
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị Carrling ơi, em là thành viên mới, đọc bài của chị em rất thích, chị có thể cho em địa chỉ và số đt người chụp ảnh cho chị, được ko? Cám ơn chị nhìu nhìu.
    • 544 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Link của Tường Nghi đây:
    Aó Cưới :))

ở topic ấy có đưa link ảnh của Tường Nghi đấy,trang cuối ấy.Bạn nhắn tin cho TN hỏi giá cả nhé.Chúc cô dâu chụp ảnh đẹp nhé
    meNghé: 0913 02 58 03, nick yahoo: hao_hao05
    • 184 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mabi
    Chị Carrling ơi, em là thành viên mới, đọc bài của chị em rất thích, chị có thể cho em địa chỉ và số đt người chụp ảnh cho chị, được ko? Cám ơn chị nhìu nhìu.
    OK, thực tình mình cũng vui lắm vì xem anh cưới ai cũng khen, mình chụp ảnh đc cái tự nhiên, nên cũng nhanh.

Anh, chii ấy chụp khoảng 130 cái ngoài trời, khoảng 20 cái trong nhà, rồi chọn ra cái nào đẹp thì cho album.

Nếu muốn giữ lại tất cả ảnh thì bảo anh chị ấy giữ lại, rửa riêng không cho album cũng được.

Mà lại còn thế này nữa, nhà này cũng thoáng lắm, còn cho mang cả USB đến copy về. Đây là nơi duy nhất mình thấy họ dễ tính thế đấy.

Địa chỉ: Hiệu Sơn Hà, 105 Hồ Tùng Mậu. ĐT: 04.8349773.

Chủ là anh Tuấn Anh, anh này chụp đẹp, lại hơi nghệ sỹ. Nên yêu cầu anh ấy chụp là tốt nhất bạn ạ

Chúc bạn hạnh phúc

Carling
    • 710 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

He he, các mẹ đưa ra giá 3.500k/bộ nhưng có đã có váy cưới + trang điểm + làm tóc chưa hả các mẹ? VC em đầu tiên cũng định nhờ bạn đi chụp cho ở ngoài, dưng mà tính đi tính lại thấy cũng chẳng tiết kiệm đc mấy. Lại còn phải đi thuê váy cưới, ng trang điểm đi theo nữa chứ.
    Em cũng đang chuẩn bị đi chụp ảnh. Em chọn ở Juliet rồi. Giá cả cũng đc lắm. 4.500k/bộ bao gồm chụp ảnh ở cả trong nhà lẫn ngoài trời + làm album 23*30 + ảnh phóng 50*70 + đĩa VCD + váy mặc hôm cưới. Đang có khuyến mãi mà. Em thấy cũng ổn lắm, mà mình chẳng phải lo gì cả, ng ta lo hết.
    • 184 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voivsgau
    He he, các mẹ đưa ra giá 3.500k/bộ nhưng có đã có váy cưới + trang điểm + làm tóc chưa hả các mẹ? VC em đầu tiên cũng định nhờ bạn đi chụp cho ở ngoài, dưng mà tính đi tính lại thấy cũng chẳng tiết kiệm đc mấy. Lại còn phải đi thuê váy cưới, ng trang điểm đi theo nữa chứ.
    Em cũng đang chuẩn bị đi chụp ảnh. Em chọn ở Juliet rồi. Giá cả cũng đc lắm. 4.500k/bộ bao gồm chụp ảnh ở cả trong nhà lẫn ngoài trời + làm album 23*30 + ảnh phóng 50*70 + đĩa VCD + váy mặc hôm cưới. Đang có khuyến mãi mà. Em thấy cũng ổn lắm, mà mình chẳng phải lo gì cả, ng ta lo hết.
    Bao gồm cả trang điểm, làm 3 kiểu tóc hay 4 gì đó, thay 3 váy cưới đấy, nói chung là trọn gói luôn.
    • 710 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

À, em đính chính thêm 1 tí là chỉ không có tiền trang điểm + làm tóc hôm cưới thôi ạ. Tức là mất khoảng thêm 500k nữa. Dưng mà em thấy như thế cũng ổn lém rồi. Bây giờ chỉ đợi bao giờ chồng rỗi rãi + trời đẹp là đi chụp ảnh thôi.
    • 298 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Hồi đó e mà biết có chụp ảnh ngoại cảnh này e cũng nhắm mắt làm 1 album. Nghĩ lại thấy bực mình, hôm đó e cả ox đi chụp ảnh ở Thanh Hằng, chụp đúng tầm chiều nên chắc mấy con trang điểm chỉ chực nhanh nhanh để còn té về thế nên cái mặt e nhìn như ma. Về sau lấy ảnh e chẳng ưng ý bởi nó đánh cho e vừa đanh đá, vừa già, cái mắt thì đánh xếch lên, cái má đánh hóp lại, môi thì trắng bợt. Thắc mắc nó còn nói là kiểu model bây giờ đó còn tóc nó cũng chẳng quấn mà lấy tóc giả đội lên đầu nhìn cứng ko chịu được.. Về sau e lại phải đi chụp lại chỗ khác.. May mà nhìn còn tạm được..
    • 119 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Híc, các chị làm em hoang mang quá. Sau 1 hồi khảo sát thì em nhận thấy rằng:
    - Chỗ nào cũng giống chỗ nào, có mấy album đẹp long lanh cho mình nhìn.
    - Em chọn chụp trong studio thôi, chứ em cứ nghĩ đến cái cảnh mặc áo cưới rồi lang thang khắp Hà Nội chụp dã ngoại, rồi thay áo cưới giữa thiên nhiên (thay đến 3 lần cơ mà) là em đã thấy ngại rồi.
    Cuối cùng em chọn chụp ở Thanh Hằng (Thái Hà) vì: 2500K mà được:
    - 01 album 15 tờ 20*30
    - 40-45 ảnh lẻ
    - 01 thẻ mát xa cho cô dâu (chú rẻ thì nhịn)
    - VCD
    - Giảm giá 35% cho phóng ảnh
    Nhưng nghe Mẹ Sầu Riêng nói thế em hãi quá!
    Cứu em với, em phải đi chụp trong tuần này rồi!
    Tình yêu là hạt thóc
    Niềm tin là cánh đồng!