CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Địa chỉ mua vải và may áo dài Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 33.6K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 708 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Chị em đang cần may mấy bộ áo dài để chuẩn bị cưới xin nhưng mù mờ địa chỉ mua vải và may áo quá.
    Các chị trên này có kinh nghiệm chỉ cho em ở chỗ nào bán nhiều vải đẹp, lại và nên may ở đâu? Giá cả thế nào?
    Em cảm ơn nhiều nhiều!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 708 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Không ai giúp em ạ????
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn kitty09 lên Phùng Khắc Khoang mà mua, trên đó nhiều hàng bán lắm . Nhưng nhớ mặc cả nhé, ở đó giá cũng cao đấy .
    • 708 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichboong Xem bài viết
    Bạn kitty09 lên Phùng Khắc Khoang mà mua, trên đó nhiều hàng bán lắm . Nhưng nhớ mặc cả nhé, ở đó giá cũng cao đấy .
    Em cảm ơn chị nhiều lắm. Mai em sẽ lên đó xem sao, thông thường họ nói thách tầm bao nhiêu % chị nhỉ??
    • 2,355 Bài viết

• 775 Được cảm ơn

Nếu chị chấp nhận chịu giá cao thì rất nh những cửa hàng may chuyên nghiệp chị ạ.
    Mẹ đẻ em mới may 1 áo ở Hồng Nhung - Kim Mã , may 1 tuần thì lấy, công vải và áo là 2 triệu rưỡi.
    Còn mẹ chồng em thì may 1 áo ở Thanh Châu 26A Mai Hắc Đế, cửa hàng này còn có cả cúp vàng chất lượng gì đấy em ko nhớ lắm, thấy đến mấy cái liền, nhưng giá thì khá mắc, mẹ chồng em may loại vải nhung vẽ tranh dầu lên áo, loại trung bình đã là 5 triệu rưỡi rồi chị ạ, có mảnh mẹ em định thử thì thấy nó kêu cả vải cả áo là thành 12triệu rưỡi :Silly: đắt quá nên chỉ làm loại 5 triệu rưỡi thui. Nói chung em thấy vải rất đẹp, mà chưa từng thấy tương tự ở đâu cả.. Ngân An em thấy mẫu cũng ko đẹp bằng.
    Nhưng nếu để may mặc những dịp bt chị lên Phùng Khắc Khoan cũng có, ngay trong phố hoặc bên chợ Hôm cũng có những hàng may áo dài đấy, giá thì chắc sẽ rẻ hơn còn chất lượng em chưa thử nên ko biết.

Àh quên hnay xem ở Thanh Châu có cái vải cô dâu may áo ăn hỏi đẹp lắm chị ạ. Áo màu đỏ hình rồng vàng uốn nhưng nhìn nó sang mà đẹp lắm.. em mà đc ăn hỏi lại lần nữa kiểu j em cũng may. Mai chị thử ra Thanh Châu xem thử xem ^^
    Xeko ngoan, hay ăn chóng lớn con nhé!!!
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Hãy chọn con đường dài nhất để bước đi bên cạnh nhau
    ........khi chúng ta không thể biết yêu thương kia tan vỡ vào lúc nào! [ ♥ ]
    • 708 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivihn8x Xem bài viết
    Nếu chị chấp nhận chịu giá cao thì rất nh những cửa hàng may chuyên nghiệp chị ạ.
    Mẹ đẻ em mới may 1 áo ở Hồng Nhung - Kim Mã , may 1 tuần thì lấy, công vải và áo là 2 triệu rưỡi.
    Còn mẹ chồng em thì may 1 áo ở Thanh Châu 26A Mai Hắc Đế, cửa hàng này còn có cả cúp vàng chất lượng gì đấy em ko nhớ lắm, thấy đến mấy cái liền, nhưng giá thì khá mắc, mẹ chồng em may loại vải nhung vẽ tranh dầu lên áo, loại trung bình đã là 5 triệu rưỡi rồi chị ạ, có mảnh mẹ em định thử thì thấy nó kêu cả vải cả áo là thành 12triệu rưỡi :Silly: đắt quá nên chỉ làm loại 5 triệu rưỡi thui. Nói chung em thấy vải rất đẹp, mà chưa từng thấy tương tự ở đâu cả.. Ngân An em thấy mẫu cũng ko đẹp bằng.
    Nhưng nếu để may mặc những dịp bt chị lên Phùng Khắc Khoan cũng có, ngay trong phố hoặc bên chợ Hôm cũng có những hàng may áo dài đấy, giá thì chắc sẽ rẻ hơn còn chất lượng em chưa thử nên ko biết.

Àh quên hnay xem ở Thanh Châu có cái vải cô dâu may áo ăn hỏi đẹp lắm chị ạ. Áo màu đỏ hình rồng vàng uốn nhưng nhìn nó sang mà đẹp lắm.. em mà đc ăn hỏi lại lần nữa kiểu j em cũng may. Mai chị thử ra Thanh Châu xem thử xem ^^
    Cảm ơn chị đã rất nhiệt tình tư vấn:Rose::Rose::Rose:. Giá như có nhiều tiền chắc em cũng chọn những hàng may đảm bảo chất lượng vì cả đời có một lần mà nhưng vì kinh tế hơi ít nên chắc em sẽ lên chỗ Phùng khắc khoan xem sao. Cảm ơn chị nhiều nha!!
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cả nhà có ai biết mua vải may áo dài ăn hỏi ở đâu đẹp ko chỉ cho em với? Em muốn may áo dài lụa mà có thêu vạt áo trước ah? Ai biết giúp em với nhé. Gấp gấp:Thinking:
    • 510 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunyeu1302 Xem bài viết
    Cả nhà có ai biết mua vải may áo dài ăn hỏi ở đâu đẹp ko chỉ cho em với? Em muốn may áo dài lụa mà có thêu vạt áo trước ah? Ai biết giúp em với nhé. Gấp gấp:Thinking:
    Nàng ra chợ Tân Định trên đường Hai Bà Trưng đó có nhiều mẫu cho nàng lựa chọn chúc nàng có AD đẹp nha
    Bé Đậu Đỏ iu của ba mẹ được 39w4d , ba mẹ mong con từng ngày
    Phone :0907117360
    Nick : gianglinh2310@yahoo.com
    Facebook : http://www.facebook.com/media/set/fb...00001549029288
    • 863 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

hoặc ra chợ Bến Thành nha chị, nhớ câu xì lô gan "trả giá muôn năm" kể cả ở Tân Định và Bến Thành
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, nhưng em ở Hà Nội các mẹ ơi!:Thinking:
    • 701 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Mình cũng định may áo dài trắng rồi thêu bên vạt áo như thế này.
    Ai biết HN mua vải ở đâu đẹp, rẻ chỉ tớ với nhé!
    Cần mua đất khu Hà đông, diện tích khoảng 45-60m2, hướng Tây tứ trạch. Bạn nào có pm mình nhé.
    • 628 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm đến vải may áo dài. Up lên cho các mẹ chỉ giúp nào
    • 367 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Em cũng quan tâm đến vấn đề này lắm, vì em cũng tính may áo dài rồi thêu ở vạt áo. Mà em đang lăn tăn là mình may trước rồi thêu hay thêu xong rồi may ạ? Khái niệm này của em nó mơ màng quá. Em thì không ở VN nhưng mà em có thể nhờ người mua vài cho em ở SGN hoặc HAN đều được ạ. Thanks các chị
    • 121 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hoặc ra chợ Soái Kình Lâm đó ! Chợ vải Q5 bạn ạ, mình thấy nhiều mẫu mã đẹp. giá cả hơi mắc chút, nhưng chất lượng. Nếu muốn rẻ thì phải chịu khó đi hỏi thăm hàng này hàng họ.
    • 25 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào bạn, bạn muốn mua vải để may áo cưới thì rất đơn giản. Hiện tại ở Hà Nội có rất nhiều tiệm may áo cưới vì đó là MỐT của 2010 mà.
    Để chọn được vải đẹp để máy áo cưới còn tuỳ vào túi tiền của bạn nữa.
    Nếu "rủng rỉnh" bạn có thể tới một số nơi như : (Giá thường > 2tr / chiếc )
    - Áo cưới Phương Anh: 67 Thái Thịnh, Đống Đa, Hà nội.
    - Áo cưới QUỳnh Anh : 40 Bạch Mai hoặc 45c Trường CHinh
    - ÁO cưới THanh hâng: 2 Thái hà.
    ... Nếu "tiết kiệm" một chút thì bạn có thể lựa chọn những nới như : Phương Anh trên đường Nguyễn Thượng Hiền, hiệu Nghĩa Chinh trên đường Trần Quốc Toản giá giao động từ 1 - 2 triệu/ chiếc..

Ngày trước có học ở Hà nội một thời gian nên chỉ biết mấy tiệm này. Bạn tham khảo thêm nhé.

Alen Chúc bạn có được bộ váy cưới ứng ý cho ngày trọng đại nhất!
    Phút giây anh nghẹn lời, vì biết em yêu anh
    Và anh sẽ là người đàn ông của đời em
    Anh đã mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ
    Vì yêu em ngày mai anh thêm vững bước trên con đường dài
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các CD ơi, Chợ Đồng Xuân với chợ Hôm có nhiều vải áo dài lắm. Hay làng lụa Vạn Phúc cũng nhiều. Giá vải tầm 300k->700k / áo /2,5m . Sau đó tìm được nơi may hợp công khoảng 200->300k nữa. May ở Ngân An, Hồng Anh (Ngô Thì Nhậm). Phan Hải (43 Lê Văn Hưu). Mỹ Vinh (59 Cầu Gỗ). Chúc các CD may được áo dài vừa ý!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, hôm vừa rồi mình có lượn qua chợ Hôm nhưng ở đây nhiều vải quá mà lại ko nhiều vải may áo dài ăn hỏi và cưới. Mình cũng lượn ra phố Hàng Gai hàng Bông nhưng đắt quá. Vải bt thôi nhưng cũng phải 300k/1m nên tính ra 1 áo chưa may chưa thêu đã là 1200k rồi. Hà Đông mình cũng đã đi nhưng ở đây lụa hoa văn thì rất nhiều nhưng lụa trơn thì ko có nhiều.Chắc hôm nào mình phải lên chợ Đồng Xuân xem thế nào mới được.
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sau một thời gian lượn lờ, mình đã mua được vải áo dài ưng ý, lên đây chia sẻ với các mẹ nè. Mình mua vải ở Lâm Anh ở đường Phạm Ngọc Thạch còn may thì mình chưa may. Mình mua vải lụa trắng thêu hoa đào đỏ và công. Rổ rá là 1500k. về nhà ai cũng khen sướng quá.Hic... Đang hồi hộp chờ may lên đây.
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em là người phát cái cúp vàng cho Thanh Châu ấy ạ. :Laughing: Cứ trả tiền, nộp hồ sơ là có cúp các mẹ ạ. NHưng em cũng công nhận là áo dài Thanh Châu đẹp thật. Lúc đưa cúp, suýt nữa em nhỏ rãi ra áo của chị giám đốc ý.
    • 1,071 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yeu_Alen Xem bài viết
    Chào bạn, bạn muốn mua vải để may áo cưới thì rất đơn giản. Hiện tại ở Hà Nội có rất nhiều tiệm may áo cưới vì đó là MỐT của 2010 mà.
    Để chọn được vải đẹp để máy áo cưới còn tuỳ vào túi tiền của bạn nữa.
    Nếu "rủng rỉnh" bạn có thể tới một số nơi như : (Giá thường > 2tr / chiếc )
    - Áo cưới Phương Anh: 67 Thái Thịnh, Đống Đa, Hà nội.
    - Áo cưới QUỳnh Anh : 40 Bạch Mai hoặc 45c Trường CHinh
    - ÁO cưới THanh hâng: 2 Thái hà.
    ... Nếu "tiết kiệm" một chút thì bạn có thể lựa chọn những nới như : Phương Anh trên đường Nguyễn Thượng Hiền, hiệu Nghĩa Chinh trên đường Trần Quốc Toản giá giao động từ 1 - 2 triệu/ chiếc..

Ngày trước có học ở Hà nội một thời gian nên chỉ biết mấy tiệm này. Bạn tham khảo thêm nhé.

Alen Chúc bạn có được bộ váy cưới ứng ý cho ngày trọng đại nhất!
    Thông tin này đã cũ rồi, địa chỉ cũ của áo dài Phượng Anh là: 67 Thái Thịnh, Đống Đa, Hà nội giờ chuyển thành nhà thuốc Maria rồi các mẹ nhé. Cở sở mới của Phương Anh là 190 xã đàn - Kim Liên - Hà Nội. ĐT: 04. 3853.1476 / 3563.1305 .
    Các mẹ chú ý kẻo mất công đi lại, chẳng may đúng lúc Hà Nội tắc đường thì khổ ra.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3