CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Đeo nhẫn cưới như thế nào cho đúng?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 210 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chị e nói là nữ thì đeo nhẫn tay phải, nam đeo nhẫn tay trái nhưng mà e từ nhỏ tới lớn chưa từng đeo nhẫn tay phải bao h (vì thấy vướng víu khi cầm bút viết), vậy e có thể đeo nhẫn tay trái giống bạn nam dc ko?hoặc là đổi ngược lại e đeo tay trái anh í đeo tay phải?
    Chuyên cung cấp sỉ và lẻ quần áo, đồ dùng trẻ em từ 0-24 tháng tuổi

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 cách nuôi dưỡng hôn nhân bạn nên biết

Cuộc sống hôn nhân dường như là một trang mới, khác hẳn giai đoạn yêu đương ban đầu. Đa số những...

• Comfort và những ước thơ thành hiện thật

Là phụ nữ, ai cũng xứng đáng được nâng niu và trân trọng. Trong suốt gần 2 tháng qua, Comfort đã...

• Tắm nắng cho bé như thế nào cho đúng

Các mẹ ơi hằng sáng em cho cu nhà em tắm nắng nhưng khổ nỗi chả có ánh nắng chiếu xuống gì cả, chỉ như là ngồi ngoài trời thôi. Không hiểu như vậy có tác dụng gì không nhỉ, có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ bảo dùm em với

• Chọn áo ngực như thế nào cho đúng kích cỡ?

Các mẹ tư vấn hộ mình xem chọn áo ngực phù hợp thì như thế nào nhé. Vì mình nhờ cô bạn ở Sài Gòn mua cho mấy cái áo ngực mà cô ấy ước lượng chiều cao cân nặng như thế nào mà 2 lần gửi ra gửi vào mà vẫn không chuẩn? Lúc thì cỡ 36, lúc thì A75, B75.... Mình không hiểu các cỡ như thế có tiêu chí cụ...

• Hãy yêu chồng như yêu một tháng lương!

Đây chỉ là một góc nhìn khác để khơi gợi thêm tình yêu hay cách nuôi dưỡng tình cảm vợ chồng, chống...

• 148 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

2 vợ chồng mình đều mang tay trái hết ah..ở nước ngoài thì cả 2 đều đeo tay trái..kg hiểu sao người vn mình con trai đeo tay trái con gái đeo tay phải nữa !?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 254 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_endless_love1703 Xem bài viết
    2 vợ chồng mình đều mang tay trái hết ah..ở nước ngoài thì cả 2 đều đeo tay trái..kg hiểu sao người vn mình con trai đeo tay trái con gái đeo tay phải nữa !?
    e nghe ta đồn là để cầm tay thì 2 nhẫn chạm nhau nhưng thấy fim tây vẫn đeo tay trái đấy thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,284 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

mình thì ko đeo tay nào hết, tại xưa giờ ghét đeo nhẫn ,chắc mình tròng vô sợi dây đeo trên cổ. Cái nhẫn đính hôn của mình cũng bỏ xó, có bi giờ lấy ra đâu
    • 1,139 Bài viết

• 1,672 Được cảm ơn

Ở nước ngoài cả 2 đều đeo nhẫn tay trái . Tại vì người ta nói là ngón áp út của tay trái có dây thần kinh dẫn thẳng đến trái tim .
    Còn ở VN thì cứ nam tả nữ hữu : nam trái nữ phải.
    Nếu bạn chủ top ko mún đeo tay phải thì lấy lý do trên rất là thuyết phục gia đình.
    Nick : NHIEUTRANG
    Pas : YF34D

• 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhẫn đính hôn của mình đeo được 3 ngày thì tháo ra, suýt mất. Tại ko quen đeo mà. Rút kinh nghiệm nhẫn cưới cho vào dây đeo cổ như bạn conmiucon137 thui, hehe
    • 1,074 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

Đeo kiểu truyền thống thì đúng là nam tả nữ hữu, nhưng gần đây Min toàn thấy người ta đeo tay trái ko àh, chắc là cho đỡ vướng (với lại bị ảnh hưởng của phương tây nữa).

Trước kia mình cũng ko thích đeo nhẫn đâu, nhưng giờ thì rất khoái đeo nhẫn cưới :P Khi nào gỡ ra thấy tay trống trống sao í. Tay trái đeo nhẫn cưới, tay phải đeo nhẫn đính hôn
    • 210 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

vậy chắc sau này cưới e với a í cùng nhau đeo tay trái thui, mà trước tiên là phải vượt qua dc suy nghĩ cổ hủ của người nhà là nam tả nữ hữu cái đã
    Chuyên cung cấp sỉ và lẻ quần áo, đồ dùng trẻ em từ 0-24 tháng tuổi

• 3,043 Bài viết

• 3,378 Được cảm ơn

Nhà mình đeo tay trái hết, hihi bố mẹ 2 bên không ý kiến gì.
    Xã mình đeo nhẫn hơi chật nên thỉnh thoảng tháo ra :P Mình nghe nói đeo nhẫn chật quá sẽ ảnh hưởng đến chất lượng tt của zai nên cũng khuyến khích zai đeo nhẫn ít ít thôi. Nhiều khi đi ăn hàng mình đeo nhẫn, zai thì lại để quên ở nhà, mình toàn trêu là mình có chồng rồi, còn zai là bồ bịch đưa đi ăn
    Cách tạo chữ ký

--31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 104 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

lúc làm lễ thì mình đeo tay phải, sau đó tháo ra, đổi qua trái được mà.
    • 274 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conmiucon137 Xem bài viết
    mình thì ko đeo tay nào hết, tại xưa giờ ghét đeo nhẫn ,chắc mình tròng vô sợi dây đeo trên cổ. Cái nhẫn đính hôn của mình cũng bỏ xó, có bi giờ lấy ra đâu
    ui bạn ơi, ngta kỵ tháo nhẫn đeo vào cổ đó Theo mình biết nó mang ý nghĩa, giữ mãi tình cảm trong tim trong im lặng - kiểu đơn phương hướng về 1 ng. Thường là dành cho những ng ko đến dc với nhau...
    • 2,284 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duvista Xem bài viết
    ui bạn ơi, ngta kỵ tháo nhẫn đeo vào cổ đó Theo mình biết nó mang ý nghĩa, giữ mãi tình cảm trong tim trong im lặng - kiểu đơn phương hướng về 1 ng. Thường là dành cho những ng ko đến dc với nhau...
    gì gê dzạ. Bạn hù làm mình cũng ớn ớn. Để mình xúi ã đeo cổ lun. Hai cái đơn phương sẽ thành song phương. Như dzậy có tính hôn ta
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đeo nhẫn đôi thường là ngón áp út nơi tập trung nhiều dây thân kinh nhất chạy thẳng về tim,nơi thể hiện tình yêu
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình mới bị mất nhẫn cuoi , ra cửa hàng mua cái khác thay thế , nhưng trong lòng mình bất ổn lo sợ quá đi
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ặc ặc, em ko nhớ để nhẫn cưới ở đâu rùi các bác ạ. Cưới xong, 2 vc đeo đc vài hôm rồi bỏ vào hộp cất cho đỡ vướng. Sau mấy lần chuyển nhà trọ thì chẳng nhớ bỏ chỗ nào nữa. Đc cái vc em chẳng quan trọng cái này, quan trọng là vc sống với nhau thế nào. Hồi xưa các cụ có nhẫn nhiếc gì đâu mà vẫn sống với nhau đến già đấy thôi. Giờ nhiều cặp cưới đc vài bữa đã ra toà
    • 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

thường thì ngón áp út, chẳng lẽ có cách đeo nhẫn mới sao ạ