CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Đám cưới năm tuổi, có được không ạ ????

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

• 229 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Tình hình là năm 2011 là năm tuổi của em ( em năm tới 24, tuổi Mão ). Em đang định trong năm sau kết hôn, chủ rể của em cũng khá giừ rùi (năm sau là 36, cũng tuổi Mão luôn :Sad: nhưng anh là người nước ngoài ko biết có ảnh hưởng không ). Bà em nói năm tuổi người ta kiêng việc cưới hỏi. Em thì không gấp song bọn em cũng mong được về sống với nhau rồi, mấy lại anh ấy cũng không còn trẻ nữa.
    Mong các chị có kinh nghiệm ở đây chỉ giùm em, là có thật năm tuổi thì không được kết hôn không ạ ? Không có cách nào để kết hôn trong năm tuổi sao ạ ?
    Em cảm ơn trước.
    Và tặng hoa :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Và hôn :Kiss: :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các việc tổng quát cần cho đám cưới

Chuẩn bị cưới có nhiều việc nhưng trong đó có những công việc tối thiểu, cần thiết mà cô dâu chú rể...

• nhẫn cưới bằng bạc có được không?

Mình có một vấn đề muốn tham khảo ý kiến của mọi người trong diễn đàn một chút đó là về đôi nhẫn cưới bằng bạc có được không hay nhất thiết phải bằng vàng. Bởi vì bọn mình hiện đang đeo nhẫn đôi bằng bạc. bây giờ chuẩn bị cưới nhưng nghĩ bỏ đi đôi nhẫn bằng bạc này thì tiếc vì kiểu dáng bọn mình...

• Cho bé ăn dặm trước 6 tháng tuổi có được không?

Tôi nghiên cứu tài liệu, thấy khuyên nên cho con ăn dặm khi con 6 tháng tuổi. Tuy nhiên thấy con có nhu cầu đòi ăn nên tôi đã không tuân thủ nguyên tắc này, cho con ăn cháo xay nhuyễn khi bé 5 tháng tuổi. Bé ăn ngon và chơi ngoan, cứng cáp hơn khi chỉ cho bé uống sữa hoàn toàn. Hỏi: cho bé ăn sớm...

• Chồng có thể xấu, nhưng không thể không biết kiếm tiền!

Hôm nọ đọc bài viết "Vợ có thể xấu, nhưng không thể không biết nấu ăn", tôi cũng có nhiều suy nghĩ...

• Dạ Hương chung sức cùng nữ sinh ĐH Y Dược Huế

Ngày 27/9, lễ Khai giảng năm học mới 2014-2015 của Trường ĐH Y-Dược Huế đã diễn ra trang trọng tại...

• 101 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình cũng kết hôn năm tuổi nè
    9/10/2012 pv pink
    12/10/2012 visa in hand
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 229 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hinh-phuong Xem bài viết
    mình cũng kết hôn năm tuổi nè
    Thật hả chị ? Người lớn có bảo gì về chuyện kết hôn năm tuổi không chị ?
    • 228 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

mình thấy chẳng sao, cái quan trọng là năm đó có tốt với mạng của mình ko thôi. Mình thấy bạn mình toàn tuổi Dần mà làm năm nay quá trời, nghe nói năm nay với năm sau tuổi dần làm okie. Cái này phải đi xem thầy mới biết được
    • 229 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pmhanh38 Xem bài viết
    mình thấy chẳng sao, cái quan trọng là năm đó có tốt với mạng của mình ko thôi. Mình thấy bạn mình toàn tuổi Dần mà làm năm nay quá trời, nghe nói năm nay với năm sau tuổi dần làm okie. Cái này phải đi xem thầy mới biết được
    Dạ em cũng nói vậy với mẹ, phải hỏi thầy vì nhiều khi năm đó tuy là tuổi nhưng lại hợp với mình thì sẽ ko có vấn đề, nhưng bà và mẹ cứ quả quyết là không tốt nên em bị hoang mang. Vậy em sẽ hỏi thầy xem thế nào ạ. Cảm ơn chị.
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn cứ đi xem nagỳ kết hôn đi, chả có gì phải lo ^^ năm tuổi thì chọn ngày cưới tốt 1 tí là bù lại, ko việc gì mà sợ ^^ 1 năm nữa biết sẽ có thêm những chuyện gì xảy ra? Sống là ko chờ đợi, hjhj
    • 81 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ko phải lo lắng nhiều thế đâu bạn. Mình với anh ấy cùng sinh năm Mão đây(87), nhưng thầy nói năm sau là năm tốt, đại lợi í. Thế nên năm sau mình cũng "theo chàng về dinh" :Battin ey:
    • 229 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prince_mt2 Xem bài viết
    Bạn cứ đi xem nagỳ kết hôn đi, chả có gì phải lo ^^ năm tuổi thì chọn ngày cưới tốt 1 tí là bù lại, ko việc gì mà sợ ^^ 1 năm nữa biết sẽ có thêm những chuyện gì xảy ra? Sống là ko chờ đợi, hjhj
    Hì hì chị nói chí phải chí phải ^^
    • 229 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myphamHQ Xem bài viết
    ko phải lo lắng nhiều thế đâu bạn. Mình với anh ấy cùng sinh năm Mão đây(87), nhưng thầy nói năm sau là năm tốt, đại lợi í. Thế nên năm sau mình cũng "theo chàng về dinh" :Battin ey:
    Ực rooling: đại lợi cơ ạ ?? rooling: thế thì mình cũng phải cưới gấp ^^;
    Vậy là từ giờ về sau 2 mình chắc còn gặp nhau dài dài trên box cưới hỏi này, nhỉ :Smug:
    • 90 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

mình cũng mão nè:Smiling:.năm sau là năm tuổi xui nhưng có hỉ sự vào đầu năm là giảm bớt cái xui nữa đó bạn.lo làm đám cưới đầu năm sau lun cho hên:Battin ey:
    • 108 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy781987 Xem bài viết
    mình cũng mão nè:Smiling:.năm sau là năm tuổi xui nhưng có hỉ sự vào đầu năm là giảm bớt cái xui nữa đó bạn.lo làm đám cưới đầu năm sau lun cho hên:Battin ey:
    thiệt hả bạn? phải copy cái đoạn này về cho mẹ đọc mới được, quyết chí tháng giêng năm sau làm luôn , Đinh mão cố lên ,hehe
    • jes
    • 4 năm
    • 387 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

mình và ax cùng tuổi, cũng đám cưới năm tuổi luôn nè mà có ai nói gì đâu hihihi .. có ng bảo đám cưới năm tuổi là đại lợi í ^^
    • 229 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Hihihi nhìn tới nhìn lui thấy topic mình toàn mèo và hổ lui tới không nhỉ :cool:
    • 81 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi satoyumi Xem bài viết
    Ực rooling: đại lợi cơ ạ ?? rooling: thế thì mình cũng phải cưới gấp ^^;
    Vậy là từ giờ về sau 2 mình chắc còn gặp nhau dài dài trên box cưới hỏi này, nhỉ :Smug:
    hehe nhất định thế rùi:Battin ey:
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng Đinh Mão, ax Nhâm Tuất (chó mèo nhé :cool nhưng cả gia đình hai bên rất ủng hộ cho chuyện cưới hỏi tụi mình đó. Năm tuổi thì có gì đâu nè... Chúc bạn mau sớm quyết định theo chàng về dinh. Mình vã quá, ax ngõ lời là ok liền hehe....rooling: