CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Con gái tuổi cao số, phải cưới 2 lần??? Ai chỉ giúp?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.17K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 57 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hơn 1 tháng nữa là em cưới. Em tuổi ĐInh Mão, mẹ chồng bảo con gái hàng Đinh, cao số nên phải cưới 2 lần. Nghe nói hôm ăn hỏi xong thì em lén theo nhà chồng về mà không cho bố mẹ ruột biết, xong ở lại qua đêm nhà chồng, đến sáng lại lẻn về nhà bố mẹ để (không để bố mẹ và nhà chồng biết). Hức, nhà thì có mỗi cái cổng, đi đi về về kiểu gì cũng bị lộ, ko biết mới là lạ.
    Mà khổ nỗi, buổi sáng làm lễ ăn hỏi, buổi chiều nhà em làm cơm mời khách luôn rồi. Em theo nhà chồng về bên đó, sáng mai mới về thì buổi chiều ngày hôm đó khách đến ai tiếp?
    Chả hiểu thế nào chứ, nhưng mà xã nhà em cứ đòi phải làm 2 lần như thế! Hức hức, sao mà lắm thủ tục thế chứ.
    Ai biết rõ cái vụ này và đã từng làm qua, cho em biết với
    Now & Forever!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 326 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

bạn 87 à, mình cũng tuổi cao số Giáp Tý đầu can đầu chi (thấy mama bảo thế),mình cũng còn gần 2 tháng nữa mới cưới, cũng đón dâu 2 lần, nhưng nhà mình lại theo kiểu ăn hỏi cũng đón dâu về nhà trai, nhưng sau khi nhà trai ăn cỗ xong, cô dâu dọn dẹp cỗ bàn rồi tự chuồn về (không pải ngủ qua đêm đâu), không chào hỏi ai cả cứ lẳng lặng mà đi thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tocoi; 30/09/2010 vào lúc 04:46 PM.
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Óe, bạn này cũng ĐInh mão à, ko biết bạn thế nào chứ mình còn cao hơn bình thường cơ, ko chỉ năm Đinh mà cả ngày Đinh, tháng Đinh nữa. Tổng cộng 3 Đinh. Cũng phải đón dâu 2 lần. Haizz.
    Nhà mình cũng mời khách hôm ăn hỏi luôn, nên chỉ gửi quần áo cho chú rể cầm về thôi. Coi như gửi người.
    Còn nếu 2 bạn nhà gần thì bạn cứ theo chú rể về nhà trai rồi lẻn về nhà mình buổi trưa, chiều ăn cỗ như thường. (gọi là lẻn về chứ các cụ biết hết mà, nhưng ví dụ có gặp ai thì cũng ko được chào hỏi, cứ tằng tằng mà tiến). Mình thì ko quan trọng lắm, cứ để các cụ bàn tính bọn mình theo, chiều các cụ là chính chứ cho mình chọn thì chả cỗ bàn gì, tiền đấy đi tuần trăng mật châu Âu cho lành. Đằng này lại chỉ nội địa. :Crying:
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

he he. Minh cung Đinh Mão đây. cung 2 lần đò, hôm ăn hỏi thì về nhà chồng rồi chiều hôm đấy đi về thôi. cũng không phải ngủ qua đêm. Mình ngán mỗi cảnh phải tự đi về thôi, chứ còn thủ tục thì cũng đơn giản thôi ấy mà
    • 326 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

bạn mình cũng tuổi 2 lần đò hôm ăn hỏi lại được chồng đưa về, không hiểu thế nào nhỉ?

• 57 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Lắm thủ tục quá các nàng nhỉ? Mình thì mình chả quan trọng gì chuyện đấy. Nhưng mình mà ngo ngoe, chồng mình lại bảo "em có muốn anh ngỏm sớm không thì bảo?" hức hức, mẹ chồng mình rất mê tín, đành nhắm mắt làm theo vậy!
    Now & Forever!