CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Có nên mua nhẫn cưới Platinum

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 46.3K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 285 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Các bạn nào đã từng mua nhẫn cưới bạch kim ( ko phải vàng trắng nhé ) và sử dụng rồi cho em xin ít kinh nghiệm ạ. Dùng nhẫn này có nhanh bị xuống mã hay xỉn màu ko?

Em thấy ở Cartino quận Phú Nhuận có nhiều mẫu , ko biết mua ở đây có đc ko hay còn địa chỉ nào khác rẻ hơn nữa ạ.
    Cám ơn cả nhà
    Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 704 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Hình như nhẫn Pla ko thay đổi kích cỡ được,tức là sau này bạn béo lên,tay to ra thì cũng ko làm to re được thì phải,ko bít có đúng ko :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 577 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Cho mình hỏi, mình và nhỏ bạn đang tranh cãi kịch liệt, 2 đứa đều sắp cưới, nhà chồng nó mang qua nhà gái bộ nữ trang bạch kim, làm lễ xong nó sẽ đeo luôn ko bao giờ tháo ra. Còn đám cưới mình nhà trai tặng bộ nữ trang vàng y cho cô dâu, đeo làm lễ rồi tháo ra làm của hồi môn. Vậy mà nhỏ bạn mình nói mình quái dị, thời buổi này còn tặng vàng y, ai mà đeo được. Tức quá, ko biết nói sao cho nó hiểu.
    • 285 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia dinh nha chuot Xem bài viết
    Cho mình hỏi, mình và nhỏ bạn đang tranh cãi kịch liệt, 2 đứa đều sắp cưới, nhà chồng nó mang qua nhà gái bộ nữ trang bạch kim, làm lễ xong nó sẽ đeo luôn ko bao giờ tháo ra. Còn đám cưới mình nhà trai tặng bộ nữ trang vàng y cho cô dâu, đeo làm lễ rồi tháo ra làm của hồi môn. Vậy mà nhỏ bạn mình nói mình quái dị, thời buổi này còn tặng vàng y, ai mà đeo được. Tức quá, ko biết nói sao cho nó hiểu.
    Ơ mình thấy cái cô bạn kia buồn cười nhỉ , tặng nhau quan trọng là tình cảm chứ đâu phải là giá trị của món hàng. Tức làm gì cho mệt người ,2 bạn cứ sống với nhau hạnh phúc đi nhé.

Các mẹ có kinh nghiệm đi đâu hết cả rồi . Nhà tớ hồi mới cưới cũng chỉ dám mua đc nhẫn cưới 2tr/cặp . Chẳng may ông xã làm mất, nhân dịp kỷ niệm 5 năm ngày cưới ông xã muốn mua nhẫn cưới bạch kim để hối lỗi đây.
    • 59 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình ngày trước cũng mua 1 cặp nhẫn Platinum hơn 2 năm rùi thấy cũng ko xuống nước non gì hết, nhưng được cái là rất dễ xước (có lẽ vì mình dùng nhẫn bản to). Nhẫn vàng trắng thì mình thấy nhanh bị xỉn , mình đeo đc vài tháng là nhìn thấy chán rùi. Tốt nhất là nên mua loại Platinum cho đẹp, lại thời trang nữa chứ. rooling:
    " Mẹ ơi .... Con thương mẹ "
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 704 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia dinh nha chuot Xem bài viết
    Có gì mà tức cho mệt ng hả bạn,hihi.CHắc bạn ở trong Nam chứ ngoài bắc thì hôm đón dâu mẹ chồng sẽ trao của hồi môn cho con dâu,thường là dây chuyền hay kiềng bằng vàng ta đấy.
    Còn sau đó được thêm bộ nữ trang bạch kim đeo bình thường thì quá sướng,quá đã :Laughing: :Laughing:
    • 1,077 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

mua platinum đi bạn,vì vàng này là vàng nước ngoài,bền hơn VN đấy mà lại đẹp và sang trọng nữa.giá thì hơi cao hơn,cũng k thay đổi kích cỡ đc,chỉ có đặt thôi.Vc mình lúc đi mua nhẫn đeo đôi nào cũng vừa cả 2 mới ghê:Battin ey:nhưng vẫn đặt vì ax thích cái nhẫn to gấp đôi,hehe..giá lúc mình mua là 30$/g,chưa tính tiền công và kim cương.
    • 1,160 Bài viết

• 2,446 Được cảm ơn

Platinum thì giá rất mắc.Các bạn đã nhầm giữa platinum và bạch kim,vàng trắng rồi.Giá 1 vỏ nhẫn( gọi là vỏ nhẫn vì là chưa gắn hột) bằng platinum thì thấp nhất cũng là 2000us các bạn ạh.

Bạch kim thường chỉ hàng nhập khẩu từ Itali ( hay còn gọi là vàng Ý).Vàng trắng là vàng 18k ,dc xi 1 lớp kim loại trắng lên bề mặt.Dù là gốc vàng 18k,nhưng khi đã dc xi lên như vậy thì sau 1 thời gian sử dụng sẽ bị xỉn màu ,trông xấu lắm.Và già thành khi bán or đổi cũng ko bằng với vàng 18k. ko có bạch kim đính kim cương đâu,chỉ vàng trắng thôi.Bạch kim cứng hơn vàng trắng,khó gắn kim cương ,nên hầu như là ko dc sử dụng ( nếu có chỉ là do người bán nói vậy thôi)
    • 51 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có khả năng thì Platinum đi bạn. Đầu tư 50 năm, khấu hao hết cũng đáng.
    Bàn tay "mạnh bạo" cỡ như mình thì platinum yên tâm hơn, ko bao giờ móp méo, luôn tròn vành vạnh.

Chiếc này mình mua của Tiffany ở Sing, giá mắc hơn Mỹ, đổi ra gần US$1000. Coi như chi phí $20/năm. Tính vậy cho nó ... rẻ hen :Laughing:
    • 81 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Theo mình thì nên mua nhẫn cưới Platinum, tuy hơi mắc tiền một chút nhưng rất bền vì là một dạng kim loại cứng và đặc biệt không lo bị mất màu như vàng trắng, dung nó để tượng trưng cho tình yêu vinh cửu thì còn gì bằng. Nhất là khi nhẫn cưới là vật kỷ niệm theo mình trong suốt một cuộc hôn nhân (và có thể là suốt đời).
    Còn vàng trắng thì như một bạn có nói rồi, mất lớp xi bên ngoài là sẽ thấy ngay một màu vàng nhờ nhờ khó coi, tuy nhiên nếu xi lại ở các hiệu vàng thì vẫn đẹp như mới. Một số hiệu bán nhẫn cưới còn xi miễn phí cho nhẫn mua ở cửa hang họ nữa đấy. Nên nếu tiết kiệm, thì mua vàng trắng cũng là một ý hay.
    • 285 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TINATONY Xem bài viết
    Platinum thì giá rất mắc.Các bạn đã nhầm giữa platinum và bạch kim,vàng trắng rồi.Giá 1 vỏ nhẫn( gọi là vỏ nhẫn vì là chưa gắn hột) bằng platinum thì thấp nhất cũng là 2000us các bạn ạh.

Bạch kim thường chỉ hàng nhập khẩu từ Itali ( hay còn gọi là vàng Ý).Vàng trắng là vàng 18k ,dc xi 1 lớp kim loại trắng lên bề mặt.Dù là gốc vàng 18k,nhưng khi đã dc xi lên như vậy thì sau 1 thời gian sử dụng sẽ bị xỉn màu ,trông xấu lắm.Và già thành khi bán or đổi cũng ko bằng với vàng 18k. ko có bạch kim đính kim cương đâu,chỉ vàng trắng thôi.Bạch kim cứng hơn vàng trắng,khó gắn kim cương ,nên hầu như là ko dc sử dụng ( nếu có chỉ là do người bán nói vậy thôi)
    Ơ thế mình vẫn thấy bạch kim là 1 tên khác của Platinum chứ ko phải vàng Ý , có đúng ko các mẹ ?
    Tất nhiên mình cũng nghĩ , tùy từng kích cỡ sẽ có giá tiền khác nhau.
    Các mẹ nào đã mua nhẫn Platinum rồi cho mình xin địa chỉ tham khảo nhé ( ở SG ).
    Nhà mình định chi khoảng 30tr/cặp thì có đủ ko nhỉ?
    • 1,044 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vo Ech com Xem bài viết
    Ơ thế mình vẫn thấy bạch kim là 1 tên khác của Platinum chứ ko phải vàng Ý , có đúng ko các mẹ ?
    Các mẹ nào đã mua nhẫn Platinum rồi cho mình xin địa chỉ tham khảo nhé ( ở SG ).
    Mình cũng thích Platinum. Thấy trên tạp trí cưới có địa chỉ: Doji_ 134Lê Thánh Tôn P.Bến Thành Q1, giá khoảng 35 tr/cặp.
    • 56 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em thì lại nghe nói ở VN khó mà có platinum xịn lắm :RaisedEye. Ở HN thì mua platinum chỗ nào cho yên tâm hả các chị? :Angel:
    • 1,160 Bài viết

• 2,446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vo Ech com Xem bài viết
    Mình mua 1 cái nhẫn cách đây 2 năm( sau cưới 4 năm):Smiling: ,bằng platinum và kim cương 5li3 ở Lê Thánh Tôn ,giá >70M.SG thì ở LTT rất nhiều tiệm .
    • 116 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushi&wasabi Xem bài viết
    Có khả năng thì Platinum đi bạn. Đầu tư 50 năm, khấu hao hết cũng đáng.
    Bàn tay "mạnh bạo" cỡ như mình thì platinum yên tâm hơn, ko bao giờ móp méo, luôn tròn vành vạnh.

Chiếc này mình mua của Tiffany ở Sing, giá mắc hơn Mỹ, đổi ra gần US$1000. Coi như chi phí $20/năm. Tính vậy cho nó ... rẻ hen :Laughing:
    Nhẫn bạn mua đẹp đó. Mình cũng thích nhẫn Tiffany lắm nhưng mắc quá, hic....không biết nên mua hay không nữa. Định để dành tương lai có tiền rùi mua, nhưng lại bâng khuâng không biết nhẫn cưới mà thay thì có xui không :Thinking:
    • 1,077 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

mình nghe bạn mình nói,nhẫn mua ở nước ngoài rất đắc vì họ tính tiền design rất cao,chứ k như bên VN mình.Thật ra mình vẫn nghĩ nhẫn cưới bi giờ k nhất thiết bạn sẽ đeo nó suốt đời,sau này có điều kiện mình vẫn có thể đỗi những đôi khác đẹp hơn.
    • 454 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Hhehe hội độc thân của tớ đang khai trừ nhiều đồng chí lắm, có tớ vẫn kiên cố bám trụ, rooling:
    Bạn tớ vừa rước 1 em platin chế tác trong nước của bảo tín minh châu 15tr, còn một cặp khác thì rước 1 em platin nhập của phú cường gần 20tr. Oạch sao nhà nhà lắm tiền thế
    A little house on pasture :LoveStruc:
    • 1,617 Bài viết

• 8,088 Được cảm ơn

Nhẫn ở nc ngoài đắt phần vì tiền chế tác (tuy kiểu dáng hết sức đơn giản nhưng sang trọng, hoàn toàn ko thể tìm ra 1 lỗi nào), phần vì món trang sức đó có giấy tờ đàng hoàng và giá chênh lệch giữa 1 món có giấy tờ và một món ko có có khoảng cách khá xa. Bà em mua đôi bông tai đính kim cương của tiệm vàng của Mỹ cách đây 6 năm đã $1500 dù hạt ko phải lớn lắm, trong khi 1 bông tai như thế của một tiệm VN có giá rẻ hơn rất nhiều. Nhưng nói về nhẫn cưới thì em trọng sự đơn giản hơn, 1 chiếc nhẫn trơn làm bằng vàng đã đủ rồi. Hôn nhân có bền vững hay ko là do mình chứ cái nhẫn dù là Platium, mang danh vĩnh cửu nhưng cũng chỉ là cái nhẫn thôi. Tiền đó em thích để dành mai này cho con vào đh danh tiếng hơn. Vả lại nhẫn Platium có đẹp là đẹp khi mình còn trẻ, tay còn thon mềm chứ mai này già rồi thì nhẫn vàng trông lại sang trọng hơn hẳn ạ.
    • 1,044 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

Hic, hôm qua em đi xem nhẫn, đang định đặt 1 bộ platium của Cửu Long thì có cặp mang nhẫn lại đánh bóng. Hic, nhẫn cũ nhỉn chẳng khác gì inox. :Silly:
    • 454 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmuaha Xem bài viết
    Hic, hôm qua em đi xem nhẫn, đang định đặt 1 bộ platium của Cửu Long thì có cặp mang nhẫn lại đánh bóng. Hic, nhẫn cũ nhỉn chẳng khác gì inox. :Silly:
    Hic hic các nàng cứ thích Cửu Long , thương hiệu Việt made in Việt nam mà bán đắt quá trời, mà các nàng cứ nhìn Ông chủ Cửu Long, người đàn ông luôn xuất hiện với bộ áo dài dân tộc thì hết yêu Cửu Long luôn:Laughing:
    A little house on pasture :LoveStruc:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6