CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Cô dâu - Chú rể hát mở màn trong tiệc cưới

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 61.6K Lượt đọc
  • 357 Trả lời

• 2,967 Bài viết

• 7,058 Được cảm ơn

Mình không biết topic này có chưa (vì tìm cả buổi mà ko thấy) nếu có rồi Admin forward dùm nhé.

Mình cưới vào tháng 1, đanh manh nha cùng chú rể hát 1 bài trong đám cưới (đãi tiệc ở nhà hàng). Chú rể cũng đồng ý rồi nhưng mà mình chưa biết chọn bài nào cho phù hợp. Mình đang tính chọn bài "Anh" nhưng bài đó cũng khá cao ko biết có hát nổi ko nữa. Bạn nào có kinh nghiệm vụ này cho mình ý kiến nha.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 954 Bài viết

• 1,811 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny05 Xem bài viết
    Mình không biết topic này có chưa (vì tìm cả buổi mà ko thấy) nếu có rồi Admin forward dùm nhé.

Mình cưới vào tháng 1, đanh manh nha cùng chú rể hát 1 bài trong đám cưới (đãi tiệc ở nhà hàng). Chú rể cũng đồng ý rồi nhưng mà mình chưa biết chọn bài nào cho phù hợp. Mình đang tính chọn bài "Anh" nhưng bài đó cũng khá cao ko biết có hát nổi ko nữa. Bạn nào có kinh nghiệm vụ này cho mình ý kiến nha.
    Bạn tính hát trực tiếp hay thu âm rồi nhép?
    Mà có topic ý tưởng tổ chức đám cưới mới, lạ-mình ko nhớ tên, bàn về vụ song ca này nè bạn..
    Mình thấy bài "Qua đêm nay" cũng hay nè..
    Đợt mình cưới thì hát bài "Yêu em dài lâu"

Đời không trả cát-sê nên sống không cần phải diễn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhìu bài lắm nè, trẻ trung thì hát Bí mật của hạnh phúc, Tình yêu diệu kỳ, Bức thư tình thứ nhất, Niệm khúc cuối...lớn lớn chút thì Lâu đài tình ái...Mấy bài đó đều phù hợp hết, dễ thương lắm!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • jes
    • 4 năm
    • 387 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên thâu âm trc rồi tới hum đó hát nhép thì hay hơn, vì lúc đó run lắm, hát trực tiếp có khi lại quên lời ý . Mình thấy bài Hạnh phúc bất tận của Hồ Ngọc Hà rất hay và ý nghĩa đó bạn, hihi..
    • 2,967 Bài viết

• 7,058 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matnhanvt2010 Xem bài viết
    Bạn tính hát trực tiếp hay thu âm rồi nhép?
    Mà có topic ý tưởng tổ chức đám cưới mới, lạ-mình ko nhớ tên, bàn về vụ song ca này nè bạn..
    Mình thấy bài "Qua đêm nay" cũng hay nè..
    Đợt mình cưới thì hát bài "Yêu em dài lâu"
    Mình định là hát trực tiếp luôn, hehe nhưng cũng sợ run quá quên lời hay lên ko nổi thì hơi ... quê
    • 2,967 Bài viết

• 7,058 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolem157 Xem bài viết
    Nhìu bài lắm nè, trẻ trung thì hát Bí mật của hạnh phúc, Tình yêu diệu kỳ, Bức thư tình thứ nhất, Niệm khúc cuối...lớn lớn chút thì Lâu đài tình ái...Mấy bài đó đều phù hợp hết, dễ thương lắm!!!
    Mình 26 tuổi, chú rể cũng cùng tuổi luôn nên chắc sẽ chọn bài nào trẻ trung 1 chút :Angel:
    • 1,076 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

2 đứa mình thì chọn bài "Thuơng nhau lý tơ hồng" hay bài "To8 duyên", do 2 bên gia đình lớn tuổi hết rùi...hát mấy bài kia bị nói dữ lắm hihihi...
    • 934 Bài viết

• 902 Được cảm ơn

Su cũng định hát bài "Qua đêm nay". Nhưng k biết nên hát trực tiếp hay thu âm? Mình thích hát trực tiếp vì nhiều cảm xúc hơn, nhưng lại sợ bể dĩa :P
    Touch the sky!
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hát thu âm dù có hay cách mấy cũng chỉ là thu âm, trực tiếp thì nếu có vấp thì khách dự cũng bỏ qua cho cố gắng của mình. Cái chính là xác định giọng hát của mình có nghe "được" không mà hát, vì nếu hát không hay mà hay muốn hát thì nên để ý tưởng là ý tưởng giùm!Vài lời khuyên đến bạn
    • 934 Bài viết

• 902 Được cảm ơn

hehe, vậy chắc cũng "được" :Laughing:
    Touch the sky!
    • 1,076 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

mình thấy an tâm nhất là thu âm trước...chứ lúc đó rung quá hát nhầm hay quên lời thì chít hihih....
    • 879 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

2 vc mình dự định hát bài Tình yêu diệu kỳ nè. Chắc là phải thu âm thôi vì hôm đó sợ quên mất lời bài hát ^^
    Yêu con nhất trên đời
    • 616 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

hôm đó cả ngày mệt gần chik dzòi, hát 0 nổi đâu em ui. Tốt nhất là nên thu âm trước, đến bữa đó nếu thấy khoẻ thì hát, còn mệt mệt thì cũng có sẵn back up dzòi. Hôm nọ c cũng bon chen tính hát mà cả ngày cười nói rồi cả 0 ngủ đủ jấc cái jọng còn thua con vịt đực nên thôi, hát nhép cho lành.hehe
    Wedding song at Moevenpick hotel 03/10/09 :Rose:- http://www.youtube.com/watch?v=mA4lvZlN-08
    [IMG] [/IMG]
    • 504 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Em đang gạ xã nhà e hát, mà lão bảo ngại Cũng sợ bố mẹ chửi nữa
    • 954 Bài viết

• 1,811 Được cảm ơn

Thu âm đi mấy bạn..Hôm đó mệt hát hem nổi đâu. Rồi âm thanh trục trặc nè..Chưa kể là "bối zối" quên mất lời á...Mình cứ thu âm để phòng hờ....Nếu hôm đó "sung" thì mình hát trực tiếp còn không thì cũng có cứu tinh rùi

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 324 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

túm đc topic này mừng quá ^^, các mẹ nào đã đi thu âm thì cho mình địa chỉ với, mình cũng ham hố vụ này lắm nhưng chú rể còn đang ngại nên rủ đi thu âm rồi đến h G thì bật lên hát nhép thôi, thanks cả nhà trước nhé...
    • 954 Bài viết

• 1,811 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zurie Xem bài viết
    túm đc topic này mừng quá ^^, các mẹ nào đã đi thu âm thì cho mình địa chỉ với, mình cũng ham hố vụ này lắm nhưng chú rể còn đang ngại nên rủ đi thu âm rồi đến h G thì bật lên hát nhép thôi, thanks cả nhà trước nhé...
    Zuire đãi ở VT phải không? Vậy bạn đến phòng thu Ngọc Lan ở đường Mạc Đĩnh Chi đó. Nghe giới nhạc sỹ bảo phòng thu đó tốt nhất dươi này. Không thì Tiếng Vang đường Phan CHu Trinh (đợt mình cưới ông chủ của NLan đi Mỹ chơi nên mình thu ở Tiếng Vang, hết 170k, nhạc do NS Toàn làm theo ý mình hết 200k)

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Kế hoạch cưới của mình cũng có zụ này, lót dép ngồi hóng các chị đi trước :Battin ey:
    • 213 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên thu âm đi bạn à, vì hôm đó đông khách, mà mình ko quen là hoang mang dễ bị bể dĩa lắm.
    • 74 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

e cũng đang định thu âm đây...chị nào đi trước rùi cho e xin địa chỉ hay số đt phòng thu nào ok nha, thank các chị nhìu ^^"