CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Có ai cưới vào năm tam tai không?

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 5.9K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 97 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cho mình hỏi chồng mình sinh năm 1980 (Canh thân), mình sinh năm 1978 (mâu ngọ).
    Bọn mình định tổ chức đám cưới vào thán 6 (AL) nhân dịp chồng mình về nghỉ hè. Nhưng mẹ chồng mình đi xem thầy thì thầy bảo chồng mình tam tai lẽ ra năm nay ko cưới được mà nếu cưới thì phải cưới vào tháng 12 (AL).
    Bọn mình thì muốn cưới sớm ổn định cho xong còn làm những việc khác. Mình thì chả quan tâm đến ngày tháng lắm nhưng thấy mẹ chồng nói thế cũng lo không biết chồng minh ma cưới vào tam tai thì có bị gì không nữa. Có cách nào hóa giải được không?
    Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 714 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Ng ta nói cưới năm tam tai là giải đc nạn tam tai đó chị.
    2vc em đều 85. Năm vừa rùi vừa là năm tuổi, vừa tam tai nhưng vẫn cưới. Hem sao đâu chị!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Anh ý nhà em cũng sinh năm 80 đấy. Ko biết cưới năm nay có sao ko nhỉ? Năm nay là Sao Thái Bạch với con trai 80. Sao Thái Bạch là Sao xấu: Thái Bạch quét sạch cửa nhà mà. Nhưng mà Sao Thái Bạch thì làm những việc lớn lại tốt (như cưới vợ, xây nhà chẳng hạn).
    • 79 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ox em cũng sinh năm 80 đây. Nhà chồng đi xem ngày thì bảo là cưới vào tháng 6 (AL) không vấn đề gì.:Smiling:
    • 97 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ui, cám ơn các bạn nhiều lắm nha. Đọc trả lời của mấy bạn xong mình tự tin hẳn ra
    Cám ơn nhiều lắm lắm
    • 620 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Mình tuổi tý, anh xã tuổi dần, xem ra tụi mình vừa cưới vào năm tam tai cũng như năm tuổi lun,....cũng run run
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình và ax đều tuổi tí, đều dính tam tai lun mà vẫn cưới đc nè, ngày cưới là do MC chọn lun ah.
    • 820 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Cho em hỏi nếu kí giấy hôn thú vào năm tam tai của ox, chứ vẫn chưa làm lễ rước dâu đón dâu gì hết thì có tính là cưới vào năm tam tai ko?
    • 228 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thông thường như thế là hổng có tính đâu bạn. Người ta chỉ tính từ lúc đàn trai qua rước cô dâu về nhà chồng thôi hà. Giống như mình vậy nè, mình đãi tiệc vào 5/12 AL năm nay, rước dâu 6/12AL. Ai cũng nói ngày mùng 5 đâu có tốt để làm đám cưới đâu, nhưng mình rước dâu ngày mùng 6, nên ngày cưới chính thức của mình là mùng 6 ko co tính ngày mùng 5.
    Sắp theo chồng "bỏ cuộc chơi" rùi!!!!!:Smiling::Laughing:
    • 92 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình thấy wá chừng ng cưới năm tam tai, như ông anh mình sn 81, thêm 3 anh bạn nữa mình cũng sinh 81,77, 85. Có thêm mấy cô bạn cũng sinh năm 85 nhưg ùa nhau cưới năm 2009 (tam tai tị, dậu, sừu) thế mà những ng này đều hạnh phúc, chuẩn bị có cháu bế rùi í. Mình thấy chả sao, yêu là cưới, chờ đợi hay tin tưởng những chuyện bói, toán, tử vi, tuổi tác mà ảnh hưởng đến hạnh phúc cá nhân thì sau này ân hận dữ lắm. Ghét nhất là mấy ông bố bà mẹ hay ngăn cản này nọ (kg bít sau này mình có khó khăn với con cái mình kg nữa...hehhee)
    + Còn cái vụ năm tam tai mà mình làm luôn 3 cái hỷ 1 lúc (xây nhà, cưới vợ, tậu xe) thì phá giải luôn tam tai, cực tốt <--- hông biết có mẹ nào nghe vụ này chưa nhỉ? hihi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2