CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Chụp hình cưới ở Vũng Tàu

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 141K Lượt đọc
  • 964 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 208 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Vì nôn nóng tìm nhanh nhanh ra tiệm chụp hình đẹp và uy tín ở Vũng Tàu, (cuối tháng 5 cưới rồi mà chưa tìm ra tiệm - lo wá huhuh) nên mình mở riêng topic này luôn. Mình dự định đi chụp hình cưới ở Vũng Tàu, và muốn tìm 1 tiệm chụp hình ở đó luôn cho tiện, các bạn có ai biết chỉ giúp mình với nha! :LoveStruc: cảm ơn mọi người lắm lắm!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,187 Bài viết

• 2,651 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tienquan Xem bài viết
    Vì nôn nóng tìm nhanh nhanh ra tiệm chụp hình đẹp và uy tín ở Vũng Tàu, (cuối tháng 5 cưới rồi mà chưa tìm ra tiệm - lo wá huhuh) nên mình mở riêng topic này luôn. Mình dự định đi chụp hình cưới ở Vũng Tàu, và muốn tìm 1 tiệm chụp hình ở đó luôn cho tiện, các bạn có ai biết chỉ giúp mình với nha! :LoveStruc: cảm ơn mọi người lắm lắm!!!
    Ở Vũng Tàu có vài tiệm chụp hình cưới đẹp nè bạn :
    1 .Tiệm Quang Minh đường Ba Cu ,phường 01
    2. Tiệm Phương Anh đường Ba Cu,phường 01
    3. Tiệm Nguyễn Tuấn Anh đường Lê Lai,phường 03
    4.Tiệm Ty Ty đường Nguyễn Văn Trỗi,phường 04
    .....chừng nào nhớ ra kể tiếp nhé,
    Các tiệm trên đều có chụp ngoại cảnh, bạn nên tham khảo một số mẫu hình cưới, giá cả, chất lượng phục vụ như thế nào trước khi đồng ý chụp .
    Theo kinh nghiệm của bạn mình chụp hình cưới nè khi chụp xong bạn dặn người chụp hình là ra album ko nên đóng lỗ album vì nhìn hình ko đẹp, mất đi những nét đẹp của hình .
    Chúc bạn có những tấm hình cưới đẹp nhé !
    • 182 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Phương Anh trang điểm đẹp lắm, nhưng giá cao quá (so với mặt bằng ở Vũng Tàu thôi nha).Giá cả album cũng khá cao so với các tiệm khác.
    Mình mới chụp ở Đoàn Lê,Ba Cu, tiệm mới mở, áo cưới thì không mới nhưng mà lên hình thì đẹp hết thôi. Mình chọn loại trọn gói luôn hết 7.7 tr, ngoại cảnh, album 30x30 30 trang.Nhưng mà váy cưới và vest thì chắc tự kiếm tốt hơn, đồ cũ và không đẹp, nếu bạn có rồi thì chỉ chụp album thôi cũng okie. Mình có yêu cầu cho chụp thử thì người ta cũng đồng ý luôn, trang điểm và chụp thử khoảng 10 tấm trong studio. Tiệm nhỏ nhưng rất nhiệt tình, hôm đó mình chụp khoảng hơn 200 tấm chọn ra 45 tấm, ông thợ ảnh phát mệt luôn với tụi mình (trời, uổng ghê, tấm nào cũng tiếc hết). Nhưng nói thật là tụi mình thuộc dạng ăn ảnh nên được, còn mọi người thì mình không rõ lắm.Đặt thiệp ở đó cũng rẻ hơn các tiệm khác (chỉ mắc hơn chút xíu so với Tơ Hồng) nên đặt luôn ở đó, đặt khoảng 1 tuần được luôn (700 cái).Hay là do mình có quen chủ tiệm ở đó nên người ta nhiệt tình với mình vậy thì cũng không rõ nữa.
    Quên mất là mình có 100 tấm hình chụp tiệc nhưng mà bạn mình chụp đám hỏi thì bảo không đẹp lắm, mình chưa đến ngày chụp nên không biết. Mọi người giới thiệu Minh Kỳ ở đâu khúc Trưng Trắc, Trưng Nhị chụp đám tiệc đẹp (nhưng mà 10.000/tấm so với 7.000 ở đây) nên mình chọn luôn ở Đoàn Lê luôn. Thiệt ra sau này có coi lại mấy đâu mà tốn tiền lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khongcogilamaimai; 11/02/2009 vào lúc 08:41 AM. Lý do: Bổ sung thông tin
    • 208 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

:Smiling: ui cảm ơn lulubestronvt2003 va khongcogilamaimai cùng tất cả mọi người nhiều thật là nhiều nha ^-^
    • 756 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

hehe, em có thêm 1 option cho chị lựa nữa nè, em chụp hình cưới ở Đỗ Quang (Phan chu trinh), anh này là em nhạc sĩ Đỗ Quang nên chuyên chụp ảnh cho bọn ca sĩ nên cách tạo dáng của anh cũng hơi khác và hơi sexy đấy, hehe, nhưng hình em hôm chiếu màn hình lớn ở tiệc cưới xong cả chục người dt hỏi địa chỉ chụp. Tuy nhiên em thấy chắc cũng tuỳ vì bạn em cũng 3 cặp chụp ở đó nữa nhưng hình cũng không đẹp bằng hình bọn e. à, trang điểm cô dâu không được đẹp nhưng đồ mới đẹp lắm và tay sửa ảnh cũng pro lắm, nên lên hình em còn thấy em đẹp dữ dội luôn mà:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,187 Bài viết

• 2,651 Được cảm ơn

_Dạo này Vũng Tàu hay mưa vào buổi sáng lắm, bạn nên chụp hình vào buổi chiều hoặc tối tối.
    _Ở khu An Bình (Bãi Dâu ) và resort Lan Rừng ( Bãi Dứa ) đẹp , nếu chụp hìn cưới ở đó thì đep.
    _Nếu xuống biển chỗ Bãi Dứa chụp hình nên mang dép thấp 1-2cm, vì có nhiều mỏm đá chông chênh.
    _Ở caferung Dân ( gần Bãi Dứa ) đi tận vào sâu có cây cỏ lau màu vàng đẹp lắm , ko biết giờ này có chưa, nếu chụp ở đó thì tuyệt.
    _Ở khu Parisise ( Bãi Sau ) có sân tập golf ,cỏ xanh mướt cũng đẹp
    Là dân VT mình có vài ý kiến cho bạn tham khảo .
    • 1,673 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Nhà mình chụp ảnh cưới ở Nguyễn Tuấn Anh, đẹp lắm. Ai cũng khen, bạn chịu khó tìm nhiều cảnh đẹp vào, như bãi biển buổi tối, bãi trước, bãi sau, nhà thờ, vườn hoa cúc trên đường quốc lộ...
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:
    • 182 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình chụp trong Bạch Dinh và xuống biển một chút thôi mà cũng mất hết buổi sáng. Hôm mình chụp thì cỏ lau cháy hết rồi nên không đi được. Ở Bạch Dinh bây giờ cây giá tị vàng rụng lá hết, chụp trên đám lá vàng lãng mạn lắm ah. Mấy hôm nay mưa nên không biết có ảnh hưởng gì không.
    • 208 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người rất nhiều nha. Mình cuối tháng 5 cưới, và dự định cuối tháng 3 or đầu tháng 4 chụp hình, nên mình nghĩ thời gian đó Vũng Tàu không có mưa đâu nhỉ! Mong là thế ^^. Me-DiepAnh và các bạn cho mình tham khảo sơ giá cả đuợc hông nhỉ!?! :Smiling:
    • 592 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Nguyễn Tuấn Anh trang điểm hơi bị già nhưng chụp đẹp, nếu có chụp nhớ nói với người mách úp nha.
    Phương Anh thì trang điểm đẹp thiệt, mà dùng toàn mỹ phẩm xịn.
    Rồi tiệm gì ở Trưng Trắc Trưng Nhi (ngay chổ bán bò lá lốp, chỗ màn hỉnh bự bự đó) chụp ngoại cảnh đẹp.
    Đừng ghé Hoàng Mai ngoài Ba Cu nha, xấu dã man.
    Nếu bạn ở Vũng Tàu thì chụp tai Vtàu đẹp hơn, khỏi phải đi Sài Gòn chi cho tốn thời gian. Trên đây mình chỉ chút góp ý thôi. Chúc bạn tìm đươc chổ như ý
    • 144 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình chụp ở Phương Anh, anh Phương trang điểm rất đẹp, tự nhiên dịch vụ khách hàng tốt, chuyên nghiệp. Hình như giá hơi đắt hơn so với tiệm khác nhưng vẫn rẻ hơn nhiều so với chụp trên Sài Gòn.
    Album của mình đây: hihi :Battin ey: http://blog.360.yahoo.com/blog-AgUw9...lwzuE5.k?p=407
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 208 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

ui, hình cưới của golia đẹp quá, áo cưới cũng đẹp nữa, thế tổng thiệt hại hết bao nhiêu vậy golia? album khổ bao nhiu zậy? và bao nhiêu trang thế? cho mình sđt tiệm zới nha :Smiling:
    • 144 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Tổng thiệt hại cho 1 cuốn album 20x30 - 30 trang vừa ngoại cảnh vừa studio + khuyến mãi 1 hình tiệc lớn (mình không nhớ rõ kích cỡ) chỉ có 4.5 triệu vào thời điểm tháng 02.2008. Giờ chắc giá cả cũng thay đổi 1 chút rồi, tienquan thử liên lạc hỏi giá lại nhé!

Số điện thoại chỗ anh Phương là: 064 3510505

À, chỗ anh Phương chỉ gửi lại CD hình đã chỉnh sửa (thực ra là maquette của album) chứ không có tất cả hình chụp nhé. Sau khi chụp, khách hàng chọn hình để lên album, các hình còn lại sẽ được lưu trong 3 năm, sau 3 năm không có nhu cầu thì họ cho vào recyle bin lun!

:570::570:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các người sắp bước vào thiên đường làm MẹỞ Vũng Tàu giờ thì có nhiều tiệm chụp hình cưới đẹp lắm, tùy theo cảm nhận của mọi nguời thôi, nếu muốn chụp hình cưới ở Vũng Tàu thì tốt nhất yêu cầu người ta chụp ngoại cảnh cho, còn nếu chụp trong phòng studio thì tốt nhất chụp ở SG không phải đi xa mà lại đẹp nửa, em mới copy mấy tấm hình bên tytystudio.com thấy cảnh đẹp, không biết giá cả ra sao ?
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng có bà chị va ông anh chụp hình cưới ,bà chị mình chụp ở Đoàn Lê chị mình cũng nói là áo cưới thấy cũng không mới lắm nhưng khi lên hình nhờ thợ thiết kế chắc tay nghề cao nên chỉnh lên mới lắm ,khi lên hình thì làm cũng đẹp lắm , chị mình chụp trong studio không ra ngoại cảnh vì bận công chuyên ,kêu tiệm ghép cảnh . theo minh thấy thợ thiết kế tiệm này tay nghề cao lắm vì ghép cảnh mà thằng bạn mình cũng là thợ chụp hình và lam thiết kế luôn mà nhìn vào không biết là hình ghép , nó nói chụp ngoài cảnh.mình có thằng bạn chụp ở studio ở sài gòn nghe đâu tiệm có tiếng ở sài gòn lắm nhưng ghép cảnh nhìn giả lắm.còn tiệm tyty thì mình thấy áo cũng được lắm chụp hình cũng đẹp nhưng thiết kế hơi cầu kì ,tại mình cũng biết thiết sơ sơ nhiều cái mình thấy chụp ngoài cảnh rồi tiệm tyty thiết kế hình trái tim và hiệu ứng vào cảnh chụp, không đẹp vì theo bạn mình nói làm album mà xài trái tim nhiều quá và hiệu ứng nhoều quá lỗi thời lắm rồi .theo mình thấy mỗi tiệm có ưu điểm và khuyết điểm khác nhau tùy theo các bạn chọn tiệm nào.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao cac ban
    trâm anh chuẩn bị đáo cưới ,đang tìm studio để chụp, giống như bạn vungtau82 nói album bây giờ mà chụp ngoại cảnh mà còn làm hiệu ứng nhiều và làm trai tim lồng vào hình ngoại cảnh nữa thì làm cho cảnh rối thêm và theo mình thấy không hợp thời lắm vì mình có bà chị chụp album cách đây 8 năm rồi cũng làm như vậy , lúc đó thì thấy đẹp bây giờ thấy sến lắm không còn hợp thời nữa , mình cũng đi xem thử nhiều tiệm lắm rồi , mỗi tiệm có ưu khuyết điểm khác nhau , có tiệm áo cưới đẹp nhưng trang điểm không đẹp , có tiệm trang điểm đẹp làm hình không đẹp, còn chụp hình thì mình thấy ná ná giống nhau không à,theo mình thấy thì áo đẹp trang điểm đẹp và quan trọng là thợ thiết kế album đẹp là quan trọng nhất .nếu trang diểm đẹp chụp đẹp mà hình làm không đẹp thì cũng như không,hiện giờ mình đang chấm tiệm Đoàn Lê vì mình có người bạn làm album cưới ở đó rồi album ra đẹp lắm nhưng mình còn lưỡng lự vì áo cưới cũng khong nhiều lắm và trang điểm, cá nhân mình thấy thì không được hoàn hảo lắm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai biết cách down hình lên web không
    giúp mình với
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban xem thu hinh nay nha!

http://forum.zing.vn/picture.php?pic...386607&thumb=1
    Hình đính kèm
    • 5 Bài viết