CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Chụp ảnh cưới ở VIVIAN - Xã Đàn - HN (Chia sẻ kinh nghiệm - Tầng 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 85.4K Lượt đọc
  • 1.64K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 271 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Chào các anh chị. Tình hình là em gần Ngõ chợ Khâm Thiên, hôm trước em có dạo qua 1 vòng thì thầy cái Vivian Wedding Studio 282 Xã Đàn (đầu ngõ luôn), thử vào hỏi nhưng mà ngại nên không vào. Nhìn vào trong thấy có vẻ rất chuyên nghiệp mà lại còn đông khách nữa. Lúc đó còn đang trang điểm cho cô dâu(chắc chuẩn bị đi chụp ảnh). Thế là mình đi 1 vòng gần nhà xem có cái nào khác không thì thấy mỗi cái Vivian là to đẹp hơn hẳn. Anh chị nào có kinh nghiệm chụp ảnh cưới ở đó chia sẻ cho em nhé. Ai có bảng giá của họ thì cho em với. Em thích chụp ảnh cưới phong cách tự nhiên nhé, chụp ngoài trời thì càng tốt. Thanks trước!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 509 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Mình thấy trên wtt có mấy bạn chụp ở Vivian Xã Đàn rồi đấy. Khỏi phải mất công, search ngay trên wtt là có thông tin bạn ạ
    • 326 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

mình cũng vừa đăng kí chụp ở đó đây, 12/7 mới chụp nên chưa nêu kinh nghiệm gì cho bạn đc.hihi, nếu bạn định chụp ở đó thì qua đăng kí nhanh nhanh để còn đc hưởng khuyến mại nhé, giảm 30% đấy,hihi
    • 327 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Em vào đây để xem comment của các bạn đã chụp ở VIVIAN rồi nhé!

Giúp em, chụp ảnh cưới trọn gói ở VIVIAN hay VIPSTAR ???
    • 1,116 Bài viết

• 1,507 Được cảm ơn

Khổ quá cùng 1 lúc phải theo dõi 3 cái topic về Vivian - Xã Đàn, mình đề nghị nếu ai trong số các cd từng chụp ở Vivian - Xã Đàn hoặc Trương Định mà đã lấy được file ảnh gốc, file ảnh đã lên album thì lập ngay 1 topic "Chụp ảnh cưới tại Vivian - Xã Đàn" như mấy cái topic chụp ảnh cưới raw với Mju nhé, để mọi người tiện theo dõi up ảnh và tán, lập nhiều topic này chăm sóc nó mệt quá . Mình post nội dung này ở cả mấy topic kia nhé :"> xl cả nhà trước.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 271 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady2212 Xem bài viết
    Khổ quá cùng 1 lúc phải theo dõi 3 cái topic về Vivian - Xã Đàn, mình đề nghị nếu ai trong số các cd từng chụp ở Vivian - Xã Đàn hoặc Trương Định mà đã lấy được file ảnh gốc, file ảnh đã lên album thì lập ngay 1 topic "Chụp ảnh cưới tại Vivian - Xã Đàn" như mấy cái topic chụp ảnh cưới raw với Mju nhé, để mọi người tiện theo dõi up ảnh và tán, lập nhiều topic này chăm sóc nó mệt quá . Mình post nội dung này ở cả mấy topic kia nhé :"> xl cả nhà trước.
    Cảm ơn chị nhé, cuối tuần em đến đăng kí không là hết khuyến mại thì chít
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ảnh viện áo cưới Vivian 282 Xã Đàn xin gửi lời cảm ơn tới tất cả các bạn. Hiện tại Vivian đang có chương trình khuyến mại giảm giá dịch vụ áp dụng từ 11/05 - 11/07/2012. Một số chương trình chụp ảnh cưới theo kịch bản như: Đồ Sơn - Vân Đồn, Mộc Châu, Ba Vì - Đường Lâm. Mời ác bạn tham khảo tại http://anhcuoidep.vn/Thong-Tin/1378/...ng-Studio.html. Vivian rất hân hạnh được đón tiếp và phục vụ quý khách
    • 1,116 Bài viết

• 1,507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietkhi86 Xem bài viết
    Cảm ơn chị nhé, cuối tuần em đến đăng kí không là hết khuyến mại thì chít
    Thế đký chưa ạ, 86 chắc ns phải ko ạ, nếu thế xin phép gọi chị lady-em vừa đi lấy album về đây chốt 1 câu: No comt. Thật ra thì bọn em lượn qua xem ảnh suốt nên lúc xem album cũng ko lạ gì, nhưng mà in lên album nhìn đường nét rõ ràng, kết, mang về nhà ai cũng khen hihi, nên mặc dù là xem ảnh mãi cũng chán rồi nhưng mà cầm album trong tay, mặc dù chẳng zở ra coi đi coi lại đâu nhưng vẫn thấy thích lắm ý ạ. HIhi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 212 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Ôi Lady lấy album rồi ah? Thích thế? em tui đang thi ĐH bận quá, mai mới đi xem market đây
    • 167 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Thế đký chưa ạ, 86 chắc ns phải ko ạ, nếu thế xin phép gọi chị lady-em vừa đi lấy album về đây chốt 1 câu: No comt. Thật ra thì bọn em lượn qua xem ảnh suốt nên lúc xem album cũng ko lạ gì, nhưng mà in lên album nhìn đường nét rõ ràng, kết, mang về nhà ai cũng khen hihi, nên mặc dù là xem ảnh mãi cũng chán rồi nhưng mà cầm album trong tay, mặc dù chẳng zở ra coi đi coi lại đâu nhưng vẫn thấy thích lắm ý ạ. HIhi
    Nàng ơi!Cho xem album với nào!
    • 1,116 Bài viết

• 1,507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoctocxanh Xem bài viết
    Nàng ơi!Cho xem album với nào!
    đợi 10h tối nhá hôm qua đi lấy album về mà quên k mang usb đi cóp, tối nay 2vc ra cóp ảnh gốc + market + bê ảnh phóng về rồi qua nhà má chồng khoe đã, chắc phải 10h mới về nhà tôi, nên chắc tầm 10h p.m mới có thể up ảnh lên được hehe khoe ít thôi, lộ hết cả hàng họ rồi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

đợi 10h tối nhá hôm qua đi lấy album về mà quên k mang usb đi cóp, tối nay 2vc ra cóp ảnh gốc + market + bê ảnh phóng về rồi qua nhà má chồng khoe đã, chắc phải 10h mới về nhà tôi, nên chắc tầm 10h p.m mới có thể up ảnh lên được hehe khoe ít thôi, lộ hết cả hàng họ rồi
    10 p.m người ta đi ngủ hết rồi up lên cho chuột với gián xem à. đợi nàng này chắc mình nghẹo mất hihihihihihihi
    • 1,116 Bài viết

• 1,507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tnkienrealit Xem bài viết
    10 p.m người ta đi ngủ hết rồi up lên cho chuột với gián xem à. đợi nàng này chắc mình nghẹo mất hihihihihihihi
    người ta up chán rồi bác ạ, h chuyển sang up ảnh hậu trường roài
    • 271 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

người ta up chán rồi bác ạ, h chuyển sang up ảnh hậu trường roài
    ôi pro thế, có cả ảnh hậu trường cơ đấy. Cứ như là đi quay phim ý, thích rồi đấy hihihihi
    • 26 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ảnh hậu trường lấy ở đâu ra đấy bạn. Không lẽ có 2 người chụp ảnh đi 1 người chính còn 1 người để chụp ảnh hậu cần à . Xem ra điều kiện nhà này là không phải vừa rồi.
    • 495 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Thực ra sau khi ngâm cứu khá nhiều ảnh thì nhận thấy mặc dù ảnh ở Vivian chưa thể coi là cực kỳ sáng tạo độc đáo so với các bộ ảnh khác, nhưng mình thấy như này, ảnh cưới thì nên rõ mặt cd-cr, chứ mình thấy nhiều bộ ảnh sáng tạo về ánh sáng + góc quay quá @@ nhìn chả thấy mặt cd-cr đâu, hoặc đc người nó thì mất người kia, cá nhân mình thấy ko đẹp
    Vì có lần 2 vc mình đi chọn ảnh để lên album cũng vậy, vì khi ngồi với cr chọn ảnh rồi hỏi thêm ý kiến của anh thợ photoshop cho bọn mình ý, có 1 số bức góc không gian rất đẹp nhưng mà @@ cr ko thấy mặt, hoặc mặt cd bị lấp 1 ít ko thấy hết là bọn mình cũng loại qua. Các bức ảnh của bọn mình trừ những bức được ghép nhỏ nhỏ vào như kiểu ảnh hậu trường thì có thể ko thấy mặt người nọ ngươi kia chứ ảnh chính là cực đẹp, mặt cd-cr rõ ràng lun .
    bà lady này topic nào cũng thấy mặt mũi là sao vậy ta

chuẩn comment, tớ cũng nghĩ ảnh có sáng tạo thế nào đi nữa thì những ảnh chính cũng nên rõ mặt CD-CR, còn những ảnh sáng tạo đẹp đẹp mà ko rõ mặt thì để làm ảnh phụ, tạo điểm nhấn cho ảnh chính vì mình chụp ảnh cưới mà, ngoại cảnh là để tạo thêm sự phong phú đẹp đẽ cho bộ ảnh chứ CD-CR vẫn là nhân vật chính, phải rõ mặt chứ. Album nhà tớ chọn ảnh cũng toàn ảnh rõ mặt, kể cả ảnh chính lẫn ảnh phụ, nhưng vẫn lấy được góc ngoại cảnh đẹp, về ai cũng khen cảnh đẹp mà người cũng đẹp

Ảnh hậu trường lấy ở đâu ra đấy bạn. Không lẽ có 2 người chụp ảnh đi 1 người chính còn 1 người để chụp ảnh hậu cần à . Xem ra điều kiện nhà này là không phải vừa rồi.
    điều kiện để chụp ảnh hậu trường thì nhà nào cũng có chớ đâu cần phải vừa hay ko vừa hả bạn? vậy là bạn này ít khi chụp ảnh roài khi đi chụp ảnh cưới thì bao giờ người ta cũng cho người nhà đi cùng, thường là chỉ 1 người đi cùng được đi theo ô tô của ảnh viện, còn thì thích đi bao nhiêu người thì đi nhưng phải tự túc phương tiện. Những người đi theo sẽ là những người chụp ảnh hậu trường giúp mình, nếu có máy ảnh thì chụp máy ảnh, ko có máy ảnh thì chụp bằng điện thoại, giờ thì hiện đại máy điện thoại nào chả có chức năng chụp ảnh hôm mình đi chụp ảnh cưới chỉ có mỗi em gái mình đi cùng, vừa xách đồ, vừa xách váy cho tớ, thế mà nó còn chụp được 384 kiểu ảnh hậu trường cho tớ đấy về xem lại thấy vui phết
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,116 Bài viết

• 1,507 Được cảm ơn

Chài ơi, hậu trường là hum ấy đội quân đi theo gồm, 3 em gái, với 1 anh bạn cầm máy ảnh, dĩ nhiên phải tuyển người thích chụp rồi, thế là anh bạn đi theo cầm máy ảnh nháy suốt, đủ kiểu, về coi thấy ổng ý chộp nhiều quả vô cùng là giật gân =)) để up cho coi nhá

• 1,116 Bài viết

• 1,507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluestar_pro Xem bài viết
    Con người sinh ra hay hóng hớt thì thế
    • 167 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluestar_pro Xem bài viết

chuẩn comment, tớ cũng nghĩ ảnh có sáng tạo thế nào đi nữa thì những ảnh chính cũng nên rõ mặt CD-CR, còn những ảnh sáng tạo đẹp đẹp mà ko rõ mặt thì để làm ảnh phụ, tạo điểm nhấn cho ảnh chính vì mình chụp ảnh cưới mà, ngoại cảnh là để tạo thêm sự phong phú đẹp đẽ cho bộ ảnh chứ CD-CR vẫn là nhân vật chính, phải rõ mặt chứ. Album nhà tớ chọn ảnh cũng toàn ảnh rõ mặt, kể cả ảnh chính lẫn ảnh phụ, nhưng vẫn lấy được góc ngoại cảnh đẹp, về ai cũng khen cảnh đẹp mà người cũng đẹp

điều kiện để chụp ảnh hậu trường thì nhà nào cũng có chớ đâu cần phải vừa hay ko vừa hả bạn? vậy là bạn này ít khi chụp ảnh roài khi đi chụp ảnh cưới thì bao giờ người ta cũng cho người nhà đi cùng, thường là chỉ 1 người đi cùng được đi theo ô tô của ảnh viện, còn thì thích đi bao nhiêu người thì đi nhưng phải tự túc phương tiện. Những người đi theo sẽ là những người chụp ảnh hậu trường giúp mình, nếu có máy ảnh thì chụp máy ảnh, ko có máy ảnh thì chụp bằng điện thoại, giờ thì hiện đại máy điện thoại nào chả có chức năng chụp ảnh hôm mình đi chụp ảnh cưới chỉ có mỗi em gái mình đi cùng, vừa xách đồ, vừa xách váy cho tớ, thế mà nó còn chụp được 384 kiểu ảnh hậu trường cho tớ đấy về xem lại thấy vui phết
    Hjchjc!Thế mà mình quên mất ko chụp bằng điện thoại.Ngốc quá!Nếu ko đã có được vài phô để post lên chém gió với các nàng rùi hok
    • 1,116 Bài viết

• 1,507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoctocxanh Xem bài viết
    Hjchjc!Thế mà mình quên mất ko chụp bằng điện thoại.Ngốc quá!Nếu ko đã có được vài phô để post lên chém gió với các nàng rùi hok
    chụp thêm album nữa, kiểu zì chả đc giảm giá đặc biệt