CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Chụp Album cưới và thuê áo cưới ở SG

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 383K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mọi người oi chỉ dùm em có nơi nao chụp hính đẹp va nơi thue hoặc may váy cưới mà giá cả phải chăng với... Ở Sài Gòn đó, em đang o Sai Gòn..

Cám ơn trước các mẹ nhiều...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,585 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonflower
    Mọi người oi chỉ dùm em có nơi nao chụp hính đẹp va nơi thue hoặc may váy cưới mà giá cả phải chăng với... Ở Sài Gòn đó, em đang o Sai Gòn..

Ngay góc Lý Chính Thắng-Nguyễn thông có studio của Nguyễn Long, chụp rất đẹp, anh thợ dễ thương, mấy cô phụ chụp cũng dễ thương, vui vẻ. Mình chụp 1 địa điểm trong thành phố, bao trang điểm, cho mượn 4 áo cô dâu, 2 bột vest chú rể, cho một tấm hình lớn, 1 cuốn hình nhỏ, hết khoảng 3 triệu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,963 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

May váy cưới thì ra Chợ Tân Bình, yc may theo catologue giá mềm. Chụp hình thì có 1 chỗ đẹp nhưng vẫn giữ nét riêng nên nhìn chỉ thấy mình đẹp hơn chứ không phải tưởng nhìn ai đó: Tiệm Ấn Tượng trên đường Trần Hưng Đạo gần ngã tư Trần Bình Trọng.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 1,952 Bài viết

• 4,584 Được cảm ơn

Chụp hình thì Dĩnh Hằng ở Lý Chính Thắng (trong hẻm bên tay trái, đoạn Trần Quốc Thảo - NKKN- mình ko nhớ rõ địa chỉ)khá đẹp. Cty mình nhiều người chụp ở đó.
    May áo cưới thì mình may ở Lê Tú (vưa cho thuê áo cưới vừa chụp hình vừa may áo cưới luôn)đối diện với Nhà may Yes ở Nguyễn Đình Chiểu, giá phải chăng, may đẹp.
    • 1,993 Bài viết

• 2,263 Được cảm ơn

Tiệm chụp hình Gia Huy (gần xe đạp Martin Võ Thị Sáu Q3, gần ngã tư VTS-Pasteur). Em đi vào trong hẻm cụt là thấy ngay. Mỗi cuốn catalogue là design khác nhau, em có thể tham khảo nhé. May áo cưới thì em thử ghé tiệm Emma trên đường CMT8 gần công viên Tao Đàn, tiền công tháng 11/2004 là 800,000VND. Chúc em vui & chọn được nơi ưng ý :1:
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thank kiu các mẹ nhiều nhé... Em se chạy ghé sang mấy địa chỉ này xem sao...
    • 196 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonflower

Bạn thử tới tiệm Áo cưới ASOEN trên đường 3/2, or CMT8 gần Ngã 3 Ông tạ, or đường Trường Chinh gần Trương Công định đi. Cách đây 2 năm mình làm cô dâu chụp hình Album, Quay fim, chụp hinh tiệc ở đó (CMT8 )ai cũng khen hết đó.
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bykawa
    Bạn thử tới tiệm Áo cưới ASOEN trên đường 3/2, or CMT8 gần Ngã 3 Ông tạ, or đường Trường Chinh gần Trương Công định đi. Cách đây 2 năm mình làm cô dâu chụp hình Album, Quay fim, chụp hinh tiệc ở đó (CMT8 )ai cũng khen hết đó.

Chị bykawa oi, tiệm ở CMT8 chị nói là tiệm nào thế ạ... Chi nhớ tên tiệm hay địa chỉ ko chị?
    • 411 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

ngày xưa mình chụp ở Thái Tài pede đó ,đẹp lắm ai cũng khen. 7tr cho 1 album 1 ảnh lớn. cách dây 3 năm đấy. Địa chỉ ngã tư Nguyễn Tri Phương -3 tháng 2.
    • 106 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị moon ơi,
    Chị đã tìm được chỗ may áo và chụp hình chưa. Em cũng đang rối trí quá. Nhân tiện các chị cho em xin vài địa chỉ may áo dài ở SG với. Áo dài cưới bây giờ thiết kế như thế nào hả các chị ???
    Em xin cám ơn trước ạ.
    • 986 Bài viết

• 2,512 Được cảm ơn

May áo dài bạn có thể may ở tiệm Chinh trên đường Vườn Chuối đó. Mình vừa may 1 cái áo mặc đám hỏi ở đó, cũng dễ thương lắm, màu vải đẹp, 1T... kiểu do mình đem đến.
    • 2,585 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutetoy
    Chị moon ơi,
    Chị đã tìm được chỗ may áo và chụp hình chưa. Em cũng đang rối trí quá. Nhân tiện các chị cho em xin vài địa chỉ may áo dài ở SG với. Áo dài cưới bây giờ thiết kế như thế nào hả các chị ???
    Em xin cám ơn trước ạ.
    Mình thì may ở tiệm Lan Anh, trên đường Lê Hồng Phong, địa chỉ không nhớ rõ nhưng hình như là 262 hay 264 gì đó, đối diện nhà Lam trường đó.
    Mình may áo dài ở đây từ khi lớp 10 bắt đầu mặc áo dài, đến khi đám cưới mình. Bạn có thể mang kiểu trong báo đến hỏi và họ sẽ nói rõ họ có làm được không.
    Đám cưới mình may: áo dài khăn đóng cô dâu (có áo khoác) + áo dài khăn đóng chú rể + áo dài mẹ cô dâu + áo dài mẹ chú rể + 6 áo dài các cô bưng quả + 3 áo dài thường = tất cả 3.5 tr. tiền công.
    Áo dài thì thật ra tuỳ cách may từng tiệm hợp dáng người mình hay không. Mình thì chưa bao giờ may nơi khác nên chỉ biết nhiêu đó thôi.
    Bạn coi ở đây có hình cái áo dài cưới mình
    • 106 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ai da, chi Tiizii trông xinh quá nhỉ. Mai em đến xem thử mới được. Cám ơn các chị nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiiZii
    Mình thì may ở tiệm Lan Anh, trên đường Lê Hồng Phong, địa chỉ không nhớ rõ nhưng hình như là 262 hay 264 gì đó, đối diện nhà Lam trường đó.
    Mình may áo dài ở đây từ khi lớp 10 bắt đầu mặc áo dài, đến khi đám cưới mình. Bạn có thể mang kiểu trong báo đến hỏi và họ sẽ nói rõ họ có làm được không.
    Đám cưới mình may: áo dài khăn đóng cô dâu (có áo khoác) + áo dài khăn đóng chú rể + áo dài mẹ cô dâu + áo dài mẹ chú rể + 6 áo dài các cô bưng quả + 3 áo dài thường = tất cả 3.5 tr. tiền công.
    Áo dài thì thật ra tuỳ cách may từng tiệm hợp dáng người mình hay không. Mình thì chưa bao giờ may nơi khác nên chỉ biết nhiêu đó thôi.
    Bạn coi ở đây có hình cái áo dài cưới mình
    • 1,621 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Hello các chị,
    Em có đứa em sắp lấy chồng mà nó thì lại quẳng mấy cái việc tìm kiếm các dịch vụ cưới cho em, còn nó thì sẽ duyệt, hic hic. Thôi thì vì tương lai ..........em chúng ta nên em đành ngậm ngùi làm. Vậy chị nào có kinh nghiệm hoặc đã từng làm cô dâu xinh đẹp rồi mà biết chỗ nào chụp hình đẹp, trang điểm đẹp và áo cưới đẹp....etc thì chỉ giúp em nha. Nếu cho em biết giá cả luôn thì càng tốt ah. Em cảm ơn.
    "Chúng ta hay nói quá nhìêu về bản thân. Đừng làm thế. Người khác sẽ làm điều đó khi............ chúng ta đi khỏi"
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maithuylinh Xem bài viết
    Hello các chị,
    Em có đứa em sắp lấy chồng mà nó thì lại quẳng mấy cái việc tìm kiếm các dịch vụ cưới cho em, còn nó thì sẽ duyệt, hic hic. Thôi thì vì tương lai ..........em chúng ta nên em đành ngậm ngùi làm. Vậy chị nào có kinh nghiệm hoặc đã từng làm cô dâu xinh đẹp rồi mà biết chỗ nào chụp hình đẹp, trang điểm đẹp và áo cưới đẹp....etc thì chỉ giúp em nha. Nếu cho em biết giá cả luôn thì càng tốt ah. Em cảm ơn.
    mình từng chụp nhiều chỗ, tư vấn cho đứa em dâu luôn, kinh nghiệm của mình thấy Hồ Khanh ( ở Nguyễn Đình Chiểu) là chụp đẹp nhất, trang điểm thì xuất sắc luôn, giá hơi đắt hơn chỗ khác nhưng dịch vụ hoàn hảo lắm, anh này chuyên trang điểm cho Mỹ Tâm mà
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình trang điểm ở tiệm chụp hình và cho thuê áo cưới trên đường Lý Chính Thắng, kế bên khách sạn AMARA. Có chị tên Trinh trang điểm rất tuyệt. Mình vốn xấu xí nhưng khi làm cô dâu mọi người ai cũng khen. giá cả cũng hợp lý lắm, làm tại tiệm thì 300, còn đến tận nơi thì 500, ở đó chụp hình và quay phim đám cưới cũng đẹp. Nhiều bạn mình cũng hỏi thăm chỗ đó để đến trang điểm. Tóm lại mình thấy ở đó giá cả rất bình dân nhưng chất lượng khá. tuyệt nhất là chị Trinh trang điểm rất đẹp. anh xã mình vốn khó tính mà cứ khen hoài.
    • 1,621 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Hôm qua có đứa bạn em giới thiệu em đến Thành Nguyễn ở Nguyễn Đình Chiểu. Chỗ này chuyên chụp cho người mẫu và các ca sỹ. Em thấy Album làm cũng đẹp lắm. Có chị nào có kinh nghiệm ở chỗ này chưa ah, chia sẻ cho em với
    "Chúng ta hay nói quá nhìêu về bản thân. Đừng làm thế. Người khác sẽ làm điều đó khi............ chúng ta đi khỏi"
    • 579 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Ở trên site www.vnphoto.net có rất nhiều hình đã show. Trong SG em biết mấy bác, nhưng chỉ biết qua nick và qua hình các bác chụp thôi. Chị vào mục hình chụp đám cưới đó. Có bác snack_eyes chụp đẹp lắm. Em hông nhớ tên ở ngoài của bác ấy là gì. Em cũng mún bác ấy chụp hình cưới cho chị gái em lắm. Nhưng muh em ở tận ngoài HN, nên hông có được. Hichic. Chị có thể vào đó tham khảo qua chất lượng ảnh, rùi nhắn PM cho mấy bác ấy mà hỏi ạ.
    • 448 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Bạn thử đến Casey Studio ở 421 Nguyễn Đình Chiểu xem thế nào, ở đây có Bác photographer là người Úc, chuyên chụp cho các công ty Quảng cáo chuyên nghiệp, có style lắm, bạn tham khảo xem nhé.
    • 765 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Lúc trước mình chụp ảnh ở tiệm Xính đường Nguyễn ĐÌnh Chiểu ấy, mình rất ưng ý, cách phục vụ rất chuyên nghiệp, nhiệt tình, mình bình thường chả lấy gì làm xinh thế mà sau gần 4 tiếng trang điểm nhìn cũng xinh ra phết, chụp ảnh xong chả muốn tẩy trang hi hi. Chị trang điểm cho mình còn tư vấn cho mình rất nhiều về cách trang điểm, chọn màu phấn, màu mắt cho hợp với mình. Album làm cũng rất đẹp. Nói chung mình rất thích ở đấy.