CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Chia sẻ kinh nghiệm khi chụp hình cưới ngoại cảnh.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 90 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình chuẩn bị đi chụp hình cưới ngoại cảnh, cả nhà có thể chia sẻ kinh nghiệm khi chụp, cũng như những vật dụng mình cần mang theo ntn ? Mình dự định chụp tại Phú Mỹ Hưng thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có đứa em cũng chuẩn bị chụp hình ngoại cảnh Phú Mỹ Hưng, nhưng nó đang phân vân vì chưa biết chọn tiệm nào, cũng đang tính nhờ bạn đứa em chồng của người bạn làm chung (nói lẹo cả lưỡi cầm máy ra ngoài chụp tự do nhưng không biết lúc đó người đó có rảnh không? Mình cũng phải đặt gạch ngồi chờ kinh nghiệm của mọi người đi trước đây.
    • 90 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Em gái của Me _anan cưới tháng mấy, mình cưới 26/03 đây, nhưng giờ còn chưa chụp hình, mình đã đăng ký rồi, cuối tuần này là đi chụp đây, lo quá ah. Tối nào cũng không ngủ được, sáng dậy xuất hiện mấy cái mụn đáng ghét gì đâu :Sad:. Mình chọn chụp hình ở tiệm Hoàng Nam trên đường Hoàng Văn Thụ đó, gần ngay công ty mình làm. Để khi nào chụp về mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm với me_anan nha.
    • 62 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Quan trọng nhất là đừng căng thẳng, đừng ngại thợ chụp hình mà cứ thể hiện, cứ cười tít mắt nhé!!!!!!!!!!!!!!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanglinhadv Xem bài viết
    Quan trọng nhất là đừng căng thẳng, đừng ngại thợ chụp hình mà cứ thể hiện, cứ cười tít mắt nhé!!!!!!!!!!!!!!!!
    Hihi, mấy anh chị chỗ chụp hình nhìn mình nói là biết mình sẽ diễn tốt, nhưng còn oxa mình thì . Chắc lúc đó phải nhắc hoài wa ah.
    • 834 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Bạn nên dự trù sẵn kế hoạch sẽ ăn trưa, nghỉ uống nước ở đâu. Chủ động mang theo đồ ăn vặt, nước uống cho cả mình và mọi người (mình mang sữa, trà chanh và bò húc). Nhớ mang ống hút cho cô dâu. Nên mang theo xúc xích + dao + dĩa.

Nên mang giầy dép đế mềm, đế bằng để đi lại, lúc nào chụp thì xỏ giầy cao gót vào thôi. Trông hơi lếch thếch 1 tí nhưng như thế mới có thể chiến đấu cả ngày.

Xem trước dự báo thời tiết.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 285 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

tuần sau mình cũng đi chụp ở PMH nè, chụp freelancer; haizzz còn phải đi xin giấy phép chụp hình nữa, oải ghê

14/07: CD 49mm; DMDG:0.95mm; 11w5d
    • 612 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Mình cũng từng chụp ở Phú Mỹ Hưng rồi, nhưng mình không chụp freelancer mà thuê chụp trọn gói. Nếu bạn nào không muốn cực thì cứ chọn dịch vụ chụp trọn gói nhé, mình sẽ rất khỏe, không lo gì nhiều hết. Mà người chụp cũng có kinh nghiệm, biết khu nào đẹp để đưa mình đến chụp và mình cũng không phải lo xin giấy phép chụp hình. Nói chung tụi mình rất hài lòng với bộ hình chụp được. Mình chỉ mất hơn nữa ngày để hoàn thành việc chụp hình. Khi mang vào công ty thì ai cũng thích và nói chụp rất tự nhiên, trang điểm cũng nhẹ nhàng, trẻ trung. Nhiều em còn nói muốn lấy chồng ngay chỉ để được chụp hình giống mình, hi..hi...Nghe khen khoái quá chừng. :Smiling::Battin ey:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 172 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Còn tùy vào việc bạn chọn chụp ảnh freelancer hay là thuê trọn gói studio. Nếu thuê trọn gói thì bạn chỉ cần mang theo nước, sữa (có ống hút cho cô dâu) là được. Còn freelancer thì phức tạp hơn và cần thêm bạn bè anh em họ hàng gì đó đi cùng để hỗ trợ
    • 90 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình xin thông báo là đã đi chụp về rồi đây, ban đầu là dự định chụp vào thứ bảy để khỏi phải xin nghỉ làm, nhưng mấy anh chị studio nói nếu chụp PHM nên đi ngày thường, vì thứ bảy, CN đông lắm, phải đợi tới phiên mình chụp. Nên mình đã quyết định chụp vào thứ sáu luôn.
    Mình rút kinh nghiệm chụp ngoại cảnh PMH như sau :
    - Chụp vào ngày thường (may là mình chụp ngày thường mà còn thấy khoảng gần 10 cặp CD-CR rồi đó)
    - Mang theo dép xẹp (vừa rồi mình cũng mang theo dép nhưng hơi cao tí xíu, rốt cuộc đi bị vấp đứt cả quai luôn)
    - Vụ thức ăn, thức uống mình không cần lo (vì mình chọn dịch vụ trọn gói)
    - Nên thoa kem chống nắng nha các CD (nắng cháy da cháy thịt luôn đó)
    - Nêu CD nào say xe nên uống thuốc trước (nhưng uống thuốc có thể làm mình hơi buồn ngủ không được tươi) nên tốt nhất là chuẩn bị sẵn xí muội hay quýt để lên xe có cái để nhấm nháp:Smiling
    - Cười thật tự nhiên, CD-CR cứ diễn một cách tự nhiên như bình thường hai bạn đùa giỡn với nhau. Chính trong những lúc đó, anh chụp hình sẽ ghi lại những khoảnh khắc đó. Lên hình nhìn dễ thương lắm.
    - Nếu CD-CR có bạn bè thì rủ theo, cầm theo máy để chụp cảnh hậu trường cho mình để lưu làm kỷ niệm, với lại đem về xem đỡ ghiền trong lúc chờ chọn hình.
    Mới về mệt mình chỉ suy nghĩ được nhiêu đó thôi. Còn lại do mấy anh chị ở studio lo hết cho mình từ A-Z. Mà mấy anh chị nhiệt tình lắm, làm mình thấy ngại luôn đó. Cữ thay mỗi bộ đồ làm làm tóc lại, thay đổi màu son. Trang điểm nhìn tự nhiên, đẹp. Ai cũng khen hết. Nói chung mình rất hài lòng. Chiều thứ hai mình đi chọn hình đây, nôn quá ah.
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

@mosi: cho mình hỏi bạn chụp hình ở studio nào vậy? Thấy phong cách phục vụ tốt wa.
    • 90 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ncbc1816 Xem bài viết
    @mosi: cho mình hỏi bạn chụp hình ở studio nào vậy? Thấy phong cách phục vụ tốt wa.
    Mình chụp hình ở tiệm studio Hoàng Nam 51 đường Hoàng Văn Thụ, cách Cty mình có mấy căn ah. Tiệm của anh Nam cũng mới mở, mình nghe nói trước đây ảnh chụp tự do, dạng freelancer đó, sau đó ảnh mới mở tiệm hồi cuối năm 2010. Mình đi làm chạy ngang qua hoài, nhìn vào thấy áo đẹp lắm, nên lúc cưới quyết định vào xem thử, xong mê luôn vì toàn áo nhập kg àh bạn, nhìn tông áo dạng như ở Vivian nên mình kêt luôn, phong cách chụp thì tự nhiên, dễ thương. Với lại bạn biết sao không, vì anh Nam sẽ là người trực tiếp chụp hình, nên chụp cho mình thoải mái luôn, muốn chụp bao nhiều thì chụp, em trang điểm tên Đỉnh (con trai nhưng thích gọi là chị kg ah :Smiling chắc vì vậy nên tận tình và trang điểm khéo lắm.
    BẠn biết không, lúc mình đi chụp ở PMH, có nhiều cặp CD-CR khác nhưng nhìn đoàn của mình là hoành tráng và lộng lẫy nhất luôn hihi ( vì áo mới và nhìn tây lắm) ,để khi nào có file hình mình up lên , còn hình avatar của mình la do bạn mình đi theo chụp đó. Nói chung mình thấy OK khi chọn trọn gói như vậy, vì nếu chọn riêng lẻ tính ra chi phí nhiều hơn nữa.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn mosi nhieu nha,
    Nhin avatar của mosi hơi bị dễ thương đó. Khi nào có hinh cưới nhớ để lên đây cho mọi người xem nhé. Mình sẽ nói lại những thông tin hữu ích cho nhỏ em mới được. Ah mà quên hỏi nữa, mosi làm trọn gói như vậy hết chi phí bao nhiêu ? Chắc chắn là mình chọn trọn gói sẽ tiết kiệm được nhiều thời gian và chi phí nhưng chỉ sợ không được hoàn hảo vì nhiều chỗ chụp hình đẹp thì áo cưới lại không đẹp, hay trang điểm không đẹp nên em mình nó cũng sợ trường hợp như vậy.
    Nếu như mosi nói thì ở studio này chụp hình , áo và trang điểm đều ok, nhưng ngày cưới họ có cho mình chọn đồ tùy thích không hay là bắt buộc phải lấy áo do họ chọn không vậy ?
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cám ơn mosi nhìu nha. Mình đợi ảnh chụp của bạn để tham khảo ha. Mình chưa bít nhìu lắm nên đang học hỏi mọi người
    • 90 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_anan Xem bài viết
    Cám ơn mosi nhieu nha,
    Nhin avatar của mosi hơi bị dễ thương đó. Khi nào có hinh cưới nhớ để lên đây cho mọi người xem nhé. Mình sẽ nói lại những thông tin hữu ích cho nhỏ em mới được. Ah mà quên hỏi nữa, mosi làm trọn gói như vậy hết chi phí bao nhiêu ? Chắc chắn là mình chọn trọn gói sẽ tiết kiệm được nhiều thời gian và chi phí nhưng chỉ sợ không được hoàn hảo vì nhiều chỗ chụp hình đẹp thì áo cưới lại không đẹp, hay trang điểm không đẹp nên em mình nó cũng sợ trường hợp như vậy.
    Nếu như mosi nói thì ở studio này chụp hình , áo và trang điểm đều ok, nhưng ngày cưới họ có cho mình chọn đồ tùy thích không hay là bắt buộc phải lấy áo do họ chọn không vậy ?
    Mấy anh chị chỗ studio Hoàng Nam nói ngày cưới cho mình 01 áo trắng + 01 áo màu + 02 bộ vest. Mà áo là do mình chọn hết, thích cái nào lấy cái đó chứ không phải giới hạn loại áo của mình đâu. Có nhiều áo đuôi dài giá thuê 4-5 triệu nhìn đẹp lắm kìa.
    Ở đó có nhiều gói để chọn lắm. Mình chọn gói 14tr mấy đó nhưng được giảm 20% rồi thương lượng một hồi cũng giảm còn 11tr đó. Trọn gói của mình được những ưu đãi sau nè :
    - Chụp hình khổ 30*30 (ngoại cảnh + studio). Chụp hình được 4 bộ + 2vest + áo dài.
    - Tặng tấm hình 60*90
    - Tặng 100 tấm hình ngày cưới.
    - Quay phim nội thành 01 ngày.
    - TRang điểm tại nhà + 02 người nhà.
    - Hoa cầm tay + hoa cài áo.
    - 2 áo cưới + 2 bộ vest.
    - Tặng cuốn album nhỏ.
    - Tặng sổ ký tên bằng da luôn (trên từng trang sẽ dán thêm hình của CD-CR nhìn dễ thương lắm)
    - Tặng file gốc hình đám cưới.
    - Đĩa DVD quay phim
    Nói chung là mình tính thấy chi phí cũng không đắt lắm . Vì mình có đi vài tiệm thấy giá có rẻ hơn Hoàng Nam nhưng áo nhìn không sang, lại cũ nữa, nhìn không chuyên nghiệp. Nên khi chọn ở đây mình thấy với giá như vậy mà dịch vụ tốt là OK rồi.
    MÌnh không biết gửi link hình sau đây. Sau nó cứ báo lỗi hoài .
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ncbc1816 Xem bài viết
    cám ơn mosi nhìu nha. Mình đợi ảnh chụp của bạn để tham khảo ha. Mình chưa bít nhìu lắm nên đang học hỏi mọi người
    Chào ncbc1816,
    Bạn cưới ngày nào vậy, đã chuẩn bị được gì chưa ?
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị mosi cho e hỏi ở tiệm đó có nhiều áo dài cho mình chọn không vậy
    • 90 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bautroixanh9118 Xem bài viết
    chị mosi cho e hỏi ở tiệm đó có nhiều áo dài cho mình chọn không vậy
    Chị không có rước dâu nên không có chọn áo dài, chị thấy áo dài không nhiều nhưng lúc chị xem thì thấy dạng áo dài cách tân cũng có và cổ điển cũng có, áo khoác thì nhìn sang lắm. Chị thấy có màu vàng, đỏ, trắng nữa. Nói chung nhìn đẹp, tiếc là chị không có mặc.
    • 59 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mosi Xem bài viết
    Mình chụp hình ở tiệm studio Hoàng Nam 51 đường Hoàng Văn Thụ, cách Cty mình có mấy căn ah. Tiệm của anh Nam cũng mới mở, mình nghe nói trước đây ảnh chụp tự do, dạng freelancer đó, sau đó ảnh mới mở tiệm hồi cuối năm 2010. Mình đi làm chạy ngang qua hoài, nhìn vào thấy áo đẹp lắm, nên lúc cưới quyết định vào xem thử, xong mê luôn vì toàn áo nhập kg àh bạn, nhìn tông áo dạng như ở Vivian nên mình kêt luôn, phong cách chụp thì tự nhiên, dễ thương. Với lại bạn biết sao không, vì anh Nam sẽ là người trực tiếp chụp hình, nên chụp cho mình thoải mái luôn, muốn chụp bao nhiều thì chụp, em trang điểm tên Đỉnh (con trai nhưng thích gọi là chị kg ah :Smiling chắc vì vậy nên tận tình và trang điểm khéo lắm.
    BẠn biết không, lúc mình đi chụp ở PMH, có nhiều cặp CD-CR khác nhưng nhìn đoàn của mình là hoành tráng và lộng lẫy nhất luôn hihi ( vì áo mới và nhìn tây lắm) ,để khi nào có file hình mình up lên , còn hình avatar của mình la do bạn mình đi theo chụp đó. Nói chung mình thấy OK khi chọn trọn gói như vậy, vì nếu chọn riêng lẻ tính ra chi phí nhiều hơn nữa.
    Mosi cho mình hỏi là Studio Hoàng Nam này nằm ở khúc nào đường Hoàng Văn Thụ vậy? Mình cũng sắp cưới, dự định chụp hình cưới cuối tháng 3 này, nên đang tìm hiểu mấy chỗ. Nghe Mosi tả thấy dịch vụ tốt quá nên muốn ghé qua tham khảo, nếu ok thì làm luôn :-). Tks Mosi
    • 90 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chào Phamkim,
    Tiệm Hoàng Nam nằm ởi 51 Hoàng Văn Thụ, gần ngã tư Phú Nhuận đó bạn. Nếu bạn đi từ Hai Bà Trưng Phan Đình Phùng, gặp ngã tư PHan Đình Phùng với Hoàng Văn Thụ thì bạn quẹo trái, đi lên khoảng 200m nhưng tiệm sẽ nằm bên kia con lươn nên chắc phamkim sẽ phải phải đánh vòng lại đó. Kim vào đó gặp chị Nhung hoặc chị Phương, hai chị vui vẻ và nhiệt tình lắm.
    Chúc phamkim chọn được chỗ vừa ý nhé.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6