CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Câu đối hay trang trí bàn thờ ngày cưới.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 931 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 49 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cả nhà ơi tình hình là mình đang trong giai đoạn chuẩn bị cưới và đến công đoạn trang trí bàn thờ rồi,sau 1 thời gian nghiên cứu thì mình thấy hầu hết 2 câu đối trang trí 2 bên bàn thờ đều là " CHÚC MỪNG HAI HỌ,TRĂM NĂM HẠNH PHÚC" mình có tìm thấy 1 câu hay hơn là "TRĂM NĂM TÌNH VIÊN MÃN,BẠC ĐẦU NGHĨA PHU THÊ" nhưng tiếc là cách đây 2 tháng nhà mình dùng câu này cho đám cưới anh Hai mình rùi,bây h đến mình thì tìm không ra câu nào hay hết..ai có cao kiến gì chỉ giáo tiêu muội với....cảm ơn mọi người nhiều lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 cách nuôi dưỡng hôn nhân bạn nên biết

Cuộc sống hôn nhân dường như là một trang mới, khác hẳn giai đoạn yêu đương ban đầu. Đa số những...

• Vì sao trẻ kém hấp thu dưỡng chất?

Mặc dù được bổ sung đầy đủ các chất nhưng con vẫn không lên cân, thậm chí còn rơi vào tình trạng...

• chỗ mua phông đỏ trang tri bàn thờ gia tiên

Mình muốn hỏi mua miếng phông màu đỏ có để trang trí bàn thờ khi làm lễ gia tiên, khăn trải bàn màu trắng ai biết chỉ mình chỗ mua hoặc thanh lý lại cho mình với.

• Lấy chồng muộn là khôn ngoan

Em đọc được môt bài báo nước ngoài về những lợi ích của việc lấy chồng muộn. Đúng ngay vấn đề của...

• trang trí bàn thờ gia tiên cho gia đình theo đạo Công Giáo

chào các bạn mình cưới vào giữa năm sau, công việc chuẩn bị cũng đã kha khá rồi, nhưng hiện giờ đang có một vấn đề cần nhờ mọi người góp ý. Gia đình mình và chồng sắp cưới đều có đạo, nên yêu cầu trên bàn thờ gia tiên thay chữ Hỷ bằng dòng chữ " Thiên Chúa là tình yêu" và bên dưới là một hình ảnh...