CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Câu đối hay trang trí bàn thờ ngày cưới.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 882 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 49 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cả nhà ơi tình hình là mình đang trong giai đoạn chuẩn bị cưới và đến công đoạn trang trí bàn thờ rồi,sau 1 thời gian nghiên cứu thì mình thấy hầu hết 2 câu đối trang trí 2 bên bàn thờ đều là " CHÚC MỪNG HAI HỌ,TRĂM NĂM HẠNH PHÚC" mình có tìm thấy 1 câu hay hơn là "TRĂM NĂM TÌNH VIÊN MÃN,BẠC ĐẦU NGHĨA PHU THÊ" nhưng tiếc là cách đây 2 tháng nhà mình dùng câu này cho đám cưới anh Hai mình rùi,bây h đến mình thì tìm không ra câu nào hay hết..ai có cao kiến gì chỉ giáo tiêu muội với....cảm ơn mọi người nhiều lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• trang trí bàn thờ gia tiên cho gia đình theo đạo Công Giáo

chào các bạn mình cưới vào giữa năm sau, công việc chuẩn bị cũng đã kha khá rồi, nhưng hiện giờ đang có một vấn đề cần nhờ mọi người góp ý. Gia đình mình và chồng sắp cưới đều có đạo, nên yêu cầu trên bàn thờ gia tiên thay chữ Hỷ bằng dòng chữ " Thiên Chúa là tình yêu" và bên dưới là một hình ảnh...

• 10 câu hỏi trước hôn nhân của một cô gái 25

Bước qua tuổi 25 đã bắt đầu lo rồi, yêu ai cũng không dám yêu hồn nhiên giống ngày trước nữa, đã...

• Tạt lon - Trò chơi ngày ấy

Đối với thế hệ 8x, 9x, trò chơi tạt lon không hề xa lạ. Khi ngày xưa không có nhiều điều kiện tiện...

• Bộ ảnh cưới "vợ là siêu nhân" khiến dân mạng thích thú

Sau 2 năm yêu nhau, Hoàng Yến - Đức Thành quyết định tiến đến hôn nhân, cặp đôi đã chọn cách lưu...

• Câu đối hay trang trí bàn thờ ngày cưới.

Cả nhà ơi tình hình là mình đang trong giai đoạn chuẩn bị cưới và đến công đoạn trang trí bàn thờ rồi,sau 1 thời gian nghiên cứu thì mình thấy hầu hết 2 câu đối trang trí 2 bên bàn thờ đều là " CHÚC MỪNG HAI HỌ,TRĂM NĂM HẠNH PHÚC" mình có tìm thấy 1 câu hay hơn là "TRĂM NĂM TÌNH VIÊN MÃN,BẠC ĐẦU...