CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Câu đối hay trang trí bàn thờ ngày cưới.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 3.79K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 49 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cả nhà ơi tình hình là mình đang trong giai đoạn chuẩn bị cưới và đến công đoạn trang trí bàn thờ rồi,sau 1 thời gian nghiên cứu thì mình thấy hầu hết 2 câu đối trang trí 2 bên bàn thờ đều là " CHÚC MỪNG HAI HỌ,TRĂM NĂM HẠNH PHÚC" mình có tìm thấy 1 câu hay hơn là "TRĂM NĂM TÌNH VIÊN MÃN,BẠC ĐẦU NGHĨA PHU THÊ" nhưng tiếc là cách đây 2 tháng nhà mình dùng câu này cho đám cưới anh Hai mình rùi,bây h đến mình thì tìm không ra câu nào hay hết..ai có cao kiến gì chỉ giáo tiêu muội với....cảm ơn mọi người nhiều lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chào hè cực đã cùng Công viên nước Vinpearl Royal City

Chào mùa hè, Vinpearl Water Park Royal City sẽ đón những thành viên yêu thích các trò chơi dưới...

• "Bí kíp" của mọi cô dâu

Dù đã lên kế hoạch chi tiết cho ngày cưới, cô dâu vẫn có thể gặp nhiều tình huống không hề chuẩn...

• Lấy chồng muộn là khôn ngoan

Em đọc được môt bài báo nước ngoài về những lợi ích của việc lấy chồng muộn. Đúng ngay vấn đề của...

• chỗ mua phông đỏ trang tri bàn thờ gia tiên

Mình muốn hỏi mua miếng phông màu đỏ có để trang trí bàn thờ khi làm lễ gia tiên, khăn trải bàn màu trắng ai biết chỉ mình chỗ mua hoặc thanh lý lại cho mình với.

• trang trí bàn thờ gia tiên cho gia đình theo đạo Công Giáo

chào các bạn mình cưới vào giữa năm sau, công việc chuẩn bị cũng đã kha khá rồi, nhưng hiện giờ đang có một vấn đề cần nhờ mọi người góp ý. Gia đình mình và chồng sắp cưới đều có đạo, nên yêu cầu trên bàn thờ gia tiên thay chữ Hỷ bằng dòng chữ " Thiên Chúa là tình yêu" và bên dưới là một hình ảnh...

• 649 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quinnie Xem bài viết
    Cả nhà ơi tình hình là mình đang trong giai đoạn chuẩn bị cưới và đến công đoạn trang trí bàn thờ rồi,sau 1 thời gian nghiên cứu thì mình thấy hầu hết 2 câu đối trang trí 2 bên bàn thờ đều là " CHÚC MỪNG HAI HỌ,TRĂM NĂM HẠNH PHÚC" mình có tìm thấy 1 câu hay hơn là "TRĂM NĂM TÌNH VIÊN MÃN,BẠC ĐẦU NGHĨA PHU THÊ" nhưng tiếc là cách đây 2 tháng nhà mình dùng câu này cho đám cưới anh Hai mình rùi,bây h đến mình thì tìm không ra câu nào hay hết..ai có cao kiến gì chỉ giáo tiêu muội với....cảm ơn mọi người nhiều lắm.
    Hồi mình cưới, 2 bên bàn thờ là 2 câu: LOAN PHỤNG HÒA MINH - SẮC CẦM HẢO HỢP
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 142 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mình lu xu bu chút về trang trí nhà cửa nhé, có ai biết cái màn tre mà dán trang trí "lễ thành hôn, tên co dâu chú rể" bán ở đâu ở xì gòn hem? tính mua về rùi dán chữ lên trang trí, treo ở bên tường bàn thờ
    • 142 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Ðính kèm 178554
    kiểu màn em mún hỏi giống vậy nè mấy chị
    • 305 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocauxanh1804 Xem bài viết
    Mình lu xu bu chút về trang trí nhà cửa nhé, có ai biết cái màn tre mà dán trang trí "lễ thành hôn, tên co dâu chú rể" bán ở đâu ở xì gòn hem? tính mua về rùi dán chữ lên trang trí, treo ở bên tường bàn thờ
    Mình không xem đc file đính kèm của bạn nhưng đoán là bạn nói về cái mành gì rồi. Mua ở tiệm Tân Vinh đường Lý Thái Tổ đó bạn. Mình cũng đc các CD trên đây chỉ và cũng vừa mua hôm đám hỏi rùi. Không nhớ bao nhiêu 1 mét vuông nhưng hôm bữa mình mua là 1m4 x 1m4 = 170k đó
    ** 15/10/2011 : Kết hôn

** 05/11/2012 : Chào pé rồng của mẹ

Happy family

*(`•.¸*¤¶«ª√¥¤*¸.•´)*
    • 142 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

CÁM ƠN BẠN NHA.
    còn câu đối thì mình viết thư pháp hay sao? đặt viết ở đâu nhỉ? đó giờ đám cưới mấy anh chị không thấy vụ này
    • 49 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình đăng topic lên nhờ trợ giúp thì cuối cùng lại muốn chia sẽ lại với các nàng mình vừa tìm đc 1 câu cũng hay lắm nè.
    "TRĂM NĂM ÂN ÁI HAI LÒNG BUỘC. NGÀN DẶM NHÂN DUYÊN MỘT SỢI RÀNG." cũng hay pk mọi người,nhưng có vẻ hơi dài heng..hy vọng có nàng thích.