CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Các ngày tốt cho việc cưới hỏi trong năm 2011!

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 777 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 6,628 Bài viết

• 4,509 Được cảm ơn

Chị Smile ơi, chị rảnh coi hộ bọn em tử vi dài dài như mấy chị trên đây nhé, cái nào hợp cái nào k hợp ý ạ. Cám ơn chị nhiều
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hâm mộ chị Smile quá!!! :Smiling:

Chị cho em hỏi bạn trai em sinh 28/05/1983 (Quý Hợi)
    Em sinh 08/04/1987 (Đinh Mẹo)

Chị xem giúp em cuối năm 2011 hay đầu năm 2012 có tháng nào tốt cho việc cưới hỏi không chị? (Hii, em chỉ hỏi tháng tốt để biết mà chuẩn bị ngân sách thui, chứ còn xa quá nên hun dám hỏi ngày,hii).

Thanks chị nhìu nhìu. Tặng chị hoa nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 264 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị yêu Cún lắm Xem bài viết
    Chị Smile ơi, chị rảnh coi hộ bọn em tử vi dài dài như mấy chị trên đây nhé, cái nào hợp cái nào k hợp ý ạ. Cám ơn chị nhiều
    Phải cái này ko?

Tuổi Chồng
    Năm : Qúy Hợi [亥]
    Mệnh : Đại Hải Thủy
    Cung : Cấn

Tuổi Vợ
    Năm : Mậu Thìn [戊辰]
    Mệnh : Đại Lâm Mộc
    Cung : Chấn

Về Mệnh
    Mệnh chồng : Âm Thủy - Mệnh vợ : Dương Mộc => Tương Sinh

Về Thiên Can
    Thiên can chồng : Qúy - Thiên can vợ : Mậu => Tương Sinh

Về Địa Chi
    Địa chi chồng : Hợi - Địa chi vợ : Thìn => Bình

Về Cung
    Cung chồng : Cấn - Cung vợ : Chấn => Lục Sát (không tốt)

Trích dẫn Nguyên văn bởi khunglongcon48 Xem bài viết
    Hâm mộ chị Smile quá!!! :Smiling:
    Chị cho em hỏi bạn trai em sinh 28/05/1983 (Quý Hợi)
    Em sinh 08/04/1987 (Đinh Mẹo)
    Chị xem giúp em cuối năm 2011 hay đầu năm 2012 có tháng nào tốt cho việc cưới hỏi không chị? (Hii, em chỉ hỏi tháng tốt để biết mà chuẩn bị ngân sách thui, chứ còn xa quá nên hun dám hỏi ngày,hii).
    Thanks chị nhìu nhìu. Tặng chị hoa nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    :Smiling: thanks nhiều
    Dưới đây là tháng xuất giá dành cho CD tuổi Mẹo nè

Đại lợi ở tháng 1 – 7. Tiểu lợi ở tháng 6 -12
    Phu chủ ở tháng 3 – 9. Thê chủ ở tháng 2 – 8
    Công cô ở tháng 5 -11. Nhạc thânở tháng 4-10

Giải thích nè:
    Phu chủ: Kỵ với chồng
    Thê chủ: Kỵ với bản thân
    Công cô: Kỵ với cha mẹ
    Nhạc thân: Kỵ với cha mẹ vợ
    Nếu con trai mồ côi thì không cần sợ tháng kỵ Công cô và Nhạc Thân
    Còn về tháng Tiểu lợi là kỵ với người làm Mai, môi (Gọi là “Phòng Mai nhân”) còn không có người mai mối, hay chỉ mượn làm giúp lễ cho đủ thì không ngại!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,958 Bài viết

• 3,922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigsmile1283 Xem bài viết
    CD: 11/7/83 DL
    CR: 26/3/84 DL
    Quý hợi - Giáp Tý

Ngày 5/4DL giờ Mùi (1-3PM)
    Ngày 6/4DL giờ Mùi (1-3PM)

Thật tình thì ngày 5/4DL tuy ko được ngày lắm nhưng ngày đó cũng rất tốt!
    Chúc 2 bạn hạnh phúc nhé!:Rose:
    Tháng 3 DL ko có ngày đẹp sao bạn? Bạn xem giùm mình ngày ăn hỏi và cưới vào các ngày cuối tuần nhé.
    Cảm ơn bạn nhiều.
    • 786 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Bigsmile coi dùm mình nhá,
    Chồng 22/02/1985
    Vợ 01/11/1985
    Đi xem thì được ngày 11/11 ÂL (05/12/2011). Nhờ bạn xem cho mình tốt không nhé, cái mệnh, thiên can... gì gì đó. Ba chồng đi xem nên không dám hỏi nhiều, :Sad:
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha
    BẮP Ú NHÀ MÈO GIÀ

Mạnh khỏe, Bình an nhé con...........
    Om ma ni , Pad me hum
    • 786 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Ah wên, thanks bigsmile nhiều nhiều nhé :LoveStruc:
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha
    BẮP Ú NHÀ MÈO GIÀ

Mạnh khỏe, Bình an nhé con...........
    Om ma ni , Pad me hum
    • 940 Bài viết

• 2,615 Được cảm ơn

Bigsmile cho mình hỏi: Bạn trai mình và mình cùng tuổi Ất Sửu, dự tính cưới vào cuối năm sau (Ra tết mới làm nhà) thì chọn ngày nào là đẹp nhé. Mình thích cưới vào ngày thứ 7, Cám ơn Bigsmile nhiêu nhé
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Phải cái này ko?

:Smiling: thanks nhiều
    Dưới đây là tháng xuất giá dành cho CD tuổi Mẹo nè

Đại lợi ở tháng 1 – 7. Tiểu lợi ở tháng 6 -12
    Phu chủ ở tháng 3 – 9. Thê chủ ở tháng 2 – 8
    Công cô ở tháng 5 -11. Nhạc thânở tháng 4-10

Giải thích nè:
    Còn về tháng Tiểu lợi là kỵ với người làm Mai, môi (Gọi là “Phòng Mai nhân”) còn không có người mai mối, hay chỉ mượn làm giúp lễ cho đủ thì không ngại!
    Thanks chị nhìu nha!!! ^^
    Chị nhiệt tình ghê í, chị hun giải thích mấy cái phu chủ, thê chủ thì em chẳng bít làm sao luôn. Hii

Em thử trừ ra hết những tháng kỵ thì chỉ còn tháng 1 zới 12 thui. Zị là tháng tốt ở năm 2012 cũng giống zậy lun hả chị?
    • 6,628 Bài viết

• 4,509 Được cảm ơn

@ Chị Smile: 3 cái ổn, một cái k tốt thì chắc vẫn ok chị nhỉ? hihi
    • 143 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thao.ntp Xem bài viết
    c ơi, Ất Sửu-Giáp Tý-ngày cưới 12-2 AL-ngày này khắc với tuổi chú rể có vấn đề j ko hả c? giờ đón dâu khoảng giờ nào thì tốt ạ?-E thấy mọi ng bảo chọn ngày cưới rất quan trọng, nghe thấy "khắc" e lại lo?
    Thanks c nhìu!
    cảm ơn chị nhiều, tui e quyết định chọn ngày này luôn, giờ đón dâu từ 13h-15h có ổn ko chị? À chị cho e hỏi vấn đề này nữa nhé, cưới năm kim lâu thì có sao ko c?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lai lam phien ban bigsmile lan nua nha.
    Ban xem ho minh ngay chu nhat 24/4 DL (22/3 AL) xem co to chuc cuoi duoc ko. tinh hinh la VC minh muon to chuc truoc 30/4 de tan dung ngay le di choi luon.
    (Vo:01/02/1982 D Lich
    Chong: 13/12/1981 D Lich)

cam on ban rat nhieu!:Rose:
    • 264 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Công chúa củ đậu Xem bài viết
    Tháng 3 DL ko có ngày đẹp sao bạn? Bạn xem giùm mình ngày ăn hỏi và cưới vào các ngày cuối tuần nhé.
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Nếu tháng 3 thì có 2 ngày là
    _ 11/3DL chỉ có giờ tốt là giờ Mão (5-7AM) hoặc giờ Tuất (7-9PM) thôi àh
    _ 12/3DL tuy ngày này hơi khắc với CD 1 chút, nhưng là ngày tốt cho cưới hỏi, với lại mình chọn giờ tốt cho bạn giờ tốt là giờ Mùi nên ko phải lo nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhphuong11185 Xem bài viết
    Bigsmile coi dùm mình nhá,
    Chồng 22/02/1985
    Vợ 01/11/1985
    Đi xem thì được ngày 11/11 ÂL (05/12/2011). Nhờ bạn xem cho mình tốt không nhé, cái mệnh, thiên can... gì gì đó. Ba chồng đi xem nên không dám hỏi nhiều, :Sad:
    Em ơi, sorry em nhé, ngày 5/12 có rất nhìều sao xấu (Thiên Ngục - Thiên Hoả - Nguyệt phá - Hoang vu - Thiên tặc - Hoả tai - Phi Ma sát (Tai sát) - Ngũ hư) ko hợp với cưới gả đâu. Đã vậy còn rơi vào thứ 2 nữa, bất tiện cho đám cưới lắm ko biết tại sao người ta lại chọn ngày này cho em nữa.

Còn về độ tương hợp của 2 VC em thì như sau:

Tuổi Chồng
    Năm : Ất Sửu [乙丑]
    Mệnh : Hải Trung Kim
    Cung : Càn

Tuổi Vợ
    Năm : Ất Sửu [乙丑]
    Mệnh : Hải Trung Kim
    Cung : Ly

Về Mệnh
    Mệnh chồng : Âm Kim - Mệnh vợ : Âm Kim => Bình

Về Thiên Can
    Thiên can chồng : Ất - Thiên can vợ : Ất => Bình

Về Địa Chi
    Địa chi chồng : Sửu - Địa chi vợ : Sửu => Bình

Về Cung
    Cung chồng : Càn - Cung vợ : Ly => Tuyệt Mạng (không tốt)

Đây là phương pháp dựa trên khoa học huyền bí của cổ nhân, tuy nhiên điều quan trọng nữa là vận số bởi vậy em đừng lo nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi bom_yeu Xem bài viết
    Bigsmile cho mình hỏi: Bạn trai mình và mình cùng tuổi Ất Sửu, dự tính cưới vào cuối năm sau (Ra tết mới làm nhà) thì chọn ngày nào là đẹp nhé. Mình thích cưới vào ngày thứ 7, Cám ơn Bigsmile nhiêu nhé
    Như vầy, nữ tuổi Sửu xuất giá
    Đại lợi ở tháng 5 -11. Tiểu lợi ở tháng 4 -10
    Vậy 2 VC có thể chọn cưới vào T10-T11 cũng được, 2 bạn cứ bàn bạc kỹ với nhau xem chọn tháng nào rồi báo lại cho mình để mình chọn ngày tốt nhất cho bạn nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi khunglongcon48 Xem bài viết
    Thanks chị nhìu nha!!! ^^
    Chị nhiệt tình ghê í, chị hun giải thích mấy cái phu chủ, thê chủ thì em chẳng bít làm sao luôn. Hii
    Em thử trừ ra hết những tháng kỵ thì chỉ còn tháng 1 zới 12 thui. Zị là tháng tốt ở năm 2012 cũng giống zậy lun hả chị?
    Cái này áp dụng cho tất cả các năm luôn đó em!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị yêu Cún lắm Xem bài viết
    @ Chị Smile: 3 cái ổn, một cái k tốt thì chắc vẫn ok chị nhỉ? hihi
    Đúng òy!:Smiling:

Trích dẫn Nguyên văn bởi thao.ntp Xem bài viết
    cảm ơn chị nhiều, tui e quyết định chọn ngày này luôn, giờ đón dâu từ 13h-15h có ổn ko chị? À chị cho e hỏi vấn đề này nữa nhé, cưới năm kim lâu thì có sao ko c?
    Theo chị biết Kim lâu có nhiều cách tính lắm, có cách tính ra Kim lâu, có cách lại tính ko phải Kim lâu, lung tung lắm!

Có 2 cách tính Kim Lâu, một cách tính theo 9 ô, 1 cách tính 10 ô. Nếu theo cách 9 ô thì số tuổi chia 9 dư 1, 3, 6, 8 là Kim Lâu. Có một cách tính khác là 4-5 nhập trung cung tức là thành 10 ô, với cách tính này thì các tuổi có số đơn vị là 0, 2, 6, 8 là Kim Lâu.
    Cả 2 cách tính Kim Lâu thường dùng để tính cho làm nhà, vì chữ Kim Lâu nghĩa là các Nhà - Vàng, phạm tuổi đó làm nhà thì không được ở nhà đó. Về sau người ta tính Kim Lâu cho việc cưới hỏi.
    Theo quan điểm của chị thì Kim Lâu không sợ bằng để lâu, nếu năm Kim Lâu mà chọn được tháng tốt, ngày tốt, giờ tốt là ok rồi. Đó là chưa kể nhiều trường hợp ngày cưới chỉ là thủ tục lấy "biển số xe" trong khi xe đã đi được mấy chặng đường rồirooling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chi bigsmile ui, chị cho em hỏi chút ah, em sinh 21/8/85 (âm lịch), AX nhà em sinh ngày 21/9/1983 (âm lịch), nhà trai đi xem bọn em cưới vào ngày 2/2/2011 âm lịch, nhưng bố mẹ em bảo tháng 2/2011 bọn em cưới thì sung với bố mẹ em không tốt và để tháng 5 âm lịch cứoi thì tốt hơn vì được tháng đại lợi ah, híc, em cũng ko biết thế nào, chị xem giúp em với ah, hihi, em cảm ơn chị nhìu ah, gửi tặng chị bông hoa ah:Rose::Rose::Rose:,
    • 264 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mienmo Xem bài viết
    Chi bigsmile ui, chị cho em hỏi chút ah, em sinh 21/8/85 (âm lịch), AX nhà em sinh ngày 21/9/1983 (âm lịch), nhà trai đi xem bọn em cưới vào ngày 2/2/2011 âm lịch, nhưng bố mẹ em bảo tháng 2/2011 bọn em cưới thì sung với bố mẹ em không tốt và để tháng 5 âm lịch cứoi thì tốt hơn vì được tháng đại lợi ah, híc, em cũng ko biết thế nào, chị xem giúp em với ah, hihi, em cảm ơn chị nhìu ah, gửi tặng chị bông hoa ah:Rose::Rose::Rose:,
    Nữ tuổi Sửu xuất giá
    Phu chủ ở tháng 1 – 7. Thê chủ ở tháng 6- 12
    Công cô ở tháng 3 – 9. Nhạc thân ở tháng 2- 8

Giải thích thế này:
    Còn về tháng Tiểu lợi là kỵ với người làm Mai, môi (Gọi là “Phòng Mai nhân”) còn không có người mai mối, hay chỉ mượn làm giúp lễ cho đủ thì không ngại

Ba mẹ em tính như vậy là đúng rồi đó!
    2 đứa em bàn tính lại xem thế nào! Cứ nhường các cụ đi cho yên cửa yên nhà!:Angel:
    • 7 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nữ tuổi Sửu xuất giá
    Phu chủ ở tháng 1 – 7. Thê chủ ở tháng 6- 12
    Công cô ở tháng 3 – 9. Nhạc thân ở tháng 2- 8

Giải thích thế này:
    Còn về tháng Tiểu lợi là kỵ với người làm Mai, môi (Gọi là “Phòng Mai nhân”) còn không có người mai mối, hay chỉ mượn làm giúp lễ cho đủ thì không ngại

Ba mẹ em tính như vậy là đúng rồi đó!
    2 đứa em bàn tính lại xem thế nào! Cứ nhường các cụ đi cho yên cửa yên nhà!:Angel:
    hihi, em cảm ơn chị ah, hihi,
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhờ mấy a/c tư vấn giúp ngày để đi hỏi và tổ chức tiệc cưới.
    :Rose:em sinh năm dần
    vợ em năm sửu:Rose:
    mấy a/c xem thử trong năm 2011 có ngày nào tốt chỉ giúp em với nha. Mà xem ngày trúng thứ 7, chúa nhật thì càng tốt. hiii tại vì 2 đứa em làm nhà nước cả nên cũng hơi khó.hiiii cảm ơn a/c nhìu:Kiss:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ZeroSau; 15/12/2010 vào lúc 08:26 AM. Lý do: sai tiêu đề
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn này giống mình ghê!:Laughing:
    Mình cũng tuổi sửu, bạn trai tuổi dần, năm sau mình xem ngày cưới vào ngày 21/2 âm lịch, tức là 25/3 dương lịch. Bên nhà trai cũng đi xem đến 7 ông thầy mới ra được ngày đó, bạn cứ thử tham khảo xem nhé!
    Ngoài ra còn có những ngày này đẹp là : 8/2, 12/2, 20/2 và 20/4 (tất cả đều là ngày âm lịch bạn nhé)
    • 85 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Tháng 3 AL hay DL vậy em?
    Dạ, tháng 3 dương lịch ạ.
    • 85 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Tháng 3 AL hay DL vậy em?
    Chị ơi, em muốn cưới tháng 3 dương lịch ạ.
    Nam: 9/8/1985
    Nữ: 25/01/1985
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chị Bigsmile ơi cho em hỏi, nhà bạn em đi xem ngày cho chúng em thầy phán ngày 21/2/2011 âm lịch tức 25/3 dương lịch, đón dâu giờ Mùi.
    Tuổi chúng em là CD 85 còn CR 86, chị xem giúp em ngày giờ như thế đã được chưa chị?
    Bọn em phải cưới tháng đấy ngày đấy rồi, vì đã đặt hết rồi chị ạ, nên chị xem giúp em xem giờ đón dâu như thế có sao không ạ? Vì em tuổi sửu mà đón dâu giờ mùi em sợ không tốt ạ!:Sad: