CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Các ngày tốt cho việc cưới hỏi trong năm 2011!

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 777 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 107 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigsmile1283 Xem bài viết
    Theo chị biết giờ làm lễ bên nhà gái quan trọng hơn!
    Ngày 29/4DL là tốt nhất cho bạn em nha!
    Ủa chị , cái trên đâu có cái nào 29/4DL, là 24/4 hả chị?
    Yến Nhi - 097 979 4745

https://www.facebook.com/nhi.yen.528

• 61 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bigsmile1283 ơi, giúp em cái này với.
    ox: 1986. bính dần
    bx:1987. đinh mão.

thì ngày ăn hỏi và ngày cưới là ngày nào ạ?
    MC em bảo em là Đinh, cưới trước 25 tuổi là phải lấy 2 đời chồng nên phải đón dâu 2 lần. Có phải vậy không chị?

• 264 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chi2anh2 Xem bài viết
    Ủa chị , cái trên đâu có cái nào 29/4DL, là 24/4 hả chị?
    hi.hi.hi, uh, chị nhầm 24/4 đó em
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 264 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coivang Xem bài viết
    bigsmile1283 ơi, giúp em cái này với.
    ox: 1986. bính dần
    bx:1987. đinh mão.

thì ngày ăn hỏi và ngày cưới là ngày nào ạ?
    MC em bảo em là Đinh, cưới trước 25 tuổi là phải lấy 2 đời chồng nên phải đón dâu 2 lần. Có phải vậy không chị?
    Nữ Đinh Mão xuất giá Đại lợi ở tháng 1 – 7. Tiểu lợi ở tháng 6 -12, tùy em chọn, chừng nào chọn xong thì báo chị, chị sẽ xem ngày tốt cho em nhé!
    Về vụ cưới trước 25 tuổi là phải lấy 2 đời chồng nên phải đón dâu 2 lần, chị cũng có nghe nói nhưng ko nghe nói con gái tuổi Đinh thì bị như vậy!
    Anyways, MC nói sao thì nghe vậy đi em, ko sao đâu, mắc công 1 tí, sau này MC em sẽ thương em hơn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn bigsmile1283 giúp mình 1 chút nhé. Bạn mình Quý Hợi, chú rể tuổi Tỵ (không nhớ gì Tỵ, nhưng hơn 6 tuổi ấy). Ngày cưới vào tháng 3 âm lịch là tốt nhất phải không bạn. Thế nhưng nó đang lo vì thấy các CD cùng tuổi đều coi được ngày 24/4 DL, mỗi mình nó coi ra ngày 23/4 DL. Bạn xem lại giúp nhé. Cám ơn bạn nhiều

• 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị bigsmile1283 ơi! chị cho em hỏi với:
    - Người yêu em sn 83 (Quý Hợi), Em sinh: 87 (Đinh Mão). Bọn em định tháng 1 âm năm 2011 cưới. Chị xem giúp em tháng 1 có những ngày nào đẹp, thuận tiện cho cưới hỏi với!
    Mong nhận được hồi âm của chị,
    Cảm ơn chị nhiều nhiều!!!!!!!!!!

• e63
    • 3 năm
    • 176 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chào chị bigsmile,
    Nhờ chị xem giúp mình:
    Nữ: Ất sửu, sinh tháng 8 AL
    Nam: Tân dậu

Gia đình dự định vào tháng 10 hoặc t11 AL năm 2011, theo chị thì cưới và ăn hỏi thì ngày nào đẹp.
    Cám ơn chị rất nhiều.

• 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@Bigsmile1283: giúp mình với, mình coi bảng của chị cho mà mình không hiểu , chị coi giúp mình với nhe.
    Vợ: ngày 12/01/1982
    Chồng: 05/09/1970
    Năm sau mình kết hôn có duoc không? Mình tính giữa tháng 1 hay vào tháng 2 AL, xem giúp mình ngày nào tốt và giờ tốt để đón dâu nhe chị.
    Mình cảm ơn chủ top nhiều .
    :561: :559::554::553::570: Vì đàn con thân yêu

• 264 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanhml Xem bài viết
    bạn bigsmile1283 giúp mình 1 chút nhé. Bạn mình Quý Hợi, chú rể tuổi Tỵ (không nhớ gì Tỵ, nhưng hơn 6 tuổi ấy). Ngày cưới vào tháng 3 âm lịch là tốt nhất phải không bạn. Thế nhưng nó đang lo vì thấy các CD cùng tuổi đều coi được ngày 24/4 DL, mỗi mình nó coi ra ngày 23/4 DL. Bạn xem lại giúp nhé. Cám ơn bạn nhiều
    Nữ Quý Hợi
    Nam Đinh Tỵ
    Quý Hợi xuất giá Đại lợi ở tháng 3 – 9. Tiểu lợi ở tháng 2 – 8
    Ngày 23/4 có sao Đê Đại Hung ko tốt cho cưới hỏi, hôn nhân lắm, nhưng ngày đó rơi vào ngày Thân nên cũng ko xấu lắm!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhhoang226 Xem bài viết
    Chị bigsmile1283 ơi! chị cho em hỏi với:
    - Người yêu em sn 83 (Quý Hợi), Em sinh: 87 (Đinh Mão). Bọn em định tháng 1 âm năm 2011 cưới. Chị xem giúp em tháng 1 có những ngày nào đẹp, thuận tiện cho cưới hỏi với!
    Mong nhận được hồi âm của chị,
    Cảm ơn chị nhiều nhiều!!!!!!!!!!
    Ngày 27/2 DL rước dâu vào giờ Thân (3-5PM) là tốt nhất nha!

Trích dẫn Nguyên văn bởi e63 Xem bài viết
    Chào chị bigsmile,
    Nhờ chị xem giúp mình:
    Nữ: Ất sửu, sinh tháng 8 AL
    Gia đình dự định vào tháng 10 hoặc t11 AL năm 2011, theo chị thì cưới và ăn hỏi thì ngày nào đẹp.
    Cám ơn chị rất nhiều.
    Nữ: Ất sửu
    Chị chỉ tìm được ngày tốt vào tháng 10 AL là ngày 19/11DL thôi còn tháng 11AL thì ko có!

Trích dẫn Nguyên văn bởi xoaixanh20 Xem bài viết
    @Bigsmile1283: giúp mình với, mình coi bảng của chị cho mà mình không hiểu , chị coi giúp mình với nhe.
    Vợ: ngày 12/01/1982
    Chồng: 05/09/1970
    Năm sau mình kết hôn có duoc không? Mình tính giữa tháng 1 hay vào tháng 2 AL, xem giúp mình ngày nào tốt và giờ tốt để đón dâu nhe chị.
    Mình cảm ơn chủ top nhiều .
    Nữ Nhâm Tuất
    Nam Canh Tuất
    Vào tháng 1AL thì có ngày 27/2 DL, tháng 2 AL thì ngày 12/3 DL giờ tốt đều là giờ Tỵ (9-11AM) nha!

• 108 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigsmile1283 Xem bài viết
    Bạn ơi, theo bảng của mình trong tháng 1 chỉ có 2 ngày tốt là mùng 2 hoặc mùng 3 tốt, mình chẳng biết có nên tổ chức cưới vào 2 ngày đó không nữa!
    Ngày 26/2 DL có sao Sinh Khí & Ích Hậu, rất tốt cho hôn nhân giá thú! Tuy ngày đó hơi khắc với bạn nhưng mà bạn có thể chọn giờ hoàng đạo cho tốt là giờ Thân (15:00-17:00)!
    Chúc 2 VC bạn hạnh phúc nhé!
    Em cám ơn chị, chắc em cũng quyết chọn ngày này,vì ngay thứ 7 tốt quá ,nhưng ngày này em nghe nói là ngày sát chủ,vậy ngày sát chủ là sao chị? mình cần làm gì trong lễ rước dâu để tránh ko ạ?