CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Các ngày tốt cho việc cưới hỏi trong năm 2011!

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 777 Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi Bigsmile ơi, cho e đính chính lại 1 chút nha.E sinh ngày 15/4 AL chứ ko phải 14/4.Chính xác là Nữ :15/4/1987 - Nam : 19/1/1985.Phiền chị xem lại dùm e nha.Thank chị !
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tuy 2 bạn rơi vào tứ hành xung nhưng xét về Mệnh - Thiên can - Địa Chi - Cung mệnh lại rất tốt!
    CR Nhâm Tuất - CD Ất Sửu
    Thật ra, ngày cưới mà lại chọn ngày cùng tuổi với CD-CR thì ko tốt, nhưng có thể thầy xét về thiên can Nhâm hợp với Mậu mà!
    Còn giờ Mùi thì lại khắc với CD, cái này thì mình ko hiểu!
    Sorry giúp được 2 bạn tới đây thôi!
    Bạn cho mình ngày cưới đi, để mình xem hôm đó có giờ hoàng đạo nào hợp với 2VC mình sẽ tư vấn thêm cho!

Ông thầy coi ngày đám hỏi là 26/2 al ( 30/03 DL) và ngày cưới là ngày 11/5 Al (12/06 DL) đều bắt đầu làm lễ lúc 13g30 đến 14g40.
    Mình cũng còn đang băn khoăn định đi xem lần nữa cho chắc, may quá thấy bạn tư vấn cho mọi người rất nhiệt tình nên nhờ bạn xem dùm mình trong tháng 4 hoac 5 Al
    Rất cảm ơn bạn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuyduong85_tn; 07/12/2010 vào lúc 12:22 AM.
    • Vyy
    • 4 năm
    • 1,006 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Chị ơi coi giúp em với

Anh xã sinh ngày 20/8/85 , em 25/5/85 theo lịch dương. Ba má chồng em đi coi thì 2/1/2011 hỏi, còn 29/5/2011 là ngaỳ cưới. Làm lễ nhà gái đúng 8h và làm lễ nhà trai lúc 9h. Chị xem giúp em ngày cưới tốt ko vì em coi nhiều sách ko thấy ngày 29/5 là ngày tốt
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hii chị ơi giúp em với. Em sinh ngày 05\10\1983 còn vợ em sinh ngày 23\05\1984 thì tháng 12 Âm lịch này cưới được vào nhưng ngày nào và ngày nào đẹp nhất ạ.
    Chị giúp em với, cảm ơn chị nhiều
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bigsmile ơi, xem giúp cho mình xem nhé.
    Nam: 13/12/1981.
    Nữ: 5/9/1982
    Thấy mọi người nói năm 2011 ko được cưới mà lo quá. Xem giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều nhiều lắm.
    • 143 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Chào bigsmile, e thấy chị xem ngày cho mọi ng cẩn thận wa.
    Nhờ chị xem ngày giúp bọn e với, dự định của bọn e là tổ chức vào tháng 1-3(AL) năm 2011, ngày nào vào thứ 6, 7 or CN thì càng tốt.
    Nữ: 11/01/1986 DL--AL: 2/12/1985 Ất Sửu
    Nam: 2/12/1984 DL--AL: 10/11/1984 Giáp Tý
    Cảm ơn c nhiều.
    • 264 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Đầu tiên, sorry mọi người vì đã trả lời chậm trễ nhé, bữa giờ mỗi lần online là WTT lại có vấn đề, lúc WTT OK thì lại bị rớt mạng...
    Giờ mình sẽ trả lời liền đây....:Smiling:

Trích dẫn Nguyên văn bởi xthao_125 Xem bài viết
    Chị Bigsmile ơi ! E đọc mãi bảng của chị mà vẫn ko hiểu đc.huhu. Hay chị xem dùm e với. E tuổi Đinh mão, sinh ngày 14/4 AL. Người kia tuổi Ất Sửu, sinh ngày 19/1 AL.Tụi e dự định năm 2011 tổ chức đám cưới, chị xem dùm e khoản từ tháng 4 đến tháng 7 có ngày nào tốt nha chị (vào T7, CN càng tốt).E thanks chị nhiều nhiều.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xthao_125 Xem bài viết
    Chi Bigsmile ơi, cho e đính chính lại 1 chút nha.E sinh ngày 15/4 AL chứ ko phải 14/4.Chính xác là Nữ :15/4/1987 - Nam : 19/1/1985.Phiền chị xem lại dùm e nha.Thank chị !
    Đinh Mão - Ất Sửu
    Ngày 13/6DL giờ Mùi (1-3PM) là tốt nhất nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduong85_tn Xem bài viết
    Tuy 2 bạn rơi vào tứ hành xung nhưng xét về Mệnh - Thiên can - Địa Chi - Cung mệnh lại rất tốt!
    CR Nhâm Tuất - CD Ất Sửu
    Thật ra, ngày cưới mà lại chọn ngày cùng tuổi với CD-CR thì ko tốt, nhưng có thể thầy xét về thiên can Nhâm hợp với Mậu mà!
    Còn giờ Mùi thì lại khắc với CD, cái này thì mình ko hiểu!
    Sorry giúp được 2 bạn tới đây thôi!
    Bạn cho mình ngày cưới đi, để mình xem hôm đó có giờ hoàng đạo nào hợp với 2VC mình sẽ tư vấn thêm cho!

Ông thầy coi ngày đám hỏi là 26/2 al ( 30/03 DL) và ngày cưới là ngày 11/5 Al (12/06 DL) đều bắt đầu làm lễ lúc 13g30 đến 14g40.
    Mình cũng còn đang băn khoăn định đi xem lần nữa cho chắc, may quá thấy bạn tư vấn cho mọi người rất nhiệt tình nên nhờ bạn xem dùm mình trong tháng 4 hoac 5 Al
    Rất cảm ơn bạn
    Mình thấy ngày đám hỏi & đám cưới đã được chọn cũng tốt, giờ Hoàng đạo là giờ Mùi rất hợp với CD-CR!
    Vậy bạn có muốn coi cho T4-T5 nữa ko?

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vyy Xem bài viết
    Chị ơi coi giúp em với
    Anh xã sinh ngày 20/8/85 , em 25/5/85 theo lịch dương. Ba má chồng em đi coi thì 2/1/2011 hỏi, còn 29/5/2011 là ngaỳ cưới. Làm lễ nhà gái đúng 8h và làm lễ nhà trai lúc 9h. Chị xem giúp em ngày cưới tốt ko vì em coi nhiều sách ko thấy ngày 29/5 là ngày tốt
    Uhm, chị cũng thấy ngày 29/5 ko hợp cho cưới gả, ko biết ông thầy đó dựa trên tiêu chí nào để chọn ngày nữa....

Trích dẫn Nguyên văn bởi boyta Xem bài viết
    Hii chị ơi giúp em với. Em sinh ngày 05\10\1983 còn vợ em sinh ngày 23\05\1984 thì tháng 12 Âm lịch này cưới được vào nhưng ngày nào và ngày nào đẹp nhất ạ.
    Quý Hợi - Giáp Tý
    Được mỗi ngày 5/1DL giờ Mùi (1-3PM) thôi ah

Trích dẫn Nguyên văn bởi dunghuy8182 Xem bài viết
    Bigsmile ơi, xem giúp cho mình xem nhé.
    Nam: 13/12/1981.
    Nữ: 5/9/1982
    Thấy mọi người nói năm 2011 ko được cưới mà lo quá. Xem giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều nhiều lắm.
    Mình thấy người ta vẫn cưới hà rầm mà...
    Bạn muốn cưới vào thágn nào?

Trích dẫn Nguyên văn bởi thao.ntp Xem bài viết
    Chào bigsmile, e thấy chị xem ngày cho mọi ng cẩn thận wa.
    Nhờ chị xem ngày giúp bọn e với, dự định của bọn e là tổ chức vào tháng 1-3(AL) năm 2011, ngày nào vào thứ 6, 7 or CN thì càng tốt.
    Nữ: 11/01/1986 DL--AL: 2/12/1985 Ất Sửu
    Nam: 2/12/1984 DL--AL: 10/11/1984 Giáp Tý
    Cảm ơn c nhiều.
    Ất sửu - Giáp Tý
    Ngày 24/4DL giờ Mùi nhé!
    • 143 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Cảm ơn c đã xem giúp e. Chị à, BMC em đi xem ngày, BMC em chọn ngày cưới là ngày 16-3-2011 DL-->Âm lịch là ngày 12-2. Chị coi lại giúp e xem ngày này có hợp với 2 đứa e ko ạ-đợi đến tháng đại lợi thì lâu wwa. THanks chị nhiều nhiều.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quý Hợi - Giáp Tý
    Được mỗi ngày 5/1DL giờ Mùi (1-3PM) thôi ah
    EM thanks chi nhieu, vay ngay 20/12 Am lich thi sao a??
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị. Em vừa mới tham gia diễn đàn. Em tính sang năm em sẽ cưới. Em nhắm vào khoảng tháng 2 âm lịch năm 2011 là lễ hỏi và tháng 3 âm lịch năm 2011 là lễ cưới. Em muốn nhờ các anh chị xem dùm em ngày nào tốt để làm lễ hỏi và cưới ạ !

Nam:

Ngày 15 tháng 01 âm lịch năm 1989 dương lịch , Kỷ tỵ

Nử:

Ngày 01 tháng 03 âm lịch năm 1988 dương lịch , Mậu thìn.

Còn vài tháng nữa thôi, mà gia đình em có đi xem ngày thì thầy nói là tuổi hai đứa không hợp, nên không xem ngày được, thầy nói là đợi đến trước ngày cưới 1 tháng rưỡi sẽ nói ngày và sẽ chỉ cách giải hạn. Hix Hix. Nhưng còn rất nhiều việc phải lo nên nếu đợi đến đó thì hơi căng. Các anh chị nào có kinh nghiệm rành vụ này, xem giúp em với ạ! Thanks các anh chị nhiều ạ!
    • 264 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thao.ntp Xem bài viết
    Cảm ơn c đã xem giúp e. Chị à, BMC em đi xem ngày, BMC em chọn ngày cưới là ngày 16-3-2011 DL-->Âm lịch là ngày 12-2. Chị coi lại giúp e xem ngày này có hợp với 2 đứa e ko ạ-đợi đến tháng đại lợi thì lâu wwa. THanks chị nhiều nhiều.
    Ngày này tuy là ngày tốt cho cưới hỏi nhưng hơi khắc với CR đó nha!

EM thanks chi nhieu, vay ngay 20/12 Am lich thi sao a??
    Ngày này thì có các sao xấu Kiếp sát - Hoang vu - Địa Tặc không hợp cho cưới gả đâu!

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunshine.general Xem bài viết
    Chào các anh chị. Em vừa mới tham gia diễn đàn. Em tính sang năm em sẽ cưới. Em nhắm vào khoảng tháng 2 âm lịch năm 2011 là lễ hỏi và tháng 3 âm lịch năm 2011 là lễ cưới. Em muốn nhờ các anh chị xem dùm em ngày nào tốt để làm lễ hỏi và cưới ạ !

Nam:

Ngày 15 tháng 01 âm lịch năm 1989 dương lịch , Kỷ tỵ

Nử:

Ngày 01 tháng 03 âm lịch năm 1988 dương lịch , Mậu thìn.

Còn vài tháng nữa thôi, mà gia đình em có đi xem ngày thì thầy nói là tuổi hai đứa không hợp, nên không xem ngày được, thầy nói là đợi đến trước ngày cưới 1 tháng rưỡi sẽ nói ngày và sẽ chỉ cách giải hạn. Hix Hix. Nhưng còn rất nhiều việc phải lo nên nếu đợi đến đó thì hơi căng. Các anh chị nào có kinh nghiệm rành vụ này, xem giúp em với ạ! Thanks các anh chị nhiều ạ!
    Thầy nào mà nói chuyện tiền hậu bất nhất dữ vậy, đầu tiên thì nói ko coi được ngày, sau đó thì nói đợi đến trước ngày cưới 1,5t sẽ nói ngày và giải hạn là sao!
    Nói thiệt, chỉ có một chữ "nhảm" thôi!

Tuổi Chồng
    Năm : Kỷ Tỵ [己巳]
    Mệnh : Đại Lâm Mộc
    Cung : Khôn

Tuổi Vợ
    Năm : Mậu Thìn [戊辰]
    Mệnh : Đại Lâm Mộc
    Cung : Chấn

Khi xét về độ tương hợp của Vc thưỡng dựa trên các yếu tố sau Mệnh - Thiên can - Địa Chi - Cung mệnh

Về Mệnh
    Mệnh chồng : Âm Mộc - Mệnh vợ : Dương Mộc => Bình

Về Thiên Can
    Thiên can chồng : Kỷ - Thiên can vợ : Mậu => Bình

Về Địa Chi
    Địa chi chồng : Tỵ - Địa chi vợ : Thìn => Bình

Về Cung
    Cung chồng : Khôn - Cung vợ : Chấn => Hoạ Hại (không tốt)

Đây là phương pháp dựa trên khoa học huyền bí của cổ nhân, tuy nhiên điều quan trọng nữa là vận số

Em cũng thấy đó, trên 4 yếu tố thì có 3 yếu tố là Bình, chỉ có 1 yếu tố là xấu thôi! Và ở đây điều quan trọng nhất là 2 em có yêu thương nhau thật lòng ko, có thật sự muốn cùng nhau xây dựng 1 gia đình hạnh phúc hay ko, đó mới chính là điều cần phải lo lắng.
    Thời đại này rồi, làm gì còn chuyện hợp tuổi hay ko nữa, em thuộc thế hệ cuối 8x chắc chắn suy nghĩ phải thoáng hơn rồi đúng ko?

Chị tính thử ngày đám hỏi & đám cưới cho 2 VC nhé!
    Đám hỏi ngày 16/3DL giờ Ngọ (11h-13h)
    đám cưới ngày 24/4DL giờ Ngọ luôn!
    Chúc hạnh phúc nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 487 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Lại phải nhờ Bigsmile lần nữa rùi, 2 vc mình đều sinh năm 85 ( mình là 26/09, ông xã là 04/07). Nhờ nàng tìm hộ mình ngày cưới và ăn hỏi trong tháng 6 dương lịch được ko? Vì mình chỉ có thể cưới trong tháng này thôi. 2 ngày đó cách nhau tầm 10 ngày hoặc 2 tuần thì tốt, nếu được ngày cuối tuần thì càng tốt nữa, hihi. Tiện thể xem luôn giờ cho mình với nhé. Thanks nhìu nhìu
    :Rose: Một bông hồng có gai :Battin ey:
    • 264 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smallrose124 Xem bài viết
    Lại phải nhờ Bigsmile lần nữa rùi, 2 vc mình đều sinh năm 85 ( mình là 26/09, ông xã là 04/07). Nhờ nàng tìm hộ mình ngày cưới và ăn hỏi trong tháng 6 dương lịch được ko? Vì mình chỉ có thể cưới trong tháng này thôi. 2 ngày đó cách nhau tầm 10 ngày hoặc 2 tuần thì tốt, nếu được ngày cuối tuần thì càng tốt nữa, hihi. Tiện thể xem luôn giờ cho mình với nhé. Thanks nhìu nhìu
    hihihi, hình như hôm bữa coi cho nàng được ngày 21/5 rồi phải ko?
    Giờ kế hoạch thay đổi ah?
    Uki, đợi tí nào
    _ Ngày 19/6DL giờ Ngọ (11h-13h) đám hỏi
    _ Ngày 23/6DL giờ Ngọ đám cưới
    được 2 ngày này thôi, sorry hơi gần nhau! Nếu bạn thấy quá gần nhau thì có thể tổ chức đám hỏi vào ngày 16/6DL giờ Tỵ (9-11PM) cũng được!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bigsmile ơi, làm phiền bạn nữa nhé. lần trước bạn coi cho mình là ngày 12/03 Dl rồi nhưng cận quá, lo ko kip. Bạn xem giùm mình khoảng tháng 4 và đầu tháng 5 DL có ngày nào ko xấu lắm cho mình biết với nhé. Đi xem thầy, thầy chỉ cho ngày 22/05 thôi, còn mắng um lên nữa là đòi hỏi nhiều :Sad:. Mình thang 12/1982 Nhâm Tuất, ax 07/1972 Nhâm Tý. Cám ơn bạn nhiều.
    • 264 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_buon Xem bài viết
    bigsmile ơi, làm phiền bạn nữa nhé. lần trước bạn coi cho mình là ngày 12/03 Dl rồi nhưng cận quá, lo ko kip. Bạn xem giùm mình khoảng tháng 4 và đầu tháng 5 DL có ngày nào ko xấu lắm cho mình biết với nhé. Đi xem thầy, thầy chỉ cho ngày 22/05 thôi, còn mắng um lên nữa là đòi hỏi nhiều :Sad:. Mình thang 12/1982 Nhâm Tuất, ax 07/1972 Nhâm Tý. Cám ơn bạn nhiều.
    Nhâm Tuất - Nhâm Tí
    Tuổi Tuất cưới vào T3AL ko tốt, nên chỉ coi được vào T4AL thôi, ngày 22/5DL cũng tốt rơi vào CN nữa, nếu bạn muốn sớm hơn, mình coi được 1 ngày nữa là 18/5DL, ngày này rất tốt chỉ tiếc là rơi vào ngày thường!
    2VC cân nhắc xem sao nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy người ta vẫn cưới hà rầm mà...
    Bạn muốn cưới vào thágn nào?

Bigsmile ơi, tháng nào mà đại lợi cho hai vợ chồng mình trong năm 2011 ý. Bigsmile xem giúp hai tuổi vợ chồng mình thì như nào nữa nhé. Cảm ơn Bigsmile nhiều nhiều lắm
    • 39 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigsmile1283 Xem bài viết
    Nhâm Tuất - Nhâm Tí
    Tuổi Tuất cưới vào T3AL ko tốt, nên chỉ coi được vào T4AL thôi, ngày 22/5DL cũng tốt rơi vào CN nữa, nếu bạn muốn sớm hơn, mình coi được 1 ngày nữa là 18/5DL, ngày này rất tốt chỉ tiếc là rơi vào ngày thường!
    2VC cân nhắc xem sao nhé!

Bạn trả lời nhanh thật, cảm ơn bạn nhiều lắm, mình sẽ cân nhắc lại.
    • 49 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn ơi, coi dùm mình nhé. VC Nhâm Tuất hết. Định cưới vào cuối năm sau. Bạn chọn dùm mình ngày tốt, giờ tốt luôn nha. Thanks
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị, em ngồi cả buổi để chọn ngày đẹp cho anh trai cưới vợ.
    Chẳng là anh em sinh 19/10/1984 (25.09.84 al)
    chị dâu sinh 24/04/1986 (16.03.86 al)
    mẹ em đi xem ngày kêu 24.11.10 âm cưới, còn em thì đang muốn vào ngày 02/01/2011
    ( 28.11.10 al) vì ngày đó vào ngày lễ nhưng ko biết có tốt cho anh chị ý ko? xem giúp em với nha! ngày nào đẹp nhất ạ? em cảm ơn nhiều!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sunflower87; 11/12/2010 vào lúc 01:44 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lại phiền chị lần nữa, chị xem cho em được ngay 05/01 dương rùi nhưng cận ngày quá:Sigh:
    Chị xem hộ em khoảng từ 10 đến 20/01 dương có cưới được vào ngày nào không ạ, coi cả hộ em giờ đón dâu luôn nhé, nhà chúng em cách nhau 6km thui.
    cảm ơn chị nhiều