CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Các ngày tốt cho việc cưới hỏi trong năm 2011!

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 777 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 362 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

mình coi lịch vạn niên no'i ngày 4 thang' 6 nam 11...ky. tuổi thân ...chị xem dùm ạ ...định tổ chức đám cưới vào tháng 6/11DL

Nam Canh Thân
    Nữ Quý Hợi

• 65 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chào ban Bigsmile, mình tuổi Quý Hợi, chồng Giáp Tý. Hai đứa mình dự định cưới vào ngày 13/3 DL (nhằm ngày 09/2 AL) Bạn xem giúp mình ngày này có tốt không và thời gian rước dâu rồi đón vào nhà chồng thế nào cho tốt? Thanks ban nhiều!

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhâm Tuất & Mậu Ngọ tuy khắc về cả Mệnh, Thiên Can, và Cung; nhưng lại hợp Địa chi vì thuộc Tam hợp (Dần - Ngọ - Tuất) nên cũng ko đến nỗi, chị đừng lo!
    Em nói thiệt, thời buổi bây giờ đừng quá chú trọng, câu nệ về vụ khắc tuổi quá, chỉ thêm lo và tạo thêm nghịch cảnh ko đáng có thôi; điều quan trọng nhất và cũng là nền tảng hôn nhân chính là 2 VC có yêu thương nhau thật lòng hay ko, có muốn cùng nhau tạo dựng 1 gia đình hay ko, nếu thiếu điều này thì dù hợp tuổi gì đi nữa thì chắc gì sau này sẽ có hạnh phúc!
    Nữ tuổi Tuất xuất giá Đại lợi ở tháng 4 – 10!
    Để gia đình 2 bên yên tâm, mình có thể chọn ngày tốt, giờ tốt để rước dâu là được!
    Chị cứ bàn bạc với gia đình xem muốn tổ chức đám cưới vào tháng nào rồi báo cho em để em chọn ngày nhé!
    Hoặc là, chị có thể đến vài chùa hỏi ngày cưới, rồi hỏi luôn về vấn đề này, chùa nào thầy phán tốt nhất thì chị giả bộ chỉ chỗ để cho gia đình 2 bên tự tới nghe thấy nói cho yên tâm là tốt nhất.

Nghe e nói chị yên tâm rồi. Đúng là thời buổi giờ quan trọng là tình cảm của 2 VC, chuyện xem tuổi như là một truyền thống từ xưa đến giờ không thể thiếu. Nhưng nghe thầy phán vậy gia đình cũng hơi lăn tăn. Ở nhà tính đãi T04 hoặc T10 cũng được, bigsmiles xem giúp chị với nhé, được CN thì tốt nhất. Chị thấy nhờ e mà nhiều cặp trên đây được gỡ rối và yên tâm trong việc chọn ngày cưới lắm đó. Sẵn đây em có biết mặt bằng nào mình có thể thuê đãi tiệc cưới mà nhìn sang sang với lại nơi đặt tiệc nào ngon mà giá phải chăng (vừa muốn sang, ngon mà lại rẻ, khó chịu ghê hiiihi :Laughing Và chỗ may áo cưới nữa chứ. Nếu biết thì giới thiệu giúp chị. Chị cám ơn bigsmiles nhiều nhé. Chúc e một ngày làm việc vui.

• 264 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungphuong3112 Xem bài viết
    chị ơi , giúp em với ..e đọc bảng của chị mà k hiểu gì hết . c làm ơn coi dùm e được ko ?
    Chồng : 6/7/1968 - Mậu Thân
    Vợ : 31/12/1983 - Qúy Hợi
    tụi e dự định đám cưới vào khoảng tháng 6 - 8 DL năm tới , nhưng do tuổi xung khắc nên e rất muốn xem ngày cho kĩ một chút ! chị giúp dùm em nhé ! Cám ơn chị rất nhiều !
    T6 thì chỉ được mỗi ngày 29/6 DL (giờ Hoàng đạo là giờ Ngọ & Mùi (11-15h) là tốt thôi, rất tiếc là lại rơi vào ngày thường, hơi bất tiện! Còn T8 DL bạn chọn lại rơi vào T7 AL rồi, mà T7 thì ông bà ta đã dạy rồi, ko nên làm việc đại sự trong T7 mà!

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduong85_tn Xem bài viết
    2 đứa mình mới đi xem ngày ông thấy phán ngày cưới 11/05 AL (từ 13h30-14h40)
    Mình :1985
    Chồng: 1982
    vì tụi mình Tứ hành xung nên mình thắc mắc sao lại cưới vào ngày Mậu Tuất và rước dâu vào giờ Mùi
    Nhờ bạn xem và tư vấn dùm mình với. Rất cảm ơn và chúc bạn sức khỏe.
    Tuy 2 bạn rơi vào tứ hành xung nhưng xét về Mệnh - Thiên can - Địa Chi - Cung mệnh lại rất tốt!
    CR Nhâm Tuất - CD Ất Sửu
    Thật ra, ngày cưới mà lại chọn ngày cùng tuổi với CD-CR thì ko tốt, nhưng có thể thầy xét về thiên can Nhâm hợp với Mậu mà!
    Còn giờ Mùi thì lại khắc với CD, cái này thì mình ko hiểu!
    Sorry giúp được 2 bạn tới đây thôi!
    Bạn cho mình ngày cưới đi, để mình xem hôm đó có giờ hoàng đạo nào hợp với 2VC mình sẽ tư vấn thêm cho!

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoi_phuong_xa Xem bài viết
    mình coi lịch vạn niên no'i ngày 4 thang' 6 nam 11...ky. tuổi thân ...chị xem dùm ạ ...định tổ chức đám cưới vào tháng 6/11DL

Nam Canh Thân
    Nữ Quý Hợi
    Kỳ vậy ta, ngày 4/6 vừa khắc với tuổi Thân, lại vừa là ngày Canh Dần - cùng thiên can với CR thuộc chính xung rất tệ!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gracekelly Xem bài viết
    Chào ban Bigsmile, mình tuổi Quý Hợi, chồng Giáp Tý. Hai đứa mình dự định cưới vào ngày 13/3 DL (nhằm ngày 09/2 AL) Bạn xem giúp mình ngày này có tốt không và thời gian rước dâu rồi đón vào nhà chồng thế nào cho tốt? Thanks ban nhiều!
    Tuy ngày này ko hợp cho cưới hỏi cho lắm nhưng là ngày Đinh Mão, khá hợp với CD, cộng thêm làm lễ - rước dâu vào giờ hoàng đạo là Ngọ - Mùi (11h-15h) thì cũng khá hoàn hảo!
    Chúc 2 VC hạnh phúc nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 264 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_anan Xem bài viết
    Nhâm Tuất & Mậu Ngọ tuy khắc về cả Mệnh, Thiên Can, và Cung; nhưng lại hợp Địa chi vì thuộc Tam hợp (Dần - Ngọ - Tuất) nên cũng ko đến nỗi, chị đừng lo!
    Em nói thiệt, thời buổi bây giờ đừng quá chú trọng, câu nệ về vụ khắc tuổi quá, chỉ thêm lo và tạo thêm nghịch cảnh ko đáng có thôi; điều quan trọng nhất và cũng là nền tảng hôn nhân chính là 2 VC có yêu thương nhau thật lòng hay ko, có muốn cùng nhau tạo dựng 1 gia đình hay ko, nếu thiếu điều này thì dù hợp tuổi gì đi nữa thì chắc gì sau này sẽ có hạnh phúc!
    Nữ tuổi Tuất xuất giá Đại lợi ở tháng 4 – 10!
    Để gia đình 2 bên yên tâm, mình có thể chọn ngày tốt, giờ tốt để rước dâu là được!
    Chị cứ bàn bạc với gia đình xem muốn tổ chức đám cưới vào tháng nào rồi báo cho em để em chọn ngày nhé!
    Hoặc là, chị có thể đến vài chùa hỏi ngày cưới, rồi hỏi luôn về vấn đề này, chùa nào thầy phán tốt nhất thì chị giả bộ chỉ chỗ để cho gia đình 2 bên tự tới nghe thấy nói cho yên tâm là tốt nhất.

Nghe e nói chị yên tâm rồi. Đúng là thời buổi giờ quan trọng là tình cảm của 2 VC, chuyện xem tuổi như là một truyền thống từ xưa đến giờ không thể thiếu. Nhưng nghe thầy phán vậy gia đình cũng hơi lăn tăn. Ở nhà tính đãi T04 hoặc T10 cũng được, bigsmiles xem giúp chị với nhé, được CN thì tốt nhất. Chị thấy nhờ e mà nhiều cặp trên đây được gỡ rối và yên tâm trong việc chọn ngày cưới lắm đó. Sẵn đây em có biết mặt bằng nào mình có thể thuê đãi tiệc cưới mà nhìn sang sang với lại nơi đặt tiệc nào ngon mà giá phải chăng (vừa muốn sang, ngon mà lại rẻ, khó chịu ghê hiiihi :Laughing Và chỗ may áo cưới nữa chứ. Nếu biết thì giới thiệu giúp chị. Chị cám ơn bigsmiles nhiều nhé. Chúc e một ngày làm việc vui.
    Em chỉ tìm được 1 ngày tốt thuộc T4AL là ngày 29/5DL (giờ Hoàng đạo là giờ Tỵ: 9-11h) thôi!
    hihihi, còn mấy vụ mặt bằng đãi tiệc, áo cưới,... thì chắc chị và em chị chịu khó tìm tòi, tham khảo mấy CD trên đây nha, mấy vụ đó em ko có kinh nghiệm, vẫn còn đang học hỏi, vì năm sau em mới làm CD lận....
    Chúc 2VC em chị hạnh phúc nhé!:Rose:

• 175 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi hungphuong3112
    chị ơi , giúp em với ..e đọc bảng của chị mà k hiểu gì hết . c làm ơn coi dùm e được ko ?
    Chồng : 6/7/1968 - Mậu Thân
    Vợ : 31/12/1983 - Qúy Hợi
    tụi e dự định đám cưới vào khoảng tháng 6 - 8 DL năm tới , nhưng do tuổi xung khắc nên e rất muốn xem ngày cho kĩ một chút ! chị giúp dùm em nhé ! Cám ơn chị rất nhiều !
    T6 thì chỉ được mỗi ngày 29/6 DL (giờ Hoàng đạo là giờ Ngọ & Mùi (11-15h) là tốt thôi, rất tiếc là lại rơi vào ngày thường, hơi bất tiện! Còn T8 DL bạn chọn lại rơi vào T7 AL rồi, mà T7 thì ông bà ta đã dạy rồi, ko nên làm việc đại sự trong T7 mà!

Chị ơi , vậy chị có thể coi giúp dùm em năm sau thì ngày tháng nào tốt nhất cho đám cưới của hai đứa em vào năm tới được ko ? nếu tụi e đính hôn vào tháng 4 âm lịch thì có ngày nào tốt ko ? đám cưới vào ngày tốt là được (nếu rơi vào cuối năm)..e phân vân quá ! ko biết làm sao cho tốt nhất nữa ! c tư vấn giúp em nhé ! cám ơn chị nhiều lắm ! chúc chị buổi tối vui vẻ !

• 264 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Như vầy, nữ Quý Hợi xuất giá Đại lợi ở tháng 3 – 9 Tiểu lợi ở tháng 2 – 8, nếu muốn cưới vào đầu năm thì em chọn T2-T3, còn nếu muốn vào cuối năm thì chọn T8-T9!
    Đính hôn của em có phải là đám hỏi ko?
    Đám hỏi có thể cách đám cưới 3-4 tháng hoặc 1-2 tháng, cũng có người làm đám hỏi cách đám cưới có 1-2 tuần thôi!
    Vậy ý em muốn tổ chức vào tháng nào?

• 175 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigsmile1283 Xem bài viết
    Như vầy, nữ Quý Hợi xuất giá Đại lợi ở tháng 3 – 9 Tiểu lợi ở tháng 2 – 8, nếu muốn cưới vào đầu năm thì em chọn T2-T3, còn nếu muốn vào cuối năm thì chọn T8-T9!
    Đính hôn của em có phải là đám hỏi ko?
    Đám hỏi có thể cách đám cưới 3-4 tháng hoặc 1-2 tháng, cũng có người làm đám hỏi cách đám cưới có 1-2 tuần thôi!
    Vậy ý em muốn tổ chức vào tháng nào?
    Dạ , vậy e có thể cho em hỏi : đám hỏi đầu năm vào t2 or 3 thì ngày nào tốt cho tụi em - rồi cuối năm tháng t8-9 tụi em đám cưới - thì chọn ngày nào được vậy chị ! e rất mong c giúp dùm em ! cám ơn chị nhiều lắm ! Chúc chị wk vui vẻ nhé !!!:Rose::Rose::Rose:

• 264 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungphuong3112 Xem bài viết
    Dạ , vậy e có thể cho em hỏi : đám hỏi đầu năm vào t2 or 3 thì ngày nào tốt cho tụi em - rồi cuối năm tháng t8-9 tụi em đám cưới - thì chọn ngày nào được vậy chị ! e rất mong c giúp dùm em ! cám ơn chị nhiều lắm ! Chúc chị wk vui vẻ nhé !!!:Rose::Rose::Rose:
    Đám hỏi vào ngày 11/3DL và đám cưới vào 24/9 là đẹp nhất nhé!

• 175 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

ngày đám cưới là ngày DL luôn hả chị ??? hay âm lịch ???

e cám ơn chị nhiều lắm lắm !!!