Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Các năm, tháng,ngày, giờ cưới hỏi tốt ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 29.9K Lượt đọc
  • 337 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bác Dai-cat nhiều ạ, bọn em cũng đang tính cho phù hợp ạ, thấy mọi người bảo cưới lấy ngày được nhưng em cũng không biết thế nào, hic.
    Chị ở công ty em sinh ngày 10/03/1989 (âm lịch), chú rể sinh ngày 03/10/1985 (âm lịch), dự định cưới vào 17/9 âm lịch năm nay.
    Bác xem hộ em ngày đó có tốt không với ạ?
    Em cảm ơn bác nhiều ạ.

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dai-cat Xem bài viết
    Chào bạn! Tháng 2 có 2 ngày 8 và 26 bạn nha. Chúc bạn hạnh phúc.
    Cám ơn bác rất nhiều . Em chọn ngày 8/2/2014 âm lịch . Ngày này hợp với 2 đứa luôn hả bác , tụi em có phải kiêng kị gì không bác . Bác xem dùm em giờ tốt rước dâu với . Cám ơn bác dai-cat nhiều lắm ^^

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho e hỏi một chút, e cuối năm nay lấy chồng, 2 đứa cũng đinh mão 1987, bên nhà trai đi xem thì bảo là tháng 12 năm nay cưới, ngày 12 tháng 12 âm lịch thì ăn hỏi còn ngày 19/12 âm lịch thì cưới, 2 bên đã thống nhất như thế rồi, nhưng giờ bố mẹ e xem lịch vạn sự thì thấy 2 ngày đó xấu lắm, bố cứ bảo ko dược vì chuyện của cả đời ng chẳng may cưới vào ngày xấu như thế sau này 2 đứa làm sao thì lại lo lắng.còn bên nhà trai đi xem thì bảo 2 đứa bọn e ko cưới thág đẹp được àm pahir cưới ngược với quy luật bình thường tức là tháng đẹp nhất lại alf tháng ngâu ( bthuong thì ko ai cưới tháng ngâu cả) giờ bố mẹ bên e cứ lo lắng làm e cũng sốt ruột, vì cái này nahf trai xem và dịnh ngày mà, đúng là chuẩn bị cho một đám cưới thật là nhiều vẫn đề phải lo. mong các mẹ tư vấn giúp e

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Đại Cát,

Em xin Bác Đại Cát xem cho em ngày tháng rất giờ tốt để đám cưới năm 2014 (Âm-Dương lịch).
    Em tên Caroline, sinh ngày 8 tháng 2 năm 1987 Dương lịch lúc 1 giờ 30 sáng (nữ Đinh Mão). Chồng tương lai của em tên Aurélien, sinh ngày 26 tháng 5 năm 1986 Dương lịch lúc 10 giờ 15 sáng (nam Bính Dần).

Em cảm ơn Đại Cát nhiều lắm. Việc này rất la quan trọng và khẩn cấp để mà đặt được chỗ đám cưới.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bac Dai Cat cho e hoi cd sinh cuoi thang 12/1989,cr 1/2/1986 nha trai xem ngay la 9/9 nam nay cuoi co duoc ko Bac

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Dai Cat xem giúp em với ạ. Em là nữ sinh vào lúc 14h kém ngày 07/12/1988, Người yêu em sinh ngày 09/05/1989 ( âm lịch) Bọn em dự định sang năm 2014 e được tuổi sẽ lấy ạ ? Bác xem giúp em xem ngày tháng nào tốt với. Em đang thích cưới luôn tháng giêng không biết có được không hả bác ? Em cám ơn bác nhiều nhiều ^^

• 142 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Nhờ bác dai-cat xem giúp em ngày ăn hỏi với ngày cưới với ạ, em muốn cưới trong tháng 10 âm lịch năm nay ạ
    Em sinh vào 5h30 ngày 19/12/1987 (AL)
    Bạn trai em sinh vào 15h30 ngày 5/12/1987 (AL)
    Em cảm ơn bác nhiều

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hasea Xem bài viết
    Hik, không biết có phải là xem sớm quá không mà chưa thấy bác dai_cat trả lời em. Em chỉ muốn biết sớm để còn sớm lo liệu và chuẩn bị. Em xem đọc 1 số trang thì bảo tuổi cô dâu thì cưới tháng 4 và tháng 12 mới đẹp, mà tháng 12 thì xa quá, nên em mới muốn hỏi bác xem thế nào, mà đầu năm thì em lại sợ gấp không chuẩn bị đủ tiền nong.Bác xem giúp em với nhé!Cám ơn bác nhiều!
    Bạn xem được ngày chưa bạn ơi ?! Mình cũng cùng ngày sinh với bạn í. Mình đáng thích cưới vào tháng giêng năm sau mà không biết có được không. Hic

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhờ bác Đại cát xem dùm em!
    CD: sinh ngày 6/12/1988 (AL- lúc 10-11h sáng)
    CR: sinh ngày 27/08/1983 (AL- lúc 20h)
    chúng em nên cưới năm nay hay năm sau thì tốt ah?
    Nếu cưới năm nay thì tháng mấy thì tốt ạh?
    Nếu sinh con năm nào thì tốt ah?

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dai-cat Xem bài viết
    Chào bạn! bạn sinh KỶ TỴ nha, năm sau bạn cưới được ( không phải năm tuổi). Bạn có thể cưới vào tháng 2,8 là tốt nha. Bạn cứ căn cứ vào tình hình thực tế của gia đình rồi chọn tháng cưới, sau đó tôi sẽ coi ngày giò sau. Nói chung tuổi 2 bạn lấy nhau thì tốt đó, nhưng về mặt con cái và tài chính thì nên chú ý nha( có khi phải đánh đổi 1 trong 2). Vả lại, bạn gái sinh vào ngày không có lợi cho việc tình cảm, nên cũng cần chú ý về vấn đề này nha.
    Chúc bạn hanh phúc
    Đánh đổi 1 trong 2 là sao Anh? Anh làm em lo quá. Vậy có thể sinh con năm nào để hợp tuổi bố mẹ và hóa giải được không Anh? Em tính sinh con năm 2015 tuổi Mùi cho hợp với bố (tuổi Ngọ) thì có được ko? Nếu không thì năm nào tốt? Theo 2 tháng cưới mà Anh nói thì chắc em làm đám cưới vào tháng 8 cho thoải mái thời gian. Anh cho em xin ngày giờ cụ thể luôn nhé. Phiền Anh nói rõ chuyện con cái và tài chính nhé. Ôi Em cám ơn Anh nhiều lắm Đại Cát ạ. Hihi