CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Các năm, tháng,ngày, giờ cưới hỏi tốt ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 30K Lượt đọc
  • 337 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 159 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucvatc Xem bài viết
    Em tuổi AL là 1989 vậy năm 2014 em 26tuoi (đã + tuồi mụ), 26/9 = 2 dư 8, cưới là phạm kim lâu hả Anh? Có sao ko? Tháng 2 và tháng 8, tháng nào tốt nhất? Chắc tháng 8 được đó, anh xem giúp em ngày giờ tốt, giải kim lâu luôn nha, cám ơn anh nhiều lắm.
    Chào bạn! Năm sau nếu bạn tổ chức thì phạm KIM LÂU lục súc, nói chung là chủ yếu sẽ ảnh hưởng tới vạt nuôi trong gia đình. Còn nếu trong gia đình không có chăn nuôi gia súc thì có thể tổ chức được bạn nha, bạn có thể xem xét rồi tự quyết định nha. Còn bạn nên tổ chức ngày 26/8 thì sẽ tốt, dùng giờ từ(11-15h), tránh dùng giờ (9-11h). Chúc bạn hạnh phúc.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dai-cat Xem bài viết
    Chào bạn! Tuổi của 2 bạn đến với nhau theo tôi cũng bình thường, cũng có cái tốt và cũng có cái xấu. Nói chung chủ yếu là tình cảm của 2 bạn dành cho nhau mà thôi, còn chuyện tổ chức cưới thì bạn có thể tổ chức năm nay hoặc sang năm nha. Tổ chức năm nay sẽ tốt hơn năm sau, nếu tổ chức năm nay thì bạn có thể tổ chức vào tháng 6 là tốt nhất không thì tháng 12, còn sang năm thì có thể tổ chức vào tháng 1(tốt), tháng 6(tốt), tháng 12. Nếu có chuyện gì cần chia sẻ bạn cứ hỏi, tôi sẵn sàng giúp đỡ. Chúc bạn hạnh phúc.
    Cám ơn a Đại Cát nhiều, anh cho em hỏi là tháng 12 anh nói là âm lịch hay dương lịch? Nếu được anh tư vấn dùm em ngày nào tốt trong cuối năm nha, thanks anh nhiều !

• 159 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kid3110 Xem bài viết
    Cám ơn a Đại Cát nhiều, anh cho em hỏi là tháng 12 anh nói là âm lịch hay dương lịch? Nếu được anh tư vấn dùm em ngày nào tốt trong cuối năm nha, thanks anh nhiều !
    Chào bạn! tất cả các ngày, tháng tôi coi đều là ngày âl bạn nha. Ngày 8/12 năm nay là tốt cho bạn, dùng giờ (13-15h, 17-19h). Chúc bạn hạnh phúc.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào anh Đại Cát,

Mình sinh ngay28/05/1987, cô dâu 20/06/1987, tính cưới ngày 23/7/2013 dương lịch, đi xem vài nơi nói mình phải tổ chức cưới 2 lần (cưới giả) phải hem vậy anh. Vả thủ tục như thế nào nhỉ ? Nhờ anh tư vấn cho mình với ^_^

Thanks anh Đại Cát nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anhdodo; 11/06/2013 vào lúc 11:12 AM.

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn! Trong tháng 3âl thì bạn có thể dùng ngày 21 nha,tháng 2 bạn có thể dùng ngày 25. Theo tôi 2 gia đình ở cách xa như vậy thì khi đón dâu sẽ rất khó tính giờ vào đón dâu và giờ về nhà trai, mà như ở trên bạn đã hỏi ngày tổ chức ở nhà trai và nhà gái rồi thì theo tôi chỉ cần tổ chức ở 2 nhà là được bạn nha. Theo tôi bạn nên sinh năm 2014. Chúc bạn hạnh phúc.
    Em cảm ơn anh rất nhiều!
    Ở quê e có tục là nếu ở xa thì nhà gái tổ chức trước, sau đó nhà gái( đại diện vài người) sẽ vô ở KS gần chỗ nhà trai, tới giờ tốt thì nhà trai đem xe tới rước cô dâu về. Cho e hỏi là giờ nào là tốt trong ngày 21.3al để cô dâu bước vào nhà chồng ạ?
    Còn nữa, nếu cưới 21.03.2014 thì làm sao e sinh con kịp vào năm 2014( Ngọ) hả anh? ( vì thai 9 tháng 10 ngày mà). Vậy lỡ không kịp thì sinh qua năm 2015( Mùi) có tốt cho gia đình không ạ? Hay là tụi e phải có e bé trước khi cưới 1 tháng ?

• 159 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhdodo Xem bài viết
    Chào anh Đại Cát,

Mình sinh ngay28/05/1987, cô dâu 20/06/1987, tính cưới ngày 23/7/2013 dương lịch, đi xem vài nơi nói mình phải tổ chức cưới 2 lần (cưới giả) phải hem vậy anh. Vả thủ tục như thế nào nhỉ ? Nhờ anh tư vấn cho mình với ^_^

Thanks anh Đại Cát nhiều
    Chào bạn! Theo tôi bạn không cần thiết phải bày vẽ làm gì, tổ chức 1 ngày là được nha. Nói chung trong mệnh của chú rể cũng cần cẩn thận trong vấn đề tình cảm( số bạn rất đào hoa), sau này trong cuộc sống nên giữ khoảng cách đối với bạn khác giới. Nếu không thì chuyện tình cảm 2 bạn sẽ không tốt. Còn bạn có thể tổ chức ngày 23/7 (16/6 âl) cũng được, ngày đó cũng tốt. Nhưng nếu tốt hơn thì bạn có thể dùng ngày (10/6 âl) nha. Chúc bạn hạnh phúc.

• 159 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emvabien Xem bài viết
    Em cảm ơn anh rất nhiều!
    Ở quê e có tục là nếu ở xa thì nhà gái tổ chức trước, sau đó nhà gái( đại diện vài người) sẽ vô ở KS gần chỗ nhà trai, tới giờ tốt thì nhà trai đem xe tới rước cô dâu về. Cho e hỏi là giờ nào là tốt trong ngày 21.3al để cô dâu bước vào nhà chồng ạ?
    Còn nữa, nếu cưới 21.03.2014 thì làm sao e sinh con kịp vào năm 2014( Ngọ) hả anh? ( vì thai 9 tháng 10 ngày mà). Vậy lỡ không kịp thì sinh qua năm 2015( Mùi) có tốt cho gia đình không ạ? Hay là tụi e phải có e bé trước khi cưới 1 tháng ?
    Chào bạn! theo tôi thì bạn không cần phải có em bé trước đâu nha, vì nếu....thì bạn sẽ khổ. Nên bạn cứ từ từ không phải vội, trong năm 2014,2015 đều được nha ( 2014 tốt hơn mà thôi). Còn ngày 21 nên dùng các giờ từ (5-7h,11- 13h, 13-15h), giờ vào đón dâu và giờ về nhà trai nên trong khoảng những giờ đó sẽ tốt. Chúc bạn hạnh phúc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào anh Đại Cát!
    May quá tìm được topic này, chúng em định cưới trong năm nay, đang điên đầu vì chuyện ngày tháng đây. Anh xem hộ chúng em với.
    Chú rể: sinh ngày 27/06/1986 Dương Lịch (tức 21/05 Năm Bính Dần)
    Cô Dâu: sinh ngày 13/09/1987 Dương Lịch (tức 21/07 năm Đinh Mão)
    Anh xem hộ em xem tuổi chúng em có hợp không, nên cưới hỏi vào ngày tháng nào. Em cám ơn anh nhiều!!!!!!!

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vui quá khi tìm được topic này. Đại Cát có thể xem ngày giờ tháng tốt cho việc cưới hỏi của bọn mình được không? Nhà trai đang muốn cuối năm nay cưới vì bảo năm nay cả 2 đều tốt còn năm sau không tốt cho chú rể, trong khi nhà mình cũng không muốn cưới năm nay phạm phải kim lâu. Ôi mình đang điên đầu về vấn đề này đây, Đại Cát xem hộ mình với nha: cô dâu:sinh 25/4/1988 (Dương lịch), lúc 21h- 21h30 còn chú rể: 6/ 10/1987 (dương lịch).
    Cám ơn Đại Cát nhìu!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Qua một thời gian nhận và trả lời các câu hỏi của các bạn, tôi thấy rằng việc chọn ngày cưới, hỏi là một chủ điểm được rất nhiều các bạn trẻ quan tâm. Đại Cát xin được đưa một bài viết để các bạn hiểu thêm về thuật chọn ngày của người xưa.
    Thật vui vì gặp được topic của anh! Mong anh xem giúp em ngày cưới hỏi với ạ, CD 09/07/1990 (ÂL) CR 06/11/1990 (ÂL), gia đình 2 bên đã dự định là trong tháng 10 ÂL năm nay, nhưng do nhà gái vừa mới gã chị của CD vào tháng 4 năm nay, nghe mọi người nói 1 năm gã 2 người không tốt nên ko biết thế nào. Mong anh xem ngày tốt giúp em và giải thích về việc 1 năm gã 2 người. Em cảm ơn anh nhiều!