CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Các năm, tháng,ngày, giờ cưới hỏi tốt ?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 32.3K Lượt đọc
  • 337 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 159 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi winter468 Xem bài viết
    Bác ơi bác làm ơn xem cho em với. Cô dâu : sinh vào lúc 9h kém 15 phút sáng ngày 30/11/1977 dương lịch. Chú rể sinh ngày 13/5/1981 dương lịch cưới ngày nào sau ngày 30/9 dương lịch năm nay đẹp hả bác.
    Bác xem giúp em cả giờ rước dâu với bác nhé.
    Cảm ơn bác nhiều ạ.
    Chào bạn! Tuổi của 2 bạn kết hôn tốt lắm, nay lại được ngày tốt và vào cuối tuần chắc bạn cũng thấy tốt phải không? Tuy nhiên trong cuộc sống thì vợ chồng luôn luôn phải giữ hòa khí thì tốt lắm. Còn về ngày cưới,sau ngày 30/9 thì bạn có thể dùng ngày 6/10(2/9âl) dùng giờ từ (11-15h), tránh dùng giờ (7-9h Đại sát XẤU). Chúc bạn hạnh phúc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ngày Dương lịch bác ạ. Nếu vậy bác xem giúp tuổi của cô dâu chú rể có hợp với nhau không ạ
    Chú rể 18/11/1994 12h- 1h tối
    Cô dâu 22/7/1994 9h tối dương lịch hết bác nhé
    Nếu cả 2 vẫn cưới và rước dâu ngày 28/7 dương thì có xấu với cha mẹ 2 bên lắm không ạ
    Có cách nào hoá giải được không hả bác

Trích dẫn Nguyên văn bởi dai-cat Xem bài viết
    Chào bạn! Tuổi 2 bạn tổ chức cưới năm nay được nhưng nên tổ chức vào tháng 5, 10,11 thì tốt. Còn bạn hỏi ngày 28/7 có hợp không thì tôi không thể trả lời bạn được vì tôi không biết bạn hỏi đó là ngày âm lịch hay dương lịch. Nhưng dù đó là ngày âm lịch hay dương lịch thì tháng đó bạn tổ chức thì không tốt cho bố mẹ của CÔ DÂU & CHÚ RỂ nha. Chúc bạn hạnh phúc.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Em có trang page trên Facebook nên sẽ giúp các chị up phụ những bài liên quan đến trang page của em
    Về các mặt hàng rẻ dành cho các teen nhé
    Mẹ nào có hàng rẻ save em để em úp phụ cho ạg
    • 159 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zuhytran Xem bài viết
    Ngày Dương lịch bác ạ. Nếu vậy bác xem giúp tuổi của cô dâu chú rể có hợp với nhau không ạ
    Chú rể 18/11/1994 12h- 1h tối
    Cô dâu 22/7/1994 9h tối dương lịch hết bác nhé
    Nếu cả 2 vẫn cưới và rước dâu ngày 28/7 dương thì có xấu với cha mẹ 2 bên lắm không ạ
    Có cách nào hoá giải được không hả bác

Chào bạn! bạn cưới tháng đó không tốt cho cha mẹ chú rể, cha mẹ chú rể nên tránh mặt khi con dâu về nhà hoặc mọi việc bên nhà chú rể có thể nhờ bác trưởng họ đứng ra tổ chức cũng như sắp lễ báo cáo gia tiên. Còn về tuổi của 2 bạn cũng bình thường không tốt lắm bạn nha, cần sống chan hòa năng lễ cầu nguyện sẽ tốt cho 2 bạn nha. Chúc bạn hạnh phúc.
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dai-cat Xem bài viết
    Chào bạn! Tuổi của 2 bạn kết hôn tốt lắm, nay lại được ngày tốt và vào cuối tuần chắc bạn cũng thấy tốt phải không? Tuy nhiên trong cuộc sống thì vợ chồng luôn luôn phải giữ hòa khí thì tốt lắm. Còn về ngày cưới,sau ngày 30/9 thì bạn có thể dùng ngày 6/10(2/9âl) dùng giờ từ (11-15h), tránh dùng giờ (7-9h Đại sát XẤU). Chúc bạn hạnh phúc.
    Em cảm ơn bác nhiều lắm. Thôi bác thương cho trót bác làm ơn xem cho em còn ngày giờ nào sau ngày 6/10 được không ạ. Vì ngày 6/10 cũng gấp quá (so với 30/9 bọn em mới xong công việc) sợ không chuẩn bị kịp ạ. Với lại bác ơi em mệnh thổ ông xã em mệnh mộc theo ngũ hành thì thổ khắc mộc phải không. Em có chút băn khoăn vậy nhờ bác xem cho em tiếp, em cảm ơn bác.
    • 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em cảm ơn bác nhiều nhé

Em có trang page trên Facebook nên sẽ giúp các chị up phụ những bài liên quan đến trang page của em
    Về các mặt hàng rẻ dành cho các teen nhé
    Mẹ nào có hàng rẻ save em để em úp phụ cho ạg
    • 103 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thế t của em và Anh xã tháng nào cưới sẽ tốt vậy Anh ? Em cưới tháng 2 đựoc k? Em muốn trước Tết cho vui sau Tết buồn
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác ơi, E lại làm phiền bác nữa rùi, Bác xem giup E xem hôm 2/9 bọn E muốn kết hợp ăn hỏi vào buổi sáng có được không ah? và nếu được thì bác xem hộ E giờ ăn hỏi, để nhà trai vào làm lễ ăn hỏi là mấy h với ah? và ngày 8/9 bọn e tổ chức tiệc cưới ở nhà hàng đãi khách có được ko ah?
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn! thế thì thể này bạn nha. Xa như vậy thì nhà trai có thể đi từ hôm trước và khi đón dâu thì vào nhà gái vào thời gian 13h05, làm thủ tục rồi 13h35 xuất phát về.Làm sao khi về nhà trai từ (19-22h) vào làm lễ là được. Còn việc đãi tiệc thì gia đình nên bàn bạc, bố trí cho hợp lý là được bạn nha.Chúc bạn hạnh phúc.

Bác ơi, E lại làm phiền bác nữa rùi, Bác xem giup E xem hôm 2/9 bọn E muốn kết hợp ăn hỏi vào buổi sáng có được không ah? và nếu được thì bác xem hộ E giờ ăn hỏi, để nhà trai vào làm lễ ăn hỏi là mấy h với ah? và ngày 8/9 bọn e tổ chức tiệc cưới ở nhà hàng đãi khách có được ko ah?
    • 268 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Vừa vào lại WTT và tính tàu ngầm xem vụ cưới hỏi thì gặp luôn top của bác dai_cat ^!^ xem như có duyên nên xin 1 ô đất nhỏ tại vườn nhà bác ^!^

Chuyện tình cảm thì đã tồn tại cũng gần tròn 2 con số và giờ cũng bị hối mà do gia đình bên trai vừa làm đám cưới cho người anh vào trong tháng 4 AL rồi nên tính cuối năm gặp gia đình bên gái và sẽ tiến hành xem ngày được thì năm sau.

Mà múa may xem sơ qua khi được đọc các bài chỉ tính ngày để ko rơi vào năm tuổi CD bị Kim Lâu trên ngoisao.net hình như năm sau CD sẽ rơi vào vậy thì có khi phải cuối năm sau phải ko bác dai_cat ^!^ và cũng có 1 vấn đề ngoài xem ngày 1 tí xíu ạ....là vì cứ thấy bị kéo dài thì việc cưới sinh này sẽ được tiến hành chứ bác ^!^

CD: 15/11/1985 AL
    CR: 06/03/1985 AL

Mong bác xem qua giúp. Có thể bác là người đầu tiên xem giúp vụ này đấy ạ. Biết là sẽ do bên nhà trai xem ngày nhưng nếu có duyên bác xem qua thì sẽ lấy cái bác xem làm kiến thức căn bản ạ ^!^

Chúc bác sức khỏe ^!^ mong tin bác.
    Nam Mô A Di Đà Phật *_* Cám ơn Phật đã cho Con niềm tin
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có bác nào biết xem Giờ cưới/hỏi không, giúp em với

Các anh chị ơi, có anh chị nào biết xem giờ tốt, xem giúp em giờ ăn hỏi được ko ạ Em tuổi Quý hợi, còn bạn trai em tuổi Nhâm tuất. Đã định ngày cưới rồi (( 24/9 âm lịch), nhưng còn về ngày ăn hỏi cứ thay đổi đi thay đổi lại, cuối cùng chọn ngày 22/8 âm lịch (vì vào thứ 7), nhưng ko biết xem giờ...

• Loại rau củ nào tốt nhất cho bé trong thời kỳ ăn dặm.

Cháu mình được 8 tháng, đang ăn bột ăn dặm, mẹ bé muốn cho con chuyển qua ăn cháo, nhưng vẫn băn...

• Hỏi về ngày giờ cưới.

Hai vợ chồng em bằng tuổi, đều sinh năm 1984, bố chồng em nhờ thầy xem ngày và bảo 10/1 Tết 2012 âm lịch ăn hỏi và 12/1 Tết âm lịch 2012 thì làm đám cưới. Tuy nhiên, em vừa em ngày trên mạng thì tháng 1 Tết chỉ có ngày 2 và 3 Tết là đẹp. Mẹ nào biết về ngày tháng thì chỉ cho em với ạh. Thanks các...

• "Bí kíp" của mọi cô dâu

Dù đã lên kế hoạch chi tiết cho ngày cưới, cô dâu vẫn có thể gặp nhiều tình huống không hề chuẩn...

• Chồng có thể xấu, nhưng không thể không biết kiếm tiền!

Hôm nọ đọc bài viết "Vợ có thể xấu, nhưng không thể không biết nấu ăn", tôi cũng có nhiều suy nghĩ...

• 52 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bác đại cát có thể xem dùm em tháng 12 năm nay ngày nào tốt để làm đám hỏi ko a? em mới đi xem thầy về, thầy nói là ngày 22/12, mà ba em thì có cuốn sách gì đó, mở ra xem nó kêu ko tốt nên ổng ko chịu. Giờ em không biết sao luôn, mong bác giúp em , em tuổi đinh mẹo, ban trai em mậu thìn