CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Các năm, tháng,ngày, giờ cưới hỏi tốt ?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 34.9K Lượt đọc
  • 337 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 229 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Bác dai-cat ơi, bác làm ơn xem dùm em xem từ giờ đến cuối năm ngày nào hoặc tháng nào đẹp nhất để em làm đám cưới ạ? Cô dâu sinh 21h30 ngày 01-10-1984, chú rể 10-03-1969, giờ sinh ko rõ (ko hiểu có cần giờ sinh ko?)
    • 22 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bác Dai-cat thân mến, bác có thể xem giúp em ngày tổ chức cưới và hỏi đc ko ạ. em định đầu năm sau tổ chức, vì nếu tổ chức cuối năm nay thì ko kịp chuẩn bị ạ. em là Cd 5.1.1990(Âm Lịch)5h hơn chiều - CR 2.9.1984(Âm lịch) 5h sáng.
    Em cảm ơn bác nhiều ạ
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dai-cat Xem bài viết
    Chào bạn! theo tôi thì bạn không cần phải có em bé trước đâu nha, vì nếu....thì bạn sẽ khổ. Nên bạn cứ từ từ không phải vội, trong năm 2014,2015 đều được nha ( 2014 tốt hơn mà thôi). Còn ngày 21 nên dùng các giờ từ (5-7h,11- 13h, 13-15h), giờ vào đón dâu và giờ về nhà trai nên trong khoảng những giờ đó sẽ tốt. Chúc bạn hạnh phúc.
    Anh Đại Cát ơi,hôm nay e nhận dc tin zui, e có thai rồi a ạ, mặc dù tụi e đã cẩn thận dùng bcs nhưng mà chắc ông trời bảo em nên làm mẹ năm 2014 thì e nghe thôi ạ.Con cái là trời cho mà. Rất bất ngờ nhưng rất vui a ơi.Vậy là thai e đã 1 tháng 10 ngày rồi, chú rễ và Ba mẹ 2 bên cũng tính cưới luôn trước khi bụng bầu e quá to( theo kinh nghiệm của mấy chị thì bầu 4 tháng vẫn mặc áo cưới đẹp a ạ). Anh xem giúp e nếu cưới trong năm này thì cưới tháng mấy ạ?ngày 15/8al là nhà trai tới thăm gia đình e(đã đặt vé máy bay cách đây 6 tháng), a xem nếu e cưới lun trong tháng 8 or 9 âm lịch năm này có dc không?Nếu cưới thì ngày nào tốt và tiện dc ạ. Chắc cưới gửi ở nhà gái thôi ạ, vì e sợ không có sức khỏe nếu di chuyển nhiều. dù e đang lo lắng vì vỡ kế hoạch nhưng niềm vui có con khiến e và ox vẫn lạc quan. Rất mong a giúp đỡ. Em cảm ơn rất nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác Dai_cat ơi, xem ngày tháng cưới trong năm này dùm em nhé.

Vợ: 11/11/1987 (Âm lịch) sinh lúc 1h 30 khuya gần sáng
    Chồng: 13/12/1982 (Âm lịch) lúc 15h 30

Thx Bác nhiều ^^
    • 81 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Anh dai-cat ơi, xem giúp em nữa ạ. Em sinh ngày 27/10/1988 DL, bạn trai sinh ngày 08/12/1987 DL. Bố mẹ định đám hỏi trong năm nay, sang năm thì cưới. Anh xem giúp em có vấn đề gì không ạ? Và đám hỏi, đám cưới tháng nào thì tốt? Cám ơn anh nhiều nhiều ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi nữ sinh 7g5 sáng ngày 10/3/1989 lấy chồng sinh 27/3/1984 có tốt không?Em định khoảng tháng 8 AL năm 2014 cưới được ko ah?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dai-cat Xem bài viết
    Qua một thời gian nhận và trả lời các câu hỏi của các bạn, tôi thấy rằng việc chọn ngày cưới, hỏi là một chủ điểm được rất nhiều các bạn trẻ quan tâm. Đại Cát xin được đưa một bài viết để các bạn hiểu thêm về thuật chọn ngày của người xưa.
    Em chào bác! Bác dai-cat có thể xem giúp em ngày cưới thích hợp cho chúng em được không ạ. Em SN 04/01/1988, chồng sinh ngày 27/07/1989, em không biết giờ sinh. Chúng em định năm nay tổ chức đám cưới, bác tư vẫn giúp em nên tổ chức vào ngày tháng nào ạ. Em cảm ơn bác nhiều!
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E nghe nói di chụp ảnh cuới cũng phải xem ngày đẹp Bác xem giúp E xem ngày 06/5( AL) bọn e đi chụp ảnh cưới được không ah? cảm ơn Bác ah..
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bác dai-cat, chúng em đang phân vân chọn ngày cưới không biết chọn ngày nào thì thật có duyên gặp được chủ đề của bác.

Gia đình 2 bên nhà e coi ngày mà chưa tìm ra được kết quả cụ thể. Nơi thì nói qua năm tốt, nơi thì nói năm nay vào tháng 10 hoặc 11 là tốt. Vậy nên em nhờ bác có thể coi cho chúng em nên cưới năm nào và ngày tháng nào là hợp nhất được không ạ?
    Cụ thể là:
    Cô dâu sinh ngày 19/09/1988 âm lịch
    Chú rể sinh ngày 23/04/1987 âm lịch
    Nhờ bác coi giúp chúng em với ạ. Em cảm ơn bác nhiều
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bác đại cát, bác xem giúp em ngày ăn hỏi (tháng 5,6,7AL) và ngày cưới tốt (tụi e định tháng 12 AL) năm Quý Tỵ này nhé

CR: 23/04/1983, CD: 19/11/1987

Cảm ơn bác rất nhiều
    • 159 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGPH Xem bài viết
    Chào anh Đại Cát!
    May quá tìm được topic này, chúng em định cưới trong năm nay, đang điên đầu vì chuyện ngày tháng đây. Anh xem hộ chúng em với.
    Chú rể: sinh ngày 27/06/1986 Dương Lịch (tức 21/05 Năm Bính Dần)
    Cô Dâu: sinh ngày 13/09/1987 Dương Lịch (tức 21/07 năm Đinh Mão)
    Anh xem hộ em xem tuổi chúng em có hợp không, nên cưới hỏi vào ngày tháng nào. Em cám ơn anh nhiều!!!!!!!
    Chào bạn! 2 tuổi của các bạn lấy nhau tốt nha. Còn ngày cưới thì 2 bạn có thể dùng ngày 11 hay 16 tháng 12 âl nha. Chúc bạn hạnh phúc.
    • 159 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phoebe_su_ri Xem bài viết
    Vui quá khi tìm được topic này. Đại Cát có thể xem ngày giờ tháng tốt cho việc cưới hỏi của bọn mình được không? Nhà trai đang muốn cuối năm nay cưới vì bảo năm nay cả 2 đều tốt còn năm sau không tốt cho chú rể, trong khi nhà mình cũng không muốn cưới năm nay phạm phải kim lâu. Ôi mình đang điên đầu về vấn đề này đây, Đại Cát xem hộ mình với nha: cô dâu:sinh 25/4/1988 (Dương lịch), lúc 21h- 21h30 còn chú rể: 6/ 10/1987 (dương lịch).
    Cám ơn Đại Cát nhìu!
    Chào bạn! Nói chung là 2 bạn tổ chức năm nay cũng được và năm sau cũng được nha. Vấn đề ở đây là cả 2 bên gia đình cùng phải thống nhất năm tổ chức thì mới chọn được ngày bạn nha. Sau khi bàn bạc và thống nhát năm tổ chức thì tôi coi lại ngày tháng cho. Chúc bạn hạnh phúc.
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heobong1687 Xem bài viết
    Hi. E chào a Đại Cát. Nhờ a coi giúp e dc ko ạ ? E sinh 01/06/1987 (DL), anh xã là 17/04/1986 (DL). Do bên gia đình e có tang của bà ngoại nên định là qua ngày 1/10 âm lịch thì mới cho bọn e cưới. Nhưng mẹ e lại muốn cưới trong năm nay . Nên e nhờ a coi dùm e trong khoảng tháng 10, 11 âm lịch có ngày nào tụi e cưới dc ko ạ. E cám ơn a nhiều. Chúc a luôn có sức khỏe để giúp dc nhiều người hơn nữa hihi. E chào a ạ
    A Đại cát giúp e với ạ (
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucvatc Xem bài viết
    hi anh Đại Cát, em làm phiền anh chút nha, ngày 26/8 là thứ sáu, hok được cuối tuần, nếu tháng 2 em cưới thì được ngày nào? em nghe nói tuổi Tỵ cưới tháng 3 và 9 AL là tốt, vậy có ngày nào trong 2 tháng đại cát và tiểu cát này cho em không? anh chọn dùm em ngày cuối tuần tốt nhất nha. cám ơn anh rất nhiều. nói chung anh chọn ngày nào em làm ngày đó, nên phiền a giúp em nhé.
    anh ơi coi giúp em với, em đợi lâu quá
    • 81 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Anh dai-cat ơi, anh xem giúp em với ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoctk Xem bài viết
    Anh dai-cat ơi, xem giúp em nữa ạ. Em sinh ngày 27/10/1988 DL, bạn trai sinh ngày 08/12/1987 DL. Bố mẹ định đám hỏi trong năm nay, sang năm thì cưới. Anh xem giúp em có vấn đề gì không ạ? Và đám hỏi, đám cưới tháng nào thì tốt? Cám ơn anh nhiều nhiều ạ.
    • 36 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bac Daicat oi, co the xem giup minh ngay cuoi tot cho minh duoc khong ah?
    CD : 18/01/1987 (AL: 19/12/1986 - Binh Dan)
    CR: 25/05/1987 (AL: 28/04/1987 - Dinh Meo)
    Bon em du dinh la nam 2014 se to chuc cuoi. Bac xem giup em ngay, giờ, thang tot voi nha.
    Cam on Bac!
    • 113 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Nhờ bác xem hộ em với,
    CD sn 88 (al), cr sn 88(al). Bọn em dự định cưới ngày 25/11/13 âm lịch . Nhờ bác xem giúp ngày đó có đẹp ko ạ? Em cảm ơn bác nhiều
    • 349 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Ôi thật may mắn khi e biết topic này.
    Bác đại-cát có thể xem giúp em:
    CR: 14/11/1984 (Giáp Tý)
    CD: 14/2/1988 (Đinh Mão)

Bọn e dự tính cưới tháng 9 ÂL và gộp ăn hỏi + Xin dâu chung 1 ngày đc ko ah? Vì nhà bọn e ở xa nhau quá!

Em cảm ơn nhiều nhiều ah.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi suridangyeu01; 25/06/2013 vào lúc 09:11 PM.
    • 46 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đại Cát xem giúp em
    CD: 15/8/1989 (AL)
    CR: 09/04/1989 (AL)
    Năm nay, bọn em định cưới vào 16/9 AL có được không?
    Nếu ngày đó không được có thể xem giúp em ngày khác được không ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hãy yêu chồng như yêu một tháng lương!

Đây chỉ là một góc nhìn khác để khơi gợi thêm tình yêu hay cách nuôi dưỡng tình cảm vợ chồng, chống...

• Trả lời đề tài: Các năm, tháng, ngày, giờ cưới hỏi tốt ?

Thông báo! Chào tất cả các bạn đã và đang theo dõi đề tài: Các năm, tháng, ngày, giờ cưới hỏi tốt ? Trong thời gian qua, có rất nhiều bạn đã gọi điện cũng như nhắn tin hỏi Đại Cát : Tại sao dạo này vắng mặt trên diễn đàn vậy?, Thế dạo này Đại Cát có coi năm, tháng, ngày, giờ nữa không? Phải...

• Hỏi về ngày giờ cưới.

Hai vợ chồng em bằng tuổi, đều sinh năm 1984, bố chồng em nhờ thầy xem ngày và bảo 10/1 Tết 2012 âm lịch ăn hỏi và 12/1 Tết âm lịch 2012 thì làm đám cưới. Tuy nhiên, em vừa em ngày trên mạng thì tháng 1 Tết chỉ có ngày 2 và 3 Tết là đẹp. Mẹ nào biết về ngày tháng thì chỉ cho em với ạh. Thanks các...

• Bạn có làm hư chồng?

Trong cuộc sống hôn nhân, “lạt mềm thường buộc chặt”. Tuy nhiên, nếu bạn quá yêu chiều người đàn...

• Cuckoo - đồng hành cùng phụ nữ hiện đại

Cuộc sống hiện đại đòi hỏi người phụ nữ đóng nhiều “vai” cùng lúc trong 1 ngày. Vừa phải lo cho gia...

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào a , a có thể xem giùm tụi em ngày tốt để tổ chức hôn lễ và tuổi 2 đứa có hợp với nhau hay ko ạ !!! Nam : 19/10/1988 ( DL ) Nữ : 12/10/1989 ( DL ) Mạng 2 đứa đều là đại lâm mộc hết Cảm ơn a rất nhiều