CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Các năm, tháng,ngày, giờ cưới hỏi tốt ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 29.9K Lượt đọc
  • 337 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sau một thời gian chọn ngày rất lâu 2 gd quyết định chọn ngày 19/9(AL) là tổ chức, nên E muốn hỏi lại Bác xem ngày đấy được không ah? với lại vì nhà trai và nhà gái xa nhau qua nên hôm đấy bọn E tổ chức vừa ăn hỏi và đón dâu luôn ah? Nếu ngày đấy được Bác xem giúp E giờ nhà trai xuất phát và giờ cô dâu lên xe hoa với ah. Em là nữ, sinh ngày 23/03/1989 (âm lịch) vào lúc 5-6 giờ chiều, bạn trai em sinh ngày 01/12/1974 (Dương lịch) và 2 tuổi này có hợp nhau ko ah? vì E đi xem nhiều người cũng bảo tuổi bọn e khắc nhau nên e lo quá ah. E cảm ơn bác nhiều và chờ hồi âm của Bác ah.

• 42 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ôi bác Đại Cát ơi, từ lúc hỏi bác từ đầu tháng 5, em cứ ngóng mãi, cứ tưởng khi bác trả lời thì wtt sẽ thông báo, em gà quá, cứ đợi chờ, nay tìm lại mới thấy câu trả lời của bác.
    Em dự định tháng 2/2014. Bác xem giúp em tầm ngày nào để em biết với ạ, thông tin của em ạ: CD 9h15 sáng 20/6/1986 (dương) + CR tầm 1h đêm 17/8/1985 (dương), Em cảm ơn rất nhiều!

Trích dẫn Nguyên văn bởi dai-cat Xem bài viết
    Chào bạn! Tuổi của bạn có thể cưới vào tháng 2,3 hoặc tháng 8,9 năm sau đều được bạn nha. Bạn có thể chọn tháng tổ chức sau đó tôi mới có thể xem ngày, giờ cho bạn nha Chúc bạn hạnh phúc.
    Tình yêu là

Tiếng chuông nhà thờ

Trong mưa

Âm thầm vỡ.

• 159 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doi_yamada Xem bài viết
    Ôi bác Đại Cát ơi, từ lúc hỏi bác từ đầu tháng 5, em cứ ngóng mãi, cứ tưởng khi bác trả lời thì wtt sẽ thông báo, em gà quá, cứ đợi chờ, nay tìm lại mới thấy câu trả lời của bác.
    Em dự định tháng 2/2014. Bác xem giúp em tầm ngày nào để em biết với ạ, thông tin của em ạ: CD 9h15 sáng 20/6/1986 (dương) + CR tầm 1h đêm 17/8/1985 (dương), Em cảm ơn rất nhiều!
    Chào bạn! bạn có thể tổ chức vào ngày 4/2 nha. Dùng giờ từ( 7-11h). Chúc bạn hạnh phúc.

• 159 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghia89 Xem bài viết
    Sau một thời gian chọn ngày rất lâu 2 gd quyết định chọn ngày 19/9(AL) là tổ chức, nên E muốn hỏi lại Bác xem ngày đấy được không ah? với lại vì nhà trai và nhà gái xa nhau qua nên hôm đấy bọn E tổ chức vừa ăn hỏi và đón dâu luôn ah? Nếu ngày đấy được Bác xem giúp E giờ nhà trai xuất phát và giờ cô dâu lên xe hoa với ah. Em là nữ, sinh ngày 23/03/1989 (âm lịch) vào lúc 5-6 giờ chiều, bạn trai em sinh ngày 01/12/1974 (Dương lịch) và 2 tuổi này có hợp nhau ko ah? vì E đi xem nhiều người cũng bảo tuổi bọn e khắc nhau nên e lo quá ah. E cảm ơn bác nhiều và chờ hồi âm của Bác ah.
    Chào bạn! tuổi của 2 bạn có HỢP,SINH,KHẮC, HẠI, nói chung là trong cuộc sống cần cảm thông và cùng nhau cố gắng trong cuộc sống.Còn với tôi thì khuyên bạn nên dùng ngày 2/9 hơn. Bạn đừng nghĩ tuổi tỵ dùng ngày ty là xấu mà nó là rất tốt bạn nha.Tuyệt đối không dùng được giờ thìn(7-9h). Còn tùy bạn và gia đình quyết định, ngày 19/9 theo tôi không hay cho bạn. Hãy suy nghĩ và đưa ra quyết định sáng suốtđể sau này không phải áy náy bạn nha. Chúc bạn hạnh phúc.

• 159 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tram_Chip Xem bài viết
    Bác dai-cat ơi, bác xem cho em với bác nhé! E mong tin bác lắm ạ. E cảm ơn bác nhìu.
    Chào bạn! Sau khi xem xét tất cả các yếu tố về tuổi 2 bạn thì tôi thấy là tuổi của 2 bạn đến với nhau tốt nha. Còn bạn nên tổ chức năm nay tốt hơn năm sau, tháng tổ chức tốt nhất là tháng 6 bạn nha. Chúc bạn hạnh phúc.

• 159 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vtnn Xem bài viết
    mong bác xem giúp em ngày cưới tốt ạ,cô dâu sinh ngày 29/01/1988(AL) và chú rể sinh ngày 07/02/1988(AL) ạ, bọn em tính tháng 10 AL năm 2014 sẽ cưới, mong bác xem giúp những ngày nào tốt ạ.Cám ơn bác rất nhiều.
    Chào bạn! bạn có thể dùng ngày 11/10, dùng giờ(9-11h, 15-17h). Chúc bạn hạnh phúc.

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác ơi!

Ngày 6/3/2014 vào thứ 7 là ngày âm lịch. Vậy bác xem ngày này là ngay rước dâu hả bác? vậy thì mình nên rước dâu vào lúc mấy giờ vậy?

Cám ơn bác.

• 159 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nika1702 Xem bài viết
    Bac Cho em hoi, em SN 17/02/1988, chu re SN 02/12/1988, ba me e di xem ngay noi chi co ngay 28/10 al Nam nay la tot, nhung Ben chu re xem noi ngay do Ky nha chong, Dai loai ba chong em tuoicanh ty, me chong tuoi giap thin, bao la cuoi ngay do nha traicuoi vo Cho con thi bi 'MAT' 50 Nam co nghia la ngheo 50 Nam ko kha len duoc? Sao lai co vu do ha bac? Roi xem lai noi ngay 2/9 al la ngay tot Cho 2 Ben, ba me enoi ngay do sat chu VA ko Dai loi , gio Sao bac? Tui em nam roi ko cuoi duoc cung do ong thay Ben nha trai noi tam tai ko Cho cuoi, tui em da Cho 1 Nam roi, cha le Cho them nua, 2 dua muon cuoi nam nay luon
    Em danh bang may tinh bang ko Bo dau doc, dung xoa bai em nha
    Chào bạn! bạn sống trong nam phải không?Thế này bạn nha: trước hết 2 gia đình nên gặp mặt nhau rồi bàn chuyện thì tốt hơn. Cùng nhau đi xem ngày rồi quyết định chọn ra 1 ngày đẹp để tổ chức, khi xem ngày có vấn đè nào mình còn băn khoăn thì hỏi thầy và nói thày phân tích kỹ cho, từ đó mới đưa ra thống nhất được. Tránh tình trạng chỉ vì chuyện xem ngày mà 2 bên gia đình không hài lòng, mà ảnh hưởng trực tiếp là 2 bạn. Còn ngày 2/9 ko phải ngày sát chủ bạn nha, ngày đó tổ chức cưới với bạn khác rất tốt nhưng với bạn thì KHÔNG THỂ tổ chức vào ngày & tháng đó được.Vùa ảnh hưởng tới bạn và cả chú rể nữa nha. Chúc bạn hạnh phúc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 159 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aki11589 Xem bài viết
    Bác ơi!

Ngày 6/3/2014 vào thứ 7 là ngày âm lịch. Vậy bác xem ngày này là ngay rước dâu hả bác? vậy thì mình nên rước dâu vào lúc mấy giờ vậy?

Cám ơn bác.
    Chào bạn! ngày tổ chức cưới & rước dâu bạn nha. Nên dùng giờ(5-7h, 15-19h). Chúc bạn hạnh phúc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

- Sau khi nghe Bác tư vấn E cũng thấy suy nghĩ nhiều quá. Nhưng Bác tư vấn và xem giúp E với vì nhà trai và nhà gái cách nhau 350km nên nếu ngày 2/9 ( 13-15h) chắc bọn e ko kịp đón dâu để ra ngoài HN tổ chức nữa nên E muốn bác xem giúp E hôm đấy buổi sáng có khung h nào đẹp nữa ko để nhà trai xuất phát . Vì bọn E muốn trong buổi sáng tổ chức ăn hỏi và buổi chiều đón dâu luôn ah vì xa quá nên muốn kết hợp như thế luôn ah, quan trọng là giờ ăn hỏi và đón dâu xong rùi thì bọn e tổ chức mời bạn bè ngoài này lúc nào cũng dc phải không ah? Mong bác tư vấn giúp ah