CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Các mem Kỷ Tỵ có ai cưới năm 2013 ko thì vào đây nhé ^^

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23K Lượt đọc
  • 210 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các bạn ơi cho mình hỏi chụp hình album cưới có cần phải coi ngày không ạ? mẹ chồng mình khó bắt phải coi ngày mà cuối tháng 4 mình cưới rồi, trong khi mẹ chồng thì coi ngày giữa tháng 4 mới chụp được, tham khảo các studio mình thích thì được biết không ai nhận album gấp trong 1 tuần cả, chụp làm gấp quá sợ không đẹp mà ngày cưới hông có album cũng buồn vì cưới xong rồi ai mà xem hình nữa. Các bạn cho mình lời khuyên có nên theo ý mẹ chồng không hay tự quyết.
    Mình Kỷ Tỵ,cũng cưới cuối tháng 4, là 28/4 DL. 2 vợ chồng ở xa, mình Nha Trang, ảnh Hà Nội nên dịp Tết vừa rồi mình lôi ảnh vào NT chụp hình cưới rồi, ko coi ngày gì cả. Mình nghĩ coi ngày giờ làm lễ là quan trọng nhất, và ngày cưới. Còn ngày chụp hình thì thế nào tiện thu xếp là được mà Bạn bè mình mấy người cưới rồi ko coi ngày chụp hình gì cả. Bạn tư vấn cho mẹ chồng xem thế nào gluck bạn
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng kỷ tỵ,lịch trình là tháng 9 âm theo chàng nhâm tuất về dinh, không việc, không một xu dính túi, không hiểu là đi làm dâu thế nào đây.hic
    • 124 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mình Kỷ TỴ,chồng Mậu Thìn.nhà chồng đi xem tháng 3 chỉ có ngày 16,tức là 25/4 dương,vào t5.tháng 2 dc ngày 20 thì ko được giờ.ko muốn cưới giữa tuần tí nào,sợ chả có đứa bạn nào thì buồn lắm.có nàng nào như mình ko?
    Ông trời đáp đền,tặng cho mẹ một viên ngọc quý trong lòng....
    • 37 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng dự định là cuối năm vào học hỏi kinh nghiệm dần cho bớt run ^^
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đầu tháng năm DL này là mình cưới ở HN, bạn nào có same same ngày với mình ko? Vì mình ở Nha Trang cưới chồng ra HN nên chưa biết đặt makeup HN ở đâu cho ưng ý hết. Có đọc mấy topic rồi nhưng lộn xộn quá chưa chọn được. Help mình với nhé. Thank mọi người
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cho mình tham gia với, mình cưới vào T10 năm nay và tuổi kỷ tị luôn hehe, theo chàng quý hợi về dinh mới ác chứ ^ ^ mình ở Sài Gòn, chia sẽ kinh nghiệm giúp mình với!!!!!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi socnau89; 18/02/2013 vào lúc 02:47 PM.
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Góp vui các bạn bằng tuổi..mình 89 còn xã 84. Định cưới cuối năm t9 âm mà xã cứ muốn cưới luôn tại 2đứa yêu nhau cũng lâu r nên cưới t2 âm

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 160 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chào cả nhà năm mới chúc mọi người sức khỏe và ngày càng xinh đẹp nhé, chúc các bạn năm nay lên xe hoa suôn sẻ nữa. Mình thì đang gặp rắc rối lớn rùi các nàng ạ. Tết vừa rồi m lên nhà ny chúc tết ko những ny mình ko đc Mẹ a ấy cho về nhà mình chúc tết Bme mình mà quà tết cũng ko có nốt. M ko quan trọng quà cáp nhưng ngày tết đến m là con gái m vẫn có thể đến nhà ny mình đc mà Mẹ a ấy thì ko cho về nhà m. Ko có ai như mình đúng ko? M thấy mình thật lố bịch...Từ hôm đó đến nay m ko liên lạc với ny m, cũng ko nhắc đến chuyện cưới xin nữa trong khi nhà ny m đã xem ngày cưới là 8/3 âl rồi. M thật sự rất buồn, bây giờ trong sn của mình thực sự chán ny m, ngay cả ngày valentine rồi đến sinh nhật mình vừa qua cũng ko hỏi thăm m, m phải làm sao đây??? M có nên tiếp tục ty này nữa ko? M xl cả nhà vì đọc coment của m làm ko khí của top mất vui nhưng m ko biết phải làm sao nữa, m xin lỗi nhé.
    Nam Hạnh _ FOL
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wormee Xem bài viết
    Anh nhà mình sn 85 ah, bác này xem cẩn thận lắm, pama chồng mình toàn xem bác ấy ah. Lịch này là xem theo ngày tháng sinh của 2 đứa mình ah. Cũng có mấy ngày nữa đẹp cơ mà pama mình k thích vì kiểu quan niệm dân gian mấy ngày 14 với 7 là k đẹp hay sao ấy, cơ mà thực ra hôm đó lại đẹp ngày nhưng các cụ vẫn tránh. còn mình ăn hỏi trước đấy một tuần (30.3 dương ý, lịch âm mình quên ùi.hihi). NGày đấy đón dâu cũng đẹp đó, nếu bạn hok thích 26.2 thì chuyển sang ngày đó. Mà nàngtổ chức ở đâu vậy, đã chuẩn bị được nhìu chưa
    Chồng mình sn 87 cơ, chuẩn bị thì cũng hòm hòm rồi nhưng cũng chẳng biết thế là được chưa nữa, vẫn lo lắm. Mình xem ban đầu cũng định an hỏi vào 30.3 đấy nhưng về sau lài đổi thành 26/2 âm vì thấy bảo ngày này đẹp hơn. Chẳng biết thế nào. Bạn đón dâu ngày nào?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đàn ông rửa bát, thì sao?

Sáng ra tình cờ lượm lại mẩu tin “Tỷ phú Bill Gates rửa bát mỗi tối”, tin này cũng ra khá lâu rồi,...

• Có ai là dân lập trình pro :-) thì vào đây tí ạ !

Mẹ cháu cũng là dân lập trình đây nhưng chắc không được chuyên nghiệp cho lắm nên có vấn đề cần sự trợ giúp đây ạ ! Ai có hoặc biết ở đâu có code của một ASP chatrooom (yêu cầu là phải có chức năng text fomartting và chức năng save nội dung chát ra file HTML, Word hoặc txt) thì share cho em với. ...

• Ai muón hết nám và mụn thì vào đây nhé

gần đây chỗ em ở rộ lên phong trào dùng kem đôi 1 ngày 1 đêm có tên trường xuân bảo điền,thấy dùng xong ai cũng sạch nám và mụn,da căng trắng bóng thích lắm,mà chẳng ai bị sao cả,nên em viết lên đây để mọi người cùng đọc.em dùng thuốc tránh thai 7-8 tháng và bị nám nhẹ,hiện e cũng đang dùng kem này...

• Mời Sinh Hoạt Miễn Phí Tại CLB Cashflow Hồ Chí Minh

Khuyễn Mãi Cho Mỗi Đơn Đặt Hàng Hoặc Đăng Ký Tham Gia Sinh Hoạt Sẽ Được Tặng Video Full Training Từ...

• Lấy chồng muộn là khôn ngoan

Em đọc được môt bài báo nước ngoài về những lợi ích của việc lấy chồng muộn. Đúng ngay vấn đề của...

• 34 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieumeomeo Xem bài viết
    mình Kỷ TỴ,chồng Mậu Thìn.nhà chồng đi xem tháng 3 chỉ có ngày 16,tức là 25/4 dương,vào t5.tháng 2 dc ngày 20 thì ko được giờ.ko muốn cưới giữa tuần tí nào,sợ chả có đứa bạn nào thì buồn lắm.có nàng nào như mình ko?
    Mình đây mình đây! cũng cưới vào 25/4 dương lun. Đi xem thầy ông í bảo đẹp nhất là tháng 9 nhưng lâu quá, sau đó là tháng 3. Mà tháng 3 chỉ có 2 ngày đẹp là ngày 21/3 âm (vào đúng 30/4) và ngày 16/3 âm (25/4). hix, thế là phải chọn 25/4 mặc dù m thấy cũng không tiện lắm nhưng nói chung có kiêng có lành nàng ạ, cứ vào ngày đẹp cho yên tâm không các cụ nhà mình lại nói này nọ