CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Các mem Kỷ Tỵ có ai cưới năm 2013 ko thì vào đây nhé ^^

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 210 Trả lời

• 77 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Muốn cười mà chưa có ai rước
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy kỷ tỵ 2014 cưới vẫn được đúng ko a?
    • 71 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zitxinhtrai Xem bài viết
    Vậy kỷ tỵ 2014 cưới vẫn được đúng ko a?
    Nếu bạn có đạo thì sao cũng được. Còn nếu không hoặc đạo phật hoặc theo truyền thống thì tốt nhất nên đi xem ngày. Cùng tuổi Kỷ Tỵ nhưng kết hôn với những tuổi khác, rồi còn cung mạng, tháng sinh, ngày sinh, giờ sinh.....không ai giống ai đâu. Có nhiều người không tin nhưng về tục cưới gả thì mình tin vì "có thờ có thiêng, có kiêng có lành", hạnh phúc cả đời mà. Bạn có thể đến các chùa nhờ thầy xem ngày và giờ. Chứ bạn hỏi trên này thì tốt người này nhưng chưa chắc tốt với người kia đâu
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tớ đi xem thì thầy bảo tớ là: Qua tháng 8 âm năm 2014 tớ mới bắt đầu dính Kim Lâu (do tớ sinh tháng 8 âm năm 89), chứ ko tính qua Tết năm nay là dính Kim Lâu đâu. Nên thầy bảo là cưới đầu tháng 8 năm 2014 vẫn được. Không biết nhà mình có ai như tớ không? hoặc có ai đi xem thầy bảo giống thế này không?
    • 131 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

20/9 ÂL lên thớt zùi, còn chưa đầy 3 tuần nữa, gấp quá, chưa biết nên chuẩn bị thế nào. hjx hjx
    Theo đuổi sự ưu tú - Thành công sẽ theo đuổi bạn

https://www.facebook.com/huyenthuong.tran.37
    • 28 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JuJa Xem bài viết
    Cái nào cũng mua là nhìu tiền lắm ấy. như tớ nè, mỗi thứ mình thấy k tốn bao nhiu nên mua từ từ, bây giờ, cộng lại gần bằng thuê wedding planner luôn rồi ấy, nhưng đc cái là sau đám cưới mấy vật dụng ấy cũng là của mình. kinh nghiệm là cái nào bạn thấy sau này dùng đc thì hãy mua, còn lại nên mượn của các CD trước hoặc thuê lại thôi.

Bạn ơi, bạn làm ở Nikko có ưng ý ko? những đồ dùng trang trí đã mua hết như vậy bạn còn giữ để dùng hay có ý định cho thuê lại ko..? Mình chỉ còn 2 tháng để chuẩn bị nên cứ gấp gáp cuống cả lên T^T..mong bạn đọc tin sớm và hồi âm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Bữa trước mình cũng coi ngày cưới năm 2014, thầy sư cũng nói là thang 3, và tháng 9 âm tốt, chẳng lẻ Kỷ tị năm sau là có 2 tháng đó tốt hả ta
    • 146 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình cũng sinh tháng 8 âm nè, lúc hỏi ngày cưới có hỏi thầy là có bị năm kim lâu không, thầy nói không vấn đề gì, chủ yếu là do 2 vc sống với nhau ntn ma thôi à
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi share cho mình với mail của mình là; maihuong.pham0611@gmail.com
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cupic_le Xem bài viết
    nếu nàng nào cần thuê backdrop thì pm mình share lại nhé^^
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ cũng Kỷ Tỵ đây, năm nay ax đang đi học ts nên chưa cưới được, sang năm anh ấy về là bọn tớ cưới luôn, tầm t9 âm năm 2014. Mặc dù tớ tuổi 89, lại là t2 âm, anh ấy tuổi 83 nhưng đi xem thầy bảo cốt là 2 đứa sống với nhau thế nào còn mọi việc kiểu gì cũng sẽ hóa giải được hết. Bọn tớ cũng chờ đợi nhau lâu quá rồi nên quyết cưới thôi, chẳng kiêng kị gì nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kỷ tỵ tớ cưới từ tháng 8 âm, cưới xong thì mưa :d ko biết có nhiều lộc không nữa