CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Các mẹ 88 đi xem bói thầy bảo cưới vào năm nào thì đẹp??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chào các mẹ, nhất là các mẹ 88, cho em hỏi là tuổi 88 chúng mình đi xem bói, các thầy bảo mậu thìn nên cũng cao số vì mậu là mẹ, ko nên cưới vào năm 26 tuổi phải không các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 87 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadai88 Xem bài viết
    chào các mẹ, nhất là các mẹ 88, cho em hỏi là tuổi 88 chúng mình đi xem bói, các thầy bảo mậu thìn nên cũng cao số vì mậu là mẹ, ko nên cưới vào năm 26 tuổi phải không các mẹ?
    Đúng rồi đó bạn. “Chống lầy” năm 26t (tuổi ta nghen) là sẽ bị kỵ. Năm nay mình cưới là đc, còn ko thì phải chờ 2 năm nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cũng 88 cưới tháng 4 tới, thấy bố mẹ đi xem bảo là tuổi 88 cưới tháng 4 và tháng 10 là đẹp.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mình thì thấy bố mẹ chồng tương lai đi xem thầy về bảo mình ko cưới ddc tháng 10, tháng 4 ko đẹp lắm. Thế là chọn cho mình 1 ngày của tháng 11 âm. hic, ko hiểu sao nữa!
    • 709 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conmalangtu Xem bài viết
    Em cũng 88 cưới tháng 4 tới, thấy bố mẹ đi xem bảo là tuổi 88 cưới tháng 4 và tháng 10 là đẹp.
    Đúng đó. Nhà tớ đi xem cũng bảo vậy
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

uh, mình cũng nghe nói tuổi 88 cưới tháng 4 và tháng 10 đại lợi là rất tốt, nhưng cứ băn khoăn là năm 26 tuổi cưới có làm sao ko, mọi người vào chia sẻ đi, rồi mình ở miền trung có quan niệm là ko dc sinh con hay mang thai vào năm 26 tuổi là ko tốt, vì thiên đế giáng thai thiên đế giáng sinh j đó, huuuuuuu, các mẹ vào chia sẻ điiiiiiiiiiii
    • 87 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadai88 Xem bài viết
    uh, mình cũng nghe nói tuổi 88 cưới tháng 4 và tháng 10 đại lợi là rất tốt, nhưng cứ băn khoăn là năm 26 tuổi cưới có làm sao ko, mọi người vào chia sẻ đi, rồi mình ở miền trung có quan niệm là ko dc sinh con hay mang thai vào năm 26 tuổi là ko tốt, vì thiên đế giáng thai thiên đế giáng sinh j đó, huuuuuuu, các mẹ vào chia sẻ điiiiiiiiiiii
    Mình nghe nói là năm 26t cưới thì ko tốt, tuổi kỵ gì đó. Nhưng còn chuyện con cái là của trời cho thì năm nào sinh ko đc bạn.
    • 73 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Tuổi mình 88 năm nay cưới là đc mà năm sau mới là 26 k tốt...Nhà tớ đi xem thì tháng 10 âm là đẹp...tớ thấy đa số các bạn 88 trên này cũng đều cưới tháng 10 vs tháng 4 âm ^^
    • 705 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_judy Xem bài viết
    Tuổi mình 88 năm nay cưới là đc mà năm sau mới là 26 k tốt...Nhà tớ đi xem thì tháng 10 âm là đẹp...tớ thấy đa số các bạn 88 trên này cũng đều cưới tháng 10 vs tháng 4 âm ^^
    đúng rồi,mình cũng cưới vào tháng 10al nè,mẹ xem nói là tháng đó tốt
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Y chang luôn, tháng 4 này em đám hỏi nè (tháng 4 đẹp nhất), nhưng tháng 10 không có đủ điều kiện cưới vậy nên chờ đến 2014 mới cưới được
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoaianpl; 13/03/2012 vào lúc 08:25 PM.
    • 175 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

sao chị thấy ngta bảo tháng 4 là tháng phật đản, nên kiêng k cưới xin gì tháng 4 cơ mà nhỉ, đứa e chị cũng 88, chuẩn bị cưới tháng 4 âm này đây
    Bố Phệ, Mẹ Xíu mong sớm được ôm Lít của bố mẹ vào lòng .. cảm ơn ông trời đã mang con về bên bố mẹ
    • 93 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ủa Sao mình cũng 88 mà nhà coi nói cưới thang 11AL nè
    • 62 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình thấy hình như còn căn cứ vào tháng năm sinh, mệnh hay sao nữa đó chứ còn thì ko có nhất thiết là tháng nào đẹp nhất cho tuổi mậu thìn đâu
    • 379 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em cũng sinh năm 88 nè. Thấy các cụ bảo năm nay tuổi đẹp còn sang năm 26 tuổi (kể cả tuổi mụ) là k đc tuổi cưới. K biết có phải k nữa ah?
    • 113 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Giờ tháng 4 qua rồi nên còn tháng 10 âm lịch là tốt nhất thôi mà nhưng phải tùy vào ngày sinh cụ thể mà có thể xác định ngày cưới cụ thể thôi .mình cũng cưới tháng 10 nè .
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1 3 6 8 con gái k cưới được. Người ta gọi là tuổi kim lâu đó
    • 62 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngancd8b Xem bài viết
    Giờ tháng 4 qua rồi nên còn tháng 10 âm lịch là tốt nhất thôi mà nhưng phải tùy vào ngày sinh cụ thể mà có thể xác định ngày cưới cụ thể thôi .mình cũng cưới tháng 10 nè .
    mình cũng thấy tháng 10 âm này đẹp, thời tiết mát mẻ mà cũng chưa đến cuối năm nên cũng ko vội lắm, cũng đang tính cưới thời điểm này mà đối phương thì chưa quyết chứ, cứ nói là 2 năm nữa tức là 27 tuổi chứ. mới thông báo qua loa tình hình như thế với cả nhà mà ai cũng gạt phắt đi, nói là cưới năm nay nè.Đợi 2 năm nữa già rùi thì nhan sắc cũng như sứkhowoer xuống cấp lắm.... đủ thứ lý do, ngẫm ra người lớn nói cũng đúng chứ bộ.Mình phận con giá chẳng biết thế nào đc nhỉ. Bi giờ phải chơi ăn chắc cái đã.Đang đợi thuyết phục đối phương. thế mới khó cho cái thân mình chứ.........
    • 201 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Kỳ ta, hai đứa mình cùng năm 88, đi xem Thầy thì kêu cưới năm sau. Mậu Thìn cưới năm Quý... (năm sau Quý Tỵ) là đẹp. Hay tại hai đứa mình cùng tuổi??? Mà Mậu Thìn cưới tháng 4, tháng 10 (Â L) được chữ đại lợi. Cưới tháng 5, tháng 11 là tiểu lợi. Nên mấy bạn cưới vào 4 tháng đó đều đẹp hết.

Mình sinh tháng 8 âm, mẹ mình cũng tuổi thìn, đi đâu xem cũng bị phán cao số, ít nhất 2 đời chồng, cưới sớm là chồng chết, phải cưới sau tuổi 26 (hix, hix, cái này nghe oải thiệt, mà ngặt nỗi đi xem ở đâu Thầy cũng phán thế). Vậy nên hai đứa mình lúc đầu tính cưới năm sau (vừa đủ 26), giờ phải dời lại hết toàn bộ. Cố gắng đợi qua năm 2014 - 2015.

À, mà Mậu Thìn sinh con tốt nhất năm 2013 - Quý Tỵ (nên sinh con gái), 2016 - Bính Thân (nên sinh con trai), 2017-Đinh Dậu (nên sinh con gái). Nhà mình có người xem tuổi, khuyên mình như thế. Hai đứa mình tính cưới 2014, rồi sinh liền luôn hai năm 2016,2017
    • 62 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baouyenbd Xem bài viết
    Kỳ ta, hai đứa mình cùng năm 88, đi xem Thầy thì kêu cưới năm sau. Mậu Thìn cưới năm Quý... (năm sau Quý Tỵ) là đẹp. Hay tại hai đứa mình cùng tuổi??? Mà Mậu Thìn cưới tháng 4, tháng 10 (Â L) được chữ đại lợi. Cưới tháng 5, tháng 11 là tiểu lợi. Nên mấy bạn cưới vào 4 tháng đó đều đẹp hết.

Mình sinh tháng 8 âm, mẹ mình cũng tuổi thìn, đi đâu xem cũng bị phán cao số, ít nhất 2 đời chồng, cưới sớm là chồng chết, phải cưới sau tuổi 26 (hix, hix, cái này nghe oải thiệt, mà ngặt nỗi đi xem ở đâu Thầy cũng phán thế). Vậy nên hai đứa mình lúc đầu tính cưới năm sau (vừa đủ 26), giờ phải dời lại hết toàn bộ. Cố gắng đợi qua năm 2014 - 2015.

À, mà Mậu Thìn sinh con tốt nhất năm 2013 - Quý Tỵ (nên sinh con gái), 2016 - Bính Thân (nên sinh con trai), 2017-Đinh Dậu (nên sinh con gái). Nhà mình có người xem tuổi, khuyên mình như thế. Hai đứa mình tính cưới 2014, rồi sinh liền luôn hai năm 2016,2017
    mình cũng thấy kỳ thiệt đó, bạn thử đi xem mấy chỗ xem người ta nói có đúng như thế ko? chứ tuổi mình đâu cưới đc vào tuổi 26 nhỉ, người ta tránh thì mình lại cưới chứ.
    • 201 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimoanh_seu Xem bài viết
    mình cũng thấy kỳ thiệt đó, bạn thử đi xem mấy chỗ xem người ta nói có đúng như thế ko? chứ tuổi mình đâu cưới đc vào tuổi 26 nhỉ, người ta tránh thì mình lại cưới chứ.
    Cảm ơn bạn. Mẹ mình mới đi coi 1 chỗ thôi, còn lại là mình tự đi xem trong này. Mình với mẹ chĩ hỏi là năm sau cưới được không? Cưới vào tháng mấy???. Thấy thầy trả lời được nên tính cưới luôn, chứ cũng không để ý nhiều. Nhưng may là dời lại rồi, nhanh lắm cũng phải chờ 2014. Chỉ khổ 1 cái là nhiều thứ đều đặt cọc hết rồi, (, nên vẫn tiến hành đi chụp hình, lấy thiệp cưới...
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4