• 3 Lượt chia sẻ
  • 50.5K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 68 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daisythu Xem bài viết
    bạn ơi, AD hoa hậu xài fa lê dán đó. Bông hoa pha lê nơi cổ áo mới là vấn đề khó khăn đó bạn (kg bít ở đâu có nữa), Mình post hình gần hơi cho bạn tham khảo nè.

bạn ơi mình định ko làm bông hoa ở cổ áo, ko biết như vậy nhìn có đẹp ko nhỉ?

• 125 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ko làm hoa ở cổ áo thì sẽ như thế này

Hình như đơn giản quá đó bạn. Hì

• 125 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Công nhận là daisythu hay thật đó. Bạn bít là pha lê dán mới ghê chứ. Hehe.

• 68 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daisythu Xem bài viết
    bạn ơi, AD hoa hậu xài fa lê dán đó. Bông hoa pha lê nơi cổ áo mới là vấn đề khó khăn đó bạn (kg bít ở đâu có nữa), Mình post hình gần hơi cho bạn tham khảo nè.

Pha lê dán chứ ko phải đính hả bạn, vậy chắc dễ bung lắm ha, mình chưa biết về cách dán này, mình mới nghe lần đầu (mình hơi lúa vụ nè). cảm ơn bạn daisy và touch nhé.

• 125 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

@hayen17: Thay vì dán thì mình đính trực tiếp lên áo cũng được đó chứ. Bạn thử ra tiệm hỏi xem sao. hihi

• 68 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

công nhận phục bạn daisy thiệt đó nha, bạn biết chỗ nào dán ko chỉ giúp mình với, chắc những chỗ kết hạt cũng dán được ha

touch: hay wá, có ngay hình post len cho minh, uh minh thay cũng hơi đơn giản thiệt, nhưng làm bông hoa ở cổ thì mình thấy hơi mệt và vướng vướng, ko biết sao nữa, khó nghĩ quá ..

• 812 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

pha lê dán hả cả nhà, em bên topic phalê có biết chỗ bán nè, mấy chị ra chợ Đại Quang Minh quận 5 hoặc ghé tiệm Vĩnh Phát trên đường Nhiêu Tâm Q.5 mua sẽ rẻ hơn là mua ở các chỗ khác nha
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 812 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hayen17 Xem bài viết
    Pha lê dán chứ ko phải đính hả bạn, vậy chắc dễ bung lắm ha, mình chưa biết về cách dán này, mình mới nghe lần đầu (mình hơi lúa vụ nè). cảm ơn bạn daisy và touch nhé.
    với loại hạt phalê dán này có 2 cách sử dụng, 1 là dùng keo chuyên dụng để dán, keo này chỗ bán hạt cũng bán luôn đó mấy chị, cách thứ 2 là dùng bàn ủi (em hay xài cách này vì để định hình hơn), các chị định hình mẫu in lên áo, sau đó để hạt lên theo hình mẫu in rồi trải 1 lớp giấy mỏng lên, sau đó dùng bàn ủi (nhiệt độ hơi cao tí nha) ủi lên, các chị lấy bàn ủi để lên hơi lâu tí thôi nha, ko cháy ráng chịu, hi hi, để keo chảy ra là ok
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 125 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hayen17 Xem bài viết

touch: hay wá, có ngay hình post len cho minh, uh minh thay cũng hơi đơn giản thiệt, nhưng làm bông hoa ở cổ thì mình thấy hơi mệt và vướng vướng, ko biết sao nữa, khó nghĩ quá ..
    Mình nghĩ cái hoa này đẹp, mình rất thích, nó làm nổi bật cô dâu lên. Nhưng mà hôm rước dâu, khi mẹ chồng đeo vàng cho mình thì vàng sẽ bị chìm lắm lun a', cho vàng 24k còn đỡ , chứ vàng trắng hay bạch kim là chìm nghỉm lun. hi`.

• 68 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

uh, chắc lúc dc cho vàng ko lẽ lại tháo bông hoa ra, sao đây ta? mà làm bông hoa đó cũng hơi phê ah nha