• 3 Lượt chia sẻ
  • 52.8K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7
    • 1,076 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

seo mà thích kiểu kết AD hồng quá, chẳng lẽ gỡ kết lại ta.:Battin ey:
    • 125 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẫu áo dài kết hạt mới nè

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Mình post lại những mẫu kết cườm, hạt, đá... theo yêu cầu nhé

----------------------------------------------
    Bố ơi, Bố. Đã lâu rồi con không được gọi tiếng Bố

---------------------------------------------
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

----------------------------------------------
    Bố ơi, Bố. Đã lâu rồi con không được gọi tiếng Bố

---------------------------------------------
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_hong_bang_gia Xem bài viết
    Một số kiểu kết trên AD trắng:

http://photo.apps.zing.vn/hoahongban.../id/166690995][/URL]

Daisy ơi cho mình hỏi mình mún may kiểu ad như Hoàng Yến mặc ở trên đó, đính đá giống y vậy lun thì giá cả khoảng bi nhiu Daisy bít hok, 08/01/11 mình cưới thì bi giờ may và kết hạt kịp ko Daisy ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khanhdzit1106; 11/11/2010 vào lúc 01:48 PM.
    • 1,076 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

hihih....cam đảm thì mần e hahaha. Dạo này lười chẳng sưu tập hình để up hihihi
    • 651 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

ôi đang rất quan tâm đây, hihi, các nàng thật tuyệt.
    • 786 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Up chủ đề này lên cho những ai đang quan tâm (trong đó có mềnh) :Battin ey:
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha
    BẮP Ú NHÀ MÈO GIÀ

Mạnh khỏe, Bình an nhé con...........
    Om ma ni , Pad me hum
    • 1,076 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

nhờ khanhphuong lôi topic này lên ó.
    AD đỏ mặc làm rước dâu. Ren hình công kết đá phần đuôi công

AD tím:

AD đá hồng làm lễ NH:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

e đang rất quan tâm đến đề tài này, các chị thật tuyệt, các chị càng dễ thương hơn nữa nếu cho e cái địa chỉ kết đá với, hi hi , tặng cho các chị hoa nè :Rose:
    Ben ben yêu của mẹ, NB:3.3kg - 1m:4.8kg - 2m: 5.6kg - 3m: 6.4kg: e đã tự lật được rồi - 4m: 7kg: em mẹ trườn nhanh lắm đó - 5m:7.5kg - 6m:8kg: e bò khắp nhà mẹ - 7m:8.5kg: e ngồi như ông dzà - 8m: 9kg - 9m:8.3kg - 10m: 9kg -11m:10.5kg -12m:11.3 kg - 13m:11.7kg ( trộm vía em mẹ ngàn lần) MẸ YÊU CON
    • 121 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daisythu Xem bài viết
    nhờ khanhphuong lôi topic này lên ó.
    AD đỏ mặc làm rước dâu. Ren hình công kết đá phần đuôi công
    Chị daisy ơi, cho em hỏi chị kết đá AD này ở đâu và bao nhiu đó chị? em cũng mới mua xấp vải giống giống dzị nè (cũng công muh khác xíu), cũng tính may ở chị Thủy xong là xách đi kết đá muh chưa bít kết đâu.
    Tks chị trước nha :Rose:
    Tất cả vì con iu - heo mọi của Bố Mẹ
    • 1,076 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

@onlylove_th: bé ơi...toàn bộ AD của chị là mama kết cho đó. Tiền đá chị kg nhớ rõ lắm hình như là 200k or 300k gì ó.
    • 1,076 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

• 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

e may 1 bộ thêu hoa sen giống vậy và 1 bộ chim công màu hồng dâu...đã tìm dc chỗ may rẻ và đẹp nah...ko biết mặc hỏi màu này có chìm quá ko mấy chị?
    Khi nào may xong sẽ post cho mí chị koi thử ngen ^^
    • 446 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Mình đang muốn kết cươm áo dài trắng, ngoài chỗ chợ vườn chuối còn chỗ nào kết nữa ko các CD ơi
    Mỉm cười cùng con, nói chuyện vs con mọi thứ sẽ quên hết
    • 121 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jinju305 Xem bài viết

e may 1 bộ thêu hoa sen giống vậy và 1 bộ chim công màu hồng dâu...đã tìm dc chỗ may rẻ và đẹp nah...ko biết mặc hỏi màu này có chìm quá ko mấy chị?
    Khi nào may xong sẽ post cho mí chị koi thử ngen ^^
    Bạn ui, bạn mua vải này ở đâu và bao nhiu vậy? mình may xong mới thêu hay lúc mua vải có lun bạn? mình may 1 bộ công màu đỏ cho đám cưới rùi (tính mặc trong đám hỏi lun muh thấy ... sao sao nên quyết định nói với MC cho mình tự mua vải may thêm 1 bộ màu hồng nữa, bộ đỏ MC cho), thik màu hồng lắm nên đag tăm tia nè. Tks bạn trc nha :LoveStruc:
    Tất cả vì con iu - heo mọi của Bố Mẹ
    • 682 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onlylove_th Xem bài viết
    Bạn ui, bạn mua vải này ở đâu và bao nhiu vậy? mình may xong mới thêu hay lúc mua vải có lun bạn? mình may 1 bộ công màu đỏ cho đám cưới rùi (tính mặc trong đám hỏi lun muh thấy ... sao sao nên quyết định nói với MC cho mình tự mua vải may thêm 1 bộ màu hồng nữa, bộ đỏ MC cho), thik màu hồng lắm nên đag tăm tia nè. Tks bạn trc nha :LoveStruc:
    Mình cũng đang chờ AD thêu nè. Theo mình biết thì may áo xong rồi mới đem đi thêu đó. Còn dạng vải thêu sẵn cũng có nhưng lúc may thì phải canh dữ lắm , hôm trước mình thấy 1 áo của CD kia do may cỗ thuyền nên phần thêu hoa bị xén mất nửa bông nhìn tiếc mà k đẹp nữa.
    • 179 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Khoe với mấy nàng áo dài mình tự kết hạt, ủi đá nè

Chỉnh sửa lần cuối bởi bs_milo; 11/06/2011 vào lúc 09:58 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mình post lên pm một số bạn hỏi mình về kết đá áo dài, mấy nàng tham khảo nha

"Đá này chị mua ở thương xá Đại Quang Minh số 35 Châu Văn Liêm, e đi ra đường vòng sau chợ, hình như là đường Tống Duy Tân thì phải, có rất nhiều tiệm bán mấy hột này. tùy theo kích cỡ hình dáng độ sáng mà giá dao động. chị mua ở tiệm Hồng Hà, có nhiều hột đẹp và sáng e nha, lần sau chị đi tiệm khác thì thấy ko bằng. họ chia từng bịch sẵn rồi, có giá luôn, e ko phải trả đâu. khoảng 30-50k-80k/50-100 hôt hay sao đó, chị mua nhiều loại, nhiều hình về, khoảng 300-400 hột đó e, kết bằng chỉ. kết bằng chỉ thì phải thắt gút từng cái đó e, kết cái này xong rồi kéo tiếp qua kết cái kế bên, ko cần phải cắt. nếu e có người phụ thì dễ hơn, chứ mình e làm sẽ cực, nếu kết rải rác thì ko sao, như chị thì nhiều lắm đó, mỗi ngày làm ít một
    còn hột liti dưới áo là loại hột nhỏ dán vào bằng cách ủi lên áo, e ra hỏi họ sẽ chỉ cho e. đá này mắc tiền hơn

có áo dài rồi e rải đá lên thử xem mình thích kiểu thế nào, sau đó mặc áo vào người và dùng bút chì viền nhẹ để tạo hình, tưởng tượng hình dung nó sẽ thế nào, đánh dấu những phần mình ko muốn kết lên (vd như phần gần nách áo hay chóp ngực...). trong quá trình kết e phải thỉnh thoảng mặc thử lên nha. cũng đổ mồ hôi nước mắt lắm đó e hihihi"
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 179 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

PM mình gửi blackrose, post lên cho mọi người nha (đã xin phép e í rùi)
    "lúc đầu chị định gắn 1 loại hình thôi, mà thật ra nhiều hình dạng thì đẹp hơn đó e, chị mua giọt nước lớn, giọt nước nhỏ, tròn lớn, tròn nhỏ, vuông, đều màu trắng ánh 1 màu hết (có loại ánh bảy sắc nữa, chi ko thích). e mua loại lớn 1 chút kết đỡ mất thời gian, và mua thêm loại nhỏ hơn để mình dặm vào những chỗ hổng mà hột lớn ko vừa, e hiểu ý chị hông? chú ý lúc kết thì đừng "nhíu chỉ" vào vải nhiều quá, nó sẽ ảnh hưởng co rút mất vải lót của áo dài, nếu hột nào sai e cắt chỉ riêng hột đó ra kết lại thôi. lúc đầu thấy khó, từ từ sẽ quen và nhanh tay hơn.

chúc e thành công nha"
  • Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7