Tin Học - Công nghệ

Xin phần mềm đổi đuôi nhạc sang mp3....

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 41K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 180 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tình hình là em mới mua được cái đĩa CD khá hay muốn đổi đuôi để cóp vào ĐT để nghe cho đã. Mở media thì nghe được nhưng cop vào máy thì các file toàn là 1K, không đọc được. Mẹ nào có phần mềm này đổi đuôi sang mp3 thì cho em xin với. thanks các mẹ.

• 1,177 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Dùng windows media player có sẵn trong windows rồi ripCD . Nếu có điều kiện nên xài JetAudio để rip, cách rip thì dùng google: "rip CD windows media Player"
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -

• 188 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mommommy Xem bài viết
    Tình hình là em mới mua được cái đĩa CD khá hay muốn đổi đuôi để cóp vào ĐT để nghe cho đã. Mở media thì nghe được nhưng cop vào máy thì các file toàn là 1K, không đọc được. Mẹ nào có phần mềm này đổi đuôi sang mp3 thì cho em xin với. thanks các mẹ.
    Dùng phần mềm này chị nhé!
    Download here
    Freeware nên dùng thoải mái.
    Mà nếu hiện tại trong máy có một số phần mềm có thể Rip nhạc đó như Nero.... Cũng làm dc. (Khỏi phải DL thêm phần mềm khác)

Dùng windows media player có sẵn trong windows rồi ripCD . Nếu có điều kiện nên xài JetAudio để rip, cách rip thì dùng google: "rip CD windows media Player"
    Rip bằng WMP sau khi bỏ qua điện thoại, thì quay lại tạo cái topic nữa là "Nhạc Rip CD cho vào ĐT không nghe đc thì làm sao?"
    Biết một ít về máy tính nếu ai cần hỗ trợ thì contact (Cho đi những thứ mình có để nhận lại những thứ mình không có.)
    YM: Mr.TommyFrank-------------29/01-------------------->22/06----------------Web: www.lovelinh.net
    Warning! Nhiệt Tình + Ngu Dốt = Phá Hoại

• 1,177 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Biết đâu điện thoại hỗ trợ WMA thì sao >"<
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -

• 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em dung Hero 3000 đi đễ dung lắm

• 188 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi U.F.O Xem bài viết
    Biết đâu điện thoại hỗ trợ WMA thì sao >"<
    Không phải ý đó, khi Rip bằng WMP nó vẫn dc bảo vệ nên ko chạy dc.
    Có lần Rip bằng WMP, chạy trên máy tính mình thì dc nhưng bỏ qua máy khác là đã ko đọc dc rồi. Cho vào Mp3 player cũng thế luôn.
    Biết một ít về máy tính nếu ai cần hỗ trợ thì contact (Cho đi những thứ mình có để nhận lại những thứ mình không có.)
    YM: Mr.TommyFrank-------------29/01-------------------->22/06----------------Web: www.lovelinh.net
    Warning! Nhiệt Tình + Ngu Dốt = Phá Hoại

• 1,943 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Rip nhạc từ Music CDs bằng Windows Media Player 11(WMP) một cách đơn giản và không cần đến phần mềm thứ hai

1- Tất nhiên phải có WMP, version càng mới càng tốt
    2- Bỏ CD vô nào
    3- Chạy WMP
    4- Ở WMP chọn menu FILE -> CDs & Devices -> RIP Audio CD (hoặc nhấn trực tiếp vô chữ RIP nếu thấy [Now Playing - Library - Rip - Burn - Sync - Guide])
    5- Đánh dấu chọn các Track (bài hát) bạn muốn RIP
    6- Chọn RIP Music (nút thứ 3 từ phải sang, cùng hàng với tên Artist & Album)
    7. Đợi một hồi :Laughing: và thưởng thức sản phẩm của bạn

Các tùy chọn khác:
    1- Định dạng cho files được nén, vào menu TOOLS -> OPTIONS -> RIP MUSIC (bên phải thẻ PLAYER). Ở RIP Music, bạn có thể chọn 1 trong 2 định dạng files sau:
    ---1.1- Windows Media Audio: files sau khi RIP sẽ có đuôi .wma
    ---1.2- mp3: nằm cuối cùng trong danh sách (có 4 lựa chọn tất cả)
    ---Thường mình chọn mp3 & Best Quality.
    8. Chất lượng files nén: Best Quality (kéo thanh cuộn bên phải) hoặc để mặc định)
    9. Thay đổi nơi chứa files nén: Nhấn vô chữ Change... ở khung Rip Music To This Location.

PS: Nhớ bỏ chọn phần Copy Protect music

• 1,177 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

PS: Nhớ bỏ chọn phần Copy Protect music
    Đúng ồi cần chú ý mỗi đoạn này thôi
    Em thì toàn xài JetAudio ^^

- Phan Hồn Nhiên -

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn vào lấy phần mềm chuyển đuôi pro có rack :http://raobanvn.com/showthread.php?t=677

• 278 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Cách đơn giản hơn là thích bài nào thì lên mạng download bài đó xuống ( định sạng mp3 sẵn ) --> copy vào điện thoại, chạy ngon lành.
    (mấy trang nghe nhạc online như zingMP3, nhaccuatui, ... thì chắc là không thiếu bài nhạc nào

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3