• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 191 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Tình hình là máy nhỏ bạn em bị nhiễm virut, khi e đưa USB vào máy em để mở dữ liệu thì không mở được và báo là phải fortmat USB, mà nếu fortmat thì toàn bộ dữ liệu sẽ mất sạch hết.
    Có cách nào không? giúp e với ạ. Thanks các bạn nhiều
    Hạnh phúc là khi sống gần trọn 1 đời ...vẫn có người nắm tay ta thật chặt.

• 1,030 Bài viết

• 1,435 Được cảm ơn

Thông thường USB đó bị lỗi nên mới hỏi forrmat chứ không phải do virus, nếu thử ở máy khác cũng không thể mở được thì dành phải format.
    Sau đó nếu dữ liệu quan trọng thi dùng các chương trình khôi phục để khôi phục lại, tuy nhiên không được 100%
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 191 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, nhưng bạn có thể chỉ cho mình chương trình nào để khôi phục được dữ liệu không, và cách sử dụng nữa nhé! USB này là của sếp e, hic, nếu toàn bộ dữ liệu của sếp bị mất hết chắc tụi em chết mất! hic hic. Một lần nữa cảm ơn bạn!
    Hạnh phúc là khi sống gần trọn 1 đời ...vẫn có người nắm tay ta thật chặt.

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 1,030 Bài viết

• 1,435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_banglang Xem bài viết
    Cảm ơn bạn, nhưng bạn có thể chỉ cho mình chương trình nào để khôi phục được dữ liệu không, và cách sử dụng nữa nhé! USB này là của sếp e, hic, nếu toàn bộ dữ liệu của sếp bị mất hết chắc tụi em chết mất! hic hic. Một lần nữa cảm ơn bạn!
    USB bị mất dữ liệu là chuyện quá bình thường, để dữ liệu an toàn, bạn nến gửi vào email như là gmail, nhớ đừng quên mật khẩu đấy :rolleyes:
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười