Tin Học - Công nghệ

Máy tính không SHUT DOWN được, tự khởi động lại

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 830 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Không hiểu sao máy tính của em đợt này đơ thế? Các bác lại nhanh tay giúp em với nhé! Bệnh của hắn như này: Không thể shutdown được vì ngay sau đó máy tự restart, muốn tắt phải tắt nguồn. Mong sự quan tâm của các bác.

• 7,471 Bài viết

• 10,480 Được cảm ơn

Bác thử bấm chuột phải vào My Computer/Properties/Tab Advanced/dưới hộp Startup&Recover bỏ đi câu "Automatically restart" đi xem được không nhé!

Nếu máy của bác cài BKAV thì bác xóa luôn đi giùm!
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......

• 830 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mình đã làm theo cách của bạn nhưng không được. Tìm cách khác giúp mình với nhé! Cảm ơn bạn nhiều!

• 429 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cài lại mẹ nó nhỉ

• 1,384 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Xung đột rồi. Gỡ bỏ các phần mềm diệt VR đi xem nào!

• 188 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nab2195 Xem bài viết
    cài lại mẹ nó nhỉ
    vote, đồng ý cài lại! Không ý kiến gì cả, ngày trước gặp 1 máy khi nào tắt máy là cứ đứng ở save your setting hoài. tắt bằng cách bấm power.
    Biết một ít về máy tính nếu ai cần hỗ trợ thì contact (Cho đi những thứ mình có để nhận lại những thứ mình không có.)
    YM: Mr.TommyFrank-------------29/01-------------------->22/06----------------Web: www.lovelinh.net
    Warning! Nhiệt Tình + Ngu Dốt = Phá Hoại

• 1,384 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Nếu vẫn ko được thì dùng Norton Disk Doctor 2002 (có trong đĩa Hiren's) để chỉnh sửa.
    Tôi không ủng hộ cài lại, mất thời gian.Chưa đến nỗi tệ để cài lại. Cài chỉ là bước đường cùng!
    :Laughing::Laughing::Laughing:

• 207 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Với cái hiện tượng này mình đưa ra 1 số lỗi như này nhé

• máy bạn bị virut và làm mất 1 số file của windows
    • máy bạn có các phần mềm trên máy xung đột với nhau
    • máy bạn bị lỗi diver hoặc là xung đột driver

Việc xác định máy bạn gặp phải lỗi nào trong các lỗi trên là ko khó. Trước tiên bạn thử gỡ bỏ 1 vài chương trình trên máy. Và dùng các phần mềm quét virut thật mạnh để quét virut. Sau đó bạn bỏ đĩa win vào repair và cài lại driver cho máy
      chúc bạn thành công:Sick: hic
      Thân!!!
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.

• 830 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Hu...Hu, tình hình là máy vừa cài lại thì xảy ra hiện tượng này, trước đấy vẫn ngon ạ. Còn chưa cài thêm phần mềm gì cả, mới có load được BKAV thôi mừ. Chắc mình vẫn phải làm theo lời khuyên mọi người vậy. Thanks all!

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bị dính Virút.Phải cài lại.Nếu đã cài lại mà vẫn bị thì virút vẫn còn đâu đó trong ổ D ,E...Chắc ăn thì định dạng lại ổ cứng trước khi cài mới.Đảm bảo 100% ok.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3