Tin Học - Công nghệ

máy tính bỗng nhiên không kết nối được internet dù mạng vẫn bình thường

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 67K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 668 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

laptop của mình đang dùng bình thường, bỗng dưng không vào mạng được nữa (vẫn dây nối ấy, mạng ấy, nối máy khác thì vào vô tư), mong mọi người giúp đỡ.

• 67 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em này dễ dính đòn Virus/Trojan roài đấy ạ.
    Để chắc ăn nên kiểm tra phần cứng trước xem sao:
    Vào Start -->Run --> Gõ: CMD --> Enter. Gõ tiếp: IPCONFIG, nhìn xem có thấy dòng: IP ADRESS có số không, nếu có là ok, k có thì phần cứng bị lỗi rồi. (Có thể do card mạng, lỗi win...)
    Nếu có IP thì nhiều nguy cơ là máy bị nhiễm trojan rồi đấy ạ, tìm cách quét nó đi là ok.
    Em cần tìm việc- làm (part-time càng tốt), chuyên: sửa chữa, bảo dưỡng máy tính, mạng LAN, WAN, Internet... Cty mẹ nào có nhu cầu tuyển dụng thì hú em nhé! Em sẽ "hậu tạ"

• 1,030 Bài viết

• 1,435 Được cảm ơn

Có thể bạn đã disable card mạng rồi, bạn chọn chuột phải vào My Network, chọn properties, chọn hình mạng bị mờ (disable) rồi chọn enable là vào mạng lại được.
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười

• 668 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa súng Xem bài viết
    Em này dễ dính đòn Virus/Trojan roài đấy ạ.
    Để chắc ăn nên kiểm tra phần cứng trước xem sao:
    Vào Start -->Run --> Gõ: CMD --> Enter. Gõ tiếp: IPCONFIG, nhìn xem có thấy dòng: IP ADRESS có số không, nếu có là ok, k có thì phần cứng bị lỗi rồi. (Có thể do card mạng, lỗi win...)
    Nếu có IP thì nhiều nguy cơ là máy bị nhiễm trojan rồi đấy ạ, tìm cách quét nó đi là ok.
    Tình hình là làm theo bạn và thấy dòng đó không có số bạn ạ

• 668 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liemchien Xem bài viết
    Có thể bạn đã disable card mạng rồi, bạn chọn chuột phải vào My Network, chọn properties, chọn hình mạng bị mờ (disable) rồi chọn enable là vào mạng lại được.
    Chuột phải của mình chẳng có my network bạn ạ, chỉ có mỗi property không thôi, là máy HP mini, bạn giúp mình với.
    Many thanks.

• 1,030 Bài viết

• 1,435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zigzag Xem bài viết
    Chuột phải của mình chẳng có my network bạn ạ, chỉ có mỗi property không thôi, là máy HP mini, bạn giúp mình với.
    Many thanks.
    trời, gõ vậy chứ sao chính xác từng từ được. property và properties như nhau mà
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười

• 108 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zigzag Xem bài viết
    Many thanks.
    Bác hiểu nhầm ý của bạn liemchien roài. Bạn ra ngoài màn hình desktop, thấy có biểu tượng My network place (gần my computer ý), bấm chuột phải vào biểu tượng đó roài chọn dòng cuối cùng. Nó sẽ hiện ra 1 cửa sổ với 1 hay nhiều icon có 2 máy tính nối với nhau. Bạn tìm cái icon nào có ghi là Local Area Connection và để ý xem nó có ghi là Disable không? Nếu có thì bấm chuột phải vào icon đó và chọn enable.

• 668 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi made_in_vietnam Xem bài viết
    Bác hiểu nhầm ý của bạn liemchien roài. Bạn ra ngoài màn hình desktop, thấy có biểu tượng My network place (gần my computer ý), bấm chuột phải vào biểu tượng đó roài chọn dòng cuối cùng. Nó sẽ hiện ra 1 cửa sổ với 1 hay nhiều icon có 2 máy tính nối với nhau. Bạn tìm cái icon nào có ghi là Local Area Connection và để ý xem nó có ghi là Disable không? Nếu có thì bấm chuột phải vào icon đó và chọn enable.
    Nó ko disable mới đau chứ, hu hu hu.
    Biết làm sao bây giờ???

• 668 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liemchien Xem bài viết
    trời, gõ vậy chứ sao chính xác từng từ được. property và properties như nhau mà
    Không, mình không nói vậy, mà là mình không biết tìm cái network bạn nói ở đâu, bạn Made-in-Vietnam nói thì mình hiểu ý bạn rồi.

• 668 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

cả nhà làm ơn chỉ giúp mình với, hu hu hu

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3