• 0 Lượt chia sẻ
  • 157K Lượt đọc
  • 610 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 4,891 Bài viết

• 2,684 Được cảm ơn

Mình mở topic này nhằm khuyến khích các mẹ tự làm album ảnh cho con để lưu lại những khoảnh khắc đáng nhớ đáng yêu của bé nhé. Vừa để lưu giữ vừa có thể khoe với mọi người, cùng trao đổi kinh nghiệm.

Ý tưởng này xuất phát từ album của chị Thuyanh76 làm cho con. Lạng quạng thế nào ghé blog chị thấy thích liền à. Mạn phép chị khoe mọi người cái nhé :

http://blog.360.yahoo.com/blog-ElCD6...p=386#comments

Chỉ đơn giản là làm cỡ khoảng 21x30, tráng ép lụa. Khi nào nhiều thì đóng gáy lò xo lưu giữ theo năm.

Ai có hứng thú thì tham gia nhé. Mời vô :Applause: :Applause: :Applause:
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 664 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Ủng hộ mẹ Cún hay cười bằng cách post luôn mấy cái lên đây cho mọi người xem và cho ý kiến nhé.

:Rose::LoveStruc::LoveStruc::Rose: :Rose:Khải Minh ơi mọi việc sẽ đều tốt đẹp với con phải không:Rose:
    Vote cho Cháu giai yêu quý của mình với
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 120 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhìn thèm quá, làm thế nào để có album đẹp thế hả chị. Em mới nghiên cứu mấy phần mềm Photo Frame Show, Inalbum,... Còn làm album như của chị thì làm thế nào, giúp em với. Thèm quá

• 536 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Hihi, năm mới các mẹ mê làm lịch đã chạy qua đây hết cả rồi.
    Thuyanh76: Hai bé nhà Thuyanh chụp ảnh nhìn duyên quá.

• 3,445 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

@Thuyanh76: 2 bé nhà chị nhìn iu quá đi, cho hun cái nghen :Kiss: :Kiss: :Kiss:

• 664 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caspervn Xem bài viết
    Nhìn thèm quá, làm thế nào để có album đẹp thế hả chị. Em mới nghiên cứu mấy phần mềm Photo Frame Show, Inalbum,... Còn làm album như của chị thì làm thế nào, giúp em với. Thèm quá
    Đây là mình cũng dùng photoshop cắt dán, chỉnh sửa ...
    @hongledoan & kent_love: cám ơn nhiều, thấy khen con mẹ cũng sướng phổng cả mũi rồi :Smiling: :Smiling: :Smiling:

:Rose::LoveStruc::LoveStruc::Rose: :Rose:Khải Minh ơi mọi việc sẽ đều tốt đẹp với con phải không:Rose:
    Vote cho Cháu giai yêu quý của mình với

• 4,891 Bài viết

• 2,684 Được cảm ơn

Hi... biết ngay topic này sẽ đắt hàng mà. Mình thích quá nhưng chưa có thời gian, sẽ cố gắng làm để khoe với mọi người. Con gái chị Thuyanh lớn lên sẽ nhiều chàng chết đấy nhé

• 536 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Bim cũng hưởng ứng nè:

• 1,282 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Làm album ảnh kiểu này mình làm cũng lâu rồi. Mình muốn giữ cả ngoại cảnh của con nên không cắt ghép như lịch. Khi mở album ra thì 2 ảnh sẽ ghép vào với nhau.

Còn đây là hoàn chỉnh tờ album đôi
    Vườn và Bếp :LoveStruc:

• 4,891 Bài viết

• 2,684 Được cảm ơn

Trộm vía Bim ngày càng có dáng vẻ người mẫu đó nha :Rose:

Aboxinh: thế mẹ nó làm ra xong đóng quyển à.
    Hay mình mua album cứng, in ảnh con ép lụa rồi dán băng dính 2 mặt vào album. Mình thấy ngoài hiệu họ toàn làm thế quan trọng là tìm được album cứng và đẹp.

Hì...Mở topic ra thế nhưng mình chưa làm được cái ảnh nào cho cún cả :Laughing: