Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Tin Học - Công nghệ

không copy được hình ảnh từ web về word

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.64K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 67 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có bãn nào rành về vi tính giúp mình với. Máy tính mình bị hỏng vừa phải cài lai toàn bộ. Thế nhưng bây giờ mình muốn copy cả chữ và hình ảnh từ trang web dán vào word thì chỉ có chữ thôi còn hình ảnh thì không có gì cả. Trước đây thì vẫn copy được hết. Bây giờ muốn copy hình ảnh thì cứ phải save từng cái dán vào word mới được. Chuyên gia vi tính nào giúp với.

• 12,354 Bài viết

• 16,066 Được cảm ơn

Để copy cho nhanh, sau khi web hiện lên, hãy chọn File/Work Offline rồi hãy select và copy

• 87 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

hic bôi đen rồi copy là đc mà.....

• 528 Bài viết

• 934 Được cảm ơn

Mình đang gặp phải vấn đề i như mẹ Doreamon đã từng gặp. Hiện giờ nếu muốn copy 1 bài viết (cả text + ảnh) từ web vào file word thì mình phải hì hụi ngồi copy/paste text riêng ảnh riêng. Không hiểu vấn đề là do đâu, do word (mình đg dùng word 2003), do máy tính của mình hay do cái gì. Có ai giúp được không ạ ???

:

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn làm theo cách này xem:
    Trước hết bạn copy văn bản hoặc ảnh từ trên mạng, sau đó mở một trang Word mới. Tại trang này, vào mục Edit, chọn Past Special. Nếu dữ liệu cần copy là dạng text bạn vào mục Past Special, chọn mục “Unformatted Text” hoặc “Formatted Text” hoặc “Unformatted Unicode Text”.
    Ngược lại, khi dữ liệu cần copy là dạng ảnh bạn vào Paste Special, chọn mục “Device Independent Bitmap” để tăng tốc độ copy ảnh cũng như giảm dung lượng của file..

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng word 2010 và cũng bị tình trạng tương tự. Trước đây thì copy, paste thoải mái nhưng tự nhiên hôm wa lại không thể nào paste được hình ảnh. Đã thử rất nhiều cách mà không được

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng bị lỗi y như vậy.
    Copy từ word qua word cũng lỗi nữa. Mất định dạng, không copy được hình ảnh.
    bác nào pro giúp 1 tay với. Chứ chết mất

• 392 Bài viết

• 1,374 Được cảm ơn

Không có máy để thử các bạn repair ứng dụng thử

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cái này chắc là có thể word của bạn ko hỗ trợ hết cũng nên

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây là cách giải quyết nhé các mẹ, bảo đảm thành công , chấm dứt câu hỏi hàng năm trời chưa có lời giải đáp này
    http://thitruongngoaihoi.vn/index.ph...inh-dang.forex

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2