Tin Học - Công nghệ

Hỏi cách chỉnh sửa file PDF - gấp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em có cái file PDF, giờ bị phát hiện ra sai 2 chữ trong file này. Mà bây giờ em chỉ có file này thôi, k có file gốc, em phải làm thế nào để chỉnh sửa được ạ? Các bác giúp em. Em chuyênr sang WORD để sửa thì bị lỗi phông chữ be bét, híc.

Em có Adobe Proffessional V.7 (có cả distiller nữa), nghe đồn là có thể sửa được, nhưng em không biết làm, các bác hướng dẫn em cụ thể cách xoá từ cũ và thay từ mới vào được không ạ. Gấp lắm rồi, mong các bác giúp em sớm. Thanks

• 188 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Target08 Xem bài viết
    Em có cái file PDF, giờ bị phát hiện ra sai 2 chữ trong file này. Mà bây giờ em chỉ có file này thôi, k có file gốc, em phải làm thế nào để chỉnh sửa được ạ? Các bác giúp em. Em chuyênr sang WORD để sửa thì bị lỗi phông chữ be bét, híc.

Em có Adobe Proffessional V.7 (có cả distiller nữa), nghe đồn là có thể sửa được, nhưng em không biết làm, các bác hướng dẫn em cụ thể cách xoá từ cũ và thay từ mới vào được không ạ. Gấp lắm rồi, mong các bác giúp em sớm. Thanks
    Nhìn nick bà chị thấy quen quen, E dạo này cũng busy nhưng mà cố gắng giúp chị này.

Chị thử cái này nhé: (Dùng Adobe Acrobat Professional cũng dc nhưng cái này hay hơn)
    http://lovelinh.net/Foxit.PDF.Reader...Build.1516.rar
    Nếu file pdf mà họ ko đặt chế độ bảo vệ thì có thể sửa trực tiếp như bình thường thôi. Còn nó mà dc bảo vệ rồi thì em chưa tìm hiểu nên ko biết có cách nào ko.
    Biết một ít về máy tính nếu ai cần hỗ trợ thì contact (Cho đi những thứ mình có để nhận lại những thứ mình không có.)
    YM: Mr.TommyFrank-------------29/01-------------------->22/06----------------Web: www.lovelinh.net
    Warning! Nhiệt Tình + Ngu Dốt = Phá Hoại

• 429 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Foxit chưa bao h hơn được Acorbat đâu anh meohen ah
    Chị xài cái này nhé :
    MicroAdobe PDF Editor
    PDF là một định dạng mà bạn không thể sửa chữa được nội dung trong đó nhưng nay đã khác. Với phần mềm MicroAdobe PDF Editor việc chỉnh sửa nội dung trong file PDF đã dể dàng như trong Microsoft Office. Nó cho phép bạn chèn bảng, ảnh và làm đường Hyperlink. Hơn nữa, nó hổ trợ việc làm dấu, truy vẫn đến trang và có thể xuất ra dưới dạng file word(.doc), Html, Rtf.

Here are some key features of "MicroAdobe PDF Editor":

· You can import Office Word( DOC), RTF, TXT, HTML, XML.
    · You can Export Office Word(DOC), TXT, HTML
    · You can save pdf file
    · Add Text
    · Add Headers or Footers
    · Insert Table
    · Insert Image
    · Insert File
    · Search and Replace
    · BookMark
    · Page Browse
    dowload : MicroAdobe.PDF.Editor.v5.2-cracked.rar
    http://www.box.net/shared/na2mi8xcd0

Chúc chị thành công

• 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thanks.
    Nhung sao to down MicroAdobe ve, tớ k mở được file PDF trong chương trình ấy nhỉ. KHi vào mục Open, mục Type of File: nó chỉ hiện ra có mỗi MicroAdobe PDF Project. Nen chỉ hiện ra các thư mục, còn các file PDF cũng chả thấy đâu.
    @Meo hen: tớ đã thử Foxit rồi, k được. Hay là tại phông chữ nhỉ. Hay là tại tớ k biết làm nhỉ?Huhu

• 429 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Dùng cái này chị ạ :
    Chắc chắn được _ em đã test rồi :
    http://vda.carboni-fiat.com.br/Progr...or20_setup.exe

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đưa đây tôi sửa cho
    hoanc@ymail.com

• 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cám ơn các bác ạ. Mặc dù chưa thật hoàn chỉnh, nhưng hôm nay em cũng xử lí xong rồi ạ.
    File này là file chuyển sang PDF từ 1 định dạng khác, k phải từ WORD, srt ... nên hơi khó. Híc. Chứ nếu là 1 văn bản đánh bằng WORD, chuyển sang PDF thì em chỉnh sửa dễ dàng. Thôi thì em xin 1 lần nữa cám ơn các bác đã dành thời gian vào đây giúp em. Mong sao những lần tới, các bác lại tiếp tục giúp em như thế này, hihi

• 679 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cả nhà ơi nếu không fair file đuôi PDF, mà nó là JPG thì có cách nào convert sang file Word để chỉnh sửa không?

• 255 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Target08 Xem bài viết
    Em cám ơn các bác ạ. Mặc dù chưa thật hoàn chỉnh, nhưng hôm nay em cũng xử lí xong rồi ạ.
    File này là file chuyển sang PDF từ 1 định dạng khác, k phải từ WORD, srt ... nên hơi khó. Híc. Chứ nếu là 1 văn bản đánh bằng WORD, chuyển sang PDF thì em chỉnh sửa dễ dàng. Thôi thì em xin 1 lần nữa cám ơn các bác đã dành thời gian vào đây giúp em. Mong sao những lần tới, các bác lại tiếp tục giúp em như thế này, hihi
    Trong khi chờ đợi cái "lần tới" bạn bật mí cách bạn đã làm cho các mẹ trên này học tập được không?
    Thành viên này đã đổi nick 01 lần (do bộ gõ TV)
    và có cả blog bên Opera

• 255 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebesoi304 Xem bài viết
    Cả nhà ơi nếu không fair file đuôi PDF, mà nó là JPG thì có cách nào convert sang file Word để chỉnh sửa không?
    Không chỉ file .jpg mà có những file .pdf cũng không chuyển sang Word được.

Gặp trường hợp này phải dùng Photoshop hoăc các soft chỉnh sửa ảnh khác.
    Thành viên này đã đổi nick 01 lần (do bộ gõ TV)
    và có cả blog bên Opera

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2