Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Tin Học - Công nghệ

Giúp em cách chuyển từ vntime sang times new roman với

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 64.7K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,398 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Các bác thông thái ơi, em phải gõ một bài văn bản rất dài nên em nhờ bạn làm hộ 1 nữa, cơ mà khổ cho em. Em quên k dặn nó, em thì đánh 1 nữa bằng fond times new roman còn nó thì đánh hộ em 1 nửa bằng .vn time. Bi giờ k biết làm thế nào, huhuhu

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 541 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Bạn tìm bộ gõ Unikey cài vào máy nhé, dùng Unikey để đổi. Sau đó ấn Ctr+shift+F6 chọn nguồn là "TCVN 3", Đích là "Unicode". Bôi đen đoạn văn bản Vntime đó, chọn copy (ctrl+C), ấn Ctrl+shift+F9, rồi paste (ctrl+V) là xong. Thử xem, nếu k0 được gửi file mình đổi giúp cho.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,398 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Em thử rồi chị ạ, em cũng dùng Unikey và sử dụng tổ hợp phím như chị bảo, mà nó vẫn k được.
    Chỗ file text chỗ nguồn thì em chọn là file mình muốn đổi mà ko được chị ạ.
    Chị bảo em chi tiết 1 chút được k ạ, em thấy hồi xưa mấy người ở hàng photo chuyển ngon lành cũng muốn học chị ạ.
    Em cám ơn chị nhiều nhé!

• 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Chuyển font chữ trong word

Vì một lý do nào đó, hai đoạn của một văn bản lại được đánh bởi font khác nhau, giả sử đoạn trên dùng font .Vntime, phần còn lại sử dụng font Times New Roman, bạn không muốn mất thời gian đánh lại toàn bộ văn bản trên, nếu vậy bạn có thể sử dụng tiện ích sau chuyển đổi font chữ trong Unikey. Để thực hiện được chức năng này bạn cần có chương trình Unikey, bạn có thể tải về miễn phí phần mềm này từ trên mạng về.
    Trước tiên, bạn mở file văn bản ra, sau đó bôi đen toàn bộ phần cần chuyển đổi font. Tiếp theo, bạn kích chuột phải vào icon Unikey tại thanh công cụ. Tại menu của Unikey bạn kích vào mục Chuyển nhanh. Sau khi kết thúc thao tác này, sẽ hiển thị ra dòng chữ “Convert successfully” thông báo rằng bạn đã chuyển đổi font thành công. Cuối cùng, bạn quay lại văn bản ban đầu và Paste lại vào đây.

(st)

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• 12,354 Bài viết

• 16,066 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smiles Xem bài viết
    Em thử rồi chị ạ, em cũng dùng Unikey và sử dụng tổ hợp phím như chị bảo, mà nó vẫn k được.
    Chỗ file text chỗ nguồn thì em chọn là file mình muốn đổi mà ko được chị ạ.
    Chị bảo em chi tiết 1 chút được k ạ, em thấy hồi xưa mấy người ở hàng photo chuyển ngon lành cũng muốn học chị ạ.
    Em cám ơn chị nhiều nhé!
    Bí quyết là cái đoạn Ctrl C (Copy) cái đoạn gốc (Và đưa vào Clipboard), rồi convert, khi đó nhớ là để ý và checked vào cái check Convert Clipboard - làm thế nghĩa là bạn đã convert trong Clipboard và quay lại Word, bấm Ctrl V để "đổ" nội dung văn bản đã convert từ Clipboard ra văn bản.

Tip: Nếu văn bản không có gì bí mật thì gửi qua mình convert cho
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 90 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ð? kh?i r?c r?i b?n nên dùng VIETKEYO2.1
    Bạn dùng Vietkey đi:
    Download => http://www.VietKey.com/data/vkosetup.exe

download xong kích VKÓetup để cài đặt.
    Kích menu VietkeyO2.1. -> Chuyển mã/font văn bản. - Chọn font nguồn. - Chọn font đích. - Chọn Chuyển đổi.

để tìm hiểu rõ hơn mời bạn vào đây:
    http://vinhphucdost.gov.vn/views/ReD...20C2&PageNum=1

• 445 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

http://www2.thanhnien.com.vn/News/Se...et/default.htm
    Paste nó vào đây rồi chọn mã cần chuyển, bụp 1 phát là xong! Không cần download, không cần cài đặt, hoàn toàn miễn phí & t9i cậy!

• 12,354 Bài viết

• 16,066 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanipriya Xem bài viết
    http://www2.thanhnien.com.vn/News/Se...et/default.htm
    Paste nó vào đây rồi chọn mã cần chuyển, bụp 1 phát là xong! Không cần download, không cần cài đặt, hoàn toàn miễn phí & t9i cậy!
    Làm cách này mất Format, chưa kể là không làm với Excel được

Còn dùng VietKey thì phải mua hoặc ... "ấy"

• 101 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smiles Xem bài viết
    Các bác thông thái ơi, em phải gõ một bài văn bản rất dài nên em nhờ bạn làm hộ 1 nữa, cơ mà khổ cho em. Em quên k dặn nó, em thì đánh 1 nữa bằng fond times new roman còn nó thì đánh hộ em 1 nửa bằng .vn time. Bi giờ k biết làm thế nào, huhuhu
    Bạn cho mình email để gửi cho bạn phần mềm Vietspell, có thể chuyển các loại font qua lại nhau.

• 1,512 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi The Man Xem bài viết
    Bạn cho mình email để gửi cho bạn phần mềm Vietspell, có thể chuyển các loại font qua lại nhau.
    Bạn oi cho mình xin phần mềm này đựoc không, email của mình: vndt@vnn.vn
    Cảm ơn bạn nhiều.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3