Tin Học - Công nghệ

Cách sử dụng phần mềm photoshop

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã cài phần mềm photoshop vào máy nhưng không biết sử dụng như thế nào. Bác nào biết thì hướng dẫn em mới !

• 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có thể vào trang web www.vietphotoshop.com chịu khó vọc một thời gian là có thể tinh chỉnh hình cho cả nhà rồi
    hi
    Chúc vui

• 392 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Bạn hỏi câu này rộng quá, có lẽ đọc sách cũng khó mà làm được nếu như lần đầu sử dụng chương trình này. Tốt nhất là nhớ người quen chỉ bảo qua vài bước cơ bản kết hợp với đọc sách (mua ngoài tiệm sách nhiều lắm) hoặc ghi danh tham gia 1 lớp học căn bản về shop. hi hi tui làm việc với Photoshop gần 8 năm rùi mà cũng chưa dùng hết các nút và các tính năng . Chúc bạn thành công!

• 12,907 Bài viết

• 4,758 Được cảm ơn

Còn 1 website hay nữa là dohoavn.net cũng hay lắm

• 1,177 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

1.Đọc phần help của phần mềm
    2.Tìm ebook, dùng google
    3.Ra tiệm đĩa hỏi đĩa dạy PTS bằng video trực quan
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trước hết bạn phải xác định xem dùng Photoshop vào việc gì? Nếu chỉ để chỉnh sửa ảnh cho nhu cầu cá nhân thì chỉ đọc sách và nhờ người đã biết chỉ cho cũng được. Còn muốn làm nhiều thứ thì chắc phải qua học rồi, ít nhất là lớp cơ bản. Với Photoshop không chỉ là kỹ năng sử dụng phần mềm mà còn các kiến thức đồ họa, khái niệm trong photoshop nữa. Chúc bạn thành công