• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Phương pháp nuôi dạy con cái

Trang web có hình ảnh các con vật, đồ vật

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 28.4K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai biết trang web nào có hình ảnh các con vật, đồ vật... ko chỉ cho em với. Em muốn dạy bé cách nhận biết các con vật, đồ vật, màu sắc...
    Các mẹ có gợi ý gì khác về cách dạy bé nhận biết màu sắc, môi trường xung quanh thì share cho em với nhé. Bé nhà em 31 tháng rồi, đã đi học nhưng vẫn chưa nhận biết được màu sắc, cứ nhầm lẫn lung tung cả . Các con vật, đồ vật thì cháu nhận biết tốt.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,382 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoHuong
    Các mẹ ơi, có ai biết trang web nào có hình ảnh các con vật, đồ vật... ko chỉ cho em với. Em muốn dạy bé cách nhận biết các con vật, đồ vật, màu sắc...
    Các mẹ có gợi ý gì khác về cách dạy bé nhận biết màu sắc, môi trường xung quanh thì share cho em với nhé. Bé nhà em 31 tháng rồi, đã đi học nhưng vẫn chưa nhận biết được màu sắc, cứ nhầm lẫn lung tung cả . Các con vật, đồ vật thì cháu nhận biết tốt.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    mẹ nó ơi, mẹ nó mua mấy cái tấm mà có màu sắc, chữ cái, số, con vật (hình như bằng tiếng Anh, tôi cũng không nhớ là có tiếng Việt không) cho Ngỗng đi, việc gì phải lên web. tôi thấy mấy bà chị họ của tôi dán đầy tường ở nhà các bà ấy. chắc là mấy hiệu sách dọc Tràng Tiền có đấy.
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thế à mẹ nó, tớ cám ơn nhiều nhé, để đi mua về cho Ngỗng học bài
    Hôm nọ tớ qua WTT 5 Hàng Mành hỏi xem có miếng dán kiểu đó không mà cửa hang lại ko có, chỉ thấy có miếng dán hình chuột Mickey, gấu thôi.
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Thế à mẹ nó, tớ cám ơn nhiều nhé, để đi mua về cho Ngỗng học bài
    Hôm nọ tớ qua WTT 5 Hàng Mành hỏi xem có miếng dán kiểu đó không mà cửa hang lại ko có, chỉ thấy có miếng dán hình chuột Mickey, gấu thôi.
    Chị ơi, hoặc chị mua quyển hình như là "từ điển tiếng anh bằng hình ảnh" thì phải, bé bé mỏng mỏng theo chủ đề, giá bìa là 9.900 đ, hình ảnh đẹp, màu sắc phong phú, Tũn nhà em sở hữu mấy quyển, thấy yêu quý lắm chẳng cho ai mượn đâu. :4:
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Ha ha, Tũn đểu thế nhỉ, ko cho Ngỗng mượn coi ké 1 tí với
    Thế mẹ Tũn ơi, mua sách đó ở đâu thế, chỉ cho mẹ Ngỗng với
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Ha ha, Tũn đểu thế nhỉ, ko cho Ngỗng mượn coi ké 1 tí với
    Thế mẹ Tũn ơi, mua sách đó ở đâu thế, chỉ cho mẹ Ngỗng với
    Hình như hiệu sách nào cũng có, nhưng hôm đấy em mua cho Tũn ở VDC-Tiền phong ở Tây sơn hay Sơn tây gì đấy, nó ở khu sách Ngoại ngữ chứ ko phải ở khu sách Thiếu nhi đâu chị ạ. :4: :4:
    Ở đấy nó cũng bán những "tấm" như mẹ Linh con nhắc đấy ạ!
    Tất cả đều "song ngữ", mẹ thoải mái dạy cả ngoại ngữ cho con :4:.

Lại nói chuyện giữ quyển sách ấy:
    Hôm nọ, có bạn hàng xóm sang chơi, thích lắm, hai mẹ con nhà bạn ý năn nỉ Tũn mãi, Tũn mới đồng ý cho mượn xem tại chỗ, thế nhưng bạn ý lại muốn mượn về 1 lúc, lại năn nỉ, Tũn xuôi xuôi, nhưng 2 mẹ con bạn ý vừa ra đến cửa, Tũn chạy ra đòi lại.. thế là cả xóm đc nghe bản hợp ca khóc nhè.. :4:
    • 1,069 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Ví dụ nhé http://www.dltk-teach.com/books/brownbear/index.htm,
    kéo chuột xuống phía dưới, có 1 số hình các con vật, thích hình màu hay đen trắng để tô màu đều được.

Bình thường thì cứ google kiểu key word là preschoolers có mà ra cả đống các loại hình dạy dỗ, early year education rồi foundation stage planning, activity plans... :4: Chúc vui nhé!
    Saving my energy.
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Cám ơn Lily nhé, trang web này bổ ích thật đấy.
    • 1,467 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

[QUOTE=Lily]Ví dụ nhé http://www.dltk-teach.com/books/brownbear/index.htm,
    kéo chuột xuống phía dưới, có 1 số hình các con vật, thích hình màu hay đen trắng để tô màu đều được.[QUOTE]

nhà ly ly ơi sao em thấy toàn có mầu đấy chứ in ra nó cứ đen sì à còn chỗ đâu để mà tô màu
    • 343 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

[QUOTE=me_thóc][QUOTE=Lily]Ví dụ nhé http://www.dltk-teach.com/books/brownbear/index.htm,
    kéo chuột xuống phía dưới, có 1 số hình các con vật, thích hình màu hay đen trắng để tô màu đều được.

nhà ly ly ơi sao em thấy toàn có mầu đấy chứ in ra nó cứ đen sì à còn chỗ đâu để mà tô màu
    Có nhiều hình dễ thương quá! Cám ơn Ly ly nhé! Mẹ thóc bấm vào chữ B&W rồi in thử rồi chứ? Mình in được mà!
    • 1,671 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Một trang nữa này:
    www.pdictionary.com
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)