Phương pháp nuôi dạy con cái

Tìm từ đồng nghĩa với từ "chiến tranh"

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.75K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Cháu gái mình học lớp 5, cô giáo cho đề bài TV : Tìm 3 từ đồng nghĩa với từ "chiến tranh". Mình nghĩ hộ nó mãi mà chỉ được mỗi từ "xung đột" (mà nghe có vẻ chưa ổn lắm). Các mẹ giúp bác cháu mình với nhé! Nhanh nhanh kẻo cháu sắp phải trả bài rồi. Thanks.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mỹ nam Việt - Đẹp trai không đồng nghĩa với hạnh phúc

Đầu tuần ăn chút cải xanh Mỹ nam Việt - Đẹp trai không đồng nghĩa với hạnh phúc Ông bà ta thường nói “hồng nhan bạc phận”. Câu nói ấy thường được vận vào những mỹ nữ nhưng ngày nay dường như mỹ nam cũng không ngoại lệ. Showbiz Việt không thiếu những chàng trai khôi ngô tuấn tú, tài năng nhưng...

• 18 điều mà người Mỹ ngưỡng mộ người Việt Nam

Có những điều cần phải được phát huy, nhưng cũng có những điều chúng ta cần cải thiện chứ đừng lấy...

• "Female" đồng nghĩa với cái đẹp?

Nhầm! ? Sẽ mãi mãi nhầm nếu không đọc bài viết này! Không biết tại sao lại nói phụ nữ đẹp trong khi... Thứ nhất: Vẻ đẹp bên ngoài. 1- Con gà trống đẹp hơn hay con gà mái đẹp hơn!? Câu trả lời: Con gà trống! 2- Con công đực xấu hơn con công mái!?

• Độ tuổi ăn dặm thích hợp

Các mẹ ơi, mình đang bâng khuân cháu mình được hơn 5 tháng, dạo này cháu biếng bú, miệng chót chép...

• Chia sẻ kinh nghiệm nuôi dạy con thành tài

XÂY DỰNG NGÂN HÀNG TINH THẦN CHO TRẺ Hai người cha đều vui mừng vì sinh được quý tử, cùng sống ở...

• 934 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Cuộc chiến (??), M
    a
    a
    a a a a a a a a a a a a a a ( cho đủ 30 từ ! Hi ! Hi )
    Vika
    • 1,566 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

đại chiến, đấu tranh, cạnh tranh, xung đột, thù địch, tuyên chiến, chiến đấu, gây chiến, chống lại :confused:

Liệt kê thử xem cái nào thích hợp thì chọn, chứ mình cũng potay.com :Smiling:
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Từ đồng nghĩa của War

Conflict
    Combat
    Warfare
    Fighting
    Confrontation
    Hostilities
    Battle

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongnho
    Cháu gái mình học lớp 5, cô giáo cho đề bài TV : Tìm 3 từ đồng nghĩa với từ "chiến tranh". Mình nghĩ hộ nó mãi mà chỉ được mỗi từ "xung đột" (mà nghe có vẻ chưa ổn lắm). Các mẹ giúp bác cháu mình với nhé! Nhanh nhanh kẻo cháu sắp phải trả bài rồi. Thanks.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

từ gần nhất là Xung đột (đúng ra là xung đột vũ trang- nhưng xung đột vù trang lại là cụm từ mất rồi)
    và từ Đánh nhau nữa, từ này sát nghĩa nhất.
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Thế còn từ "gây hấn thì thế nào các mẹ nhi?
    Em thấy 2 từ của bác Hoa và Ninh đúng đấy: xung đột và đánh nhau. Các mẹ khác góp thêm đi!
    Cảm ơn tất cả các mẹ nhé!
    Mẹ Bong&Bambee ơi, đây là bài tập Tiếng Việt mừ!
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Gây hấn không phải em ạ
    (Gây hấn là khiêu khích nhằm dẫn tới chiến tranh- chị đang ngồi trước từ điển của cụ Nguyễn Lân :-)
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Thế hả chị?. Thế cụ có chỉ ra được thêm từ nào ko chị?
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Đồng nghĩa là quan hệ giữa các khái niệm, khái niệm thì khá độc lập với ngôn ngữ. Vì vậy có thể lấy từ đồng nghĩa tiếng Anh để dịch ra tiếng Việt thì cũng có được kết quả tương đối tốt. Mục tiêu của Bongnho chỉ là có thêm ba từ đồng nghĩa, vậy thì chọn 03 từ thích hợp nhất trong số các từ trên, rồi tra từ điển là có được cái mình cần, đâu cần phải hỏi thêm ai nữa.

Lần sau Bongnho gặp trường hợp tương tự thì cách giải quyết đơn giản là Internet tra từ đồng nghĩa tiếng Anh, rồi tra từ điển sang tiếng Việt là xong. Hiện chưa có từ điển đồng nghĩa tiếng Việt

P/s. Lúc nãy quên ko sửa chữ ký. Đây là AX - BB chứ ko phải BB

AX - BB

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongnho
    Thế còn từ "gây hấn thì thế nào các mẹ nhi?
    Em thấy 2 từ của bác Hoa và Ninh đúng đấy: xung đột và đánh nhau. Các mẹ khác góp thêm đi!
    Cảm ơn tất cả các mẹ nhé!
    Mẹ Bong&Bambee ơi, đây là bài tập Tiếng Việt mừ!
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Ồ, AX BB, thảo nào nghe văn anh khang khác so với văn chị nhà
    Ý kiến của bác hay lắm, em cảm ơn bác nhé!