Phương pháp nuôi dạy con cái

Tết AL, tặng quà gì cho cô giáo mầm non của con?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.1K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2,606 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi : Sắp đến Tết rồi, các mẹ tặng quà cho cô giáo của con như thế nào?
    1. Quà thôi (vậy là quà gì?)
    2. Phong bì thôi. (khoảng ntn)
    3. Cả quà và phong bì?

Thực lòng em muốn tặng quà Tết cho các cô để cảm ơn các cô đã chăm sóc con em, chứ ko phải vì này nọ đâu ạ. Con em đang học lớp mẫu giáo bé trường Hoa Thủy Tiên (CDSPTW)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Không cho con làm việc nhà là "hỏng"!

Cuối tuần rảnh rỗi, vợ chồng mình đưa hai con sang nhà dì út chơi và ở lại ăn cơm. Trong lúc...

• Ho mãn tính

Có phải khi con ho lâu không trị dứt điểm sẽ chuyển sang ho mãn tính và rất khó chữa đúng không ah?...

• Vì sao tôi KHÔNG dạy con chia sẻ đồ chơi với bạn khác?

Thoạt tiên thì tôi cảm thấy người mẹ này thật điên rồ, nhưng bây giờ thì tôi hoàn toàn đồng ý với...

• 20/11- mua quà gì cho cô giáo?

Em mới cho con đi nhà trẻ lần đầu, chưa có tí kinh nghiệm nào về khoản này? Các mẹ (đặc biệt các mẹ gửi con ở trường Chíp chíp) giúp em với nhé! Em cảm ơn nhiều.:Rose:

• 20-11 tặng gì cho cô giáo mầm non hả các mẹ??

Chào các mẹ wtt, em lần đầu tiên được làm mẹ,lại ít tuổi nên ko nhiều kinh nghiệm về vấn đề quà cáp cho cô giáo trong những ngày lễ ngày tết......1/11 này em cho nhóc nhà em đi học mẫu giáo,lần đầu tiên cho con đi lớp ko biết những ngày như 20/11 các bậc phụ huynh tặng gì cho cô giáo nhỉ?? hay theo...

• 151 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình cũng chưa mua được gì cả, nhưng chị gái mình thì vừa mua xong. 3 hộp bánh (mình ko hỏi nhãn hiệu gì), 3 hộp kẹo Sugus, 3 chai rượu Vodka HN --> tặng cho 3 cô giáo (trung bình 1 suất là 88,000 đồng).
    Còn mình thì đang định mua cho 3 cô giáo, mỗi cô 1 túi lạp xường và 1 chai rượu.
    Tặng tìên thì 100,000 cũng ít, mà 200,000 thì nhiều quá sức mình, hic hic
    Có mẹ nào có cao kiến gì thì chỉ giáo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,730 Bài viết

• 5,992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banbongthoi Xem bài viết
    Mình cũng chưa mua được gì cả, nhưng chị gái mình thì vừa mua xong. 3 hộp bánh (mình ko hỏi nhãn hiệu gì), 3 hộp kẹo Sugus, 3 chai rượu Vodka HN --> tặng cho 3 cô giáo (trung bình 1 suất là 88,000 đồng).
    Còn mình thì đang định mua cho 3 cô giáo, mỗi cô 1 túi lạp xường và 1 chai rượu.
    Tặng tìên thì 100,000 cũng ít, mà 200,000 thì nhiều quá sức mình, hic hic
    Có mẹ nào có cao kiến gì thì chỉ giáo.
    Thế là tuyệt cú mèo rồi mẹ nó ơi, đang thời buổi kinh tế lạm phát, lương thưởng chả thấy đâu, muốn con hay chữ phải yêu lấy thầy ......
    • 2,606 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Các mẹ vào cho em thêm ý kiến nữa đi. Giữa tuần sau là các cháu từ mầm non đến THPT được nghỉ tết rùi. Em thì cũng chỉ còn trong vòng 1 tuần là vỡ chum. Vụ này phải hỏi ý kiến các mẹ để chỉ đạo anh xã triển khai thôi.
    • 151 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

À, chị đồng nghiệp mình vừa mua 1 gói lạp xường 5kg của Vissan giá 73K trong siêu thị Fivimart, còn mình thì chủ nhật tuần trước vừa mua 1 chai rượu Vodka (loại to) bán tại đại lý Thu Huyền (Trần Xuân Soạn), giá 50K/chai.
    • 2,314 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akai_usagi Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi : Sắp đến Tết rồi, các mẹ tặng quà cho cô giáo của con như thế nào?
    1. Quà thôi (vậy là quà gì?)
    2. Phong bì thôi. (khoảng ntn)
    3. Cả quà và phong bì?

Thực lòng em muốn tặng quà Tết cho các cô để cảm ơn các cô đã chăm sóc con em, chứ ko phải vì này nọ đâu ạ. Con em đang học lớp mẫu giáo bé trường Hoa Thủy Tiên (CDSPTW)
    Mình thì phong bì cho thực tế, kinh tế xuống quá, có chút đỉnh biếu cô tiêu tết thôi
    REGINA-ANDACSON

• 91 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Theo minh thi phong bi thi hon. Noi ra thi bao thuc dung nhung ban thu hinh dung lop con ban co 40 chau, co giao nhan 40 hop banh, 40 goi keo, 40 chai vodka, chac co giao phai mo dai ly banh keo va ruou mat:Nottalkin:. Con ve so luong thi tuy kha nang gia dinh minh. Dung la thoi buoi lam phat nay, luong thuong chang thay dau, 2 dua con di hoc la bo me tha ho meo mat. Theo minh, neu 3 co giao, neu du luc thi 200/1co, neu ko lam 1 phong bi chung = 500/3 co,hoac 100/1co cac co cung vui ma. Cac co cung lam cha, lam me, cac co cung co con di hoc, chac cung thong cam cho minh thoi ma. Chuc Akai sang suot lua chon nhe
    • 220 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nhà mình cũng hay tặng cô phong bì vào các dịp lễ tết. Mà tâm lý các cô thì chắc chắnlà thích phong bì hơn là quà rồi.
    Liên lạc: 0983 152 886 / YM-Skype: truonganhhoa1908
    • 66 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ cũng cẩn thận nhỉ. Nhà mình 2 đứa, nhưng từ trước đến giờ chỉ tặng cô giáo vào dịp 20/11 và 8/3 thôi. Kể cả học mẫu giáo và tiều học đều như vậy.
    • 151 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Theo mình, thì tùy vào trường học của con bạn thôi. Vì con nhà mình học ở quận Long Biên, lớp con mình ko phải ai cũng biếu xén quà cáp cho các cô hàng tháng như các trường ở các quận trung tâm nên chuyện cô giáo phải mở đại lý bánh kẹo và rượu là ko có.
    Mình có 1 chị bạn đồng nghiệp tâm sự, tháng nào gia đình cũng phải biếu các cô (100K/cô) chưa kể các ngày lễ, Tết trong năm. Và đến 20-11 thì lại tặng quà vì cho rằng ngày này tặng quà có ý nghĩa. Sau đó, lại được biết là các cô cần money hơn. (Đúng là chẳng biết thế nào)
    Mình thì nghĩ như mình thì cũng cần tiền vào các dịp Tết này, nhưng nói thực là thấy đưa tiền 100K/cô vào dịp này cũng thấy hơi hẻo. Đưa quà thì thấy ý nghĩa 1 chút, mình chỉ tặng các cô tiền vào dịp khai giảng, ngày 20-11, còn các dịp khác là tặng quà.
    Còn nếu đưa 500K cho 3 cô thì thà đưa mỗi cô 200K còn hơn.
    • 151 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mà mình nghĩ tùy theo điều kiện của từng nhà, nếu nhà nào thưởng Tết được 10 triệu/2 vợ chồng thì biếu Tết cô kha khá cũng được. Còn trong điều kiện khủng hoảng hiện nay và cả năm 2009 thì nên tạo 1 mức chung khi tính chuyện tặng quà cho cô, không sang năm 2009 tặng kém hơn năm 2008 thì cũng ko ổn lắm:Smiling:
    • 330 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Sắp 8/3 rồi mình lôi topic này lên 1 cái. Mồng 8/3 này các mẹ tặng gì cho cô giáo, chia sẻ kinh nghiệm cho mình với, nhất là các mẹ có con đang học trường mầm non.
    Nhà mình như thế này:
    20/11: Bó hoa nhỏ + phong bì 100
    Tết AL: Hộp bánh + phong bì 100
    8/3: Chưa biết tặng gì???
    Ko hiểu sao mình thấy ngày này mà tặng phong bì cho cô thì thế nào ấy, nhưng tặng quà cho cô thì chưa biết tặng gì.
    Hôm nay đưa con đến lớp đã thấy có người tặng hoa cho cô rồi. Sớm nhỉ? Nhưng mình thấy cũng hay vì cô sẽ có hoa đẹp từ hôm nay. Còn đến hôm đó thì sợ nhiều hoa quá, cô chẳng có chỗ cắm.
    • 232 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Lớp mẫu giáo của con mình có 3cô/lớp, nếu mà 8-3 này mà tặng mỗi cô 1 bó hoa+ 100k thì mẹ cháu ....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me meocon; 02/03/2009 vào lúc 02:25 PM.