Phương pháp nuôi dạy con cái

Sách hay - "Em phải đến Havard học kinh tế"

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 78.8K Lượt đọc
  • 189 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình vừa được một người bạn giới thiệu một cuốn sách rất hay về cách nuôi dạy trẻ từ lúc lọt lòng nhan đề "Em phải đến Harvard học kinh tế". Đây là cuốn sách của một người mẹ Trung Quốc nói về cách nuôi con của mình để trở thành thiên tài. Con gái của người mẹ ấy sau này đã đựoc bốn trưòng Đại học hàng đầu của Mỹ tiếp nhận , trong đó có trường Harvard. Mình đã mua và đang đọc cuốn sách này và thấy rất hay. Cách dạy dỗ của người mẹ TQ ấy rất bình dị mà lại rất hiệu quả, quan điểm của cuốn sách là dạy con không bao giờ là quá sớm , phải bắt đầu dạy các bé từ khi 0 tháng tuôỉ.
    Các mẹ quan tâm đến vấn đề này thử đọc cuốn sách này xem và cùng thảo luận nhé.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,787 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

Bạn ở Hà Nội hay TP HCM vậy? Nếu ở Hà Nội thì cho mình biết địa chỉ để mình mua ngay nhé.
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Anh

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Xí xọn trả lời hộ.
    Các mẹ ơi Loan đã được sở hữu quyển sách " Em phải đến Harvard học kinh tế ". Loan mua ở cửa hàng Huyền thuỷ - số 2 Nguyễn Xí (gần phố Tràng Tiền). giá bán 44.000đ / giá ghi trên bìa 59.000đ. Khu vực đó bán sách giảm giá mà. Chỉ cần đến cửa hàng đó đọc tên sách lên là họ đưa luôn đỡ phải ngó tìm
    Đề nghị pippytatdai cho thêm tên khu vực mình đang sống vào phần chữ ký để mọi người cùng biết nhé. Về đọc rồi cùng chát nhé pippytatdai.
    Các mẹ ơi cùng đọc nhé.....
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ Thảo My mua như vậy là hơi đắt một tí đấy vì mình chỉ mua có 35 nghìn thôi. Mình thưòng mua sách ở số 5 Đinh Lễ , ở đó người ta thường giảm giá tới 40%, cửa hàng đó ở tầng 2 ngõ số 5, hầu như sách gì cũng có.
    Cuốn "Em phải đến Harvard.." thật hay phải không , mình vừa mua hôm qua thấy hay quá nên viết lên đây chứ chưa kịp đọc hết , ở nhà mọi người cũng đang tranh nhau đọc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 73 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ carrot đã giới thiệu cuốn sách này rùi mà. Cách đây quãng 2 tháng. Mẹ Mốc cũng đang đọc, được 1/3 rồi. Cũng là một pp nuôi dưỡng và giáo dục các bé đáng tham khảo.
    Memoc03-Hanoi

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chắc là chiều nay mình phai đi mua ngay kẻo hết.
    Bé Tôm nhà mình 3 tháng tuổi thì nên cho xem tranh gì nhỉ hả các mẹ. Các mẹ có cao kiến gì không?

• 1,661 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Bé Tom 3 tháng mà cho xem tranh e là bạn sẽ nhận được một túm giấy mà thôi Không chừng túm còn ứot nữa cơ, và phải lấy mảnh vụn của nó ra từ miệng bé nữa . 3 tháng bé chưa xem được gì đâu, bé chỉ nhìn được màu sắc với hình khối lớn như la đồ chơi, bóng thôi. Đừng vội khainguyen ạ rồi bé sẽ lớn và bạn sẽ có thoải mái thời gian để dạy dỗ bé .
    Mẹ Thỏ trắng (HN)

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ở thành phố Hồ Chí Minh. Các chị ở trong này có biết chỗ mua cuốn sách đó ở đâu không? Chỉ cho em với.
    chocolate

• 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình thấy có bán ở Nhà Sách Phan Đăng Lưu, gần ngã tư Phú Nhuận. Các nhà sách lớn khác (Fahasa Nguyễn Huệ, Minh Khai...) chắc cũng có đấy.

• 12,887 Bài viết

• 8,917 Được cảm ơn

Các mẹ và bố Khải Nguyên ơi, Liên thấy 3 tháng cũng có thể xem sách, có tranh ảnh rồi đây . Liên có đồ chơi lúc lắc (rattle) kèm theo cuốn sách My First Picture Book - ở bên ngòai thì bọc vải in hình nhà, cửa, chó, mèo, ở bên trong họ cho cái gì vô đó mà nếu bé nắm vào thì kêu sột sọat, có gặm cũng chẳng rách, mà nếu bé chơi thì vừa có thể nhìn tranh ảnh, vừa lắc lắc cái rattle cho nó kêu nghe cũng vui tai lắm .

Liên quên mất tên tíêng Anh nên tìm không ra website, nên thôi các mẹ và bố Khải coi tạm ở cái link này nhé: http://www.luanau.f2s.com/Tu-Dang/Rattle.htm

Cảm ơn mẹ S&N chỉ chỗ mua sách nha. Thế nào mình cũng phải đi kiếm 1 cuốn mà đọc để biết đường mà ... dẫn dắt 2 đệ tử .