• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Phương pháp nuôi dạy con cái

Sách hay - "Em phải đến Havard học kinh tế"

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 80.2K Lượt đọc
  • 189 Trả lời

• 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình vừa được một người bạn giới thiệu một cuốn sách rất hay về cách nuôi dạy trẻ từ lúc lọt lòng nhan đề "Em phải đến Harvard học kinh tế". Đây là cuốn sách của một người mẹ Trung Quốc nói về cách nuôi con của mình để trở thành thiên tài. Con gái của người mẹ ấy sau này đã đựoc bốn trưòng Đại học hàng đầu của Mỹ tiếp nhận , trong đó có trường Harvard. Mình đã mua và đang đọc cuốn sách này và thấy rất hay. Cách dạy dỗ của người mẹ TQ ấy rất bình dị mà lại rất hiệu quả, quan điểm của cuốn sách là dạy con không bao giờ là quá sớm , phải bắt đầu dạy các bé từ khi 0 tháng tuôỉ.
    Các mẹ quan tâm đến vấn đề này thử đọc cuốn sách này xem và cùng thảo luận nhé.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,793 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Bạn ở Hà Nội hay TP HCM vậy? Nếu ở Hà Nội thì cho mình biết địa chỉ để mình mua ngay nhé.
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Anh
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Xí xọn trả lời hộ.
    Các mẹ ơi Loan đã được sở hữu quyển sách " Em phải đến Harvard học kinh tế ". Loan mua ở cửa hàng Huyền thuỷ - số 2 Nguyễn Xí (gần phố Tràng Tiền). giá bán 44.000đ / giá ghi trên bìa 59.000đ. Khu vực đó bán sách giảm giá mà. Chỉ cần đến cửa hàng đó đọc tên sách lên là họ đưa luôn đỡ phải ngó tìm
    Đề nghị pippytatdai cho thêm tên khu vực mình đang sống vào phần chữ ký để mọi người cùng biết nhé. Về đọc rồi cùng chát nhé pippytatdai.
    Các mẹ ơi cùng đọc nhé.....
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ Thảo My mua như vậy là hơi đắt một tí đấy vì mình chỉ mua có 35 nghìn thôi. Mình thưòng mua sách ở số 5 Đinh Lễ , ở đó người ta thường giảm giá tới 40%, cửa hàng đó ở tầng 2 ngõ số 5, hầu như sách gì cũng có.
    Cuốn "Em phải đến Harvard.." thật hay phải không , mình vừa mua hôm qua thấy hay quá nên viết lên đây chứ chưa kịp đọc hết , ở nhà mọi người cũng đang tranh nhau đọc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 73 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ carrot đã giới thiệu cuốn sách này rùi mà. Cách đây quãng 2 tháng. Mẹ Mốc cũng đang đọc, được 1/3 rồi. Cũng là một pp nuôi dưỡng và giáo dục các bé đáng tham khảo.
    Memoc03-Hanoi
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chắc là chiều nay mình phai đi mua ngay kẻo hết.
    Bé Tôm nhà mình 3 tháng tuổi thì nên cho xem tranh gì nhỉ hả các mẹ. Các mẹ có cao kiến gì không?
    • 1,671 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Bé Tom 3 tháng mà cho xem tranh e là bạn sẽ nhận được một túm giấy mà thôi Không chừng túm còn ứot nữa cơ, và phải lấy mảnh vụn của nó ra từ miệng bé nữa . 3 tháng bé chưa xem được gì đâu, bé chỉ nhìn được màu sắc với hình khối lớn như la đồ chơi, bóng thôi. Đừng vội khainguyen ạ rồi bé sẽ lớn và bạn sẽ có thoải mái thời gian để dạy dỗ bé .
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ở thành phố Hồ Chí Minh. Các chị ở trong này có biết chỗ mua cuốn sách đó ở đâu không? Chỉ cho em với.
    chocolate
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình thấy có bán ở Nhà Sách Phan Đăng Lưu, gần ngã tư Phú Nhuận. Các nhà sách lớn khác (Fahasa Nguyễn Huệ, Minh Khai...) chắc cũng có đấy.
    • 13,213 Bài viết

• 9,543 Được cảm ơn

Các mẹ và bố Khải Nguyên ơi, Liên thấy 3 tháng cũng có thể xem sách, có tranh ảnh rồi đây . Liên có đồ chơi lúc lắc (rattle) kèm theo cuốn sách My First Picture Book - ở bên ngòai thì bọc vải in hình nhà, cửa, chó, mèo, ở bên trong họ cho cái gì vô đó mà nếu bé nắm vào thì kêu sột sọat, có gặm cũng chẳng rách, mà nếu bé chơi thì vừa có thể nhìn tranh ảnh, vừa lắc lắc cái rattle cho nó kêu nghe cũng vui tai lắm .

Liên quên mất tên tíêng Anh nên tìm không ra website, nên thôi các mẹ và bố Khải coi tạm ở cái link này nhé: http://www.luanau.f2s.com/Tu-Dang/Rattle.htm

Cảm ơn mẹ S&N chỉ chỗ mua sách nha. Thế nào mình cũng phải đi kiếm 1 cuốn mà đọc để biết đường mà ... dẫn dắt 2 đệ tử .
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ có biết mua quyển sách "gặm được" như chị Liên bảo ở đâu không chỉ cho mẹ cháu với? Dê Nhít nhà em rất mê sách nhưng cũng lại thích gặm nhấm nữa nên em đang ráo riết tìm loại sách "chuyên dụng" như thế cho cháu. Mẹ nào biết ở đâu bán thì chỉ cho mẹ con cháu nhé, mẹ con cháu xin cám ơn nhiều.
    Mẹ Dê Nhít (Ha Noi)
    http://www.babiesonline.com/babies/d/denhit/
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Mình đã mua được cuốn "Em phải đến Harvard học kinh tế" ở nhà sách Xuân Thu đường Đồng Khởi, giá 59.0000 VND.
    C.Y (xi wai)
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Các mẹ đã đọc "Em phải đến..." ơi ! Các mẹ có thấy mẹ của Lưu Diệc Đình nhắc đến bảng kiểm tra trí năng Denver không? Em rất muốn tìm được bản kiểm tra đấy để test thử xem sao. Qua dò hỏi, em được biết ở mình cũng có bài kiểm tra đó, chuyên môn gọi là "Test Denver" (The Denver Developmental Screening Test), dùng để đánh giá phát triển của trẻ em từ sơ sinh đến 6 tuổi gồm 105 item,xếp theo trình tự để trẻ lần lượt thực hiện,và phân chia trên phiếu kiểm tra theo bốn khu vực: vận động, thích ứng, ngôn ngữ và quan hệ cá nhân .
    Em đang nhờ vả xin xỏ và cả tìm kiếm nhưng không biết có được không. Mẹ nào đã có thì alo lên nhé!
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Chừng nào tìm được Mẹ Đậu Xanh nhớ chia sẻ cho bà con cô bác nhé. Cám ơn nhiều nhiều lắm.
    C.Y (xi wai)
    • 218 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thế các mẹ ở Sài Gòn có biết ở đâu bán sách mà giá cả mềm như ở ngoài Hn ko?Chứ bọn mình cứ phải mua đúng giá bìa hoài thì thiệt tình là mình "ganh tỵ " với các mẹ ở ngoài ấy đấy.Trưa nay vào nhà sách tậu ngay một quyển đúng boong giá bìa chẳng bớt cho mình tẹo nào ,buồn quá đi mất các mẹ ạ Mình cũng chưa đọc được chỉ liếc sơ sơ mà thấy rất hấp dẩn.Tối nay chắc phải chong đèn mà nghiên cứu ko mong gì con mình được như thế nhưng thể nào cũng giúp mình làm một bà mẹ tốt hơn các mẹ nhỉ ops:
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

QH ơi, nếu mua ở hệ thống nhà sách Fahasa thì phải mua theo giá bìa rồi. nếu muốn mua rẻ hơn thì chỉ có các CH nhỏ, tư nhân. OX mình hay mua ở 1 CH trên đường Trần Huy Liệu, giá lúc nào cũng rẻ hơn giá bìa. Nhưng mình thì lại hay mua ở Xuân Thu/ Fahasa
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

59.000 la gia bia day. Gia quyen sach do duoc giam gia 40%. Tuc la cac cua hang duoc lai 40%. Vi vay kich kim mua re la 35.000 con neu o duoc cac me cu mac ca di... co lai la ho ban ngay ay ma.

Minh mua 35.000 day. Ai co nhu cau thi minh mua giup cho
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mua giúp hộ với mẹ Kemmút ơi, 02 quyển luôn nhé (nhờ hộ luôn cho mẹ Bong&Bambee).
    Nếu được, gọi cho mình theo số 0904330393 hoặc 5564975(409) (Thuỷ)
    Cám ơn nhiều nhé !
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

OK, ranh thi qua VP minh lay nhe
    (Loan - 0904281172)
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thông báo với các mẹ rằng thì là mẹ Kem lấy về 20 cuốn giá 35.000 mà đến hôm nay đã hết veo, vẫn còn nhiều người nhờ lấy nữa mà trời thì nắng quá nên đang ngại đây.

Có cô ở Cty mình chưa có con còn lọ mọ nhờ bạn mua ở bên Nhật được cuốn sách của cái ông Carl Witer nhưng bằng tiếng Nhật cơ... o biết có chắc o nếu o mình sẽ post bài nhờ các mẹ tìm chỗ dịch từ tiếng Nhật sang tiếng Việt há?
    (Loan - 0904281172)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)