Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Phương pháp nuôi dạy con cái

Mài đá thành ngọc cấp tiểu học – Rèn luyện cho con các kỹ năng/trang bị cho con các hành trang để bước vững chắc vào trung học.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 242K Lượt đọc
  • 1.58K Trả lời

145 Người đang theo dõi

• 675 Bài viết

• 1,756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimcon1601 Xem bài viết
    Nể phục mẹ bibopbo quá, nể cả con gái của mẹ nữa. Cái phần mềm Rosetta stone mua ở đâu vậy mẹ nó, sách cũ mẹ nó mua ở đâu, có thể thông tin cho cả nhà biết để đến đó mua được ko?
    Mẹ nhím vào đây này: Phần mềm học tiếng Anh tốt nhất hiện nay (The Rosetta Stone V3)
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 675 Bài viết

• 1,756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vothilehien Xem bài viết
    Phim Akeelah.and.the.Bee. nói về cô bé trong cuộc thi spelling bee ở mỹ, xem phim xong sẽ rút ra được chút ít cho việc học từ vựng. Bản thân chúng ta khi viết một từ thì dễ nhưng nói đến đánh vần thì phải tập trung, những từ dễ thì không vấn đề nhưng đến từ dài và khó thì viết theo thói quen chứ spell thi hơi chậm. Thế nên việc học từ vựng theo cách này giúp cho con không nhàm chán (chỉ chơi), lúc ăn sáng, lúc nghĩ giải lao cũng có thể kiểm tra được. Đã đánh vần được thì viết không thành vấn đề.

Trong phim cũng đưa ra hai cách học, một cậu bé thì bị bố bắt miệt mài ngồi học để chuẩn bị cho kỳ thi, trong khi cô bé tự học bất cứ lúc nào, lúc nhảy dây, lúc làm việc, học vui vẻ cùng mọi người... nói chung chúng ta phải tùy từng đứa trẻ để thử và lựa chọn phương pháp học phù hợp cho con.
    Em cảm ơn chị! Hồi năm ngoái em cũng dl phim này về lúc bác Ciub giới thiệu, nhưng lại chưa xem, hì. Để cuối tuần này mẹ con em cùng xem và học hỏi ạh.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 398 Bài viết

• 2,916 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh2919 Xem bài viết
    mẹ bibopbo ơi, mình vào đó thì link die hết cả rồi, mẹ nó có cách nào up lại tài liệu hiện mẹ nó đang giữ hoặc cho mình xin địa chỉ mình mang USB đến copy được ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

[QUOTE=vothilehien;29345612]Flashcard thì mình chưa có kinh nghiệm cho con học nhưng mình cảm thấy áp dụng phương pháp học từ vựng theo kiểu này cho các bé nhỏ nếu không có người dẫn trò tốt thì con sẽ học thuộc từ một cách rất thụ động. Mình vẫn thích học từ vựng theo cách đọc truyện để con biết cách dùng từ uyển chuyển hơn.

Em cũng áp dụng theo cách của chị Hiền và em cảm thấy ổn đối với con em. Em thường cho con em học từ mới trong qua trình đọc. Bởi vì học từ mới rồi còn phải biết từ đấy dùng trong ngữ cảnh nào nữa. VD như hôm qua cháu đọc một mẩu chuyện về fire trong đó có từ "All clear" bell. Con gái em tự tra từ điển nhưng không có, nhưng trong ngữ cảnh đấy con hiểu được nghĩa của từ đó và con có thể áp dụng khi cần.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Husunian; 08/05/2013 vào lúc 09:31 AM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 675 Bài viết

• 1,756 Được cảm ơn

mẹ bibopbo ơi, mình vào đó thì link die hết cả rồi, mẹ nó có cách nào up lại tài liệu hiện mẹ nó đang giữ hoặc cho mình xin địa chỉ mình mang USB đến copy được ko?
    Mẹ bibopho ở SG. Mẹ nhím ở SG hay ở đâu? Nếu ở SG, ll mình nhé.

• 254 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Ôi thật là quá nể phục mẹ bibopbo. Nếu mẹ nó ở SG, chia sẻ giúp mình phần mềm Rosetta stone với nhé. Mình cảm ơn nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 616 Bài viết

• 2,191 Được cảm ơn

Nể phục mẹ bibopbo quá, nể cả con gái của mẹ nữa. Cái phần mềm Rosetta stone mua ở đâu vậy mẹ nó, sách cũ mẹ nó mua ở đâu, có thể thông tin cho cả nhà biết để đến đó mua được ko?
    @nhimcon1601: bạn down theo đường link này nhé: http://www.mediafire.com/#2acflrea4lpk3

• 1,697 Bài viết

• 5,311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclan72 Xem bài viết
    @nhimcon1601: bạn down theo đường link này nhé: http://www.mediafire.com/#2acflrea4lpk3
    sao ko thấy chỗ download mẹ nó ơi?
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,921 Bài viết

• 2,571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cốm 2006 Xem bài viết
    sao ko thấy chỗ download mẹ nó ơi?
    http://www.mediafire.com/?2acflrea4lpk3

Thay dấu # bằng dấu ? là ok thôi mẹ nó à.

• 616 Bài viết

• 2,191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹtúnton Xem bài viết
    http://www.mediafire.com/?2acflrea4lpk3

Thay dấu # bằng dấu ? là ok thôi mẹ nó à.
    Cảm ơn mẹ túnton đã giúp mình, thực sự là mình chỉ biết up lên Mediafire rồi paste đường link lên đây, mở lại từ máy mình thì thấy vẫn ok, thậm chí thấy mấy chục lượt down rồi nhưng hỏi mình tại sao có người k down được thì mình chịu. Hôm trước mình up bộ ngữ pháp new round up cũng bị vậy.

Mẹ tún ton giải thích luôn giúp mình cái vụ vì sao phải thay dấu # bằng dấu ? nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)