Phương pháp nuôi dạy con cái

Mài đá thành ngọc cấp tiểu học – Rèn luyện cho con các kỹ năng/trang bị cho con các hành trang để bước vững chắc vào trung học.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 243K Lượt đọc
  • 1.58K Trả lời

145 Người đang theo dõi

• 1,520 Bài viết

• 4,296 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi glare Xem bài viết
    Em ơi trang này có phải nạp tiền k hay cứ đăng ký là chạy được?
    Làm bài phải mất tiền đó chị, tổng thiệt hại mỗi tháng khoảng 100k, nếu nạp tiền vào dịp được tặng nhân đôi tài khoản thì mỗi tháng mất 50k gì đó.Gần như tháng nào cũng có khuyến mại nhân đôi tk.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 166 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Chị laida và các mẹ, các chị đã cho con luyện chữa mắt cận thị theo cách tập nhìn của chị laída cho em hỏi rõ thêm mấy điều sau ạ:I) nhìn vào một chữ cái cách xa 5 m và nhìn vào cây xanh thì cách nào tốt hơn?2) mỗi ngày tập bao nhiêu lâu3) trong lúc tập thấy mỏi mắt thì chớp hay phải cố nhìn ko chớp mắt càng lâu càng tốt?Em thấy chị bảo nhìn một lúc thì thấy mắt nhòe đi nhưng em thử tập cùng con gái em thì ko thấy như vậy. Do em tập sai chăng?Có ai biết thì trả lời giúp em nhé! Cám ơn các chị, các mẹ nhiều ạ.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,812 Bài viết

• 13,700 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Naughtygirl Xem bài viết
    Chị laida và các mẹ, các chị đã cho con luyện chữa mắt cận thị theo cách tập nhìn của chị laída cho em hỏi rõ thêm mấy điều sau ạ:I) nhìn vào một chữ cái cách xa 5 m và nhìn vào cây xanh thì cách nào tốt hơn?2) mỗi ngày tập bao nhiêu lâu3) trong lúc tập thấy mỏi mắt thì chớp hay phải cố nhìn ko chớp mắt càng lâu càng tốt?Em thấy chị bảo nhìn một lúc thì thấy mắt nhòe đi nhưng em thử tập cùng con gái em thì ko thấy như vậy. Do em tập sai chăng?Có ai biết thì trả lời giúp em nhé! Cám ơn các chị, các mẹ nhiều ạ.
    Trong một tài liệu cũ của ân sư mà KLD đã may mắn chép tay lại được có 1 bài nói về sự kết hợp 2 phương pháp tập nhìn và xoa bóp bấm huyệt để chữa cận thị.
    Nếu các mợ thấy cần thiết thì mình sẽ gõ lại phục vụ các mợ

Con là tinh cầu bay trong đêm trăng
    Bin ! Con phải cố học giỏi ! Cố làm ra đồng tiền . Chỉ có nó là tốt với con ! Mặc mọi thứ ! Kill or be KILLED !

• 166 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanluado Xem bài viết
    Trong một tài liệu cũ của ân sư mà KLD đã may mắn chép tay lại được có 1 bài nói về sự kết hợp 2 phương pháp tập nhìn và xoa bóp bấm huyệt để chữa cận thị.Nếu các mợ thấy cần thiết thì mình sẽ gõ lại phục vụ các mợ
    Mà theo em, để đỡ mất tgian gõ lại của bác, bác chụp ảnh và up lên đc ko ạ? Cám ơn bác nhiều lắm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Naughtygirl; 21/05/2013 vào lúc 10:19 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 166 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanluado Xem bài viết
    Trong một tài liệu cũ của ân sư mà KLD đã may mắn chép tay lại được có 1 bài nói về sự kết hợp 2 phương pháp tập nhìn và xoa bóp bấm huyệt để chữa cận thị.Nếu các mợ thấy cần thiết thì mình sẽ gõ lại phục vụ các mợ
    Vậy thì giờ bác làm "ân sư" cho các mợ ở đây đi ạ! Đa tạ bác!

• 1,812 Bài viết

• 13,700 Được cảm ơn

Vậy thì giờ bác làm "ân sư" cho các mợ ở đây đi ạ! Đa tạ bác!
    Hic hic, xin mợ đừng nói thế mà KLD thấy áy náy

Ghi chú của "ân sư": Đã thử nghiệm trên 12 trường hợp nhưng chỉ thấy có tác dụng phòng ngừa cận thị, có khả năng chữa khỏi 1 số trường hợp cận nhẹ hoặc chớm cận.
    Với các TH đã bị nặng thì chỉ có tác dụng ngăn không tăng số chứ không trị dứt điểm được.

Phần 1: Xoa xát
    kết hợp với tập nhìn
    Với tác dụng thông kinh hoạt lạc, thúc đẩy lưu thông khí huyết ở vùng mắt, cải thiện tình trạng thiếu dinh dưỡng của thần kinh thị giác và võng mạc, phương pháp xoa bóp của y học cổ truyền giúp cải thiện tình trạng mắt của người bị cận thị. Nên tiến hành đều đặn, mỗi ngày 2 lần sáng và tối.
    1./Đầu tiên là xoa xát nhẹ trên mắt: Đưa bàn tay từ dưới lên trên dùng ngón tay cái của tay trái và tay phải đặt vào chỗ hõm trên mắt, nhẹ nhẹ xoa xát một đoạn ngắn 8 lần mỗi lần 8 cái, lúc này các ngón tay khác sẽ tự nhiên co vào phía trong dựa vào trán.
    2./Bàn tay đặt ngang đặt ngón tay giữa vào mi mắt trên (dưới xương ở lông mày), ngón tay đeo nhẫn đặt ở dưới lông mi, các ngón tay di động từ từ về phía đuôi mắt, xoa xát như vậy 64 lần.
    3./Dùng bàn tay che mắt, nhắm mắt lại và từ từ day tròn con ngươi (day nhẹ nhàng), cũng làm 64 lần. Làm xong lập tức nhả tay và mở to mắt ra ban đầu.
    Có những khoảnh khắc mắt không nhìn rõ mọi vật xung quanh, nhưng chỉ ngay sau đó một lúc sẽ nhanh chóng trở lại bình thường. sau khi xoa xát mắt xong nên nhìn một lúc vào nơi xa và tập trung tia mắt vào đồ vật có màu xanh nước biển, màu xanh lá cây, nếu trời tối có thể nhìn vào vật có màu xanh lam, hoặc màu xanh lục trong phòng mục đích là để cho mắt được thư thái nghỉ ngơi.
    4./Cuối cùng là xoa xát ở chung quanh mắt, đem hai ngón tay cái đặt vào thái dương huyệt bên trái và bên phải. các ngón còn lại làm thành nắm đấm, lại lấy đốt ngón tay trỏ xát vào trên mắt (8 lần) rồi xát vào dưới (8 lần). Chú ý xoa xát từ trong ra ngoài lặp đi lặp lại 8 lần. Làm như vậy sẽ đẩy mạnh tuần máu làm cho mắt sáng lên và có hồn.
    Hết phần 1 (còn tiếp phần 2)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Khanluado; 21/05/2013 vào lúc 11:56 PM.

Con là tinh cầu bay trong đêm trăng
    Bin ! Con phải cố học giỏi ! Cố làm ra đồng tiền . Chỉ có nó là tốt với con ! Mặc mọi thứ ! Kill or be KILLED !

• 166 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Cám ơn bác Khăn lụa đỏ nhiều lắm ạ. Làm được thế này thì rất tốt, chỉ có điều kà mẹ phải sát sao cùng con thôi chứ nhầm 64 thành 46 chẳng hạn là chuyện bình thường bác nhỉ!Bác post tiếp phần 2 đi nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 166 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Titibongbong Xem bài viết
    Các mẹ ơi hôm nay là ngày cuối cùng chăm học nhân đôi tài khoản. Nếu mẹ nạp thẻ 100k thì sẽ được 2000 bút chì, bình thường chỉ được 1000 bút chì thôi. 1 tháng con "tiêu" khoảng 1000 bút chì. Mẹ nào có nhu cầu thì nhớ tạo nick và nạp bút chì trong ngày hôm nay sẽ hời gấp đôi so với mấy hôm nữa nạp nhé. Chiều nay em cũng phải nhớ mua 1 thẻ 100k.
    Chào mẹ Titibongbong,

Mình vừa thử kích hoạt tài khoản trang này theo hướng dẫn của họ, hình như chỉ mất có 500d cho tin nhắn thôi. Có thấy cách để nạp tiền đâu nhỉ?

Chắc mình thiếu bước nào rồi à? Chỉ giúp mình nhé.'

Cám ơn nhiều.

• 1,520 Bài viết

• 4,296 Được cảm ơn

Chào mẹ Titibongbong,

Mình vừa thử kích hoạt tài khoản trang này theo hướng dẫn của họ, hình như chỉ mất có 500d cho tin nhắn thôi. Có thấy cách để nạp tiền đâu nhỉ?

Chắc mình thiếu bước nào rồi à? Chỉ giúp mình nhé.'

Cám ơn nhiều.
    Mẹ nó kích hoạt được tài khoản rồi thì tối về cho con làm thôi, hiện tại đang được tặng 20 lần thi miễn phí, chưa cần nạp tiền vào tài khoản. Nếu con thích thì mẹ nó cho làm hết 20 lần free rồi mua 1 thẻ điện thoại về và vào mục Ví chăm học, họ sẽ có cách hướng dẫn nạp tiền bằng thẻ điện thoại.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 104 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Em cũng đang hóng phần 2 của bác Khăn, mong bác post sớm ạ. Ngày xưa em bị cận thị, khổ ơi là khổ, khổ quá cuối cùng đành liều đi mổ cận (trộm vía ko sao, giờ nghĩ lại vẫn thấy kinh). Giờ em quyết tâm giữ cửa sổ tâm hồn cho con em thật long lanh sáng ngời. Bác Khăn tiếp tục làm "ân sư" đi ah!