Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 485 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tối wa xem ở VTV4 (chỉ xem được có 1 chút cuối) có chiếu về thầy giáo tên gì đó (quên mất rùiii) ở HN vào SG, chuyên rèn chữ đẹp cho tất cả mọi đối tượng, từ 6t đến 60t.

Chữ của mình cũng không đến nỗi tệ, nhưng đẹp là do viết nhiều. Lâu nay đi làm, toàn sử dụng computer, lâu lâu viết lại thấy chán chữ mình wá....

Bố mẹ nào biết địa chỉ của thầy, cho mình với nhé. Và ai có kinh nghiệm về việc này chia sẻ với mình nha! Thanks anyway!!!

• 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị ơi, em có biết một thầy nhà ở gần chợ Vườn Chuối Q.3, con cháu em mới học xong 1 khóa (10 buổi trong 5 tuần) mà chữ viết đẹp hẳn lên, không biết có phải là thầy giáo mà chị nhắc đến hay không. Để em tìm lại địa chỉ nhé.

À đây này: 524/3/9 Nguyễn Đình Chiểu P.4 Q.3

• 387 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi atyl Xem bài viết
    Tối wa xem ở VTV4 (chỉ xem được có 1 chút cuối) có chiếu về thầy giáo tên gì đó (quên mất rùiii) ở HN vào SG, chuyên rèn chữ đẹp cho tất cả mọi đối tượng, từ 6t đến 60t.

Chữ của mình cũng không đến nỗi tệ, nhưng đẹp là do viết nhiều. Lâu nay đi làm, toàn sử dụng computer, lâu lâu viết lại thấy chán chữ mình wá....

Bố mẹ nào biết địa chỉ của thầy, cho mình với nhé. Và ai có kinh nghiệm về việc này chia sẻ với mình nha! Thanks anyway!!!
    Hôm trước mình xem VTV thấy giới thiệu hình như thầy Vinh ở Khâm thiên Hànội .
    Mình đã tìm và biết được :
    - Thầy Phạm thế Vinh (HN): 8518794 - 0983691069.
    - Con thầy Vinh là cô Phạm Hoàng Ly đang dạy ở N5 đường Trường sơn - Cư xá Bắc Hải - Q 10. ĐT: 0903009225.
    Hiện nay ở các nhà văn hóa các quận mình thấy cũng có các lớp luyện viết chữ đẹp , có kiểu chữ đứng , có kiểu chữ nghiêng . Các bạn tham khảo xem chỗ nào dạy kiểu chữ thích hợp thì học.
    Kiểu chữ của thầy Vinh và cô Ly là kiểu chữ truyền thống cách đây 30-40 năm , chữ nghiêng.
    Mình đang cho con học cô Ly, khóa học 10 buổi x 1,5 giờ , học phí 550.000/khóa học. Giấy bút do cô phát . Các bạn chỉ cần ĐT đăng ký lớp nào thích hợp.
    Mình thấy bé viết đẹp hơn hẳn.

• 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zeekzeek Xem bài viết
    Chị ơi, em có biết một thầy nhà ở gần chợ Vườn Chuối Q.3, con cháu em mới học xong 1 khóa (10 buổi trong 5 tuần) mà chữ viết đẹp hẳn lên, không biết có phải là thầy giáo mà chị nhắc đến hay không. Để em tìm lại địa chỉ nhé.

À đây này: 524/3/9 Nguyễn Đình Chiểu P.4 Q.3
    Có một số mẹ PM cho em hỏi số điện thoại của thầy, em trả lời luôn ở đây để mọi người cùng biết nhé:

Thầy Thanh Tường
    Địa chỉ: 524/3/9 Nguyễn Đình Chiểu P.4 Q.3 TP.HCM
    Điện thoại: 8 327 061
    Học phí 500.000/khóa 10 buổi (bao gồm cả bút viết, tập vở và tài liệu)

Vợ của thầy cũng là giáo viên dạy Toán cấp III ở Trung tâm văn hóa ngoài giờ 218 Lý Tự Trọng.

Cá nhân em sau khi cho con cháu đi học thấy nó tiến bộ rất nhiều, đành rằng khi viết nhanh vẫn chưa đẹp bằng lúc ngồi gò từng chữ nhưng nó dạo này rất thích luyện viết chữ vì viết đẹp thì được bạn bè và cô giáo khen, tính tình thì cẩn thận, tỉ mẩn, không ẩu tả như trước nữa.

Em nghĩ, luyện chữ là phải nói đến bền bỉ tập luyện nữa, chứ nếu chỉ học có 10 buổi sau đấy chẳng động đến thì bao giờ mới viết đẹp được. Quan trọng là bé thích viết chữ đẹp và để ý nắn nót trong khi viết bài mà thôi. Bố mẹ cũng góp một phần không nhỏ trong việc động viên và hướng dẫn các cháu trong việc này đấy.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con trai tôi mới học xong khoá "Luyện viết chữ đẹp "của thầy Thanh Tường ở Q3 ( ĐT : 8327061 ) .
    Cháu tên Trương Anh Kiệt ,học lớp 5 , "luyện chữ đẹp" xong, bây giờ ai cũng khen chữ cháu đẹp cực kỳ, cháu rất hãnh diện .

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào hứng thú và quan tâm tới chữ viết của con mình thì liên lạc với tôi :8944139 - TP.HCM

• 1,110 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meAnhKiet Xem bài viết
    Mẹ nào hứng thú và quan tâm tới chữ viết của con mình thì liên lạc với tôi :8944139 - TP.HCM
    mình củng vừa cho con đến luyện chữ ở nhà thầy Tuơng đây, chỉ mới có 1 buổi thôi mà đã thấy con mình tiến bộ rõ rệt, cám ơn các mẹ đã cung cấp thông tin. cám ơn mẹ AnhKiet nhiều. mình là người hôm qua đã gọi cho mẹ Anhkiet

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Toai thấy chữ con mình dã cải thiện dươc nhiều chưa ? cháu dã học đươc mấy buổi rồi ?
    Kiệt vì nghỉ hè nên suốt ngày phải theo Bố tới cơ quan , trước đây thì đọc chuyện tranh, bây giờ thi suốt ngày ngồi viết chữ đẹp. Cô Chú ở cơ quan Bố khen mãi không thôi , làm cu cậu càng chăm viết, quên cả nghịch ngợm .

• 1,110 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meAnhKiet Xem bài viết
    Mẹ Toai thấy chữ con mình dã cải thiện dươc nhiều chưa ? cháu dã học đươc mấy buổi rồi ?
    Kiệt vì nghỉ hè nên suốt ngày phải theo Bố tới cơ quan , trước đây thì đọc chuyện tranh, bây giờ thi suốt ngày ngồi viết chữ đẹp. Cô Chú ở cơ quan Bố khen mãi không thôi , làm cu cậu càng chăm viết, quên cả nghịch ngợm .
    Bé mình đã học được 4 buổi rồi, chữ của cháu đẹp hẳn ra đấy chứ, và cũng tự chép bài không cần bố mẹ phải nhắc nhở nhiều. không biết thầy Tương đã dùng cách gì để kích cháu, nhưng bé viết còn rất chậm mong rằng từ đây đến cuối khóa học bé sẽ cải thiện luôn phần này thì bố mẹ mừng biết mấy. bé Kiệt ngoan và siêng quá nhỉ, chắc cháu thường xuyên luyện như thế thì vào năm học mới này thế nào cu cậu cũng sẽ được đi thi vở sạch chữ đẹp. thích quá nhỉ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Toai dang làm gì đó, ở nhà cu cậu có chịu khó viết bài tập thầy Thanh Tường cho về nhà không ? Bài tập Thầy cho nhiếu lắm đó , phải làm bài tập đầy đủ thì chữ mới mau đẹp được .Chúc Mẹ Toại được như ý .

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2