• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Phương pháp nuôi dạy con cái

Học tiếng Nhật có khó không nhỉ!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 18.5K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 941 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Để phục vụ cho việc đi làm sau này, đang dịp nghỉ hè em muốn đi học tiếng Nhật nhưng nghe nói học tiếng Nhật rất khó. Muốn học nó thì nên đi học tiếng Trung vì tiếng Nhật chịu ảnh hưởng nhiều từ tiếng trung nhưng em muốn đi học tiếng Nhật luôn thì có được không?
    Liệu trong 2 năm em có thể giao tiếp được với người ta không?
    Anh chị nào đã học Tiếng Nhật cho em lời khuyên với ạ
    Hu hu hu. Các bác đừng nói lời tiêu cực nhá em sợ lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,423 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo_Mai Xem bài viết
    Để phục vụ cho việc đi làm sau này, đang dịp nghỉ hè em muốn đi học tiếng Nhật nhưng nghe nói học tiếng Nhật rất khó. Muốn học nó thì nên đi học tiếng Trung vì tiếng Nhật chịu ảnh hưởng nhiều từ tiếng trung nhưng em muốn đi học tiếng Nhật luôn thì có được không?

Học Tiếng Nhật theo nhiều người thì khó hơn tiếng Anh. Mới bắt đầu học thì sẽ thấy rất khó, nhưng khi bạn quen với mặt chữ rồi thì sẽ thấy dễ hơn và thích học. Quan trọng là bạn thích học thật sự và có năng khiếu.
    Hồi đó mình học cũng mất khoảng 2 năm, mới đầu mình học 3 buổi/1 tuần, năm sau đó thì học cả tuần luôn. Bây giờ mình cũng giao tiếp, có thể đáp ứng công việc được.
    Chúc bạn thành công nhé!:Rose::Rose::Rose:
    • 941 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Á á. Bác giỏi thế. Bác có thể chia sẻ rõ hơn về việc học Tiếng Nhật của bác không?

- Bác có phải vất vả khổ cực để học được nó ???

- Ngày nào cũng học, ngày học mấy lần nữa phải không bác???

- Mà bác đi học ở đâu thế?

- Trước khi học Tiếng Nhật bác có học tiếng Trung không? Nói chung ý em muốn nói là em chưa biết gì về tiếng Trung thì học luôn tiếng Nhật có đc không?
    • 160 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Bạn ơi tiếng Nhật và tiếng Trung chỉ liên quan ở mặt chữ hán tự, mà cũng không phải hoàn toàn giống nhau, còn lại thì phát âm, cách nói, ngữ pháp, câu cú.... khác nhau hoàn toàn, nên không cần phải học tiếng Trung trước đâu bạn ạ.

Nói thật là mình thật sự không hiểu tại sao bạn lại có suy nghĩ cần phải học tiếng Trung trước mới học được tiếng Nhật đấy.
    • 772 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi garfield26 Xem bài viết
    Bạn ơi tiếng Nhật và tiếng Trung chỉ liên quan ở mặt chữ hán tự, mà cũng không phải hoàn toàn giống nhau, còn lại thì phát âm, cách nói, ngữ pháp, câu cú.... khác nhau hoàn toàn, nên không cần phải học tiếng Trung trước đâu bạn ạ.

Nói thật là mình thật sự không hiểu tại sao bạn lại có suy nghĩ cần phải học tiếng Trung trước mới học được tiếng Nhật đấy.
    Chắc nghĩ là học Chữ Hán nó giống tiếng Trung :Laughing::Laughing:
    Đùa thôi chứ học tiếng Nhật ngữ pháp khó. Phát âm thì dễ hơn tiếng Anh. Nếu say mê học thì tiếng gì cũng dễ tất
    • 497 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

hihi..em là chuyên gia "gõ đầu trẻ" môn tiếng Nhật đây ạ. Nói thật, chỉ cần kiên trì và có chí hướng phấn đấu học vì công việc thì ok thôi ạ, không khó tẹo nào mà còn cảm thấy rât tuyệt khi tiếp xúc với ngôn ngữ mới- nhất là sự khác nhau giữa tiếng Nhật và tiếng Việt bắt mình phải luôn so sánh và tìm hiểu để phát hiện ra cái mới...Chị cứ tranh thủ học đi ạ, có gì khó khăn cùng trao đổi nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi YeuBaby; 26/06/2009 vào lúc 10:12 PM.
    • 127 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có địa chỉ nào dạy tiếng Nhật cho trẻ con không bạn?
    Thằng bé nhà mình dạo này lại thích học tiếng Nhật, cứ giục mẹ đi tìm lớp cho con mà mẹ thì chẳng biết ở đâu.
    • 1,212 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cun Mit Xem bài viết
    Thằng bé nhà mình dạo này lại thích học tiếng Nhật, cứ giục mẹ đi tìm lớp cho con mà mẹ thì chẳng biết ở đâu.
    Có 1 trung tâm ở phố Lê Thanh Nghị, họ dạy TN cho trẻ con do giáo Nhật dạy. Họ mời mình tới dự hội thảo mấy lần nhưng do chưa thống nhất được quan điểm với bố bọn trẻ nên mình chưa đi. Mẹ Cun Mit thử tới đây xem nhé:

VIỆN NGHIÊN CỨU CHIẾN LƯỢC NHÂN LỰC VCI NHẬT BẢN
    Add: No. 118 E Le Thanh Nghi Str., Hai Ba Trung., Dist, Ha Noi.
    Hotline: 04 62930312 / 0983812546
    Email: contact@vci.edu.vn / Website: http://vci.edu.vn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,373 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo_Mai Xem bài viết

Mình đang học TN ở Núi Trúc, chỗ này học theo kỳ, đến tháng 9 mới bắt đầu học kì mới, hoặc bạn có thể học tại Eiko chỗ gần bx Kim Mã, TT này học giáo trình Mina Nihongo nên chủ yếu về giao tiếp sẽ nhanh hơn. Mình thấy nhiều người tín nhiệm 2 TT này lắm.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiếng Nhật khó nhất phần ngữ pháp, còn phát âm thì dễ lắm ah.
    Mẹ nào muốn học tiếng Nhật để giao tiếp thực tế ở khối khách sạn, Cty cho thuê căn hộ cao cấp thì tham khảo đường link sau nhé, hum trước em cũng vừa send cho mấy mẹ rùi đấy :Smiling:

Công ty Đào tạo The R Vietnam
    Khóa học Japanese Hotel
    Email: trang.dt@ther.com.vn
    Website: http://ther.com.vn/index.php?option=...id=100&lang=vi
    • 772 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Paika Xem bài viết
    Tiếng Nhật khó nhất phần ngữ pháp, còn phát âm thì dễ lắm ah.
    Mẹ nào muốn học tiếng Nhật để giao tiếp thực tế ở khối khách sạn, Cty cho thuê căn hộ cao cấp thì tham khảo đường link sau nhé, hum trước em cũng vừa send cho mấy mẹ rùi đấy :Smiling:

Công ty Đào tạo The R Vietnam
    Khóa học Japanese Hotel
    Email: trang.dt@ther.com.vn
    Website: http://ther.com.vn/index.php?option=...id=100&lang=vi
    Phát âm thì cũng phải đúng accent, để làm được thì rất khó :Silly::Silly: chứ không hề dễ. Học tiếng Nhật, mình thấy Trung tâm bên Núi Trúc, Eikoh đều được cả, còn một trung tâm bên Giải Phóng, học thi kyuu thấy rất ổn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đồng ý với mẹ Yuka là phát âm đúng accent là rất quan trọng, nhưng so với tiếng Anh, Pháp hay Hàn...thì phát âm tiếng Nhật khá gần gũi với tiếng mình. Hồi mới học tiếng Nhật em thích đọc bảng chữ cái và thích nói lắm í, mỗi tội ngại viết, hehe. 2 bảng chữ cái đến là khó nhớ @-@
    hihi, là ngoại ngữ nên chắc chắn muốn sử dụng được (chưa dzám nói là giỏi ah) thì phải đầu tư nhiều công sức rùi:Angel::Angel:
    • 508 Bài viết

• 1,445 Được cảm ơn

Không có gì là dễ cả. Ăn còn phải học nữa là

Mến tặng các bạn thích tiếng Nhật nè :Kiss:
    http://www.youtube.com/watch?v=y34Ln...eature=related
    • 81 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cun Mit Xem bài viết

Đầu tháng 8 này Kidsfun ở 12A Lý Nam Đế sẽ khai giảng lớp làm quen tiếng Nhật qua nghệ thuật gấp giấy Origami đấy. Các con từ 8 đến 12 tuổi, cô giáo người Nhật dạy. Bài học sẽ thú vị và thoải mái hơn khi các con được cô hướng dẫn gấp origami và học tiếng theo chủ điểm của hình mà các con gấp. Mẹ nào có nhu cầu thì tham khảo nhé.
    • 1,021 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

sao em thấy tiếng nhật dễ hơn tiếng anh nhỉ, tiếng anh là ngôn ngữ đa âm sắc nên phần phát âm quả là cực hình, nếu ko có đôi tai tốt và năng khiếu bắt chước thì khó mà phát âm chuẩn, điều này dẫn đến việc kém tự tin, khi phát âm ko chuẩn rồi thì ko muốn học tiếp, vì càng học càng sai thêm, vì tăng thêm lượng từ vựng phát âm sai, sai càng nhiều càng khó sửa nên hiện tại ko dám học thêm.

còn tiếng nhật lại khác, chỉ cần chịu khó là ok
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)