• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Phương pháp nuôi dạy con cái

giúp em-dạy trẻ 3 tuổi bảng chữ cái Tiếng Việt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.14K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

con em được 40 tháng,em muốn dạy bé bảng chữ cái Tiếng Việt nhưng băn khoăn không biết nên dùng bảng chữ in hoa hay chữ viết thường.
    Các bố/mẹ có kinh nghiệm cho em vài lời khuyên nhé.
    :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 385 Bài viết

• 2,213 Được cảm ơn

mình cho bé nhà mình học chữ viết thường trước vì khi đọc sách mình sẽ gặp chữ viết thường nhiều hơn chữ in hoa (chỉ dùng chữ in hoa trong một số ít trường hợp như khi viết đầu câu, viết tên,... )
    • 1,463 Bài viết

• 20,050 Được cảm ơn

Tớ mua cái bộ chữ in thường như bộ tú lơ khơ, hai mẹ con hoặc bà cháu chơi bán hàng, Tên hàng là các chữ abc...
    -Bác bán cho tôi chữ O giống quả trứng :Laughing:Chữ h giống cái ghế... thế là 2 hôm thì con thuộc hết mặt chữ.
    Thạo rồi thì lại mua chữ để ghép vần, sau chơi đố vần mẹ định vắt ..am cho em uống đố em mẹ định làm gì?
    Hai tuổi rưỡi con tớ biết đọc và rất thích đọc truyện nên nó tự biết chữ Hoa In hoa thường, các kiểu luôn.
    Chẳng phải thần đồng đâu
    laidaboxgd@yahoo.com
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi chị Laida, từ hồi mới sinh em bé, thỉnh thoảng vào box giáo dục con cái, em rất khâm phục chị vì chị có nhiều phương pháp giáo dục con rất hiệu quả.
    Em cũng mua bộ chữ cái giống như quân bài về cho con em, nhung vấn đề của con em là bé kém tập trung.
    Chỉ ngồi một tý là chán, muốn chuyển sang chơi trò khác, mặc dù bé cũng được nhiều người nhận xét và khá thông minh và tiếp thu nhanh.
    Theo chị em phải làm thế nào bây giò?
    • 201 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Tớ ra hiệu sách mua mấy chiếc Poster ( chữ cái , số , đồ vật ..) mỗi loại 2 bức . Về nhà dán 1 loạt - mấy bức còn lại đem lên lớp nhờ cô dán vào tường lớp học .
    Thế là ở trên lớp cô , bé và các bạn thi nhau học , bé về nhà chỉ vào hình đọc vanh vách ! Tớ chả phải dạy gì mấy .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi chị
    Em sẽ thử cách của chị xem sao.
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

e thấy cách của chị Minh Hiếu hiệu quả đấy ạ.E có đứa cháu mới hơn 1 tuổi mà mẹ cháu mua nhiều tranh con vật dán khắp nhà.Thế là bé thích nhìn tranh lắm.Rùi nhớ tên con vật chính xác lắm ( dù chưa biết đọc chữ.)Ai đến nhà con cũng đọc tên con vật cho mọi ng nghe.Mọi ng khen con thjk lắm. Lớn lên chút nữa cho bé học bảng chữ cái chắc chắn sẽ hiệu quả. Chị thử xem nhé. Chúc chị thành công!
    • 39 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Có thể học bảng chữ cái tiếng Việt bằng bài hát này dễ nhớ lắm ạ, lại nhộn nữa nên trẻ sẽ thích